Shule ya Nganza Girls ya jijini Mwanza katika kashfa nzito.

Shule ya Nganza Girls ya jijini Mwanza katika kashfa nzito.

Enzi za marehemu mama SEIF, LAKE kuchita nami nimeenda saana, ila kokoto namshukuru Mungu sikuwahi, ila nakumbuka siku yakwanza nimeripoti tu km saa 1 usiku, kesho yakoe ahsubuh nasubiri kujisajili nasikia jina langu linatajwa swahili speakers, sitaisahau hiyo siku kwa kweli, day 1 nilibeba bucket 10 za moram. Kulikuwa na kawalimu kamoja kembambaa keusi kasukuma ndo kalikuwa kwenye english speaking programme hata jina nimekasahau, kana roho mbaya sijapataa kuonaa
Kwani lazima utaje kabila?
Kwani l
 
Jamani mimi nimesoma hiyo shule, nimemaliza form six hapo 2010! Jamani hiyo shule kwa adhabu hawajambo. Jamani enzi zetu ilikuwa ni kuponda kokoto ndoo kumi na tano peke yako au kubeba Moram kuroka huko misituni, kuchimba mitaro nk! Jamani wale watu wana adhabu zilizoenda shule to yje extent kwamba hautamani hata ifike wewk end maana lazima wakutafutie kosa lolote ili tu ufanye adhabu! Makosa yao ni madogo madogo tu kama kuongea kiswahili ambayo hayaendani na adhabu mtu anayofanya! Unaweza ukajikuta hata una adhabu karibia tano kwa siku moja na Yule headmistress Madam Shimo alivyo na roho mbaya wanafunzi wanakoma! That is the sad truth, wahusika waliangalie hili its not fair kabisa!

Kizazi cha Mlugo kwa kulalamika! hayo mambo mbona kawaida! Elimu sio darasani tu, hiyo ni sehemu ya kujifunza
 
Kuna mwalimu fulani alikuwa anasema adhabu ya mkorofi haina kipimo. Akimaliza kusema hivyo wewe wafwa kichapo cha hapo kamwe hutokisahau mpaka ahela
 
Hapo umenena, lakini chanzo hicho ni kweli? Nimekutana na haMoro dent mmoja aliyemaliza shule ile juzi,ksema watukutu ndo hupewa adhaubu,naona wapewe tu
 
Matofali 2000? I can't swallow it!!!!!


Sent from my iPhone using JamiiForums app
 
Khaaaah! Kumbe bdo Tz kuna ukoloni?!....mbn hyo kaliiii....mwanaharakati nishapat kazi ya kunipa shavu ngoja niweke pouse kwnz.ntapiga hla hpo afu nawachana live.
 
Hapo umenena, lakini chanzo hicho ni kweli? Nimekutana na haMoro dent mmoja aliyemaliza shule ile juzi,ksema watukutu ndo hupewa adhaubu,naona wapewe tu

Sawa ni watukutu lakini kweli adhabu kama hii ndio ya kutoa kwa wanafunzi ...watu wengi naona wanashangaa na kudhan labda hii isue sio kweli lakini fanyeni utafiti kwa kuwauliza madent hao waliomaliza hapo juzi wiki iliyopita then wawaambie ukweli wa hii isue ndio mtajua this is serious issue japo bado haijafanyiwa kazi na vyombo husika
 
Matofali elfu moja hadi elfu mbili ya block gharama yake ni 1M to 2M, kwa makosa ya shuleni hata kama itabidi kupelekwa mahakamani sidhani kama kuna sheria inaweza kutoza faini kubwa namna hiyo.
Hawa wangekutana na JPM wa sasa,wangetamani shimo litokee wajifiche!
 
yawezekana adhabu hizo zipo kwwli,,,,, Ila tofali 1000 umezidisha chumvi.
 
Nganza imeshawahi kuwa shule ya vipaji maalum jamani?
 
mbona hiyo faini kama ni kosa la mtu kwenda mahakamani kabisa,
mkitumbuliwa saa sita za usiku bado mnalalamika kuwa mnaonewa,
24 hours,jibu litapatikana
 
Back
Top Bottom