Shule ya Nganza Girls ya jijini Mwanza katika kashfa nzito.

Shule ya Nganza Girls ya jijini Mwanza katika kashfa nzito.

Mugabe wa Bongo

Senior Member
Joined
Apr 14, 2012
Posts
145
Reaction score
73
Shule kongwe ya wasichana wenye vipaji maalum Almaarufu kama Nganza High School iliyopo jijini Mwanza imeingia katika mgogoro mkubwa unaofukuta chini kwa chini kati ya wazazi wa wanafunzi wa shule hiyo na Uongozi wa shule hiyo ikihusisha walimu na wanafunzi wa shule hiyo, baada ya viongozi wa shule hiyo kuanza kuwabebesha wanafunzi wa kidato cha Tano na cha Sita jukumu la kujenga madarasa ya shule hiyo kama sehemu ya Adhabu kwa makosa mbali mbali katika mfumo ufuatao.

Imeelezwa kua pale inapotokea mwanafunzi amefanya kosa lolote adhabu zinazotolewa hapo shuleni ni mwanafunzi kutakiwa kununua matofali ya block yasiyopungua kati ya matofali 1000 mpaka 2000 kulingana na aina ya kosa ndio na idadi ya matofali inavyoongezeka ama kupungua.

Aidha pia imeelezwa kua moja ya ukiritimba unaofanyika shuleni hapo ni pamoja na Viranja wa shule hiyo ambao nao pia ni wanafunzi kupewa mamlaka na walimu ya kumuadhibisha mwanafunzi mwenzake kwa kumcharaza viboko mbele ya wanafunzi wenzake.

Wana JF mnalizungumziaje hili..Je ni sahihi kwa aina ya adhabu hizi zinazotolewa ama si sahihi na je nini kifanyike????
 
Hiyo kama kweli si sawa kabisa, inabidi hao Waalim washtakiwe na warudishe gharama zote za "matofali" waliyowalipisha wanafunzi au waende jela.

Hiyo ni extortion.
 
Matofali elfu moja hadi elfu mbili ya block gharama yake ni 1M to 2M, kwa makosa ya shuleni hata kama itabidi kupelekwa mahakamani sidhani kama kuna sheria inaweza kutoza faini kubwa namna hiyo.
 
Ujenzi wa darasa ni utekelezaji wa Ilani, waalimu wapongezwe kwa ubunifu.
 
Hiyo kama kweli si sawa kabisa, inabidi hao Waalim washtakiwe na warudishe gharama zote za "matofali" waliyowalipisha wanafunzi au waende jela.

Hiyo ni extortion.
Hivi wewe huwa unapata muda wa kustarehe na mmeo kweli? Naona unataka kufia kwenye JF..
 
Kuna wanafunzi wamemaliza juzi mitihani ya kidato cha Sita lakini wamelazimishwa mpaka wanunue matofali ndio watapewa leaving certificates zao...wakikataa kutimiza hiyo adhabu wasahau kuhusu leaving certificates zao za kidato cha sita
 
hii habari imekaa kiumbea zaidi,matofali 1000 ni kitu ambacho sijawahi kusikia, mimi nina mdogo wang pale nilipomuuliza kuhusu taarifa hii amenishangaa sana, jaman kuweni makini mnapoleta habari za kuchafuana hapa jukwaani.
 
kama kuna mwanafunzi aliyewahi kulipa hiyo 1m basi yeye na aliyempa hiyo adhabu ni watu wenye kufanya maamuzi magumu
 
hii habari imekaa kiumbea zaidi,matofali 1000 ni kitu ambacho sijawahi kusikia, mimi nina mdogo wang pale nilipomuuliza kuhusu taarifa hii amenishangaa sana, jaman kuweni makini mnapoleta habari za kuchafuana hapa jukwaani.

Ndio maana imekuja kama tetesi...na Source wa hiyo story ni Victims wa hizo adhabu....na maana ya Jamii Forums ni forums ya kufanya uchambuzi wa habari na isue mbalimbali zinazotokea katika jamii zetu ili kunyoosha palipo na utata.
 
Jamani wanafunzi wanapata wapi hela ya kununua matofali 1000?
 
We acha swaga bwana unachafua jina la shule bwana na waalimu wenzetu lete mambo ya ukweli apa JF la sivyo umesoma nganza miaka ya nyuma na ulipata 0
 
Hiyo shule itakuwa ya wenye vipaji maalum kweli,kama wameweza kumdu gharama ya tofali za saruji 1000 hadi 2000 siyo siri wanavipaji tena wanatoka familia zenye kauwezo pia.
 
Back
Top Bottom