Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Dancani, Jan 7, 2013.

  1. Dancani

    Dancani JF-Expert Member

    #1
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 800
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    JESHI la Kujenga Taifa (JKT) limetaja shule 24 za sekondari ambazo zitatoa wanafunzi 5,000 waliomaliza kidato cha sita watakaojiunga na jeshi hilo. Mkuu wa JKT, Meja Jenerali Raphael Mahuga alisema katika taarifa yake jana kuwa wanafunzi hao watatakiwa kujiunga na jeshi hilo ifikapo Machi 2, mwaka huu.

    Shule hizo za sekondari ni Kibondo, Musoma, Kibaha, Ilboru, Bagamoyo, Jitegemee, Tabora Wavulana na Nganza.Shule nyingine ni Mtwara Wasichana, Ihungo, Kilakala, Benjamin Mkapa, Maswa Wasichana, Dodoma, Tumain-Singida na Galanos. Nyingine ni Ashira, Nangwa-Manyara, Iyunga, Mpanda, Lindi, Iringa Wasichana, Kawawa-Iringa na Ruhuwiko-Songea.

    Taarifa hiyo ilisema maofisa wa JKT watakwenda kwenye shule hizo kuanzia Januari 9, mwaka huu kwa ajili ya kutoa utaratibu wa mafunzo na kambi ambazo watakwenda."Mkuu wa JKT kwa mamlaka aliyopewa kisheria ya mwaka 1964 na kufanyiwa mapitio mwaka 2002, chini ya kifungu cha sheria namba 5," ilisema taarifa hiyo. Iliongeza kuwa "Anawaita vijana watakaohitimu kidato cha sita mwaka 2013 kujiunga na JKT kwa mujibu wa sheria ifikapo terehe 2, Machi 2013." Utaratibu wa mafunzo ya JKT kwa mujibu wa sheria ulisimamishwa tangu mwaka 1994.

    Akiwasilisha bajeti ya Wizara ya Jeshi la Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Julai mwaka jana, Waziri wake, Shamshi Vuai Nahodha alisema kambi zilizopo za JKT zina uwezo wa kuchukua vijana 20,000 kwa wakati mmoja, lakini kutokana na ufinyu wa bajeti mwaka huu wataanza kwa majaribio na vijana 5,000.


    Alisema wanafunzi 41,348 wanatarajiwa kuhitimu elimu ya kidato cha sita katika mwaka 2013 na kwamba vilikuwa vikiandaliwa vigezo ili kuwapata vijana 5,000 ili kujiunga na JKT.

    Kwa mujibu wa jarida la JKT, mafunzo hayo yatakuwa ya miezi sita katika Kambi za JKT Bulombora na Kanembwa mkoani Kigoma.
    Nyingine ni Mlale (Ruvuma), Mafinga (Iringa), Msange (Tabora) na Oljoro(Arusha).

    source Shule 24 kutoa wanafunzi kujiunga JKT mwaka huu - Kitaifa - mwananchi.co.tz

    Hoja: Kwanini huo mujibu wa sheria uwe kwa baadhi ya wanafunzi na kwanini wamelenga kuchukua wanafunzi kutoka shule nyingi za serikali kama sio zote na isiwe zile za watu binafsi?
     
  2. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #2
    Jan 7, 2013
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii iko kwenye majaribio kwa mujibu wa taarifa uliyoleta, Labda tungoje maana idadi ya wahitimu 41,000 kuchukua hao 5,000 ni kidogo sana. Serikali inabidi kujipanga sana kwenye haya makambi maana ugonjwa wa UKIMWI na muenendo wa tekinolojia ya mawasiliano ni changamoto kubwa. Kila la kheri vijana maana naijua hali ya majaribio iko je!
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 23,739
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    mbona wamechukua shule chqche sana?
     
  4. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #4
    Jan 7, 2013
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,284
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Nahisi maafande watapata mlo wa watoto wetu,loo nahisi kutakuwa na visa vya mapenzi kwa sana
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jan 7, 2013
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,325
    Likes Received: 8,849
    Trophy Points: 280
    Kwani lazima?
     
  6. adakiss23

    adakiss23 JF-Expert Member

    #6
    Jan 7, 2013
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 3,104
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    Wangeanza na marian st francis aga khan mzizima st marys shaaban robert maria goreth academic loyola n the likes. Uko ndo watu wako kimayai mayai afu hakuna uzalendo. Wengi waliosoma shule za serikali uzalendo upo kwa kiasi fulani.

    Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
     
  7. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #7
    Jan 7, 2013
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,481
    Likes Received: 266
    Trophy Points: 180
    Maoni yangu haya hayausiani na mtu wala kikundi cha watu

    Hapa kwenye JKT kwamba ndio inajenga uzalendo mi naona ni uongo mtupu yaania uongo ulio wazi
    kwani viongozi wetu wengi wamepitia huko na wengine ni wanajeshi wastaafu lakini mambo wanayoyafanya
    hayahusiani na uzalendi hata kidogo.
    Tuangalie kashfa nyingi zinazotokea kwa viongozi wetu je hawa hawajapitia JKT ?
    Jiulize kama hizi kambi hazitakua vyanzo vya kuambukizana HIV hawa wadogo zetu wnaenda kufanya nini
    huko kipya na je wameandaliwa mazingira gani madhubuti .kama kwenye vyuo vikuu kunaibuka akshfa za mabinti
    kujiuza je hili la JKT halitaongeza maambukizi ya HIV na mmomonyoko wa maaadili kwa hawa vijana.
    NI kwa nini serikali haiangalii jinsi ya kufufua viwanda ili hii nguvu kazi ikatumika hta kwa kujitolea kwenye
    hivyo viwanda kwa muda mfupi kabla ya kuanza maisha yao ya uraiani baada ya kutoka shuleni.
     
  8. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #8
    Jan 7, 2013
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,102
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    ...kwa vision ile ile ya kurudisha na kujenga umoja wa kitaifa! Alafu utashangaa hizo zilizoachwa zitajengaje utaifa huo.
    Wengi hawapendi kuchanganya kingereza na Kiswahili lakini kwa kifupi ni kuwa "we are lost as a nation"!!
     
  9. Ze Heby

    Ze Heby JF-Expert Member

    #9
    Jan 7, 2013
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 1,898
    Likes Received: 447
    Trophy Points: 180
    Hatuwezi kuwa wazalendo kwa namna hii.Mnawezaje kuona uhaini mioyoni mwetu ilihali hamuoni ufisadi wenu ulio wazi kabisa.Am telling you my dears,wazungu walifanya kosa kubwa kumuelimisha Mwl. Nyerere,na ndivyo mnavyoingia mkenge huo.
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jan 7, 2013
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,797
    Likes Received: 1,280
    Trophy Points: 280
    hapa ni sawa, na ndo wakati wa serikali kutambua watu wake waliosoma st. nyerere kwa mwisho wa siku ndo watakaochaguliwa kwendaa vyuo vikuu vya serikali pia.
     
  11. I

    Izzo G JF-Expert Member

    #11
    Jan 7, 2013
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 416
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    nimegundua kit watoto weng wa vigogo ndo hao wanaosoma marian galz,feza boyz, na hawaend huko ila wa maskn ndo chambo haya bhanaa
     
  12. w

    wa katikati Member

    #12
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 30, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    jangwani?, zanaki?, kisutu?- au makamanda hawataki kuburudika?.
     
  13. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #13
    Jan 7, 2013
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,725
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280
    Mtoto wangu hatokanyaga huko JKT kamwe
     
  14. S

    SN.BARRY JF-Expert Member

    #14
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 514
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    wanaenda kuandaa makamanda wa chadema 2015, pia wasipojiangalia wanaenda kuzalisha majambazi, maana ajira hamna.
     
  15. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #15
    Jan 7, 2013
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 533
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna nchi puuzi kama Tanzania chini ya huyu Kikwete. eti unlazimisha mtoto aende jeshini kwa mujibu wa sheria ya 1960s. Ni kwa nini vijana wasapply kwa hiari kama wanapenda kwenda? Kilichotekea miaka hiyo sio kinachotokea sasa. NYERERE alikuwa na upendo na uzalendo mkubwa kwa nchi yetu. Sasa huyu mnyany'anyi anakusanya watoto hawa kwa maadili gani aliyo nayo? Tusijidangane nchi hii imeoza kimaadili. Hawa watoto wataishia kufa ukimwi na sii zaidi. Angalieni the so called UDOM.
     
  16. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #16
    Jan 7, 2013
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    bora special school zipo
     
  17. s

    structuralist JF-Expert Member

    #17
    Jan 7, 2013
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 792
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 80
    Kimsingi haya ni matokeo ya kukosa dira. uzalendo unaletwa na jkt? hii sio sawa; Haihitaji hata elimu ya darasa la saba (enz za mwl)kufahamu kuwa tuhuma zote kubwa za ufisadi nnchini,rushwa,dili za nyar za serikali na ishu nyingine zinawahusu watu ambao walipitia jkt. Inasikitisha kuona kama nnchi tunaacha kutatua matatizo ya msingi kama ya ajira tunakimbilia vitu ambavyo havina tija. Hivi tungeelekeza fedha hizi kila mwaka kwenye miradi mikubwa hasa ya viwanda tungesukuma uchumi huu kwa kiwango gani? Waliopo madarakani walipitia jkt mbona wanalipeleka taifa kusiko?mbona hawana uzalendo? au uzalendo wao ni kuuza ndege tatu kwa sh laki tano,chini ya bei ya king"amuzi? Au kuchukua nguzo iringa kuzipeleka mombasa then kuzidusha na kusema zimetoka south na kuuza nguzo moja milion?Au kukodishia aridhi sh 200 kwa heka kwa mwaka kwa wawekezaji? hata mimi nimekuwa na wasiwasi inawezekana kuna ajenda ya siri katika hili. Chondechonde kwa mtakao enda huko hasa MABINTI, angalieni mambo kwa jicho la tatu,hautafuti ajira jkt kwa hiyo incase kunamtu/watu wanakupresurize kwenye mambo yaleeee,kuwa na msimamo wa kweli na usiogope vinginevyo ndoto zako zakuwa.................baada ya 3 yrs zitayeyuka.INSHAALAH MUNGU ATAWALINDA
     
  18. mkandi

    mkandi JF-Expert Member

    #18
    Jan 8, 2013
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hapo makamanda wanaogopa moto!


    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  19. Yusuph p. Kisunzu

    Yusuph p. Kisunzu Senior Member

    #19
    Jan 8, 2013
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari tuliomaliza f6 mwaka jana mtu hawezi kupelekwa?
     
  20. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #20
    Jan 8, 2013
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    acha hiyo kitu loyola kuna raia waliindaga zamaniii