Shukrani kwa ukaribisho - Anna Tibaijuka

Shukrani kwa ukaribisho - Anna Tibaijuka

Mheshimiwa Professor Anna Tibaijuka (Mama), Waziri na Mbunge, Mjumbe wa kamati kuu ya CCM naungana na waungwana wengine walionitangulia kukupa heko kwa ujasiri wako, umadhubuti wako, na misimamo yako katika kazi za umma.

Hata kukubali kujiunga hapa, tena kwa jina lako halisi ni ujasiri usio kifani nikijua wewe ni mama, mwanasiasa, msomi uliyebobea, mwanadiplomasia, mwanamageuzi ndani ya CCM na mwenye kuthubutu kwa kauli na matendo.

Naamini kuwapo kwako hapa kutatufundisha wengi na mengi, kutawasaidia kupevuka viongozi wengine ndani ya CCM na pengine kukiokoa chama chako na serikali yako, lakini zaidi na muhimu Tanzania yetu.

Karibu sana na huu ni mtihani pia kwako kwa namna nyingi. Binafsi, na kwa jina la Tanzania, nina imani na wewe. Karibu sana.
 
yaani karibu sana sana nina shida yangu naamini saa ya bwana imefika mgogoro miaka minne naamini nitapata jibu lake na suluhu...karibu sana sana
 
Karibu jamvini Profesa. Naomba umshawishi pia Wassira akaribie tusaidiane jinsi ya kuratibu mahusiano kati ya wananchi na serikali, Chama tawala na vyama vya upinzani, serikali na mashirika yasiyo ya kiserikali, makampuni ya biashara na serikali, taasisi za dini na serikali na mwisho waandishi wa habari na serikali. Maana naona huko tuendako siko.
 
It is the right timing mama.

Nilikutana na bwana mmoja mtanzania mwenye asili ya kiasia tukiwa safarini mwaka jana na akaniambia; Rais ajaye wa Tanzania huenda akawa mwanamke.

I am still thinking hivi ni nani? Lakini huenda siku moja itakuwa kweli.
 
Mkuu Prof. Anna,

Hii ndio JF kuna wengine watakuchapa viboko, wengine watakupaka mafuta kwa mgongo wa chupa, na wengine watakusifia genuinely. Unatakiwa kuonyesha ukomavu wako wa kisiasa kwa kuwa mvumilivu na demokrasia yetu ya ki-jamvi:biggrin:

Having said that, ningependa kufaham zaidi yafuatayo:

Ni hatua gani mmefikia katika utekelezaji wa mradi wa Kigamboni? Mbona wananchi wanalalamika kila kukicha kuwa wanaonewa?
Kuna nini nyuma ya pazia? Je, ni kweli George Bush ndiye mmiliki wa mradi huu?

Yako mengi, wengine watauliza tu...
 
Anna Tibaijuka

Pamoja na kwamba umekwisha kukaribishwa na wananzengo, lakini na mimi pia napenda nikukaribishe ndani ya jukwaa, nikiamini kwamba umeongezeka mtu mwingine muhimu (kama walivo watu wengine muhimu) ambaye mchango wako wa mawazo katika kuzijadili hoja mbalimbali zinazofikishwa humu utasaidia sana kuijenga tanzania.

Tahadhari kidogo tu mama:

Siyo kwamba nakutisha, bali nakueleza ukweli ulivo.

Pamoja na kwamba hili ni jukwaa la GREAT THINKERS, lakini kunawakati huwa kuna vichaa na wataalamu wa kutukana matusi na kuwasemea wezi wao maneno yasiyofaa na ya kuudhi (kwa mujibu wa naibu spika wa bunge la JMT - 2013). Hivo tunakukaribisha lakini kwa kukupa tahadhari kama hizo ili yatakapokufika usije ukalidharau jukwaa hili la "great thinkers" na kuliona ni la kitoto, tafadhari sana nakuomba utayavumilia na hayo nikiamini kwamba yatakusaidia kuwaelewa wanajukwaa wenzako katika rangi zao halisi.

Kumbuka kwamba humu pia pamejaa ushabiki mkubwa sana wa kisiasa kuliko kawaida, hivo uwe mvumilivu kama ambavo umekuwa mvumilivu tangu UN na sasa katika kushughulikia migogoro ya ardhi, pale mawazo yanayopingana na ya kwako yatakapotupwa humu.

Narudia kusema KARIBU SANA.

 
Last edited by a moderator:
Mama Tibaijuka isije ikawa janja ya kujiweka sawa 2015, maana ukikubalika hapa jamvini basi urais ni wako. teh teh teh.
 
Mama Tibaijuka,

Nina maswali mawili;

1. Wizara yako imekithiri kwa rushwa na ukiritimba naomba uniambie ni nini umekifanya katika kutatua matatizo ayo baada ya kuwa waziri? Kwasababu sisi hatuoni mabadiliko yoyote kwa kweli tangia umekuwa waziri, issue ndogo tu utazungushwa sana pale wizarani mpaka utoe hongo na ukigoma kutoa hongo issue zako zinakaa ata miaka 10 kushughulikiwa na ndo mana watanzania wengi wanatoa hongo sio kwamba wanapenda wanaona bora atoe aendelee na maisha yake la sivo utajuta.

2. Wizarani mna performance review za wafanyakazi wako? Mnapimaje utendaji wa kazi wa kila mfanyakazi apo wizarani? apa nilitegemea kitu kama jumla ya matatizo ya wananchi mnayopata on weekly basis how many in percentage mmeyatatua? na mnayoshindwa mnayafanyia nn na mwananchi anajuaje matatizo yake yanafanyiwa kazi? (Mnampigia simu? Mnam-text? Mnamuandikia barua? Au kuna any reference number mnampa akae nayo kufatilia matatizo yake?)

Naomba facts! na sio literature.
 
Anna Tibaijuka

Nakushukuru, pia nakupongeza mara ya pili kwa wewe kujiunga nasi. Nakuahidi kukupa ushirikiano stahiki humu jamvini
 
Last edited by a moderator:
Swali langu ni la kisiasa zaidi niwie radhi. Huku mitaani unasemwa semwa kama mmoja kati ya watu ambao huenda wakaomba kuwania kiti cha urais kwa ticket ya ccm, je unasemaje kuhusu hili?

Samahani mkuu ila naona kama hapa sio mahala pake, au kama ni mahala pake basi sio muda wake.
 
Prof. Anna Tibaijuka-waziri wa Ardhi na Makazi,

Natumaini nawakilisha kilio cha vijana wengi nchini kwenye suala la Makazi-Nyumba. Naguswa sana na house rent(kodi za Nyumba).

Kama waziri, hivi ni kweli ni sawa na halali wapangaji wa nyumba kulipishwa kodi za miezi sita au mwaka at a go?! Na ni kweli serikali imeshindwa kulisimamia au kulitolea maamuzi jambo hili?! Kwanini hii sekta ya Real Estate mmeiacha na kuwa ya kinyonyaji namna hii?

Najua umeishi Nairobi, mbona wenzetu wanatozana rent kila mwezi! Ni nini ambacho kinakwamisha, what the secret behind this madam? Maana yake sometimes vijana wanashindwa kufanya ata investment ndogondogo sababu ya kudunduliza kodi ya miezi sita au mwaka.

Pia bei ya viwanja vya umma si-realistic,kama kweli serikali ina dhamira ya dhati kuwezesha wananchi wake kuwa na Makazi bora ni lazima hizi bei za viwanja ziangaliwe upya.

Unamwambiaje mwananchi kawaida (Mwalimu, nurse, dereva, fundi; mjasiriamali) alipe 8 to 12 millions ndani ya siku 14?! Hii bei pia ni sawa? Hivi tutamaliza kweli ujenzi holela kwa utaratibu huu na bei hizi? Hii ni Ardhi ya umma kwanini watu wasilipe kidogokidogo au kukawa na reasonable prices?
 
Karibu sana Mama Tibaijuka. Tuko pamoja nawe.

Nategemea kuwa challenge nyingi zitaibuka hapa jukwaani, dhidi ya Wizara yako hasa ktk mustakabari mzima wa masuala ya: migogoro ya ardhi, viwanga, mashamba, majengo n.k.; lakini jitahidi kukabiliana nazo pale utakapoweza.
 
Hope umeshakaribia na kigoda wameshakupatia waungwana... Mimi bila ya kuchelewa naomba nianze kwa kukuuliza ama kupata ufafanuzi wa mambo mawili matatu...

1. Je, wewe nikatika wale Economic Hit Man (EHT) Mlioandaliwa na CIA kwaajili ya kuhakikisha interest za US zinalindwa? wewe ni Moles mlio penyezwa kwaajili ya kuhakikisha kuwa ardhi ya Tanzania inamilikiwa kwa kiasi kikubwa na makampuni makubwa ya kibepari? Kwanini mwekezaji kwenye mbuga ya Saadani alipatiwa hati kwa sekunde chache tena yenye umiliki wa miaka mingi?

2. Uzoefu wako UN habitant unaisaidia vipi Tanzania? mbona miji mingi including Dar haina mipangilio mizuri? kasi ya uvunjaji wa maeneo ya wazi imeishia wapi? tayari na wewe wamekupa eneo la wazi?

3. Prof. Mama Tibaijuka najua unajua kuwa CCM imeshafikia menopause na kuwa haina uwezo tena wa kuzalisha...kwanini usiachie ngazi kabla maji hayajamwagika na kwa kulinda heshima yako? Unafikiri CCM inauwezo wa kuwaletea wananchi maendeleo yanayolingana na rasilimali ambazo mungu ametupatia? nini maoni yako kuhusu umasikini wa wananchi?...

....Karibu mama, karibu sana humu jamvini, waungwana tunategemea majibu ya prof zaidi kuliko ya kisiasa...
 
Karibu sana mama n' kwenye forum where we dare talk openly
 
Prof. Anna Tibaijuka-waziri wa Ardhi na Makazi,

Natumaini nawakilisha kilio cha vijana wengi nchini kwenye suala la Makazi-Nyumba. Naguswa sana na house rent(kodi za Nyumba).

Kama waziri, hivi ni kweli ni sawa na halali wapangaji wa nyumba kulipishwa kodi za miezi sita au mwaka at a go?! Na ni kweli serikali imeshindwa kulisimamia au kulitolea maamuzi jambo hili?! Kwanini hii sekta ya Real Estate mmeiacha na kuwa ya kinyonyaji namna hii?

Najua umeishi Nairobi, mbona wenzetu wanatozana rent kila mwezi! Ni nini ambacho kinakwamisha, what the secret behind this madam? Maana yake sometimes vijana wanashindwa kufanya ata investment ndogondogo sababu ya kudunduliza kodi ya miezi sita au mwaka.

Well stated mkuu, maana wenye nyumba ni wanyonyaji sana, imagine maeneo mengine kama mwenge (mlalakuwa) bei ya chumba kimoja inafika hadi 120,000/=, huu si unyonyaji jamani??????? serikali yetu ipo wapi????????
 
Ni kiongozi wa kwanza wa ngazi zajuu serikali kujitokeza live JF hongera sana mama.

VIPI MBONA KASI YAKO ILE KAMA IMEPUNGUA SANA?
 
Imeulizwa, je nitashiriki mara kwa mara?
Wakati ninaomba "moderator" anisaidie kukusanya maswali yenu yote yanayohusu kazi yangu, na nitakuwa ninayajibu baada ya kufanya utafiti ili nilete "evidence based reporting" katika jamvi letu,

Kazi ni nyingi ninaweza kuchelewa kujibu hoja zenu ila kwa msaada wa mode nitajitahidi.

Mbarikiwe. Pamoja tunaijenga Tanzania imara leo na kesho.


Mama Tibaijuka
Prof. TIBAIJUKA karibu sana JF.

Forum hii inapendwa na watanzania wengi kwa sababu ya uhalisia wa mambo yanayojadiliwa humu. Ukiwa mtumishi mwandamizi wa umma jukwaa hili ni murua sana kwako kwa ajili ya kufanyia kazi kero mbali mbali zinazowakabili wananchi kama vile uporaji wa ardhi ya umma,bei isiyo halali ya uuzaji wa viwanja vya serikali, urasimu wa upatikaji wa hati miliki za viwanja na mashamba.

NYEGERA WAITU
 
It is the right timing mama.

Nilikutana na bwana mmoja mtanzania mwenye asili ya kiasia tukiwa safarini mwaka jana na akaniambia; Rais ajaye wa Tanzania huenda akawa mwanamke.

I am still thinking hivi ni nani? Lakini huenda siku moja itakuwa kweli.

Ni Dr. Asha-Rose Migiro (2015 - 2025) PM ni Prof. Anna Tibaijuka
Au hata kama itakuwa ni viceversa no problem.
 
Back
Top Bottom