Shikamooni!


Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2010
Messages
1,174
Likes
137
Points
160
Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2010
1,174 137 160
Shikamooni Wakuu,
Jina langu si hoja. Adabu iko palepale kwenu wakulu...

Shalom!
 
Next Level

Next Level

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2008
Messages
3,158
Likes
22
Points
135
Next Level

Next Level

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2008
3,158 22 135
.....umetumia vipimo gani kujua huku ndani wote ni jijeba kuzidi wewe?
n wei....karibu kijiweni TOTOs!
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,602
Likes
15,611
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,602 15,611 280
Shikamoo salamu za kitumwa wengine hatuzi mind kabisa hizo.
 
bht

bht

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
10,341
Likes
212
Points
160
bht

bht

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
10,341 212 160
we ni under 18?? karibu lakini
 
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2010
Messages
2,656
Likes
729
Points
280
Kiraka

Kiraka

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2010
2,656 729 280
Karibu sana
Lakini imajini unapewa kipaza sauti ubungo Stand halafu unaamkia watu wote... habari zenu ingekuwa muafaka zaidi.
Tena, Karibu sana Tishwa -Toto ;)
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,602
Likes
15,611
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,602 15,611 280
Kiranga na wewe .....hahaaaaaa nicheke tu mie?? maana yake nini kwanza 'shikamoo'?
Maana yake "nakushika miguu yako" au "niko chini ya miguu yako". Ni salamu iliyoanza kutumika katika enzi ya utumwa, watwana na watumwa wakiwaamkua mabwana zao, yaonyesha nani mtwana/mtumwa na nani bwana.

Ndiyo maana kuna wazee wengine wanaoielewa maana yake ukiwaambia hawasemi "marhaba" wanasema "ahsante" au wengine wanakataza kabisa kuamkiwa shikamoo.

Kama unaelewa historia ya biashara ya utumwa, na unaelewa historia ya shikamoo, na una utu wa ku sympathize na weusi walivyoteswa, huwezi kukubali shikamoo.
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,206
Likes
3,322
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,206 3,322 280
Maana yake "nakushika miguu yako" au "niko chini ya miguu yako". Ni salamu iliyoanza kutumika katika enzi ya utumwa, watwana na watumwa wakiwaamkua mabwana zao, yaonyesha nani mtwana/mtumwa na nani bwana.

Ndiyo maana kuna wazee wengine wanaoielewa maana yake ukiwaambia hawasemi "marhaba" wanasema "ahsante" au wengine wanakataza kabisa kuamkiwa shikamoo.

Kama unaelewa historia ya biashara ya utumwa, na unaelewa historia ya shikamoo, na una utu wa ku sympathize na weusi walivyoteswa, huwezi kukubali shikamoo.
afadhali umenifumbua macho maana kuna wababa wengine ukiwaambia shikamoo wakisema asante najua ndio wale wale.......fataki
 
Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2010
Messages
1,174
Likes
137
Points
160
Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2010
1,174 137 160
Shikamoo ni chakula ya babako sisi hakitufai!!
Niwie radhi kama nimekukosea mkuu na wakuu wengine wote. Kupotea njia ndio kuijua. Naomba mnielimishe kidogo namna gani iliyo bora ya kuonyesha heshima unapowaamkia unaowaheshimu?

Shalom!
 
tgeofrey

tgeofrey

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
533
Likes
1
Points
35
tgeofrey

tgeofrey

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
533 1 35
Heshima haina umri ni kwa anaye staili. Hata kama mfal,e ana miezi sita lazima tupinde mgongo
 
Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2010
Messages
1,174
Likes
137
Points
160
Tisha-TOTO

Tisha-TOTO

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2010
1,174 137 160
Wakuu mimi Mfipa, kutokea Sumbawanga,
Sijavibeba vichupa, hivyo mimi siyo mwanga,
Tabanana hapahapa, Dar pande za Keko Mwanga,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

Kwa kweli ushamba umo, naomba kuvumiliwa,
Nasabahi kwa shikamoo, kumbe hili kosa kubwa!
Nahitaji pata somo, kutoka kwenu wakubwa,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

JF ni bahari, iliyojaa hazina,
Najisikia fahari, kuwakuta waungwana,
Ninawatakia heri, ya mwaka mpya mwanana,
Msinicheke ushamba, ila mnipige shule!!
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,206
Likes
3,322
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,206 3,322 280
Wakuu mimi Mfipa, kutokea Sumbawanga,
Sijavibeba vichupa, hivyo mimi siyo mwanga,
Tabanana hapahapa, Dar pande za Keko Mwanga,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

Kwa kweli ushamba umo, naomba kuvumiliwa,
Nasabahi kwa shikamoo, kumbe hili kosa kubwa!
Nahitaji pata somo, kutoka kwenu wakubwa,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

JF ni bahari, iliyojaa hazina,
Najisikia fahari, kuwakuta waungwana,
Ninawatakia heri, ya mwaka mpya mwanana,
Msinicheke ushamba, ila mnipige shule!!
wewe mdogo wake katavi?,,,,haya mashairi yako ngoja mwanakijiji aje akujibu
 
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
6,536
Likes
6,628
Points
280
M-mbabe

M-mbabe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2009
6,536 6,628 280
Wakuu mimi Mfipa, kutokea Sumbawanga,
Sijavibeba vichupa, hivyo mimi siyo mwanga,
Tabanana hapahapa, Dar pande za Keko Mwanga,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

Kwa kweli ushamba umo, naomba kuvumiliwa,
Nasabahi kwa shikamoo, kumbe hili kosa kubwa!
Nahitaji pata somo, kutoka kwenu wakubwa,
Msinicheke ushamba, mnitoe tongo-tongo!

JF ni bahari, iliyojaa hazina,
Najisikia fahari, kuwakuta waungwana,
Ninawatakia heri, ya mwaka mpya mwanana,
Msinicheke ushamba, ila mnipige shule!!
Wee ni mfipa kweli? Mbona una mashairi ya kimwambao? Au ndio ile pwani ya Lake Rukwa??!
 
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
6,793
Likes
158
Points
160
Maria Roza

Maria Roza

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
6,793 158 160
Karibu sana Masanilo hajapita hapa bado???
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,156
Likes
1,818
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,156 1,818 280
Uniwie radhi, mie wa mwamba rukwa
Hata kama si shwari, sie hakujakuchuchwa
Mmjj akija jamvini, mbona hapatakuchwa
Mmmmmm nini nini, hata kule utaumwa
 

Forum statistics

Threads 1,214,559
Members 462,703
Posts 28,516,201