Shida ni kwenye king'amuzi cha startimes? TCRA mko wapi?


tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
14,572
Likes
17,858
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
14,572 17,858 280
Wadau kuna hali isiyo ya kawaida muda wa siku karibia nne sasa katika king'amuzi cha startimes. Katika king'amuzi hicho unaweza kuona chanel 2 tu za nyumbani iwapo hujalipia kifurushi chochote. Chanel hizo ni TBC1 na TV1 pekee yake. Nijuavyo mimi sheria inataka chanel zote za ndani zionekane hata kama hujalipia kifurushi chochote, channel hizo ni kama Channel 10, ITV, startv nk. Sasa ukifungua chanel hizo inakuambia kwamba hiyo ni chanel inayohitaji malipo.

Sasa naomba kujua mamlamka ya mawasiliano TCRA mko wapi watu wanafanya kinyume na sheria na hakuna hatua stahiki zinachukuliwa na wala kituo hicho hakitoi taarifa yoyote kwa umma? Inakuwaje mtu akitukana inakuwa rahisi kumkamata lakini kituo kikubwa kama hicho kinakiuka sheria ya nchi bila taarifa kutolewa wala hatua kuchukuliwa? Ama na wenyewe walikuwa wakwepa kodi kama tetesi za kituo kingine zinazoendelea huku mitandaoni?
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
13,607
Likes
10,865
Points
280
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
13,607 10,865 280
Mimi nimeacha kuangalia tv muda mrefu habari zote napata millard ayo na muungwana blogg
 
MALAMSSHA

MALAMSSHA

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
452
Likes
71
Points
45
MALAMSSHA

MALAMSSHA

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
452 71 45
ndo utajua bungeni usanii mtupu.kama mambo yaliamuliwa mjengoni na watu wanaenda kinyume na hakuna asemaye then bunge is wastage of our money
 
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
591
Likes
455
Points
80
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
591 455 80
Wadau kuna hali isiyo ya kawaida muda wa siku karibia nne sasa katika king'amuzi cha startimes. Katika king'amuzi hicho unaweza kuona chanel 2 tu za nyumbani iwapo hujalipia kifurushi chochote. Chanel hizo ni TBC1 na TV1 pekee yake. Nijuavyo mimi sheria inataka chanel zote za ndani zionekane hata kama hujalipia kifurushi chochote, channel hizo ni kama Channel 10, ITV, startv nk. Sasa ukifungua chanel hizo inakuambia kwamba hiyo ni chanel inayohitaji malipo.

Sasa naomba kujua mamlamka ya mawasiliano TCRA mko wapi watu wanafanya kinyume na sheria na hakuna hatua stahiki zinachukuliwa na wala kituo hicho hakitoi taarifa yoyote kwa umma? Inakuwaje mtu akitukana inakuwa rahisi kumkamata lakini kituo kikubwa kama hicho kinakiuka sheria ya nchi bila taarifa kutolewa wala hatua kuchukuliwa? Ama na wenyewe walikuwa wakwepa kodi kama tetesi za kituo kingine zinazoendelea huku mitandaoni?
Channels zote siku hizi unalipia no free lunch mkubwa kuanzia mwezi wa saba
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,860
Likes
65,290
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,860 65,290 280
Hata mimi yamenukita wiki moja iliyopita.Nilibakiwa na channel moja ya TBC 1 tu.Nilipowapigia simu wakaniambia ni tatizo la kiufundi na wakati huo huo wakanitaka nilipie kwa hoja sijalipia muda mrefu.Baada ya kulipia channel zikarudi na tatizo la kiufundi likawa limeisha automatically!!

TCRA kuna tatizo na wanapaswa kuwajibika kama sio kuwajibishwa.
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
14,572
Likes
17,858
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
14,572 17,858 280
Channels zote siku hizi unalipia no free lunch mkubwa kuanzia mwezi wa saba
Hakuna anayetaka bure, ila tunaangalia sheria inasemaje. Kama sheria imebadilika inabidi tutangaziwe, na isitoshe tunajua serekali hii ni yetu wanyonge kama tunavyotangaziwa na rais wetu kila apandapo jukwaani. TCRA tunaitaka itutangazie tujue nini kinaendelea, mbona TV1 tunaona bure na hiyo TBC1?
 
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2015
Messages
5,556
Likes
5,059
Points
280
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2015
5,556 5,059 280
eti kuna tatizo la kiufundi ili kupata tena channel za ndani lipia 5000 tu...yaan tatizo liwe kwao halaf mm ndo nlipie...hio TBC1 wataangalia wenyew...silipii tena
 
S

stweka

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2016
Messages
422
Likes
144
Points
60
Age
48
S

stweka

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2016
422 144 60
Azam TV nao kama hujalipia wanaacha TBC tu
 
W

wazirihn

Member
Joined
Mar 24, 2015
Messages
5
Likes
2
Points
5
W

wazirihn

Member
Joined Mar 24, 2015
5 2 5
Kuna aina mbili za pay Tv. DTH na DTT. DTH ni inayotumia satellite dish na hii sheria haimbani mtoa huduma kuonesha local channels bure kama hujafanya malipo lakini DTT ambazo hutumia antenna ni lazima kuacha local TVs hata kama malipo yamekwisha.

DTH stands for Direct To Home and DTT stands for Digital Terrestrial Television
 
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
591
Likes
455
Points
80
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
591 455 80
Hakuna anayetaka bure, ila tunaangalia sheria inasemaje. Kama sheria imebadilika inabidi tutangaziwe, na isitoshe tunajua serekali hii ni yetu wanyonge kama tunavyotangaziwa na rais wetu kila apandapo jukwaani. TCRA tunaitaka itutangazie tujue nini kinaendelea, mbona TV1 tunaona bure na hiyo TBC1?
Ndugu yangu hizo free channels tano serikali ilikuwa inazilipia so kuanzia mwezi wa saba serikali imejiondoa kulipia kwa hiyo hata tcra wanajua hilo. Na hata mungi msemaji wa tcra alisha elezea hicho kitu so acha tutafunwe
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
14,572
Likes
17,858
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
14,572 17,858 280
Ndugu yangu hizo free channels tano serikali ilikuwa inazilipia so kuanzia mwezi wa saba serikali imejiondoa kulipia kwa hiyo hata tcra wanajua hilo. Na hata mungi msemaji wa tcra alisha elezea hicho kitu so acha tutafunwe
Ndugu yangu unajua usemalo ama na wewe umeamua kusema tu ili uonekane wangalau unakwenda na wakati? Hebu niambie kama unataka uone hizo chanel tano serekali ilizojitoa unatakiwa kulipia shilingi ngapi kwa mwezi? Hapo ndio nitajua unajua unalosema, vinginevyo na wewe utakuwa umeamua tu kupiga siasa hapa jukwaani.
 
Pius J. Kiwarya Lema

Pius J. Kiwarya Lema

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
1,051
Likes
373
Points
180
Pius J. Kiwarya Lema

Pius J. Kiwarya Lema

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
1,051 373 180
Mimi wameikatia toka julay 1 wakanibakishia TBC !!

.kwanini wanichagulie tv ya kuangalia mpaka hapo ntakapolipia ?

Nimelipia 12000 tatizo likaisha SAA hiyo hiyo!

Turuhusiwe kuchagua Chanel itwatakayonibakishia mpaka nitakapopolipia !
 
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
591
Likes
455
Points
80
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
591 455 80
Nina
Ndugu yangu unajua usemalo ama na wewe umeamua kusema tu ili uonekane wangalau unakwenda na wakati? Hebu niambie kama unataka uone hizo chanel tano serekali ilizojitoa unatakiwa kulipia shilingi ngapi kwa mwezi? Hapo ndio nitajua unajua unalosema, vinginevyo na wewe utakuwa umeamua tu kupiga siasa hapa jukwaani.
Jina uhakika ninacho kisema serikali ilikuwa ina lipia hizo channels ili watu waone bure but from July wamiliki walipewa barua ya kuchagua channel moja itakayokuwa free azamtv tbc 1, dstv channel ten, star time tbc. Hata continental decoder lazima ulipie ndiyo utaona channel japo kuwa na wao hawatumii satellite wanatumia minara ya ardhini. Na mungi msemaji wa tcra alisha elezea hiki kitu akasema wana maongezi na serikali ili kuona kuona kama inaendelea kulipia hizo five local channels.
 
V

vaati

Member
Joined
Jul 12, 2016
Messages
31
Likes
7
Points
15
Age
30
V

vaati

Member
Joined Jul 12, 2016
31 7 15
Kumbe ndo hivyo nilikua na kazi ya kugeuza antena tangu juzi...
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
14,572
Likes
17,858
Points
280
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
14,572 17,858 280
Nina

Jina uhakika ninacho kisema serikali ilikuwa ina lipia hizo channels ili watu waone bure but from July wamiliki walipewa barua ya kuchagua channel moja itakayokuwa free azamtv tbc 1, dstv channel ten, star time tbc. Hata continental decoder lazima ulipie ndiyo utaona channel japo kuwa na wao hawatumii satellite wanatumia minara ya ardhini. Na mungi msemaji wa tcra alisha elezea hiki kitu akasema wana maongezi na serikali ili kuona kuona kama inaendelea kulipia hizo five local channels.
Nashukuru kwa maelezo yako marefu, kimsingi siyapingi lakini nayaweka kwenye kundi la maneno ya kijiweni. Ninachotaka unimbie ili uweze kuona wangalau hizo local channels tano unatakiwa uweke sh ngapi kwa mwezi? Mfano hao startimes, kinyume na hapo ni kwamba unataka kusema maneno ya kusadikika kwani sheria bado iko wazi na haijabadilishwa, labda kama kuna ukiukwaji wa sheria za nchi, na hili TCRA wanapaswa kulitolea ufafanuzi.
 
esitena tetena

esitena tetena

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2015
Messages
1,747
Likes
1,047
Points
280
esitena tetena

esitena tetena

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2015
1,747 1,047 280
Azam TV nao kama hujalipia wanaacha TBC tu
ndio maana tunataka ufafanuzi toka TCRA maana toka mwanzo ndio waliotoa mwongozo kuwa kila kituo cha TV lazima kiwe kinaonyesha channel hizo bila malipo.
 
Amadoli

Amadoli

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2013
Messages
2,458
Likes
1,937
Points
280
Amadoli

Amadoli

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2013
2,458 1,937 280
Wadau kuna hali isiyo ya kawaida muda wa siku karibia nne sasa katika king'amuzi cha startimes. Katika king'amuzi hicho unaweza kuona chanel 2 tu za nyumbani iwapo hujalipia kifurushi chochote. Chanel hizo ni TBC1 na TV1 pekee yake. Nijuavyo mimi sheria inataka chanel zote za ndani zionekane hata kama hujalipia kifurushi chochote, channel hizo ni kama Channel 10, ITV, startv nk. Sasa ukifungua chanel hizo inakuambia kwamba hiyo ni chanel inayohitaji malipo.

Sasa naomba kujua mamlamka ya mawasiliano TCRA mko wapi watu wanafanya kinyume na sheria na hakuna hatua stahiki zinachukuliwa na wala kituo hicho hakitoi taarifa yoyote kwa umma? Inakuwaje mtu akitukana inakuwa rahisi kumkamata lakini kituo kikubwa kama hicho kinakiuka sheria ya nchi bila taarifa kutolewa wala hatua kuchukuliwa? Ama na wenyewe walikuwa wakwepa kodi kama tetesi za kituo kingine zinazoendelea huku mitandaoni?
Rais kasema mkiangalia tv hamtafanya kazi kwaio itafika kipindi tv na radio stations zote zitakuwa zinawashwa usiku tu bas
 
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
591
Likes
455
Points
80
M

MaxMase

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
591 455 80
Poa mkubwa basi ma
Nashukuru kwa maelezo yako marefu, kimsingi siyapingi lakini nayaweka kwenye kundi la maneno ya kijiweni. Ninachotaka unimbie ili uweze kuona wangalau hizo local channels tano unatakiwa uweke sh ngapi kwa mwezi? Mfano hao startimes, kinyume na hapo ni kwamba unataka kusema maneno ya kusadikika kwani sheria bado iko wazi na haijabadilishwa, labda kama kuna ukiukwaji wa sheria za nchi, na hili TCRA wanapaswa kulitolea ufafanuzi.
Poa mkubwa maneno yangu ni ya kijiweni endelea kulipia tu. Najua ninacho kisema kama huniamini tuishie hapo lakini hutasikia tamko la serikali wala tcra hii biashara iliisha Isha ni mwendo wa kulipia from star times, continental, azam tv, ting, dstv.
 

Forum statistics

Threads 1,237,721
Members 475,675
Posts 29,298,545