Serikali yapiga marufuku wapiga ramli nchini!

Serikali yapiga marufuku wapiga ramli nchini!

Zipo kama Nzinza s/o Lihoyo v. Gambason Chenge and 5 Others Criminal Appeal No. 14 of 1988 (Unreported) na Criminal Sessions Case No. 99 of 1985 (Unreported)

Tunaweza kupata details kama za exhibits zilizowasilishwa, walichokisema mashahidi, n.k....?
 
Kuna Dictionaries zina-define witchdoctor kama mchawi au mganga wa kienyeji.

Perhaps sheria husika ndo ita-clarify hiyo confusion.

Ila dawa kienyeki za kuongeza za nguvu za kiume na kumvuta mpenzi zitaadimika na kupamba bei fasta.

Kazi ipo kitaa.


Hivi hayo yakuvuta mpenzi Mara utajiri ya kweli? Hivi karibuni hao waganga wamekua wakikusanya watu mabarabarani namekutoa mihadhara ajabu watu hujaa Sana aisee...
 
Tunaweza kupata details kama za exhibits zilizowasilishwa, walichokisema mashahidi, n.k....?

Sina uhakika; inaweza kuwa ngumu kwa sababu hazijawa reported in law reports.
 
Hivi hayo yakuvuta mpenzi Mara utajiri ya kweli? Hivi karibuni hao waganga wamekua wakikusanya watu mabarabarani namekutoa mihadhara ajabu watu hujaa Sana aisee...

Sijui, sijawaji jaribu ili niweze kuthibitisha hapa.

Ila imani za kichawi zipo kwa Watanzania wengi.
 
Wizara ya mambo ya ndani imepiga marufuku upigaji ramli ili kukabiliana na mauaji ya alnino nchini.


Source:TBC Taifa

cc: MziziMkavu


Sasa albino wanauwawa kwa ramli au ushauri wa kishenzi wa hao washirikina?

Halafu mbona wanaacha doubt? Kwanini wasipige marufuku washirikina na shughuli zao zote na kuspecify ramli tu?

Ha ha ha Tanzania maajabu hayatakwisha mpaka hao watu wa low profiles waishe....

So zile ramli za Fulani atakua rais sasa basi?

Zile ramli za kumulika usalama wa mkulu nazo basi? Ha ha ha ha kwahiyo hawataenda mlingotini kusaka ukuu??
 
Last edited by a moderator:
Vilongwa mbali vitendwa mbali, Wazaramo walisema. Serikali imepiga marufuku wapiga ramli kwa mkakati gani watueleze ni vipi wapigwa ramli watalazimika kutii amri hiyo ya serikali. Leo ni zaidi ya miaka kumi Albino wanauawa na kunyofolewa viungo vyao, kumbe serikali ilijua waganga na wapiga ramri ndiyo chanzo siku zote hizi wlikuwa wapi, sijui kama serikali inajua kwamba dunia nzima hakuna nchi yeyote ambayo Albino wanauawa na kunyofolewa viungo vyao isipokuwa Tanzania, hili wao wanalionaje. Katika kesi zaidi ya 100 za mauaji ya albino ni tano tu zimepata kuhukumiwa, zaidi ya 90 zingalipo mahakamani, hawa wapiga ramli watakaokamatwa sasa watapelekwa wapi, hata wapiga ramli wenyewe wanaicheka tu serikali kwa sababu kimsingi imeshindwa kuwadhibit. Serikali ilete mikakati ya kweli na hasa mahakamani ambako kesi zimelundikana. Ukimwambia mzazi mwenye mtoto Albino kwamba nchi hii ni ya amani na utulivu sijui kama atakuelewa na hasa akikumbuka mzazi mwenzake kule Magu kaporwa mtoto aliyekuwa amelala naye mithiri ya fisi anavyopora kitoto cha swala kule Serengeti na mpaka leo mtoto wala maiti yake haijapatikana, amani iko wapi, utawala wa sheria uko wapi, inauma.
 
  • Thanks
Reactions: EMT
Sijui, sijawaji jaribu ili niweze kuthibitisha hapa.

Ila imani za kichawi zipo kwa Watanzania wengi.

Aisee huwa nacheka Sana maana viongozi wetu nao wamesalimisha maisha na akili zao kwa hao wapuuzi..

Wakati wa fununu za kupanguliwa baraza la mawaziri kuna waziri Fulani alikimbilia kolelo morogoro kwa washirikina eti analinda uwaziri nikajiuliza hivi akili hizi ndio zinafikiri..kuamua na kutenda kwa niaba yetu??? Kazi IPO....


Labda viongozi waache uteja kwa washirikina vinginevyo hizo katazo zitakua porojo tu...
 
Vilongwa mbali vitendwa mbali, Wazaramo walisema. Serikali imepiga marufuku wapiga ramli kwa mkakati gani watueleze ni vipi wapigwa ramli watalazimika kutii amri hiyo ya seri
kali. Leo ni zaidi ya miaka kumi Albino wanauawa na kunyofolewa viungo vyao, kumbe serikali ilijua waganga na wapiga ramri ndiyo chanzo siku zote hizi wlikuwa wapi, sijui kama serikali inajua kwamba dunia nzima hakuna nchi yeyote ambayo Albino wanauawa na kunyofolewa viungo vyao isipokuwa Tanzania, hili wao wanalionaje. Katika kesi zaidi ya 100 za mauaji ya albino ni tano tu zimepata kuhukumiwa, zaidi ya 90 zingalipo mahakamani, hawa wapiga ramli watakaokamatwa sasa watapelekwa wapi, hata wapiga ramli wenyewe wanaicheka tu serikali kwa sababu kimsingi imeshindwa kuwadhibit. Serikali ilete mikakati ya kweli na hasa mahakamani ambako kesi zimelundikana. Ukimwambia mzazi mwenye mtoto Albino kwamba nchi hii ni ya amani na utulivu sijui kama atakuelewa na hasa akikumbuka mzazi mwenzake kule Magu kaporwa mtoto aliyekuwa amelala naye mithiri ya fisi anavyopora kitoto cha swala kule Serengeti na mpaka leo mtoto wala maiti yake haijapatikana, amani iko wapi, utawala wa sheria uko wapi, inauma.


Mkuu Pinda alipiga marufuku hizi shughuli but zilirudishwa kimya kimya na hao hao...

Jiulize mbona mauaji hayajaisha? Badala ya kuimarisha ulinzi na elimu ya kujitambua wanakimbilia kwenye solution za kiramli....
 
Aisee huwa nacheka Sana maana viongozi wetu nao wamesalimisha maisha na akili zao kwa hao wapuuzi..

Wakati wa fununu za kupanguliwa baraza la mawaziri kuna waziri Fulani alikimbilia kolelo morogoro kwa washirikina eti analinda uwaziri nikajiuliza hivi akili hizi ndio zinafikiri..kuamua na kutenda kwa niaba yetu??? Kazi IPO....


Labda viongozi waache uteja kwa washirikina vinginevyo hizo katazo zitakua porojo tu...

Hata Nape alisema baba yake alimwambia kuwa uchawi upo kwenye siasa na akampa njia mbili.

Moja Nape atafute mganga anayepita waganga wote au pili aamue kumtegemea Mungu wake.

Akamwambia akishaanza kutegemea waganga hataacha na pili akipatikana anayemzidi yule aliyemtengenezea basi atakuwa kwenye matatizo.

Nape alivyoingia kwenye siasa nafikiri ni kugombea ubunge akashauriwa na mzee mmoja aende Bagamoyo.

Nape akamkwepa kiaina, though mzee alienda kwa mganga ili ashinde. Mzee akamlaumu sana Nape na kumpa mfano wa marehemu Ipiana (RIP) kuwa alijidai amesoma na kukukataa kwenda kwa waganga.

Nape akaenda Pemba akakutana na mzee akamkalisha chini na kumwambia kuwa yupo "mtupu" kwa maana ya kuwa Nape hana chale wala hirizi lakini nyota yake ni kali sana (subject to mmoja wa wale mapacha watatu kutoukwaa urais, of course, lol).

Akamshauri Nape asiende kwa waganga kwa sababu akienda huko itakuwa rahisi kwa yeye kulogeka na waganga wengine.

Halafu akakutana na mzee mwingine aliyempa aina saba za mbingu na kwamba yeye Nape yuko mbingu ya tatu na yeye akaamini hivyo. Hahahahaaa.

Msikilize kuanzia dakika ya 7.50. Kwa stahili hii uchawi nchi hii hauwezi kuondolewa kwa sheria au kwa operesheni maalum.

 
Last edited by a moderator:
Hata Nape alisema baba yake alimwambia kuwa uchawi upo kwenye siasa na akampa njia mbili.

Moja Nape atafute mganga anayepita waganga wote au pili aamue kumtegemea Mungu wake.

Akamwambia akishaanza kutegemea waganga hataacha na pili akipatikana anayemzidi yule aliyemtengenezea basi atakuwa kwenye matatizo.

Nape alivyoingia kwenye siasa nafikiri ni kugombea ubunge akashauriwa na mzee mmoja aende Bagamoyo.

Nape akamkwepa kiaina, though mzee alienda kwa mganga ili ashinde. Mzee akamlaumu sana Nape na kumpa mfano wa marehemu Ipiana (RIP) kuwa alijidai amesoma na kukukataa kwenda kwa waganga.

Nape akaenda Pemba akakutana na mzee akamkalisha chini na kumwambia kuwa yupo "mtupu" kwa maana ya kuwa Nape hana chale wala hirizi lakini nyota yake ni kali sana.

Akamshauri Nape asiende kwa waganga kwa sababu akienda huko itakuwa rahisi kwa yeye kulogeka na waganga wengine. Hahahaahaha.

Halafu akakutana na mzee mwingine aliyempa aina saba za mbingu.

Msikilize kuanzia dakika ya 7.50.




Ha ha ha kazi kweli kweli...

Nataka kujua wale wapiga ramli wa mkulu chili kakatazo linawahusu? Maana nasikia wamebobea kiusaaalama kuliko NASA hao wanauwezo wakung'amua lolote baya juu ya mkulu...

Tena October ndo inakaaribiaa!! Huyo aliyekataza anajifurahisha tu....
 
Last edited by a moderator:
Usiende kupiga Ramli kutazama afya
10401512_835515773174118_4778054603713651824_n.jpg
He kumbe wapo kidigitali kabisa wameadvance aisee naona mama ana laptop hapo lazima mtu zimtoke pesa nyingi. Lkn hii issue ya mauaji ya walemavu wa ngozi serikali haijaamua kwa dhati kukomesha hii kitu manake wahusika ni wanajamii sasa sioni kuna ugumu gani wa kuanzisha msako na kuwakamata wahusika. Naogopa sana mwaka huu wa uchaguzi sijui itakuaje manake mauaji haya yalishamiri sana kipindi kile nadhani kilikua kama hiki kama sikosei.
 
Nataka kujua wale wapiga ramli wa mkulu chili kakatazo linawahusu? Maana nasikia wamebobea kiusaaalama kuliko NASA hao wanauwezo wakung'amua lolote baya juu ya mkulu...

"Ukichaguliwa uwaambie ndugu zako na marafiki zako wote kabisa, Ikulu ni mahali patakatifu. Mimi sikuchaguliwa na wananchi wa Tanzania kuja kupageuza kuwa pango la walanguzi. Ukishakuwaambia hivyo ndugu zako, marafiki zako, na ikajulikana hivyo, mtu mwingine wala hakusogelei...Nafsi yake haitamtuma kukusogelea" - Nyerere

Hapo "mtu mwingine" anawezakuwa hata mganga wa kienyeji. Kama mganga huyo akijua kuwa huamini kwenye uchawi nafsi yake haitamtuma kukusogelea.

Tena October ndo inakaaribiaa!! Huyo aliyekataza anajifurahisha tu....

Atajikuta amehamishiwa mbingu nyingine.
 
He kumbe wapo kidigitali kabisa wameadvance aisee naona mama ana laptop hapo lazima mtu zimtoke pesa nyingi. Lkn hii issue ya mauaji ya walemavu wa ngozi serikali haijaamua kwa dhati kukomesha hii kitu manake wahusika ni wanajamii sasa sioni kuna ugumu gani wa kuanzisha msako na kuwakamata wahusika. Naogopa sana mwaka huu wa uchaguzi sijui itakuaje manake mauaji haya yalishamiri sana kipindi kile nadhani kilikua kama hiki kama sikosei.

Hapo zamani za kale uchawi ulihusishwa zaidi na watu wanaishi vijijini. Lakini siku hizi kama alivyoandika mwandishi mmoja Uchawi kuchangamkiwa na wa mjini ni hatari zaidi, pamoja na kuwa tayari ulikuwa hatari hata huko vijijini.

Anaendelea kusema kuwa "Uchaguzi uliopita, tulisoma kwenye gazeti moja na kuonyeshwa picha ya mtu aliyekwenda kujiweka sawa kwa mganga wa kienyeji; huyu ni moja kati ya wasomi wengi ambao hatuonyeshwi. Nasema msomi kwa sababu naamini watu wanaogombea nafasi za uongozi katika nchi hii wamepita shule, [though siyo wote]

Kila siku tunasikia mijini habari za uchawi. Uchawi umeongezeka mijini kiasi kwamba hata waganga wa kienyeji wenye kujishirikisha na mambo ya ushirikina nao wamehamia mjini kuwasaidia hao wanaotarajia kutajirika na kupata vyeo kwa ushirikina.

Hapa siwazungumzii wale wenye dawa za kutibu ugonjwa huu na ule; sina ugonvi na hao. Inashangaza sana kwani tuko karne ya 21; karne ya sayansi na teknolojia ambayo binadamu wameweza kuvumbua mengi ambayo huko nyuma yalikosa maelezo na yakahusishwa na nguvu za giza......

Kimbilio la kuondoa imani hii potofu wangekuwa ni watumishi wa Mungu. Lakini baadhi yao nao wamepata ugonjwa huo huo kama wa waganga wa kienyeji wa kuwatia watu hofu kuhusu mambo ya uchawi. Wakati waganga wa kienyeji wanatoa picha ya uchawi kuwaletea maendeleo wale wanaouamini, baadhi ya watumishi wa sasa wanatoa picha ya kama vile ulimwengu huu sasa unamilikiwa na wachawi na kila kinachoendelea kinaendeshwa na wachawi.

Ukitaka kielelezo sikiliza mahubiri yao au njoo nikuoneshe kanisa ambalo limeandikwa kwa maandishi makubwa kabisa "KIBOKO CHA WACHAWI" (cc Kaunga).

Uchawi kuchangamkiwa na wa mjini ni hatari zaidi - Kolamu - mwananchi.co.tz
 
Hapo zamani za kale uchawi ulihusishwa zaidi na watu wanaishi vijijini. Lakini siku hizi kama alivyoandika mwandishi mmoja Uchawi kuchangamkiwa na wa mjini ni hatari zaidi, pamoja na kuwa tayari ulikuwa hatari hata huko vijijini.

Anaendelea kusema kuwa "Uchaguzi uliopita, tulisoma kwenye gazeti moja na kuonyeshwa picha ya mtu aliyekwenda kujiweka sawa kwa mganga wa kienyeji; huyu ni moja kati ya wasomi wengi ambao hatuonyeshwi. Nasema msomi kwa sababu naamini watu wanaogombea nafasi za uongozi katika nchi hii wamepita shule, [though siyo wote]

Kila siku tunasikia mijini habari za uchawi. Uchawi umeongezeka mijini kiasi kwamba hata waganga wa kienyeji wenye kujishirikisha na mambo ya ushirikina nao wamehamia mjini kuwasaidia hao wanaotarajia kutajirika na kupata vyeo kwa ushirikina.

Hapa siwazungumzii wale wenye dawa za kutibu ugonjwa huu na ule; sina ugonvi na hao. Inashangaza sana kwani tuko karne ya 21; karne ya sayansi na teknolojia ambayo binadamu wameweza kuvumbua mengi ambayo huko nyuma yalikosa maelezo na yakahusishwa na nguvu za giza......

Kimbilio la kuondoa imani hii potofu wangekuwa ni watumishi wa Mungu. Lakini baadhi yao nao wamepata ugonjwa huo huo kama wa waganga wa kienyeji wa kuwatia watu hofu kuhusu mambo ya uchawi. Wakati waganga wa kienyeji wanatoa picha ya uchawi kuwaletea maendeleo wale wanaouamini, baadhi ya watumishi wa sasa wanatoa picha ya kama vile ulimwengu huu sasa unamilikiwa na wachawi na kila kinachoendelea kinaendeshwa na wachawi.

Ukitaka kielelezo sikiliza mahubiri yao au njoo nikuoneshe kanisa ambalo limeandikwa kwa maandishi makubwa kabisa "KIBOKO CHA WACHAWI" (cc Kaunga).

Uchawi kuchangamkiwa na wa mjini ni hatari zaidi - Kolamu - mwananchi.co.tz
Mkuu uyasemayo ni kweli kabisa na tena hawa wamjini wana mapesa mengi ndio maana hata uwindaji wa hawa ndugu zetu umeshamiri . Sasa leo wanakamata wenye ulemavu wa ngozi kesho wataanza kuwindwa wenye vipara au wanawake wenye ndevu n.k hii laani haitaishia hapo tu inaendelea ,nashangaa sana wahusika wanapofanyia mzaha jambo hili. Hivi kweli jamani hawa makatili wa aina hii imekua vigumu sana kuwakamata kiasi kwamba inaonekana haiwezekani kukomesha ukatili huu.
 
asilimia 95 ya viongozi wanaogombea wanaenda kwa waganga, 'Marufuku na hatua kali za kisheria ni matamshi tuliyozoea ya serkali, hakuna kitu wala utawala wa sheria ni asilimia 5 tu!
 
He kumbe wapo kidigitali kabisa wameadvance aisee naona mama ana laptop hapo lazima mtu zimtoke pesa nyingi. Lkn hii issue ya mauaji ya walemavu wa ngozi serikali haijaamua kwa dhati kukomesha hii kitu manake wahusika ni wanajamii sasa sioni kuna ugumu gani wa kuanzisha msako na kuwakamata wahusika. Naogopa sana mwaka huu wa uchaguzi sijui itakuaje manake mauaji haya yalishamiri sana kipindi kile nadhani kilikua kama hiki kama sikosei.
Mkuu Ablessed Huyu sio Mamama huyu ni Baba Dume. Huyo Waziri aliyesema kuwa Ramli i marufuku haijuwi kazi yake aliyo pewa na Mheshimiwa Rais wa nchi yetu. Badala ya kuwakamata Wauaji pamoja Waganga wao eti yeyey Waziri anakwenda kuzungumza kwenye Radio Ramli ni Marufuku hafai kuwa kiongozi huyo Waziri. Bora angejiuzulu kuwaachia watu wengine wanaojuwa kufanya kazi sio kuzungumza maneno ambayoa hayana nguvu mbele ya Wananchi Hakuna ufumbuzi hapo juu ya Vifo vya Walemavu wa ngozi Albino.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Ablessed Huyu sio Mamama huyu ni Baba Dume. Huyo Waziri aliyesema kuwa Ramli i marufuku haijuwi kazi yake aliyo pewa na Mheshimiwa Rais wa nchi yetu. Badala ya kuwakamata Wauaji pamoja Waganga wao eti yeyey Waziri anakwenda kuzungumza kwenye Radio Ramli ni Marufuku hafai kuwa kiongozi huyo Waziri. Bora angejiuzulu kuwaachia watu wengine wanaojuwa kufanya kazi sio kuzungumza maneno ambayoa hayana nguvu mbele ya Wananchi Hakuna ufumbuzi hapo juu ya Vifo vya Walemavu wa ngozi Albino.
Mkuu hili ni tatizo kubwa halafu tunaambiwa maneno ya peremende hapa kuna issue ya watu kupoteza maisha halafu inazungumzwa ramli as if haiwezekani kuwapata wahusika wanaofanya unyama huu .

Unajua viongozi wetu wanafikiri mauaji yataishia kwa walemavu wa ngozi pekee hawajui kua ndio yanaendelea hivyo taratibu yasipokomeshwa mapema yatahamia kwingine kwani kawaida ya shetani hukinai aina moja ya sadaka na huomba ya aina nyingine.
 
Mkuu Ablessed Huyu sio Mamama huyu ni Baba Dume. Huyo Waziri aliyesema kuwa Ramli i marufuku haijuwi kazi yake aliyo pewa na Mheshimiwa Rais wa nchi yetu. Badala ya kuwakamata Wauaji pamoja Waganga wao eti yeyey Waziri anakwenda kuzungumza kwenye Radio Ramli ni Marufuku hafai kuwa kiongozi huyo Waziri. Bora angejiuzulu kuwaachia watu wengine wanaojuwa kufanya kazi sio kuzungumza maneno ambayoa hayana nguvu mbele ya Wananchi Hakuna ufumbuzi hapo juu ya Vifo vya Walemavu wa ngozi Albino.

Mkuu Sana MziziMkavu usimlaumu Sana hapo ndo kimo cha ufahamu na uelewa wake kilipoishia .....

Anaamini kuisha kwa ramli ndio mwisho Wa mauwaji hajishughulishi kuwaza vipi wanaouliwa kwa chuki tu au imani za kipuuzi (wengine huchukulia maalbino Kama laana na mikosi ktk koo zao) hawa je?

Hizi ndo think tank zetu miaka 53 ya Uhuru tupo Kama watumwa.....
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom