EMT
Platinum Member
- Jan 13, 2010
- 14,477
- 15,357
BBC News inaripoti kuwa, Tanzania imepiga marufuku waganga wa kienyeji ili kuzuia albino kuuawa na sehemu za miili yao kukatwa katwa na kutumika katika matambiko ya kichawi. Waziri wa Mambo ya Ndani, Mathias Chikawe, amesema kuwa serikali itafanya operesheni ya kitaifa kuwakamata na kuwafikisha mahakamani waganga wa kienyeji ambao wataendelea na uganga wao. Operesheni itaanza ndani ya wiki mbili katika mikoa Mwanza, Geita Shinyanga, Simiyu na Tabora ambapo albino wengi wamekuwa wakishambuliwa.
Wiki iliyopita Umoja wa Mataifa uliitaka Tanzania ifanye uchunguzi wa kina juu ya kutekwa nyara kwa msichana albino mkoani Mwanza. Akizungumza baada ya kukutana na watoto wenye ulemavu huo ambao waliwahi kushambuliwa, mwakilishi mkaazi wa Umoja wa Mataifa nchini Alvaro Rodriguez alielezea "hasira" zake kwa kutoweka kwa msichana huyo. Aliitolea wito serikali ya Tanzania kuupa kipaumbele cha "hali ya juu kabisa" uchunguzi huo. (soma http://sabahionline.com/sw/articles/hoa/articles/newsbriefs/2015/01/09/newsbrief-04)
Pendo Emmanuelle Nundi mwenye umri wa miaka minne alitekwa nyara nyumbani kwao Mwanza na watu wenye silaha tarehe 27 Desemba mwaka jana. Katika maeneo mengine ya Tanzania, albino wamekuwa wakiuawa na kukatwa katwa na sehemu ya miili yao kutumika katika matambiko ya kichawi.
Mwezi Agosti mwaka jana, mtaalamu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa alionya kwamba mashambulizi dhidi albino yalikuwa yanaongezeka kuelekea uchaguzi wa rais unaotarajiwa kufanyika Oktoba 2015, kwani wanasiasa hugeukia waganga wa kienyeji kutafuta uungaji mkono.
Mwaka 2012, CNN walionyesha documentary yao iliyosema kuwa wakati Kenya inaongoza kwa masuala ya ICT barani Afrika, Tanzania ilikuwa inaongoza kwa imani za uchawi duniani (zaidi soma https://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/333733-cnn-kenya-inaongoza-kwa-matumizi-ya-ict-tanzania-kwa-uchawi.html)
Chanzo: Tanzania imposes ban on witchdoctors