Serikali yaonya wanaochafua VIONGOZI kwenye mtandao

Serikali yaonya wanaochafua VIONGOZI kwenye mtandao

Hapa naona serikali imekoroga kwani kuna mambo mengi sana ya muhimu na yanayotuhusu wananchi wa Tanzania kiujumla.
Km...Mpaka leo hii bado kuna wanafunzi nchini wanaosomea chini ya mti....kwa kukosa fedha aidha za kumalizia kujenga madarasa au hakuna madarasa kabisa....
.
......Mpaka leo hii wafanyakazi wastaafu wa Railways ambao hawajalipwa pesa zao walizozitolea jasho....wengine wamefariki bila kuiona hiyo pesa...

.......Mpaka leo hii kuna wananchi wengi tu ambao hawapati maji safi kenye mabomba yao...yaani "maji ya bomba" ni kitu kigeni kwao....na hili ni tatizo la nci nzima....

.......Mpaka leo hii kuna wanafunzi wengi tu ambao wamefaulu vizuri katika mitihani yao ...iwe darasa la saba, kidato cha nne, cha sita na pia chuo kikuu...ambao wanashindwa kuendelea kimaisha kwasababu hakuna vibarua au kazi ambazo zingewawezesha kuyamudu maisha kama inavyotakiwa....
.
......Mpaka leo hii jibu au majibu hayajapatikana kutokana na maswali yalioulizwa
kuhusu ufisadi uliofanyika kama ifuatavyo:
.
......Mamilioni ya dola yaliyopotea wakati wa uongozi wa Rais B. Mkapa;

.......Sakata la "Richmond" mpaka waziri mkuu (wa serikali ya sasa) akajiuzulu;

.......Benki kuu, Treasury na hadi kifo cha Balalli;

.......Majina ya wafanya biashara waliotajwa na Mengi kuhusu ufisadi...yanaelea tu
wakati serikali imekaa kimya...???!!!??...;

.......Maswali kuhusu umiliki wa kampuni kadhaa za madini ambazo zimehusishwa na
serikali;
.......Umeme vijijini;

Naweza kuandika mpaka kesho...orodha ni ndefu sana ya "mambo muhimu" ambayo serikali inatakiwa iyatilie mkazo....lakini....naona jambo muhimu kwao ni "Usafi wa Viongozi kwenye Mtandao"...ha..ha..ha..ha.. inachekesha sana kuona kwamba hili nalo limo kwenye "agenda" ya serikali.
 
Last edited:
Nilichopata hapo: Wanajiandaa na ule kucheza wimbo wa Fella Anikulapo Kuti uitwao ZOMBI! yaani ngoma ndo imeanza kwenye lele na pamoja na kwamba wapo kweli wanaowachafua watwana wetu hawa kiukwelii lakini kama mjuavyo mtego wa panya hunasa hata mbu hivyo tujiandae kukwea karandinga sooon.
Kama mnabisha subirini baada ya miezi minne mtakubali tu!

Lakini kama jamii tujiulize

  1. Kwa nini viongizi wachafuliwe? je ni wasafi kihivyo?
  2. Tafsiri ya kuchafuliwa kiongozi ni ipi? hapa wafafanue kiwango au ishu zipi zinazogusa stake ya usafi wa kigogo? Maana isije ikawa neno fisadi kwao ni tusi zito sana. hehe
  3. Ni mpaka viongozi wakichafuliwa ndipo hatua huchukuliwa? mbona sisi tunachafuliwa kweupeee na hata taarifa zikitolewa kwa vyombo husika hakuna jipya.... Angalizo Magazeti ya Shigongo na wenzake yanavyotuchafua na kuichafua jamii kila kukicha.
  4. Lini tutapata viongozi wenye busara ambao kauli zao zitaeleweka bila maswali mengi?
Ah nshajichokea mie.
TUKATE ISHU


sio wasafi kihivyo na ndo maana wanajikinga na mwavuli mkubwa wa matisho ili watu waogope,lakini kwa jinsi sasa hivi watu walivyo wala hawajali hayo maneno yao kwa sababu wao wakiguswa ndo wanaanza ooo we are going to take actions na mikwara kibao,lakini kama ni mtu wa chini akiguswa wanaona sawa tu na wala hutawasikia wakisema chochote.
 
Mimi nadhani wanaochafuliwa wajirekebishe kwani kuchafuliwa kwao kunatokana na sababu fulani.Hata wasipochafuliwa watachafuka kwa wanayotenda katika jamii.
 
Lakini kweli sio lazima tuwasema kwa kuwatusi, si unajua tena Baba akiwa mlevi inabidi aitwe mnywaji atiiiiiii. Tafsida kwa wingiii.
 
Anaweza..... lakini kwa kuchafuliwa zaidi maana hata uchafu nao una gredi ndio maana kuna nguo waweza kufua na mbuni ila zilizochafuka na grisi mpaka zilowekwe kwa sabuni ya unga
hivi kuna definition ya uchafu zaidi ya term yenyewe ilivyo?? I mean how can you be wrong indeed from the wrong once?

Nilichokiona hapo ni ujinga wa kufikiri tu maana siku hizi hawa watawala wetu wanatumia kauli zao vibaya wala hawawatumii vyema wasaidizi na washauri wao wanaolipwa kwa kodi zetu kiasi kwamba wanaongea utumbo ambao walishawahi kukanywa na waalimu wao huko shuleni.

Nadhani mazongezone ya 2010 yameshaanza kutibua mhimili wa hekima kwa watawala wetu. Mtajiju na nendeni mahakamani gadem!
 
Naomba kama kuna mwenye ushahidi
1. kwamba alishawahi kuhudhuria kikao au mkutano wa mbunge wake ili akapate hoja za kuwakilisha bungeni

2. Kama alishawahi kuitwa japo kushuhudia mkutano au kikao cha diwani kabla hajaenda ktk baraza la madiwani kuwakilisha kero za wananchi wake

Tatu na mwisho ni kwamba. Hizi hoja wanazopeleka wabunge na madiwani ktk vikao vyao wanazitoa wapi au wanawakilisha maoni ya nani haswa? au ndo ile kupata angalizo kutoka ofisi ya mkuu wa wilaya na kuzitumia kama hoja? au wanakutana vipi na wapiga kura wao?

Hii ni kama accountability kwa wanaotaka kurejea bungeni 2010....
 
Back
Top Bottom