Serikali ya umoja zanzibar kudhoofisha uwajibikaji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali ya umoja zanzibar kudhoofisha uwajibikaji

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Sep 29, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 69,612
    Likes Received: 3,117
    Trophy Points: 280
    SERIKALI YA UMOJA ZANZIBAR KUDHOOFISHA UWAJIBIKAJI


    Hivi CUF na CCM watakapokaa mezani na kuongoza serikali ya Zanzibar ni nani atakagua utendaji serikalini kama kweli unamhudumia raia mlengwa?



    Wanasiasa wanaharakisha kugawana madaraka bila ya kwanza kutafakari mfumo huu wa serikali kwa namna ipi usije kudhoofisha siasa za ushindani bungeni…..



    Kenya tumeyaona lakini hakuna tulichojifunza……….Hii kweli ni bongo……..
     
  2. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #2
    Sep 30, 2010
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,542
    Likes Received: 159
    Trophy Points: 160
    Hapa sikubaliani na wewe rafiki yangu. Kenya kuna mabadiliko. Siyo kama siku zile za Moi au hata za Kibaki kabla ya serikali ya umoja. Siku hizi Kenya kuna malumbano ya kimtizamo mengi ingawa mengi yanakuwa nje ya Bunge. Na wananchi mara nyingi wanajitokeza kuunga mkono mtizamo mmojawapo. Kwa mfano kura ya maoni kuhusu Katiba mpya juzi juzi. Kibaki hana uwezo tena wa kuburuza serikali/bunge kama huko nyuma. Na sasa wana Katiba mpya wako makini kuhakikisha kuwa mambo yanafanyika Kikatiba. It is not perfect but a good beginning. Hivi ni lipi jema kwa Zanzibar? Hali iliyokuwepo au kuanza kujaribu mfumo mpya?
     
Loading...