Anfaal
JF-Expert Member
- Jan 19, 2010
- 1,154
- 118
Hivi lengo la IPO's ni nini? Au lengo la kutrade kwenye exchange market ni nini? Hao jamaa si kwamba hawauzi kwakuwa hamna shares za kuuza bali hawauzi kwa kuwa hakuna wanunuzi. As simple as that. People can only accept shares from NICOL if and only if are traded at deep discount. Umewasikia baadhi ya wachangiaji hapa wakisema wanataka pesa zao, that means they simply want to trade their shares, however buyers are unavailable.huwezi kufananisha biashara ya kuuza sabuni dukani na shares
1. TBL shares zao ziko dse lakini wao biashara yao ni bia na sio kuuza shares halikadhalika NICOL wao pia biashara yao si kuuza shares.
2. Sio kila kampuni iliyo kwenye soko la hisa ina shares za kuuza, kampuni nyingine hazina shares za kuuza
3. only few companies ndio zina uza shares kwenye dse kuna kampuni kibao ambazo haziuzi
we are talking of dse and not NYSE or LSE kwenye watu wengi ambao wana trade, dar ni watu kidogo sana ambao wananunua shares
kampuni ambazo kila siku lazima zifanye biashara pale ni mbili tu CRDB na NMB
Kwenye mfano wa biashara ya kuuza sabuni, it was a merely construction of simple logic km nilivyosema hapo juu wenye shares wanataka kuziondoa mikononi mwao lakini nani atanunua? Ndiyo hiyo, unashares unaamini zinavalue lkn hakuna mnunuzi nawe unadai yr in business.
Hoja ya few companies haijastify NICOL shares zao kutouzika. Kuna wengine inawezekana hawauzi kila siku lakini si kwa frequency ya NICOL.
Labda kwa kuongozea, tatizo la niko lipo kwenye poor investors' protection. Yaani 2% ya founders walikuwa wanatoa maamuzi kwa ajili ya asilimia 98.
