Serikali tumbueni viongozi wa BAKWATA

Serikali tumbueni viongozi wa BAKWATA

loosimingori

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2017
Posts
920
Reaction score
1,146
Kwa mujibu wa taasisi inayojiita Baraza Kuu la Waislamu Tanzania, siku ya Jumatano ndiyo ya Umul Eid el Hajj.

Mimi binafsi nimeshindwa kujua kwanini siku hii imekuwa tofauti na mataifa mengine ya Afrika Mashariki kama Kenya na Uganda. Ikumbukwe kuwa itikadi ya BAKWATA ni kuwa sambamba na Kenya na Uganda haswa kwa ishu za mwandamo wa mwezi. Sasa imekuwaje safari hii BAKWATA imeamua kuiarifu Serikali kuwa sikukuu ya Eid el Hajj ni Jumatano wakati kwa wenzetu wa Kenya na Uganda ni siku ya Jumanne ya tarehe 21 Agosti?

Na sio Kenya na uganda tu bali ni karibu mataifa yote ya dunia. Swali langu ni kwa hao masheikh wa BAKWATA; ina maana hao ndio wajuzi saana wa kutafsiri hadith pamoja Quran kuliko masheikh wa hayo mataifa mengine?

Kwa hili ndio maana nimeona ni vyema Serikali ikaamua kuutumbua uongozi wa BAKWATA kwani inaonekana wanatumia visivyo nafasi ya kusikilizwa na Serikali. Lingine BAKWATA ifahamu kuwa haitaweza kuwadanganya waislam wote wa Tanzania kwa wakati wote.

WhatsApp Image 2018-08-20 at 10.45.31(1).jpeg
WhatsApp Image 2018-08-20 at 10.45.31.jpeg


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mimi idi yangu jumanne hakuna wakunihoji
Sijui bakwata sijui nini watajijua wenyewe.
Kwenye mambo ya imani yangu sipangiwi na mtu wala taasisi chamsingi sivunji sheria za nchi
ni kweli ndugu yangu hakuna wa kukupangia ila kumbuka kwa sisi wenye wake watumishi wa serikali inakuwa mtihani sana huku tena watoto wanaenda shule kwahyo hata ile ladha ya ckukuu inakuwa haipo yani cjui hawa bakwata wanapata maslahi gani ya kidunia hadi kutumia vibaya nafasi waliyopewa na serikali

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sioni tatizo hapo umeharakisha tu kupanick na unajua kabisa Eid inategemea mwezi so unadhani ikiwa j4 watashindwa kutangaza..?
Sometimes sio lazima ufate wenzako pengine mwezi ukaandama j5 bakwata ndo wakawa na makadirio sahihi
 
Sioni tatizo hapo umeharakisha tu kupanick na unajua kabisa Eid inategemea mwezi so unadhani ikiwa j4 watashindwa kutangaza..?
Sometimes sio lazima ufate wenzako pengine mwezi ukaandama j5 bakwata ndo wakawa na makadirio sahihi
Hivi unaelewa kweli kuhusu masuala ya dini au umejibu kwa kukurupuka? Mtume Swallallahu alayhi wasalaam amesema tufunge siku ya Arafa(ni siku ambayo mahujaji wapo katika viwanja vya Arafa) na siku ya pili yake ni sikukuu, Sikukuu hii inafungamana na ibada ya hijja inayofanywa sehemu moja ulimwenguni.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hivi unaelewa kweli kuhusu masuala ya dini au umejibu kwa kukurupuka? Mtume Swallallahu alayhi wasalaam amesema tufunge siku ya Arafa(ni siku ambayo mahujaji wapo katika viwanja vya Arafa) na siku ya pili yake ni sikukuu, Sikukuu hii inafungamana na ibada ya hijja inayofanywa sehemu moja ulimwenguni.

Sent using Jamii Forums mobile app
inawezekana hajui kuwa kabla ya yawmul eid el hajj kuna swaumu ya arafa ambayo tutaamka nayo fajr ya leo in shaa allah ingawa na wewe pia umemjibu kwa ukali mno

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hamia kenya ukafanyie dini zako huko huko.chombo chetu BAKWATA ndio kinachotupa dira na mwongozo wa kidini. Halafu wewe ni nani uiulize Bakwata ?
 
BAKWATA BAKWATA BAKWATA.ukiangalia vizuri viongozi wao wamesoma elimu ya dini vizuri ila wanapindisha ukweli kwa maslahi ya dunia.wataenda kujibu vizuri kwa mola wao.leo tareh 20 mahujaji wapo ktk viwanja vya arafa na leo sisi wengine tunapaswa kufunga tusiokwenda huko maka.na kesho tarehe 21 ni iddi ya kuchinja hii ni kwatalatibu na mafundisho ya mtume wetu.

ila hawa waliochukua jukumu la kuongoza hii taasisi kwa makusudi yao bila izini ya mola wao wamepanga wafunge kesho tareh21 na iddi yao itafanyika tareh 22 kwamafundisho yao wenyewe siyo ya mtume MUHAMMAD(SAW) hao ndio BAKWATA.
 
Back
Top Bottom