Serikali, mulika mafunzo ualimu yanayoendeshwa na ADEM

Serikali, mulika mafunzo ualimu yanayoendeshwa na ADEM

Aisee. Inaonekana kuna mengi yamejificha huko kwenye mafunzo ya Ualimu ADEM.
Hiki chuo ni cha serikali kweli? Haya mafunzo unayoyaongelea yanaadaliwa na nani? Kuna mafunzo mengi Siku hizi yanaandaliwa na NGOs
Lkn pia kama issue ya Ngono naona katika kundi linalopata tabu ni Walimu wa Kike, sasa hayo mafunzo kama yana posho na chakula lazima waliwe sana.
Tabia hizi zikemewe kwa nguvu zote
ADEM- Agency For the Development of Education Management.sio chuo rasmi ila ni taasisi ya serikali hutumiwa Kwa minajili ya kukuza,kushauri,kuboresha maswala anuai ya kielimu chini ya wizara ya elimu.
 
Kama nawe ni ofisa wa serikali ...kuna tatizo kubwa.ulipataje hiyo nafasi ??
Tumeitwa kutoka wilaya zetu
Tumeanza mafunzo Leo morogoro na tumeambiwa kuwa yatafanyika katika mikoa 10

1. Bado hayaeleweki yanalenga nini na ni ya Siku Tatu, hadi jioni haijaeleweka

2. Malipo ya kujikimu hayana ufafanuzi mzuri, na maelezo yao ukiyasikia yana shida

3. Chakula kibovu hadi tunashangaa dagaa kama wamelowekwa, imekuwa utofauti sana na Siku za nyuma

4. Tunajaribu kuwauliza watu wa ADEM wengine tulionano madarasani nao wanasema hawajui labda wizara ya Elimu ndio iliyopanga

Tunaomba serikali iingilie mapema kabla hatujaenda kwenye mikoa kufundisha walimu wengine

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mtoa mada tatizo nini?unasema wanaoenda mafunzoni ni wale wenye Mahusiano ya kingono na watumishi wa adem?anyway.Mimi nimewahi kuwa mdau wa huyo wakala mwaka flan.na nawafahamu Adem.kuanzia Mkurugenzi wa wakala na watumishi wengine pale,hayo unayotuhumu nadhani ni kutokana na upeo wako tu ulivyo maana hata kuandika Kwa mtiririko mzuri huwezi.usichafue wakala.pale wako straight sana na mambo ya elimu na mambo mengine yanayohusiana kwayo.jiulize hayo mafunzo yamefadhiliwa na Nani?je serikali?au watu wengine?Sasa hizo lawama Kwa adem za nini?nyie walimu mna shida sana.umeenda kuangalia dagaa na Mahusiano ya mafacilitator na walimu?watu wazima wale sio watoto,usiwe mjinga hivo mwalimu.zingatia mafunzo rudi kawaelimishe wenzio hayo mengine waachie wahusika.Hakuna wakala wa elimu wako makini na kazi zao kama ADEM chini ya Dr.Siston Masanja Mgulah.nawafahamu pale hawanaga madhaifu mepesi kihivo mwalimu.NB:wakala hua hatoi yeye pesa za mafunzo,hua ana mashirika yanayofadhili ama serikali ndo hufadhili mafunzo hayo.a cha ujinga wa kuchafua wakala.ADEM -Agency for the development of education management.

Kama unaweza kuwatete kiasi hiki basi huwajui.
Tumeahirisha mafunzo na tunaenda mikoani. Umeanza kutaja majina ya unawafahamu. Jana ndo nimemuona huyo mkurugenzi na yako yenye ukakasi juu yake na timu yake. Inatosha kwa sasa, tuwalindie heshima kwa muda, wanafamilia zao pia, Mimi pia nawafahamu, muhimu kulinda nidhamu na wazidi kujirekebisha.
 
Kama unaweza kuwatete kiasi hiki basi huwajui.
Tumeahirisha mafunzo na tunaenda mikoani. Umeanza kutaja majina ya unawafahamu. Jana ndo nimemuona huyo mkurugenzi na yako yenye ukakasi juu yake na timu yake. Inatosha kwa sasa, tuwalindie heshima kwa muda, wanafamilia zao pia, Mimi pia nawafahamu, muhimu kulinda nidhamu na wazidi kujirekebisha.
Mwalimu! We rudi kafanye kazi.ukiwa hivo hutafanikiwa Maisha yako yote.usitegemee Kila kitu kuwa sawa kama unavotaka wewe.asubuhi njema
 
Mwalimu! We rudi kafanye kazi.ukiwa hivo hutafanikiwa Maisha yako yote.usitegemee Kila kitu kuwa sawa kama unavotaka wewe.asubuhi njema

Wamejirekebisha pakubwa, vituoni kumeenda vizuri. Nyie mnaowatetea msitetee sana. Mafunzo yamefana, na tunawashukuru ADEM kwa kazi nzuri.

Ila jambo moja muhimu mbeleni, fursa za kuwesha mafunzo msichukue ndugu na wapenzi wenu. Kuna malalamiko wako wakaguzi wanawake kutoka kanda ya ziwa hawajawahi schwa kwenye hizo kazi, sababu ni hizo mahusiano na kujuana. Na kamawwe katibu Wa Adem Dr. Masanja ulikuwa hujui hilo sasa ufanyie kazi. Halafu nilidhani wewe msukuma kumbe ni majina ya kusomea tu kwenu mbozi
 
Umejibu vizuri sana mkuu
Be specific what is the problem?, Tatizo ni mafunzo, dagaa au posho ya kujikimu?. Hayawezi kuwa tatizo yote matatu. Ukiwa specific ni rahisi serikali kuingilia kati. Lakini kuhusu lengo la mafunzo, barua iliyokuita inaeleza, kuhusu posho, lengo la mafunzo in kupata ujuzi na maarifa sio utajiri. Kuhusu dagaa, sio lazima uwale, tumia posho yako kula upendao, hao dagaa ni hisanil

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Wamejirekebisha pakubwa, vituoni kumeenda vizuri. Nyie mnaowatetea msitetee sana. Mafunzo yamefana, na tunawashukuru ADEM kwa kazi nzuri.

Ila jambo moja muhimu mbeleni, fursa za kuwesha mafunzo msichukue ndugu na wapenzi wenu. Kuna malalamiko wako wakaguzi wanawake kutoka kanda ya ziwa hawajawahi schwa kwenye hizo kazi, sababu ni hizo mahusiano na kujuana. Na kamawwe katibu Wa Adem Dr. Masanja ulikuwa hujui hilo sasa ufanyie kazi. Halafu nilidhani wewe msukuma kumbe ni majina ya kusomea tu kwenu mbozi
Mwalimu Una tatizo gani?mbona uko low sana?hii argument yako haiko sawa sawa,unaifahamu adem Kwa Kiwango gani?Na kuhusu masanja kuwa mtu wa mbozi wewe inakusumbua nini?stop being simple minded.
 
Mwalimu Una tatizo gani?mbona uko low sana?hii argument yako haiko sawa sawa,unaifahamu adem Kwa Kiwango gani?Na kuhusu masanja kuwa mtu wa mbozi wewe inakusumbua nini?stop being simple minded.
Tatizo lako unataka tujibizane, nimekuambia hawa watu nawafahamu, ndo maana nilikuambia usitake tuanze kuandika takataka zote za hii taasisi, kwa kiwango kikubwa wamejitahidi sasa ukitaka tuanze kuweka majina hapa hatujengi, au unataka
1. Tukutajie hao ambao marazote wamo kwenye uwezeshaji kwa sababu za upendeleo na sio uwezo( wengine tunafanya nao Nazi maeneo ya jirani)
2. Unataka tukuorodheshee matatizo ya kinidhamu ya wakufunzi Wa taasisi hii kwa majina na matikio? Wengine wanalewa na wanafunzi na kuwapa mitihani kwa ngono tu?
3. Unataka tuseme mapungufu kwenye usimamizi Wa taaluma wanayotoa na changamoto katika mitaala yao?
Hapana, tulia sasa wasaidie wajitafakari kwenye hayo. Sio lazima kuwataja na kuwasema, inaonekana wanaweza kujirekebisha.
 
Tatizo lako unataka tujibizane, nimekuambia hawa watu nawafahamu, ndo maana nilikuambia usitake tuanze kuandika takataka zote za hii taasisi, kwa kiwango kikubwa wamejitahidi sasa ukitaka tuanze kuweka majina hapa hatujengi, au unataka
1. Tukutajie hao ambao marazote wamo kwenye uwezeshaji kwa sababu za upendeleo na sio uwezo( wengine tunafanya nao Nazi maeneo ya jirani)
2. Unataka tukuorodheshee matatizo ya kinidhamu ya wakufunzi Wa taasisi hii kwa majina na matikio? Wengine wanalewa na wanafunzi na kuwapa mitihani kwa ngono tu?
3. Unataka tuseme mapungufu kwenye usimamizi Wa taaluma wanayotoa na changamoto katika mitaala yao?
Hapana, tulia sasa wasaidie wajitafakari kwenye hayo. Sio lazima kuwataja na kuwasema, inaonekana wanaweza kujirekebisha.
Hakuna unachojua kuhusu adem Mwl,siko hapa kubishana,kama kuna Mwl anafanya hivo huyo ni yeye na mapungufu yake kama binadamu wengine,hlf kumbuka mwalimu,hao unaowazungumzia ni watu wazima sana hatuzungumzii wanafunzi wa secondary hapa,hivyo hakuna taasisi inayokosa kuwa na watu wenye kuhusiana.kingine nachokuomba,ukitaka kujenga hoja yoyote siku nyingine ondoa hisia katika kujadili.kama unasema unaijua adem vzr basi sawa.sikujui na may be huelewi huyu mwayena ni Nani hasa Kwa adem.
 
Hakuna unachojua kuhusu adem Mwl,siko hapa kubishana,kama kuna Mwl anafanya hivo huyo ni yeye na mapungufu yake kama binadamu wengine,hlf kumbuka mwalimu,hao unaowazungumzia ni watu wazima sana hatuzungumzii wanafunzi wa secondary hapa,hivyo hakuna taasisi inayokosa kuwa na watu wenye kuhusiana.kingine nachokuomba,ukitaka kujenga hoja yoyote siku nyingine ondoa hisia katika kujadili.kama unasema unaijua adem vzr basi sawa.sikujui na may be huelewi huyu mwayena ni Nani hasa Kwa adem.

Wewe nadhani unawapenda chuo chako ulichosoma na wahadhiri wake, ibaki hivo utakuwa umewasaidia, binafsi sipendi kusogea mbele lkn basis washauri wazidi kuwa bora katika uendeshaji Wa taaluma.
Lkn nimeshangaa kidogo, unaona sawa ngono kati ya wahadhiri na wanafunzi wao? Wewe ni kati ya waliopewa mitihani kwa kuliwa?
 
Wewe nadhani unawapenda chuo chako ulichosoma na wahadhiri wake, ibaki hivo utakuwa umewasaidia, binafsi sipendi kusogea mbele lkn basis washauri wazidi kuwa bora katika uendeshaji Wa taaluma.
Lkn nimeshangaa kidogo, unaona sawa ngono kati ya wahadhiri na wanafunzi wao? Wewe ni kati ya waliopewa mitihani kwa kuliwa?
Una shida mahali,kwa maelezo uliyoleta hapa nakwambia tena Kwa kauli thabiti kuwa huijui adem,tuna tofaut kubwa kati yetu ya uelewa. Jioni njema mwalimu.
 
Dr. Masanja achana na huyu, rekebisha taasisi yako, kuna mapungufu mengi, na kukutana na wafanyakazi wa taasisi yako katika hizi kazi kumenijulisha mengi, nitakusaidia inbox nimepewa contacts zako. Lkn kuna shida nyingi. Natamani hoja hii ifike mwisho
 
Back
Top Bottom