Serikali kutaifisha shule Binafsi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Serikali kutaifisha shule Binafsi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwiba, Jul 3, 2012.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,606
    Likes Received: 201
    Trophy Points: 160
    ni muhimu kwa sasa serikali kutaifisha shule hizi binafsi ambazo zimejaa na kuota kama uyoga,Shule hizi ndizo zinazo sababisha matatizo kwa shule zingine za serikali, wewe unaonaje ??
     
  2. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,798
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 145
    mbona husomeki? weka mambo wazi tuelewe unamaanisha nini? naona bado una mawengemawenge ya usingizi mkuu
     
  3. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,328
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Duh! Kazi ipo!
     
  4. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,849
    Likes Received: 4,406
    Trophy Points: 280
    Hii nu habari au uchochezi
     
  5. H

    Henry Philip Senior Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 29, 2008
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Vipi zile za kata, ubora wake ukoje? Au ndio kutapatapa kwa serikali yetu bila kujitambua? Labda wafanye exchange kwa kuchukua za binafsi alafu binafsi wachukue za kata wawasaidie kuboresha?
     
  6. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,595
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Unawashwawashwa
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,799
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mi naona una hangover ya mbege ulokunywa jana.
     
  8. A

    Aswel Senior Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 114
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uwepo wa shule za binafsi zinaleta changamoto sana kwenye upande wa perfomance kwa wanafunzi, hivyo zinaleta ushindani mzuri sana, mi nadani serikali iziache tu ziendelee kutoa huduma.
     
  9. m

    mamajack JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mie naona wewe ni mwehu,umekosa cha kuongea.
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,926
    Likes Received: 5,080
    Trophy Points: 280
    hapo kwenye red, hebu tuambie shule binafsi zinasababishaje matatizo kwa shule za serikali na matatizo yepi?

    mwisho kabisa tatizo halisuluhishwi kwa kukimbia tatizo......

    kwa nchi yenye utajiri na maliasili kama tanzania wanafunzi hawapaswi kusoma chini ya mti, au shule kukosa hata maabara.........




     
  11. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,490
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    ungeshauri serikali iboreshe shule zake ungeeleweka vizuri zaidi
     
  12. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,935
    Likes Received: 542
    Trophy Points: 280
    Akili ndogo kuongoza akili kubwa.
     
  13. D

    DOMA JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 945
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Unataka Tuwe sawa na Uamsho jengeni zenu ili angalau mtukalibie
     
  14. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 11,457
    Likes Received: 4,598
    Trophy Points: 280
    yaani mijitu imejikalia tu bila kufanya kazi inasubiri madodo yadondoke chini , kweli hii ni laana..
     
  15. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 12,010
    Likes Received: 3,610
    Trophy Points: 280
    Kwa vipi zinasababisha matatizo kwa shule za serikali. usitoe sweeping statements!!!!
     
  16. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,889
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Serikali yenyewe imeshindwa kuziendesha shule zake na sasa wamezifanya kuwa viwanda vya kuzalisha wajinga. Wakichukua za binafsi ndiyo wataweza kuziendesha? Labda kama lengo ni kuleta usawa wa ujinga kwa watanzania wote!
     
  17. Komeo

    Komeo JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 2,263
    Likes Received: 331
    Trophy Points: 180
    Huu nao ni uzi!
     
  18. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,578
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    Wazo ni zuri kabisa na hii itatusaidia sana kushuka kwa ghalama za kusomesha watoto zetu. Isue iko kwenye utekelezaji wa hilo suala kwani hao hao viongozi wa serikalini nao wanamiliki hizo shule na ndio hupandisha sana ada kwa visingizio eti ni english media, matokeo yake mtoto anamaliza shule na anachoambulia ni kuzungumza kingereza tu.
     
  19. Zanta

    Zanta JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 2,016
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mods please do the nid full
     
  20. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,631
    Likes Received: 1,661
    Trophy Points: 280
    Sioni umuhimu na wala sioni sababu ya kutaifisha. Naona sababu ya kurejesha shule ambazo ilizitaifisha miaka ya nyuma.
     
Loading...