Rutashubanyuma
JF-Expert Member
- Sep 24, 2010
- 219,502
- 911,255
Serikali: Hatufufui TRL mpaka uongozi ubadilishwe
na Betty Kangonga
WAZIRI wa Uchukuzi Omary Nundu amesema kuwa serikali haitaweza kutoa fedha za kuendesha na kufufua Kampuni ya Reli Nchini (TRL) hadi pale uongozi utakapobadilishwa.
Taarifa iliyotolewa na Wizara ya Uchukuzi ilisema kuwa Nundu alitoa kauli hiyo katika ziara ya siku moja mkoani Morogoro akiwa ameambatana na Naibu wake Athman Mfutakamba.
Ilisema kuwa ni lazima uongozi ubadilishwe na kuwekwa mwingine madhubuti ndipo fedha hizo zitolewe na kuwa zoezi hilo linahitajika kutekelezwa mapema.
Mwenendo ninaouona haunipi matumaini katika kuliendesha shirika yapo mambo mengi nayaona ya kiutawala zaidi na sio mtaji pekee hata wakipewa fedha katika hali hii hakuna kitakachobadilika, ilisisitiza.
Kwa mujibu wa taarifa ya meneja wa ufundi wa karakana Ngosomwile ilisema kuwa watahakikisha wanafanya jitihada ili karakana kubwa ya matengenezo ya reli iweze kupatiwa mahitaji yake muhimu na kurudisha uwezo wa kutoa huduma kama ilivyokuwa awali.
Ilieleza kuwa karakana hiyo inakabiliwa na matatizo ya ukosefu wa fedha hatua inayosababisha kushindwa kuendelea na uwezo wa kutengeneza vichwa vya treni.
Hata hivyo ilisema kutokana na matatizo yanayoikabili karakana hiyo kuna wakati ulazimika kutoa vifaa katika injini moja na kuweka kwenye injini nyingine kama sehemu ya kufufua angalau injini chache.
na Betty Kangonga
Taarifa iliyotolewa na Wizara ya Uchukuzi ilisema kuwa Nundu alitoa kauli hiyo katika ziara ya siku moja mkoani Morogoro akiwa ameambatana na Naibu wake Athman Mfutakamba.
Ilisema kuwa ni lazima uongozi ubadilishwe na kuwekwa mwingine madhubuti ndipo fedha hizo zitolewe na kuwa zoezi hilo linahitajika kutekelezwa mapema.
Mwenendo ninaouona haunipi matumaini katika kuliendesha shirika yapo mambo mengi nayaona ya kiutawala zaidi na sio mtaji pekee hata wakipewa fedha katika hali hii hakuna kitakachobadilika, ilisisitiza.
Kwa mujibu wa taarifa ya meneja wa ufundi wa karakana Ngosomwile ilisema kuwa watahakikisha wanafanya jitihada ili karakana kubwa ya matengenezo ya reli iweze kupatiwa mahitaji yake muhimu na kurudisha uwezo wa kutoa huduma kama ilivyokuwa awali.
Ilieleza kuwa karakana hiyo inakabiliwa na matatizo ya ukosefu wa fedha hatua inayosababisha kushindwa kuendelea na uwezo wa kutengeneza vichwa vya treni.
Hata hivyo ilisema kutokana na matatizo yanayoikabili karakana hiyo kuna wakati ulazimika kutoa vifaa katika injini moja na kuweka kwenye injini nyingine kama sehemu ya kufufua angalau injini chache.