Secret deals: Govt dares investors

Secret deals: Govt dares investors

sote tunataka mabadaliko binafsi nina mashaka na uraia wako. Sijapata kuona mtu aliekosa uzalendo kama wewe yaani ni mnafiki kupitiliza it must be said BAK.
 
Last edited by a moderator:
Rafiki Ablessed ndio sababu hawa wahuni na wezi walifanya kila wawezalo kukataa maoni yaliyokusanywa na Tume ya Warioba kuhusu katiba mpya na kuyachakachua na kuweka maoni yao ya Maintarahamwe na kuyapitisha kwa wizi, vitisho na matusi chungu nzima.

Wanajua fika kwamba maoni ya Watanzania kama yalivyokusanywa na Tume ya Warioba yakipitishwa na hatimaye kuwa katiba ya Tanzania na hivyo kuruhusu kuwa na Tume huru ya uchaguzi ambayo hawa wahuni na mafisadi hawataweza kuiingilia huo ndio utakuwa mwisho wa chama hiki dhalimu nchini.


Mkuu unafikiri hatujiandikishi basi . Tunajiandikisha lkn kama ulivyoona uchaguzi wa serikali za mitaa unafika unakuta jina lako lilishapiga kura hebu niambie bado wa kulaumiwa mwananchi kweli.
 
Hahahahahaha lol!!!! Haya bhanaaaa inawezekana muadilifu aliyoitumia DHAIFU ilikuwa na maana tofauti na ile ambayo naifahamu mimi.

Mkuu maana ya uadilifu inatofautiana kati ya mtu na mtu usichukulie maana ile ya kwenye kamusi kwa hiyo rahisi hakukosea jamani.
 
Mkuu tpaul nchi yetu inahitaji mabadiliko makubwa sana ya uongozi ili kuondoa hili ombwe kubwa la kuwa na viongozi ambao uwezo wao wa kuongoza nchi ni SIFURI na pia hawajali kabisa maslahi ya nchi bali wanachojali maslahi yao wenyewe. Naamini mabadiliko haya makubwa ya uongozi kamwe hayawezi kupatikana ndani ya chama cha wahuni.
Akipatikana kiongozi mwenye mapenzi ya kweli na nchi yetu na akizungukwa na viongozi kadhaa waadilifu hapo ndipo tutakapoweza kuanza safari. Lkn mtu huyo yapasa awe jasiri kweli kweli maana kuwanyang'anya watu tonge mdomoni si kazi rahisi. Vijana wangepata elimu sahihi wangesaidia kiasi flani , kwa bahati mbya vijana wengi wamenogewa na huu mfumo wa chukua chako mapema . Imefikia hatua hata ukiwaajiri wanawaza kukuibia tu. Siwalaumu vijana hawa wengi wao wamesoma kipindi cha ombwe la uongozi. Natamani azaliwe sokoine mpya
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Acha unafiki wewe na upumbavu wako!!! Hebu niambie unafiki wangu ni upi? Mpaka wafadhili wanakataa kutoa pesa zao za msaada na nchi kukosa pesa mishahara ya Wafanyakazi wa Serikali shida, mahospitali yanakosa madawa unafiki wangu ni upi!? Kusema kweli kuhusu hii Serikali dhalimu iliyopo madarakani!? Mbona Mwalimu alianza kuikosoa CCM na Serikali ya tatu wakati wa uhai wake? Naye alikuwa mnafiki? Mbona akina Warioba na Butiku na wengine chungu nzima wanaikosoa hii Serikali dhalimu nao ni wanafiki!? Ujinga wako peleka Lumumba.

sote tunataka mabadaliko binafsi nina mashaka na uraia wako. Sijapata kuona mtu aliekosa uzalendo kama wewe yaani ni mnafiki kupitiliza it must be said BAK.
 
Rafiki Ablessed ndio sababu hawa wahuni na wezi walifanya kila wawezalo kukataa maoni yaliyokusanywa na Tume ya Warioba kuhusu katiba mpya na kuyachakachua na kuweka maoni yao ya Maintarahamwe na kuyapitisha kwa wizi, vitisho na matusi chungu nzima.

Wanajua fika kwamba maoni ya Watanzania kama yalivyokusanywa na Tume ya Warioba yakipitishwa na hatimaye kuwa katiba ya Tanzania na hivyo kuruhusu kuwa na Tume huru ya uchaguzi ambayo hawa wahuni na mafisadi hawataweza kuiingilia huo ndio utakuwa mwisho wa chama hiki dhalimu nchini.
Bado wananchi wanayo nafasi ya kufanya marekebisho kupitia sanduku la kura. Lkn mashaka yangu ni je kweli uhesabuji wa kura utafanywa kwa uadilifu? Napata mashaka haya hasa nikirudi kwenye chaguzi zilizopita kwani kulikua na vikumbo vingi. Sasa iwapo sanduku la kura hatuna imani nalo je nini kifanyike ili sauti ya wananchi iweze kusikika.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Rafiki Ablessed, mimi naamini kabisa kiongozi jasiri ambaye ataweka maslahi ya Tanzania na Watanzania anaweza kabisa kupatikana, na kiongozi anapoonyesha msimamo wake tangu mwanzo wa uongozi wake kwamba hataruhusu wahuni, wezi na mafisadi ndani ya Serikali yake na wale wote watakaotenda kinyume kuwachukulia hatua kali mara moja ikiwemo kuwafukuza kazi, kuwafilisi na hata kuwafungulia mashtaka basi wote watashika adabu na kutenda vile ambavyo mkubwa wao wa kazi anataka, kinyume cha hapo ndipo inakuwa madudu tu ufisadi wa kutisha kila mwaka na katika kila sekta muhimu nchini.

Akipatikana kiongozi mwenye mapenzi ya kweli na nchi yetu na akizungukwa na viongozi kadhaa waadilifu hapo ndipo tutakapoweza kuanza safari. Lkn mtu huyo yapasa awe jasiri kweli kweli maana kuwanyang'anya watu tonge mdomoni si kazi rahisi. Vijana wangepata elimu sahihi wangesaidia kiasi flani , kwa bahati mbya vijana wengi wamenogewa na huu mfumo wa chukua chako mapema . Imefikia hatua hata ukiwaajiri wanawaza kukuibia tu. Siwalaumu vijana hawa wengi wao wamesoma kipindi cha ombwe la uongozi. Natamani azaliwe sokoine mpya
 
Kwa Tume hii iliyopo ya uchaguzi ambayo ni kitengo kingine cha MACCM kama ilivyo UVCCM na UWT, Tume ambayo haiko huru uhesabuji wa kura kamwe hautakuwa wa haki. Pia wanaweza kabisa kutumika katika kuingiza kura fake ili tu kuongeza idadi ya kura ambazo MACCM wametapa ili tu kushinda jimbo au hata Urais. Kuna Mkuu mmoja aliandika hapa juzi kwamba kulikuwa na jitihada za kuingiza kura fake katika huu uchaguzi wa Serikali za mitaa ili mgombea wa CCM ashinde lakini walishindwa. Imefikia mahali ambapo mpaka wapiga kura inabidi walale katika vituo vya kupigia kura/kuhesabia kura kuhakikisha MACCM hawafanyi uhini wao wa kuchakachua matokeo.

Bado wananchi wanayo nafasi ya kufanya marekebisho kupitia sanduku la kura. Lkn mashaka yangu ni je kweli uhesabuji wa kura utafanywa kwa uadilifu? Napata mashaka haya hasa nikirudi kwenye chaguzi zilizopita kwani kulikua na vikumbo vingi. Sasa iwapo sanduku la kura hatuna imani nalo je nini kifanyike ili sauti ya wananchi iweze kusikika.
 
Rafiki Ablessed, mimi naamini kabisa kiongozi jasiri ambaye ataweka maslahi ya Tanzania na Watanzania anaweza kabisa kupatikana, na kiongozi anapoonyesha msimamo wake tangu mwanzo wa uongozi wake kwamba hataruhusu wahuni, wezi na mafisadi ndani ya Seriklai yake na wale wote watakaotenda kinyume kuwachukulia hatua kali mara moja ikiwemo kuwafukuza kazi, kuwafilisi na hata kuwafungulia mashtaka basi wote watashika adabu na kutenda vile ambavyo mkubwa wao wa kazi anataka, kinyume cha hapo ndipo inakuwa madudu tu ufisadi wa kutisha kila mwaka na katika kila sekta muhimu nchini.
Of course i believe watu waadilifu wapo na uwezekano wa kuisuka nchi vema upo. Mashaka yangu yapo ktk namna ya kumpata je unahisi uchaguzi ujao dosari zitapungua.
 
Nafikir elimu iendelee kutolewa kwa wananchi hasa vijana na ikiwezekana kuwaondolea hofu hasa kwa kuwaambia ukweli yanayoweza kuwapata ktk kutafuta kiongozi muadilifu. Wapite vijijini nako watoe elimu kwani huko ndiko kwenye wapiga kura wengi.
 
  • Thanks
Reactions: BAK
Hapana rafiki naamini kabisa kwa katiba hii ya sasa au hiyo katika ya Maintarahamwe uchaguzi ujao ambao utasimamiwa na hii Tume ambayo si huru utakuwa na dosari kubwa sana kuliko uchaguzi mwingine wowote uliopita nchini. Kutakuwa na machafuko makubwa sana ambayo yanaweza kusababisha watu wengi kupoteza maisha. Watu wamewachoka hawa MACCM na MACCM wanatumia mabavu ili kubaki madarakani. Na kutumia mabavu lazima polisiccm, FFU na hata jeshi vyombo vyote hivi vitumike ili kuhakikisha MACCM yanashinda ushindi wa "TSUNAMI" wanajua hilo hata wao ndio sababu hawataki kuona uchaguzi huru na wa haki nchini. Angalia tu huu uchaguzi wa Serikali za mitaa dosari chungu nzima.

Of course i believe watu waadilifu wapo na uwezekano wa kuisuka nchi vema upo. Mashaka yangu yapo ktk namna ya kumpata je unahisi uchaguzi ujao dosari zitapungua.
 
Acha unafiki wewe na upumbavu wako!!! Hebu niambie unafiki wangu ni upi? Mpaka wafadhili wanakataa kutoa pesa zao za msaada na nchi kukosa pesa mishahara ya Wafanyakazi wa Serikali shida, mahospitali yanakosa madawa unafiki wangu ni upi!? Kusema kweli kuhusu hii Serikali dhalimu iliyopo madarakani!? Mbona Mwalimu alianza kuikosoa CCM na Serikali ya tatu wakati wa uhai wake? Naye alikuwa mnafiki? Mbona akina Warioba na Butiku na wengine chungu nzima wanaikosoa hii Serikali dhalimu nao ni wanafiki!? Ujinga wako peleka Lumumba.

Tatizo lenu ni kupayuka ovyo na kukosa maarifa hivi unadhani kwa akili zako mzungu anafanya kitu bila ya underlying motives, wewe nani upewe hela bure bure wakati kwao kuna matatizo. People are gonna use your weaknesses to exploit you to their advantages it is simple as that au unadahni watu wanajiamini vipi kuweza kuwawekea masharti taifa kama russia na wakijifanya wajuaji wanaishusha thamani ya hela bila ya wao kutegemea.

Msitake kujifanya nyie ndio wenye machungu kiasi kwamba whatever it takes mabadiliko yaje mambo mengine ata ukipata mabadiliko you'd wish you were in ealier position waulize wa Iraq, watakwambia bola Saddam was a devil we knew, au walibya au Syrians. Wafadhili wenyewe wanajuta kuwapa nafasi hao Islamic state. Sasa wewe mtu gani unashabikia tu chochote.


  • Vitu unavyotetea jinga wewe mengi apewe vitalu bila hata ya kujali uwezo au mapato ya TPDC wala kutotaka kujuanya mbele.

  • Muungano ufe

  • Chochote kile CCM iondoke, bila ya kujali stability ya baadae maana ujahakikishiwa

  • Fulani awe raisi bila ya kutetea uwezo wake

In short you're reasoning is just primitive na si kwa nia ya utaifa, raia gani wewe usiekuwa mzalendo; kwenyu wapi?
 
Mlimchagua kikwete wenywe mimi sikumchagua.Tulieni mnyolewe.

Nawapa tip tu. Majumbani mwao simnapajua? Tuanze kuwamaliza moja baada ya mwingine tena na familia zao. Ndio watajua uchungu!! Hapa hawaelewi wala kusikia. Kwao kuiba kutamu bwana.
 
Mkuu Ablessed ukiangalia haya matokeo ya uchaguzi wa Serikali za mitaa ni wazi kwamba UKAWA pamoja na kuwa ni ushirikiano wa vyama vya upinzani kwa miezi michache lakini wamekuwa na mafanikio makubwa sana ya kushinda katika vijiji vingi nchini ambavyo miaka nenda miaka rudi walioshinda walikuwa ni MACCM tu, hivyo kama wataendelea kushikamana basi wanaweza kabisa kufanya maajabu makubwa kwenye uchaguzi ujao, ila bado tatizo kubwa litakuwa ni hii Tume ya uchaguzi ya MACCM. Hawa watafanya kila wawezalo kuchakachua matokeo ya uchaguzi katika majimbo mengi nchini na hata uchaguzi wa Rais.


Nafikir elimu iendelee kutolewa kwa wananchi hasa vijana na ikiwezekana kuwaondolea hofu hasa kwa kuwaambia ukweli yanayoweza kuwapata ktk kutafuta kiongozi muadilifu. Wapite vijijini nako watoe elimu kwani huko ndiko kwenye wapiga kura wengi.
 
Tatizo lenu ni kupayuka ovyo na kukosa maarifa hivi unadhani kwa akili zako mzungu anafanya kitu bila ya underlying motives, wewe nani upewe hela wakati kwao kuna matatizo. People are gonna use ur weaknesses to exploit you to their advantages it is simple as that au unadahni watu wanajiamini vipi kuweza kuwawekea masharti taifa kama russia na wakijifanya wajuaji wanaishusha thamani ya hela bila ya wao kutegemea.

Msitake kujifanya nyie ndio wenye machungu kiasi kwamba whatever it takes mabadiliko yaje mambo mengine ata ukipata mabadiliko you'd wish you were in ealier position waulize wa Iraq, watakwambia bola Saddam was a devil we knew, au walibya au Syrians. Wafadhili wenyewe wanajuta kuwapa nafasi hao Islamic state. Sasa wewe mtu gani unashabikia tu chochote.

Vitu unavyotaka mengi apewe vitalu bila hata ya kujali uwezo au mapato TPDC
Muungano ufe
Chochote kile CCM iondoke, bila ya kujali stability ya baadae maana ujahakikishiwa
Fulani awe raisi

In short you're reasoning is just primitive na si kwa nia ya utaifa, raia gani wewe usiekuwa mzalendo; kwenyu wapi?

Nenda kanye we mbwa umeongea ushenzi na uharo mtupu
Unajua stability wewe? Kwahiyo ccm ndio inaweza pekee kutawala hii nchi?
Wewe ndio primitive tena nathani miaka yako 50-70.nyie ndio
Mmeharibu hii nchi washenzi. Dawa inakuja.
 
Nenda kanye we mbwa umeongea ushenzi na uharo mtupu
Unajua stability wewe? Kwahiyo ccm ndio inaweza pekee kutawala hii nchi?
Wewe ndio primitive tena nathani miaka yako 50-70.nyie ndio
Mmeharibu hii nchi washenzi. Dawa inakuja.
how am I suppose to answer to a vuvuzela jibu hoja ya utaifa

Utaifa wako huko wapi mtarudi Rwanda wote nyie
 
Wewe ndo unapayuka hovyo. Matatizo mbali mbali nchini yanayosababishwa na utendaji SIFURI wa Kikwete na Serikali yake huyaoni. Ni mara ngapi ameshinikizwa na Wabunge wa MACCM kuwaondoa Mawaziri mizigo ndani ya Serikali yake? Je baada ya kuwaondoa kulikuwa na ahueni yoyote katika utendaji? Jibu ni HAPANA. Elimu imeanguka kwa kiwango cha kutisha hadi inabidi kuchakachua matokeo ili kupunguza idadi ya waliofeli, miaka nenda miaka rudi maji, umeme, matibabu ni mgogoro. Nchi ina utajiri mkubwa lakini kwa miaka karibu 15 sasa tangu wawekezaji waanze kuvuna utajiri huo mbali mbali nchi haijapiga hatua za kimaendeleo za kuridhisha.

Ajira ni mgogoro, mikataba ya rasilimali za nchi inafichwa kwa wenye mali ambao ni Watanzania. Haya yote wewe huyaoni ila uko tayari kutetea kiongozi ambaye kazi ya kuongoza nchi imemshinda na upo ushahidi wa kutosha kabisa. Kwa taarifa yako wewe unayekumbatia wezi na wahuni ndiye mnafiki na mropokaji.


Tatizo lenu ni kupayuka ovyo na kukosa maarifa hivi unadhani kwa akili zako mzungu anafanya kitu bila ya underlying motives, wewe nani upewe hela bure bure wakati kwao kuna matatizo. People are gonna use your weaknesses to exploit you to their advantages it is simple as that au unadahni watu wanajiamini vipi kuweza kuwawekea masharti taifa kama russia na wakijifanya wajuaji wanaishusha thamani ya hela bila ya wao kutegemea.

Msitake kujifanya nyie ndio wenye machungu kiasi kwamba whatever it takes mabadiliko yaje mambo mengine ata ukipata mabadiliko you'd wish you were in ealier position waulize wa Iraq, watakwambia bola Saddam was a devil we knew, au walibya au Syrians. Wafadhili wenyewe wanajuta kuwapa nafasi hao Islamic state. Sasa wewe mtu gani unashabikia tu chochote.


  • Vitu unavyotetea jinga wewe mengi apewe vitalu bila hata ya kujali uwezo au mapato ya TPDC wala kutotaka kujuanya mbele.

  • Muungano ufe

  • Chochote kile CCM iondoke, bila ya kujali stability ya baadae maana ujahakikishiwa

  • Fulani awe raisi bila ya kutetea uwezo wake

In short you're reasoning is just primitive na si kwa nia ya utaifa, raia gani wewe usiekuwa mzalendo; kwenyu wapi?
 
Mkuu Ablessed ukiangalia haya matokeo ya uchaguzi wa Serikali za mitaa ni wazi kwamba UKAWA pamoja na kuwa ni ushirikiano wa vyama vya upinzani kwa miezi michache lakini wamekuwa na mafanikio makubwa sana ya kushinda katika vijiji vingi nchini ambavyo miaka nenda miaka rudi walioshinda walikuwa ni MACCM tu, hivyo kama wataendelea kushikamana basi wanaweza kabisa kufanya maajabu makubwa kwenye uchaguzi ujao, ila bado tatizo kubwa litakuwa ni hii Tume ya uchaguzi ya MACCM. Hawa watafanya kila wawezalo kuchakachua matokeo ya uchaguzi katika majimbo mengi nchini na hata uchaguzi wa Rais.
Yup umenikumbusha huu msemo winners never quit and quitters never win so tuwe na imani mambo yatakua sawa kwani hakuna mwenye hati miliki ya kuingoza nchi yetu anytime changes can happen na vizuri tukajiandaa kwa hilo



 
  • Thanks
Reactions: BAK
Wewe ndo unapayuka hovyo. Matatizo mbali mbali nchini yanayosababishwa na utendaji SIFURU wa Kikwete na Serikali yake hutaoni. Ni mara ngapi ameshinikizwa na Wabunge wa MACCM kuwaondoa Mawaziri mizigo ndani ya Serikali yake? Je baada ya kuwaondoa kulikuwa na ahueni yoyote katika utendaji? Jibu ni HAPANA. Elimu imeanguka kwa kiwango cha kutisha hadi inabidi kuchakachua matokeo ili kupunguza idadi ya waliofeli, miaka nenda miaka rudi maji, umeme, matibabu ni mgogoro. Nchi ina utajiri mkubwa lakini kwa miaka karibu 15 sasa tangu wawekezaji waanze kuvuna utajiri huo mbali mbali nchi haijapiga hatua za kimaendeleo za kuridhisha.

Ajira ni mgogoro, mikataba ya rasilimali za nchi inafichwa kwa wenye mali ambao ni Watanzania. Haya yote wewe huyaoni ila uko tayari kutetea kiongozi ambaye kazi ya kuongoza nchi imemshinda na upo ushahidi wa kutosha kabisa. Kwa taarifa yako wewe unayekumbatia wezi na wahuni ndiye mnafiki na mropokaji.
You are missing the point entirely haya matatizo chanzo chake ni zama za kale uongozi wa sasa umefichua changamoto na hawana majibu ya kila kitu.

Sisi kama raia ata kama atupendezewi tunatakiwa kupigana au kutoa mapendekezo, hivi kwa akili zako timamu ni kundi gani la wananchi lililo elimika leo ni wazee au ni vijana na ni nani aliye responsible, ni wakati gani serikari imeruhusu kukosolewa na nani ni responsible, in short ni yupi alieruhusu upande wa pili wa hoja kwakujua yeye awezi kuwa kila mahala?

Ukipata jibu utajuwa wajibu wako wa kuikosoa serikari unasimama wapi ata kama uizimii CCM ni haki yako, lakini hizi tabia za kushobokea ata maadui wa tanzania kisa kukosa hoja zina chosha kama hilo gazeti la citizens na bado linaachwa kielelezo ni jinsi gani serikari inavyoamini upande wa pili.

Serikari ya Tanzania ni waeshimu wa mawazo ya kujenga lakini aina maana raia wazalendo tuendelee kuchekea wapuuzi kama nyie ambao ilimradi mjenge hoja zisizo na maslahi ya taifa wakati mmepewa nafasi ya ku-counter argue freely on the interest of the nation.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom