Satelite ya nasa itaanguka muda wowote


Mr.Toyo

Mr.Toyo

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2007
Messages
433
Likes
1
Points
0
Mr.Toyo

Mr.Toyo

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2007
433 1 0



Setalaiti 'chakavu' yenye ukubwa unaolingana na basi la abiria inatarajiwa kuanguka duniani kutoka angani muda wowote hivi sasa.Awali setalaiti hiyo ya Shirika la Mambo na Anga la Marekani (NASA) ilitarajiwa kuanguka duniani usiku huu (kwa saa za hapa Uingereza ambazo ni masaa mawili mbele huko nyumbani Tanzania) lakini inaelekea itachelewa kutokana na kasi mwendo wake kupungua.


Inaonekana kuwa vumbi linalotoka kwenye setalaiti hiyo linatarajia kuangukia Amerika ya Kaskazini japokuwa bado uwezekano huo ni mdogo.Setalaiti hiyo 'chakavu' ina uzito wa zaidi ya nusu tani (tani moja ni kilo 1000).Awali NASA walieleza kuwa setalaiti hiyo isingeweza kuangukia Amerika ya Kaskazini lakini taarifa zilizopatikana baadaye zimeonyesha kuwa hadi sasa haifahamiki chombo hicho kitaangukia sehemu gani duniani.


"Kuingia (kwa chombo hicho) duniani kunatarajiwa kutokea Ijumaa ya tarehe 23 Septemba (jana kwa saa za hapa), au mapema Jumamosi tarehe 24,mchana kwa saa za Mashariki ya Marekani (masaa matano mbele kwa saa za hapa au masaa saba mbele kwa saa za huko nyumbani)" ilieleza taarifa ya NASA.


NASA inatarajia vipande 26 vya chombo hicho,vyenye jumla ya kilo 532 vitabaki vimefungamana na kuanguka duniani.Vipande vidogo vidogo vya chombo hicho vinatarajiwa kusambaa kwa umbali wa maili 500 katika uso wa dunia.Kutegemea ukubwa wake,vipande hivyo vinatajiwa kuanguka duniani kwa kasi ya kati ya maili 55 (kilometa 90) kwa saa na maili 240 (kilometa 385) kwa saa.


Vituo vya rada sehemu mbalimbali duniani vinafuatilia safari ya chombo hicho lakini kuna uwezekano mdogo wa kutabiri vipande vipande vyake vitaangukia wapi.Matarajio ya wanaanga ni kuona vipande vipande vya chombo hicho vikiangukia baharini (na hivyo kuepusha madhara yoyote kwa wanadamu na mali zao).


Habari njema ni kwamba uwezekano wa vipande vipande vya chombo hicho kukuangukia ni takriban 1 kwa trilioni 20 (1:20,000,000,000,000)


NASA wanashauri mtu yeyote atakayeona vipande kutoka katika chombo hicho kutovigusa bali awasiliane na mamlaka husika (polisi kwa Marekani).Kwa mujibu wa mikataba ya kimataifa inayosimamiwa na Umoja wa Mataifa,kila kipande kitakachoanguka popote pale kinapaswa kurekjeshwa kwa mmiliki wake,yaani NASA.


Sasa kwa wale wanaofanya biashara za chuma chakavu wakiona vipande hivyo na kuvifanya dili watakuwa wanajitafutia kesi za bure na NASA na Wamarekani kwa ujumla.Well,hiyo ni changamsha-baraza,lakini ni matumaini yetu sote kuwa kuanguka kwa setalaiti hiyo hakutakuwa na madhara yeyote kwa wanadamu popote pale walipo.


Habari hii imetafsiriwa kwa ufupi kutoka gazeti la Guardian la hapa Uingereza
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,401
Likes
487
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,401 487 180
Mpaka kinaanguka ni kwamba wameshindwa kukicontrol au ndo utaratibu kikichakaa kinaanguka chenyewe?
 
W

WIZARD

Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
72
Likes
0
Points
0
W

WIZARD

Member
Joined Sep 18, 2011
72 0 0
Mbona kile cha mwanzo walikidungua kabla hakija leta madhara, ina maana hiki wameshindwa. Natamani kidondokee hapohapo NASA senta.
 
Glue

Glue

Senior Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
148
Likes
24
Points
35
Glue

Glue

Senior Member
Joined Jan 14, 2011
148 24 35
Sasa hao wamarekani wanaojifanya wanajua kila kitu, wameshindwa kuzuia hyo satelite isianguke na wakaitoa juu kwa juu ili isilete madhara!
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Hata white house si mbaya
Mbona kile cha mwanzo walikidungua kabla hakija leta madhara, ina maana hiki wameshindwa. Natamani kidondokee hapohapo NASA senta.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,756
Likes
2,744
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,756 2,744 280
Labda ilishakatika vipande zamani wanazuga wamekuta ilisha anza safari ya kurudi wakawa hawana lakufanya.
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,288
Likes
9,995
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,288 9,995 280
waanze kutembea wanaangalia juu.hiyo lazima iondoke na uhai wa watu.huko baharini hakuna wavuvi,meli?
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,825
Likes
1,246
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,825 1,246 280
natamani idondokee juu ya nyumba yangu wamarekani waje kunijengea nyingine
 
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,731
Likes
52
Points
145
vivian

vivian

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,731 52 145
kwa wale wanaujua mahesabu watakubaliana na mimi hii habari ni kwaajili ya kuchangamsha jukwaaa.

Probability of hapening 1:20,000,000,000,000.

Hivi ukaambiwa Probality yako ya Kupata kazi ndio hiyo utakaa chini uanze Kusherekea? Au ukiambiwa probality yako ya kufa leo ndio hiyo utakaa chini uanze kulia?

No way.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,915
Likes
15,379
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,915 15,379 280
Si itakua dili sana kwa sisi tunaofanya biashara ya chuma chakavu, ngoja nikivizie mwanangu
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
17
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 17 135
Labda ilishakatika vipande zamani wanazuga wamekuta ilisha anza safari ya kurudi wakawa hawana lakufanya.
KakaKiiza,
This is real ... Hawa jamaa tunawajua haweshi kuzuga ... Lakini hii event iko kwenye REAL TIME!!
 
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2011
Messages
4,892
Likes
1,524
Points
280
Age
28
Apollo

Apollo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2011
4,892 1,524 280
Mimi nikipata kipande chochote siwapi ng'o. Nitahifadhi nije kuwadanganya wajukuu wangu kuwa nilikuwa astronaunt...
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
13,113
Likes
3,657
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
13,113 3,657 280
Habari ndio hiyo! Wanaoranda mitaani wakumbuke kuvaa helmet leo.
 
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2009
Messages
7,412
Likes
1,726
Points
280
Donnie Charlie

Donnie Charlie

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2009
7,412 1,726 280
osama kama angekuwa na akili hii biashara ya kulipua satellite zote angani ndio ingempa heshima zaidi, maana tungeweza kurudi zama za stone age!
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,288
Likes
9,995
Points
280
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,288 9,995 280
imesha angaku baharini tayari.so vueni hizo helmet.mia
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,686
Likes
185
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,686 185 160
kwa wale wanaujua mahesabu watakubaliana na mimi hii habari ni kwaajili ya kuchangamsha jukwaaa.

Probability of hapening 1:20,000,000,000,000.

Hivi ukaambiwa Probality yako ya Kupata kazi ndio hiyo utakaa chini uanze Kusherekea? Au ukiambiwa probality yako ya kufa leo ndio hiyo utakaa chini uanze kulia?

No way.
You are so intelligent teaching aids user.
 
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
1,601
Likes
11
Points
135
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
1,601 11 135
kwa wale wanaujua mahesabu watakubaliana na mimi hii habari ni kwaajili ya kuchangamsha jukwaaa.

Probability of hapening 1:20,000,000,000,000.

Hivi ukaambiwa Probality yako ya Kupata kazi ndio hiyo utakaa chini uanze Kusherekea? Au ukiambiwa probality yako ya kufa leo ndio hiyo utakaa chini uanze kulia?

No way.
Hyo ni probability ya vipande kumwangukia mtu sio probabillity ya yenyewe kuanguka kama nitakuwa sahihi ktk usomaji wangu otherwise dada vivian rudia habari mwanzo mwisho ndo unaweza kuicriticise vizuri. Ama ndo zile za wabongo kuzoea kubisha hata kwenye ukweli coz tunabisha hata wikileaks wanapotoa siri zetu tunasema huwa ni uongo
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,756
Likes
2,744
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,756 2,744 280
Maana inaweza kuangukia kamjengo kako!ukaanza moja.
 

Forum statistics

Threads 1,250,178
Members 481,248
Posts 29,723,288