Samwel Sitta: Sina muda wa kulumbana na UKAWA

Samwel Sitta: Sina muda wa kulumbana na UKAWA

Ha,ha,ha! Uchifi marangapi? "yaani kiongozi akiongoza watu ku2kana matusi anapewa uchifu? Uwiiiiiiiiiiiiiii! "Huku kwetu tuna machifu waliopigania wananchi wasidhurumiwe haki zao,sasa kwa urambo nitofauti kabisa matusi kwao wanapigia makofi,niaibu! Hakuna uchifu hapo ila griba imetawala,arimradi2 kwa wazee hao, mkono uende kinywani.pole sitta na manguo ya kuzikia hayo.
 
Sitta ni shujaa wa taifa hili, kwa kazi nzuri sana iliyotukuka ya kuzitoshesha zile kura za ndio, na kila atakakopita atopokelewa kwa shangwe kama hii ya Urambo, nimeshauri Sitta ndie awe mgombea wa CCM, 2015!.
Kufuatia Sitta Kuonyesha Ushupavu katika Katiba, Jee Tumpe Urais 2015!.
[h=3]Hongera Sana Samuel Sitta!, 2015 Utatufaa Sana Ukiwa Rais Wetu!.[/h]Pasco

Ndugu Pasco
Ni lini Mhe. Sitta alitangaza kugombea Urais?.

Mshauri kwanza unayetaka agombee Urais kabla ya kuanza kuwashauri wapiga kura.
 
SUALA JE ZNZ katiba yake inaweza kura za ndio kukidhi haja ya matakwa ya sharia yaani 2/3 za ndio ili ikubarike?

Bara naona hakuna mushkirah ila Znz mmh!

Mtihani huo.
Barubaru

Sina shaka nailo maana kama wameweza kupata 2/3 Bungeni tena za watu 146+ tu na tunaowafahamu, imeshindikana kuwathibiti, je kura za maelfu mtaweza kuzilinda?

hakika katiba ishapita, kilichobaki tuizoee tu!
 
Last edited by a moderator:
Binafsi nilikuwa Simkubali kabisa Mh. Samwel Sitta hasa jinsi alivoendesha Bunge la Tissa kwa kulifanya Jukwaa la kusakama wapinzani wake wa Kisiasa lakini baada ya kupumzishwa na kuona jinsi Nguli wa Siasa, Mwanamke wa Karne Anne Makinda akiongoza Bunge kwa kanuni na Sheria bila ya ushabiki nae kajifunza na Hatimae kafanikiwa kutuletea Katiba Pendekezwa Bora kabisa kusini mwa Jangwa la Sahara kama alivoahidi. Hongera Sitta Hongera Comrade Andrew Chenge
Mkuu hizi ni akili zako au unatumia akili za six-Pole
 
Binafsi nilikuwa Simkubali kabisa Mh. Samwel Sitta hasa jinsi alivoendesha Bunge la Tissa kwa kulifanya Jukwaa la kusakama wapinzani wake wa Kisiasa lakini baada ya kupumzishwa na kuona jinsi Nguli wa Siasa, Mwanamke wa Karne Anne Makinda akiongoza Bunge kwa kanuni na Sheria bila ya ushabiki nae kajifunza na Hatimae kafanikiwa kutuletea Katiba Pendekezwa Bora kabisa kusini mwa Jangwa la Sahara kama alivoahidi. Hongera Sitta Hongera Comrade Andrew Chenge

Mama Mimi najua Wewe huwa unafikri kwa kutumia mbunye huna jipya! Nani kakudanganya kuwa katiba ya chenge/sitta inaweza kuwa bora kuliko zote kusini mwa jangwa la sahara? Hicho misiki chako kimekuzidi urefu nenda ukakeketwe!!
 
MBUNGE wa Jimbo la Urambo Mashariki Samwel Sitta, amepokelewa kwa kishindo Jimboni kwake Urambo na kuhutubia katika Viwanja vya Mwananchi Square.

Sitta akihutubia wapigakura wake alielezea jinsi mchakato wa Bunge Maalum la Katiba ulivyokwenda hadi alipokabidhi Katiba inayopendekezwa kwa Rais Dkt.Jakaya Kikwete.

Katika hotuba yake hiyo, Sitta ambaye alikuwa Mwenyekiti wa bunge hilo, alielezea jinsi katiba ilivyotoa haki za wakulima, wafugaji, haki za watoto, baraza la vijana la Taifa, hamsini kwa hamsini kwa wanawake katika nafasi za uongozi na mengineyo.

Aidha, amewataka wana Urambo na watanzania kuipitia Katiba inayopendekezwa kwa kina na ufasaha kwani imekidhi vigezo na matakwa ya wananchi yenye maslahi mapana ya vizazi kwa vizazi.
===================


10418983_802870006443650_17526327949523614_n.jpg

Samwel Sitta wakati wa shughuri ya kumsimika.
10704076_802869316443719_2623104900641162220_n.jpg

Mhe. Samwel Sitta akihutubia wananchi wake katika mkutano wa kumpongeza kwa kazi ngumu ya kuliongoza Bunge Maalum
10710696_802870223110295_8112502459661380857_n.jpg

10365728_802870863110231_469350024327703825_n.jpg

uki angalia kwa nyuma kuna maroli yaliyo tumika kuwasomba wananchi maskini wa urambo wasio jitambua kwa lolote.
 
MBUNGE wa Jimbo la Urambo Mashariki Samwel Sitta, amepokelewa kwa kishindo Jimboni kwake Urambo na kuhutubia katika Viwanja vya Mwananchi Square.


Sitta akihutubia wapigakura wake alielezea jinsi mchakato wa Bunge Maalum la Katiba ulivyokwenda hadi alipokabidhi Katiba inayopendekezwa kwa Rais Dkt.Jakaya Kikwete.


Katika hotuba yake hiyo, Sitta ambaye alikuwa Mwenyekiti wa bunge hilo, alielezea jinsi katiba ilivyotoa haki za wakulima, wafugaji, haki za watoto, baraza la vijana la Taifa, hamsini kwa hamsini kwa wanawake katika nafasi za uongozi na mengineyo.


Aidha, amewataka wana Urambo na watanzania kuipitia Katiba inayopendekezwa kwa kina na ufasaha kwani imekidhi vigezo na matakwa ya wananchi yenye maslahi mapana ya vizazi kwa vizazi.
===================


10418983_802870006443650_17526327949523614_n.jpg

Samwel Sitta wakati wa shughuri ya kumsimika.
10704076_802869316443719_2623104900641162220_n.jpg

Mhe. Samwel Sitta akihutubia wananchi wake katika mkutano wa kumpongeza kwa kazi ngumu ya kuliongoza Bunge Maalum
10710696_802870223110295_8112502459661380857_n.jpg

10365728_802870863110231_469350024327703825_n.jpg
Enyi watanzania msio na akili ni nani aliyewaloga?.Wagalatia 3:1.Mungu wasaidie hawa masikini wa Tanzania wasiojitambua.Urambo hubadilishana nafasi ya kwanza na ya pili na Ilala kwa mapato kwa halmashauri za wilaya Tanzania ila hata kipande cha mita mbili cha barabara ya lami haina-Hawajiuliza why? ni shiiiiiiiiiiiiiiidaaaaaaaaa!!!!!!
 
jamani namchukia 6 Kwa namna alivyoendesha bunge la katiba na mwona kama maharamia ya boko haram
 
Muta, ilikuwa ngumu dana ndani ya BMK, ikija kwa wananchi, it's as simple as abc!.
Pasco

Nakubaliana nawe kwa hilo....nao wanajua ndo maana walisistiza toka mwanzo wapeleke katiba hiyo fake kwa wananchi. Kwanza nani atasimamia hizo kura? nani atazisimamia na kuhesabu... ?

Kwa ujumla wake hiyo ni katiba ya ccm na tulishawashauri ukawa wasijiusishe na chochote ktk mchakato uliosalia japo waendelee kutoa elimu nyumba kwa nyumba kuhusu ubovu wa katiba pendekezwa.

Kusema ukweli ccm wanatumia ujinga na umaskini wa watanzania kuyafanya haya. Haiinfingii akilini akidi hiyo walipataje na wataumbuka si muda mlefu.
 
Mkuu Mama Zakia Meghji aliongeza idadi za kura za Zanzibar hadi zikatosha kwa mujibu wa Samwel Sitta!!! ... atokeo ya kura za BMK na mchakato mzima inatupa ishara tosha jinsi ambavyo chaguzi zinavyoendeshwa hapa Tanzania... Sasa naamini kwa CCM haijawahi kushinda Zanzibar kihalali toka mfumo wa vyama vingi ulipo asisiwa hapa nchini...

Tusiandikie mate ni wino upo.

Tusubiri tuone maamuzi ya wananchi hususan kwa upande wa Znz. MIMI NAAMINI KIZAAZAA KITAKUWA VILE VILE KAMA WALIVYO HANGAIKA KATIKA BLK.

LAAKIN KWA Upande wa Znz itazidi kizaazaa zaidi kwenye baraza la wawakilishi wakti wa kubadili katiba ya Znz ili iendane na Katiba ya Sitta. hapo kupata 2/3 ya maamuzi itakuwa mtihani mkubwa.

Tuvute subra.

 
Barubaru, #15 :

Kwa mujibu wa rasimu ya ccm iliyoanza kuandaliwa siku nyingi tu mafichoni na akina Chenge na wenzake, sasa Ndio katiba inayopendekezwa, na ukiangalia ukurasa wake wa mwisho Inasema:

• Mambo ambayo mabadiliko yake yanahitaji kuungwa Mkono kwa zaidi ya nusu ya kura halali zilizopigwa na wananchi wa Tanzania bara na zaidi ya nusu ya kura halali zilizopigwa na wananchi wa Tanzania Zanzibar Katika kura ya maoni ni:

1. Muundo wa muungano.

2. Uwepo wa serikali ya jamhuri ya muungano.

3. Kubadilisha masharti ya ibara ya 129(i)c ya katiba inayopendekezwa.

Kwa maana hii, mapendekezo ya rasimu ya tume ya jaji warioba kuhusu upitishwaji wa katiba mpya kwa theluthi Mbili (2/3) Kama utaratibu ulivyo duniani kote, mapendekezo haya ya 2/3 yamechakachuliwa. Badala yake, kilichoingizwa na akina Sitta, Chenge na wenzao ni 50.01%.

Kwa maana nyingine, ccm imeshajipangia utaratibu wa kutafuta Ushindi wa just 50.01%. Na baadae akina MwanaDiwani watakuja humu kujadili Kwamba "Ushindi ni Ushindi" Kama vile suala la katiba mpya ni sawa na la uchaguzi wa Diwani.

CCM inajua wazi Kwamba kufuata utaratibu wa theluthi Mbili kungeinyima rasimu yake ya katiba kura za kutosha, kwani kwa jinsi Hali ilivyo, two thirds hata kwa Tanzania bara zingekuwa Ngumu sana kupatikana.

Aliyeunda muungano ni TANU na ASP, atakayevunja muungano ni CCM.


Sent from my iPhone using JamiiForums

Mchambuzi.

Kama ulivyobanisha hiyo bado ni RASIMU na SIO KATIBA.

mambo hayo yataanza kutumika kama itakubaliwa na wananchi kwa 2/3 ya kura ya ndio za wananchi wa pande mbili za muungano na kuwa KATIBA KAMILI. Na kama wananchi wakiikataa basi itatupwa tu.

Kwa sasa inabaki kuwa kama RASIMU TU.

 
[h=1]Twachezesha … kiuno … akili … mchakato … kila kitu[/h]
 
kazi ilikuwa ngumu wapi wakati alikuwa anabadilisha kanuni kila anapokutana na kizingiti ili lile analotaka litimie?
 
Barubaru, #15 :

Kwa mujibu wa rasimu ya ccm iliyoanza kuandaliwa siku nyingi tu mafichoni na akina Chenge na wenzake, sasa Ndio katiba inayopendekezwa, na ukiangalia ukurasa wake wa mwisho Inasema:

• Mambo ambayo mabadiliko yake yanahitaji kuungwa Mkono kwa zaidi ya nusu ya kura halali zilizopigwa na wananchi wa Tanzania bara na zaidi ya nusu ya kura halali zilizopigwa na wananchi wa Tanzania Zanzibar Katika kura ya maoni ni:

1. Muundo wa muungano.

2. Uwepo wa serikali ya jamhuri ya muungano.

3. Kubadilisha masharti ya ibara ya 129(i)c ya katiba inayopendekezwa.

Kwa maana hii, mapendekezo ya rasimu ya tume ya jaji warioba kuhusu upitishwaji wa katiba mpya kwa theluthi Mbili (2/3) Kama utaratibu ulivyo duniani kote, mapendekezo haya ya 2/3 yamechakachuliwa. Badala yake, kilichoingizwa na akina Sitta, Chenge na wenzao ni 50.01%.

Kwa maana nyingine, ccm imeshajipangia utaratibu wa kutafuta Ushindi wa just 50.01%. Na baadae akina MwanaDiwani watakuja humu kujadili Kwamba "Ushindi ni Ushindi" Kama vile suala la katiba mpya ni sawa na la uchaguzi wa Diwani.

CCM inajua wazi Kwamba kufuata utaratibu wa theluthi Mbili kungeinyima rasimu yake ya katiba kura za kutosha, kwani kwa jinsi Hali ilivyo, two thirds hata kwa Tanzania bara zingekuwa Ngumu sana kupatikana.

Aliyeunda muungano ni TANU na ASP, atakayevunja muungano ni CCM.


Sent from my iPhone using JamiiForums

Ndugu Mchambuzi

Kama ni suala la porojo za kisiasa unaweza kushika namba moja kwenye jukwaa la siasa. Kwa watu wasiofahamu siasa za Tanzania, ninatumaini wanazinunua sana porojo zako za kisiasa.

Siyo muda mrefu ulidai una documents za Rasimu ya mfukoni ya CCM na pia una audio za wajumbe wa Kamati Kuu na NEC wakijadiliana kuhusu Rasimu uliyokuwa unaita ya mfukoni katika thread hii,

https://www.jamiiforums.com/katiba-...ili-zilizoboreshwa-na-hatima-ya-muungano.html

Tulikuomba utuwekee hapa hizo documents and audio ili kutimiza Jf Motto inayosema We Dare Talk Openly lakini ukaingia 'mitini'.

Uliibuka hapa Jf na maelezo haya,
Pamoja na Muungano sasa kuwa na Nchi MBILI, SERIKALI MBILI, CCM bado inasema kwamba serikali mbili hizi “zitaziboreshwa”, huku chama kikipendekeza kwamba – katika katiba ijayo, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano (ambae leo hii ni Dr. Bilal), anyang’anywe mamlaka aliyokuwa nayo ya kuwa msaidizi mkuu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano, na badala yake, mamlaka hayo yahamie kwa Rais wa nchi jirani ya “Zanzibar”. Kwa maana nyingine, chini ya serikali mbili “zilizoboreshwa” na CCM, Rais wa nchi jirani ya “Zanzibar” atakuwa ndiye msaidizi mkuu wa Rais wa Muungano kwa masuala ya Zanzibar, lakini pia atakuwa ni mmoja wa viongozi wakuu wa nchi (Tanzania). CCM haisemi lolote kuhusu kiongozi atakayekuwa msaidizi wa Rais wa Muungano katika masuala ya Tanganyika (ukipenda, sema - Tanzania Bara).

Hukuishia hapo, ukaamua pia kuja na hoja hii,
Katika maboresho yake ya serikali mbili, CCM inapendekeza kuwepo Kwa MABUNGE MATATU (chini ya serikali mbili), kwa kuongeza Bunge la tatu litakaloitwa “Baraza La Wawakilishi la Tanzania Bara”. Jukumu la chombo hiki litakuwa ni kusimamia masuala ya Tanzania Bara pekee, tofauti na sasa ambapo masuala haya yanasimamiwa na Bunge la Muungano ambalo, wabunge kutoka nchini jirani ya Zanzibar pia ni sehemu ya bunge hili la Muungano. CCM inapendekeza kwamba – wakati Bunge la Muungano litakapo kuwa linajadili mambo ya muungano, wabunge wote – kutoka Tanzania Bara na nchi jirani ya Zanzibar, watashiriki katika majadiliano. Lakini pale mijadala juu ya masuala ya Tanzania bara pekee itakapoanza, wabunge kutoka Zanzibar hawataruhusiwa kushiriki katika mijadala hiyo. Kwa maana nyingine, mijadala juu ya “Tanzania Bara” itakapoanza ndnai ya Bunge, hii itawapa Wabunge kutoka nchi jirani ya Zanzibar, fursa ya - nikiazima maneno ya Nguruvi3, “KUTALII”.
Mtu ambaye ni Muungwana angeomba msamaha kwa kuwalisha wanaJf ''matango pori'' lakini badala yake, bado unakuja na porojo kama kawaida.

You should apologise to Jf Members!
 
Last edited by a moderator:
Believe me CCM watafanikisha uchakachuaji kama kawaida yao! Kama AG amefutwa kazi kisa kukataa kupiga kura ya NDIYO itakuwa wananchi wakawaida wenye kupiga kura ya siri zinazohesabiwa na Makada wa CCM?... Mimi siyo mtabiri lakini trend inaonyesha kuwa CCM wamedhamiria kuchakachua na watafanikiwa kwakuwa wana ways na means ya kutekeleza uchakachuaji huo...
Tusiandikie mate ni wino upo.

Tusubiri tuone maamuzi ya wananchi hususan kwa upande wa Znz. MIMI NAAMINI KIZAAZAA KITAKUWA VILE VILE KAMA WALIVYO HANGAIKA KATIKA BLK.

LAAKIN KWA Upande wa Znz itazidi kizaazaa zaidi kwenye baraza la wawakilishi wakti wa kubadili katiba ya Znz ili iendane na Katiba ya Sitta. hapo kupata 2/3 ya maamuzi itakuwa mtihani mkubwa.

Tuvute subra.

 
MwanaDiwan,
Pengine wewe unaweza kuwa na majibu mazuri zaidi kuliko vijana wako wa Lumumba kitengo cha uzushi. Ni sababu gani zinazowafanya kwenye mikutano yenu kusomba watu na malori pande mbalimbali kuhudhuria mikutano yenu?
 
MBUNGE wa Jimbo la Urambo Mashariki Samwel Sitta, amepokelewa kwa kishindo Jimboni kwake Urambo na kuhutubia katika Viwanja vya Mwananchi Square.

Sitta akihutubia wapigakura wake alielezea jinsi mchakato wa Bunge Maalum la Katiba ulivyokwenda hadi alipokabidhi Katiba inayopendekezwa kwa Rais Dkt.Jakaya Kikwete.

Katika hotuba yake hiyo, Sitta ambaye alikuwa Mwenyekiti wa bunge hilo, alielezea jinsi katiba ilivyotoa haki za wakulima, wafugaji, haki za watoto, baraza la vijana la Taifa, hamsini kwa hamsini kwa wanawake katika nafasi za uongozi na mengineyo.

Aidha, amewataka wana Urambo na watanzania kuipitia Katiba inayopendekezwa kwa kina na ufasaha kwani imekidhi vigezo na matakwa ya wananchi yenye maslahi mapana ya vizazi kwa vizazi.
===================


10418983_802870006443650_17526327949523614_n.jpg

Samwel Sitta wakati wa shughuri ya kumsimika.
10704076_802869316443719_2623104900641162220_n.jpg

Mhe. Samwel Sitta akihutubia wananchi wake katika mkutano wa kumpongeza kwa kazi ngumu ya kuliongoza Bunge Maalum
10710696_802870223110295_8112502459661380857_n.jpg

10365728_802870863110231_469350024327703825_n.jpg
Shida tupuu! Sita ni laana tupu.
 
Back
Top Bottom