Salamu Warioba: Chonde chonde baba!

Salamu Warioba: Chonde chonde baba!

Mwandishi unafikilia tu ukiwa na mke wako mkiachana unakuwa zezeta.
 
Duh! na familia unayo pia?, nawaonea huruma hao watoto kuwa na baba kichwa kimejaa msabe na machicha...
 
Wewe ndiye punguani nambari one. Judge kwa kutoa elimu ya katiba anamchokoza nani? Elimu ya katiba inavunjaje amani?

Mungu hapendezwi na unafiki wako na hila hizo. Waambie ccm waache kuvuruga amani ya Tanzania. Tanzania si mali ya ccm. Mwache Judge na watu wenye malengo mema na nchi watoe elimu kwa taifa.

Ccm mnajidhihirisha unyang'au wenu hadharani sana sasa. Safari hii mtajibeba. Mtaji wenu wa ujinga wa watanzania umekauka. Majuha umebaki wewe na ccm. Kazi kwenu sis hatudanganyiki. Mlizoea vya kunyonga safari hii mkatafute mizoga ya tembo iliyosalia mbugani maana hakuna wa kunyongwa tena. Ila mizoga ndiyo ipo.

Wehu.

Salam kwako,

Uliyekuwa mwenyekiti wa tume ya kukusanya maoni ya katiba.

Kwa uelewa wangu na wengine wengi, historia inatufundisha kuwa umewahi shika nafasi mbali mbali za kiuongozi katika taifa letu hili pendwa.

Si jambo jepesi na inatokea kwa watu wachache mno kuweza pata nafasi tofauti za uongozi wa juu katika nchi tena kwa vipindi tofauti, hili pekee linatosha kuonyesha kwamba wewe ni mtu mweledi na mchapa kazi, sifa mbayo watawala waliona ni vyema kukitumia kipaji chako katika kulisaidia taifa hili, tunashukuru sana.

Taifa kwa sasa lipo katika mchakato wa kupata katiba mpya ambayo wewe na wenzako wachache mliteuliwa na Rais wetu, na kukabidhiwa jukumu la kukusanya maoni yetu ili baade, mawazo yetu na matarajio yetu yawe kauli moja kama taifa , kazi ambayo mliifanya vizuri, na tunawapongeza sana kwa hilo.

Hatua ya sasa ambayo ni muhimu ni kwa pendekezo la katiba lililohakikiwa na bunge, kama mhimili mwingine wa dola , kupelekwa kwa wananchi ambao ndio wenye maamuzi ya mwisho kama wanakubali mapendekezo hayo au la.

Wananchi wanahitaji kuelimishwa kuhusiana na yaliyomo katika mapendekezo hayo, ili muda unapofika wa kufanya hivyo wafanye maamuzi sahihi.

Watu, taasisi na vyama vimechukua jukumu hilo kwa ajili ya kuhakikisha kwamba wananchi wanafanya maamuzi sahihi, ni jambo la heri kwa ustawi wa taifa letu.

Hivi majuzi tumesikia na kuona yale yaliyotokea pale ubungo, jambo ambalo sitaki nilizungumzie sana kwani limeshazungumziwa na wengi na sihitaji kurudia rudia kwani nitakua nawachosha wengine. Yaliyotokea yametokea, na binafsi nakupa pole na mikiki mikiki uliyopata.

Vitabu vya dini vinatuhusia neno moja, kuhusiana ana amri aliyoitoa mwenyenzi Mungu ya kuheshimu wazazi, jambo hilo ni kuwa " wazazi tusiwachokoze watoto" neno hili linamaana kubwa mno, kwamba ili amri ile ya kuheshimu itimie vyema basi uchokozi unatakiwa usiwepo.

Mzee wangu, umri niliopo mimi pamoja na wenzangu wengi ni umri ambao bado tunakuza watoto wanaokwenda shule, watoto hao wanahitaji kuishi katika Tanzania yenye misingi tuliyoikuta sisi na kubwa zaidi ni amani.

Kwa umri wako wewe , na kwa nafasi yako, ni jambo lisilo pingika kuwa " you have achieved it all" that means " you have nothing to lose" , hivyo basi hata kama yakitokea yatakayotokea kwako wewe hakuna cha kupoteza.

Kumbuka kwamba bado kuna vijana wadogo, ambao hawajatimiza ndoto zao, lakini wanatumaini kuzitimiza kama wewe, hivyo kuwaondolea amani ni dhambi.

Sote tunahitaji amani na ustahimilivu kwa manufaa ya ustawi wa taifa bora, si lazima kila kitu kifanyike sasa, imani yangu inanituma katika kusubiri , hapo ndio siri ya ustawi ilipo, mataifa yote makubwa yamekuwa hapo ya lipo kwa kuvumiliana na kupitia nyakati mbali mbali na zenye kutikisa nchi lakini wamefanikiwa kuwa na mataifa bora yenye uchumi imara kwa kuwa na subira.

Hivyo basi si lazima serikali tatu ziwe sasa, ukifika muda wake muafaka, hizo tatu hata kumi zitapatikana, lakini kama kwa kipindi hiki hizo tatu hazielekei kupatikana, basi ni maombi yangu kwamba tuache kulazimisha mambo at the expense of our country's peace and security.

Natumai, haya yamekufikia vyema,

Wako mjoli,

Stroke.
 
Duh hao watoto wamepata hasara kua na baba asiye jitambua, zama hizi bado unahubiri aman na utulivu? hii nchi inahitaji viongozi na c watawala
 
kwa comment hizo huyo mleta maada atajutia upuuzi wake.
 
Yaani stroke kwa mawazo yako ni kuwa anayenena kinyume na matakwa ya watawala anachochea au analeta vurugu. Haya kweli ni mawazo ya mtu aliyepatwa na kuharusi kilichopitia kwenye ubongo. Kumbuka pia kuwa wakati mwingine kutokupinga mambo ya hovyo ndio kunaleta vurugu.
 
Mmmh, maneno hayo yangekwenda kwa 6, kingunge na hata chenge ningeelewa! Nje ya hapo mtoa mada anatoka kundi lilelile lisilolitakia mema taifa letu! Kwa maccm mtu anayeeleza ukweli ni mchochezi na mvunja amani!
 
Sasa ilikuwaje Warioba ambae hana cha kupoteza mkampa dhamana ya jambo zito kama katiba?Eti warioba hana cha kupoteza?hivi kwani warioba hana ndugu hapa TZ,hana watoto?hana wajukuu.Hizi hoja mliongea sana bunge la katiba tukawaangalia mazombi.tulieni wananchi waelimishwe,katiba gani kila jambo la maana linasubiri kuja kutungiwa utaratibu kadiri bunge litakavyoona inafaa?hata haki za bianamu zinasubiri kutungiwa utaratibu kadiri bunge litakavyoona inafaa.
 
We unafikiri watu wote ni mashoga kama wewe mzee asukumwe kidogo tu ndio mtakimbia nchi siku hiyo hiyo warioba ndiye mzalendo pekee tunaye mlilia baada ya baba wataifa kkumma we
 
Ata mama yako na baba yako na baba yako hawana chakupoteza ssenge kubwa wewe kkkuma
 
Maendeleo ya kweli huja kwa transformative costitution that focus 4 future na sio huo uharo wenu! Mungu mzidishie ujasiri mzee wangu Warioba! Pu.m.bafu ny.o.k.o we!
 
Ujinga mtupu!!! Peleka ujinga wako kwa wajinga wenzako, Watanzania wa leo siyo wale wa mwaka 70. Propaganda za amani, amani, amani, ni propaganda mufilisi. Hakuna amani bila haki. Wanaochafua amani yetu ni Chama chenu kinachotaka kutawala MILELE kwa mabavu!!!!!!!!
 
kwanza nikupongeze kwa andishi lako zuri ila mwishoni umetaka kuharibu, mzee WARIOBA WALA HATAKI KULETA VITA, wala halazimishi serikali 3, katika hoja zake kuna mambo ya tunu, maadil,i uwajibikaji hayo nayo kweli wakati wake BADO??????????????
Mkuu watu wanataka kupasiana serikali ili kulindana na wizi mkubwa uliofanyika miaka ya karibuni.
Hilo tunaweza kulisahau lakini je, lazima na malengo ya uadilifu, umakini, uwajibikaji na maadili ya kutumikia taifa nayo yaondolewe?

Ni kama kumwaga maji ya kuoshea mtoto na mtoto mwenyewe alimradi kutimiza yanayodhamiriwa!
 
Duh! na familia unayo pia?, nawaonea huruma hao watoto kuwa na baba kichwa kimejaa msabe na machicha...

hahahaaaaaaaa msabe ndo ile pombe ya mtama ikiingalia vibaya unaweza kudhani wamechanganya na vichwa vya siafu.
 
aisee ukaona umeandika jambo la maana kumbe bila kujitambua kuwa umekurupuka ukalileta JF haya sasa soma comment zooote ufurahi na roho yako.na ulivyo na akili fupi kama njia ya kwenda chumbani unaogopa hata kuifuta.
 
Mzee Warioba ni mwanasheria aliyebobea hivyo anaongea kitaalamu na kitaaluma sio hizo porojo zako.Hivi wakati Rasimu ya Katiba inachanwachanwa na watawala wasio na utaalamu wowote bali utaalamu wa kushiba chama na kulewa madaraka si mlisema msiingiliwe sasa hivi imekuwaje mnazuia "Jarida" pendekezwa lisichambuliwe.Acheni watu wapate elimu.
Heshima kwako Mtaalamu,Mtaaluma na Mzalendo wa kweli Mzee Warioba.
 
Ama hakika nimeamini kuwa kuna ndondocha, msukule na zezeta kwenye hizi siasa zinazoendeshwa na ccm!
 
Back
Top Bottom