Sakata la mifugo ya Jirani: Serikali kupiga mnada Ng'ombe zaidi ya 10,000 toka Uganda na Rwanda


Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
1,976
Likes
3,220
Points
280
Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
1,976 3,220 280
Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Luhaga Mpina ametangaza kupiga mnada ng'ombe zaidi ya 10,000 wa nchi za Uganda na Rwanda waliokamatwa katika operesheni inayoendelea nchini.

Mpina alitangaza hayo leo Jumatatu bungeni mjini Dodoma wakati akichangia Mpango wa Taifa wa Maendeleo wa 2018/2019.

Waziri huyo ambaye alikuwa akijibu hoja zilizoibuliwa na baadhi ya wabunge amesema ng'ombe hao watapigwa mnada wakati wowote kama ilivyofanya kwa ng'ombe 1,325 wa Kenya.

Amesema uhusiano wa Tanzania nchi nyingine washirika wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) ni mzuri na akisisitiza hakuna ushirikano wa kihalifu.

Mpina amesema walioingiza ng'ombe hao ni wahalifu na wamevunja sheria za nchi na kutahadharisha wafugaji wa nchi jirani kufuata sheria wanapotaka kuingiza mifugo nchini.
 
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2013
Messages
7,360
Likes
4,208
Points
280
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2013
7,360 4,208 280
Wizi tu huo
 
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
1,380
Likes
2,040
Points
280
Nyendeke

Nyendeke

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2013
1,380 2,040 280
Hili swala sidhani kama litatuacha salama Kidiplomasia na Nchi marafiki kutokana na taswira hasi inayojengeka!!
 
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
2,592
Likes
1,863
Points
280
Chamoto

Chamoto

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2007
2,592 1,863 280
Naona kila siku inazidi kupendeza zaidi.
 
Ki Mun

Ki Mun

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
3,450
Likes
3,983
Points
280
Ki Mun

Ki Mun

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
3,450 3,983 280
Hawa wasukuma sijui wanatupeleka wapi...well, wauze kweli ng'ombe wa Kagame tuone!
 
carter

carter

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2009
Messages
2,063
Likes
1,152
Points
280
carter

carter

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2009
2,063 1,152 280
Hili swala sidhani kama litatuacha salama Kidiplomasia na Nchi marafiki kutokana na taswira hasi inayojengeka!!
Ni tatizo kubwa sana mbeleni, watu wanaoshughulika na sera zetu kwa nchi za nje na utengamano wawe makini sana! Intelijensia pia when it comes to covert ops.

Inaweza kuonekana ni jambo jema kwetu kwa sasa... Ila ikajakuwa ni jambo bora zaidi kwa "wengine" hapo baadae!
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,266
Likes
9,160
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,266 9,160 280
Bonge la picha kuua soo.
 
G

goodluck5

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2014
Messages
2,986
Likes
2,529
Points
280
G

goodluck5

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2014
2,986 2,529 280
Wauze tu maana hakuna namna tena, hata kama machadema yatapinga maana tumeshayazoea.....pinga pinga
 
alexelias

alexelias

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2017
Messages
1,582
Likes
2,104
Points
280
alexelias

alexelias

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2017
1,582 2,104 280
Hawa wasukuma sijui wanatupeleka wapi...well, wauze kweli ng'ombe wa Kagame tuone!
Unautambua msimamo wa Kagame kuhusu hao ng'ombe (nyankole)?Kwa taarifa yako hata huko Rwanda hawataki.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
32,442
Likes
68,339
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
32,442 68,339 280
Unaleta ugomvi wa mawe wakati unaishi kwenye nyumba ya vioo!!
 
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2017
Messages
2,233
Likes
1,723
Points
280
F

Freed Freed

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2017
2,233 1,723 280
Unautambua msimamo wa Kagame kuhusu hao ng'ombe (nyankole)?Kwa taarifa yako hata huko Rwanda hawataki.
Kisa cha kutowataka ni ipi? Anawataka wepi?
 
M

Macho

Member
Joined
Apr 15, 2016
Messages
27
Likes
11
Points
5
M

Macho

Member
Joined Apr 15, 2016
27 11 5
Nilisikiaga kuna watanzania waliuwawa kwa kupigwa risasi mto kagera na wauaji wakadai tunavua samaki kwny nchi yao hivyo sioni ubaya wa sisi kupiga mnada mifugo yao bila kuua yeyote kama walivyofanya wao
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,158
Likes
3,995
Points
280
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,158 3,995 280
Wauze tu maana hakuna namna tena, hata kama machadema yatapinga maana tumeshayazoea.....pinga pinga
Wewe hakika ni mwendawazimu na hujitambui.
Hivi unajua hawa ng'ombe wanaokamatwa hovyohovyo bila maafikiano kuna siku watasababisha VITA ya watu na siyo NG'OMBE tena. Ng'ombe wote 10,000 wanaweza kufa mra moja na kusiwe na tatizo lakini sio binadamu...!!Kifo cha binadamu 1 kwa wenzetu ulaya ni jambo la kushughulikiwa kitaifa siyo kama hapa tunapoongozwa na malimbukeni fulani ambao hata mtu 1 akifa who cares? Watu wanaokotwa kwenye viroba, watu wanapotezwa lakini hakuna anayejali...!!!

Wewe na CCM yako endeleeni tu na huu uzezeta wa kucheza na AMANI lakini ipo siku kikiwaka ndipo mtajua CHADEMA wanasema nini kwa sasa..! Nduli Idd Amin alianza kama hivi kupuuza mambo madogo na kudai kateka na kutaifa eneo fulani lakini mwisho wake ilikuwa ni kufurushwa na kwenda kufia ughaibuni...!!
 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
15,037
Likes
12,879
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
15,037 12,879 280
Hapo sawa.
Urafiki wetu na Kagame na M7. Utaimarika
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
12,870
Likes
8,791
Points
280
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
12,870 8,791 280
Tumeongeza wigo wa mapato! Vyuma vimekaza hata kwa govt
 

Forum statistics

Threads 1,249,423
Members 480,661
Posts 29,697,977