Sababu za Rais kuchelewa kuchukua Maamuzi

Sababu za Rais kuchelewa kuchukua Maamuzi

Kitaja

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Posts
2,836
Reaction score
1,383
Ndugu wana JF
Naweza kusema kwa usahihi kabisa kuwa sasa nimemuelewa Rais Kikwete kwa nini anasita kufanya maamuzi ya kutengua uteuzi wa mawaziri na watumishi wa umma waliohusika katika ufisadi wa ESCROW Account. Sababu ya kusema hivyo ninayo tena ni ya msingi, nitaeleza kama ifuatavyo;

Baadhi ya watuhumiwa kutojumuishwa
Ukifuatilia vizuri ripoti ya PAC ailiyojikita katika uchunguzi wa CAG, PCCB na TRA kuna ushahidi wa bila shaka kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda hawezi kukwepa kitanzi, Waziri wa fedha na katibu wake mkuu pamoja na Gavana wa Benki Kuu pia hawawezi kukwepa kitanzi cha kuwajibishwa. Hali kadhalika Waziri wa Viwanda na biashara pamoja na BRELA yake hawaponi kwani walikuwa na uwezo wote kubaini uhalalali wa kampuni feki ya PAP. Lakini cha kusikitisha ni kwamba bunge limeridhia kukwepesha kitanzi kwa wote hao. Jambo hili linampa ugumu Rais kutekeleza mapendekezo ya bunge kwani itaonekana naye anapendelea kwa kuwajibisha baadhi ya watuhumiwa huku wengine wakiachwa.

Kuruhusu uchunguzi zaidi
Sababu ya pili ni kwamba; Kutokana na kosa la bunge la kukwepesha kitanzi kwa baadhi ya mawaziri na watendaji wa umma, ama kwa makusudi ama kwa kuzidiwa nguvu na baadhi ya mafisadi na wapambe wao, Rais anaogopa kuingia katika mtego huo hivyo kuruhusu uchunguzi zaidi ili itafutwe namna ama ya kuwaingiza wahusika wote bila kusaza ama kuwasafisha baadhi yao kwa kigezo kuwa walilazimika kutenda hayo waliyotenda kwa nia njema wakitekeleza ushauri wa wataalamu hasa mwanasheria mkuu. Katika hili pia inawezekana watuhumiwa wakatenda makosa mengine yanayowahusisha moja kwa moja na sakata hilo (kama inavyosemekana kuwa muhongo anagawa rushwa ili asafishwe humu na katika mitandao mbalimbali )hivyo kuepuka lawama kuwa wanaonewa.

Kuna kashfa nyingine zinakuja
Kama "tulivyoumwa sikio" na mwenyekiti PAC Bwana Zitto Kabwe, kuna kashfa nyingine nyingi zinakuja ambazo huenda zikawakumba mawaziri hawa hawa hivyo itakuwa rahisi kushindilia maamuzi ya bunge. Kwa mfano sulala la uagizaji wa sukari kiholela bila kujali athari za viwanda vya ndani, hapo waziri mkuu na mawaziri wa fedha na yule wa viwanda na biashara hawawezi kukwepa lawama. Huenda safari hii ukapatikana ushahidi wa kuwaingiza mojakwa moja katika tuhuma, hivyo kazi ya Rais kuwatimua itakuwa imerahishishwa mno. Pia kuna kashfa katika mradi wa bomba la gesi, tuhuma hizi hazitamwacha salama waziri muhongo na katibu wake mkuu bwana Maswi. Hapa tena kazi ya Rais itakuwa rahisi tu kama kumsukuma mlevi.

Kutokana na sababu nilizoeleza hapo juu, Rais anachelea kuchukua maamuzi sasa kwani akimwacha Waziri mkuu na mawaziri wa fedha na waziri wa viwanda na bishara, atakakuwa hajafanya kitu kwani huenda Januari mwakani wakati wa Bunge lijalo akalazimika kuvunja baraza zima kwa kutimuliwa waziri mkuu kutoka na vuguvugu la kashfa zinazomwandama katika ESCROW, sukari, gezi n.k. Rais hataki kupoteza muda kuwatimua baadhi ya mawaziri sasa kisha kuteua wengine ambao mwezi januari mwakani watalazimika kuondolewa kutoka na kutimuliwa waziri mkuu. Hivyo ngoma ya ESCROW itahitimishwa mwakani, japo inauma lakini huo ndo ukweli.
 
Namshauri avunje bunge. Alisuke upya halafu hao mafisadi waachwe na kisha iwe rahisi kuqashughulikia. Vinginevyo uchaguzi uwahishwe ili kuondokana na hii kadhia.
 
Ndugu wana JF
Naweza kusema kwa usahihi kabisa kuwa sasa nimemuelewa Rais Kikwete kwa nini anasita kufanya maamuzi ya kutengua uteuzi wa mawaziri na watumishi wa umma waliohusika katika ufisadi wa ESCROW Account. Sababu ya kusema hivyo ninayo tena ni ya msingi, nitaeleza kama ifuatavyo;

Baadhi ya watuhumiwa kutojumuishwa
Ukifuatilia vizuri ripoti ya PAC ailiyojikita katika uchunguzi wa CAG, PCCB na TRA kuna ushahidi wa bila shaka kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda hawezi kukwepa kitanzi, Waziri wa fedha na katibu wake mkuu pamoja na Gavana wa Benki Kuu pia hawawezi kukwepa kitanzi cha kuwajibishwa. Hali kadhalika Waziri wa Viwanda na biashara pamoja na BRELA yake hawaponi kwani walikuwa na uwezo wote kubaini uhalalali wa kampuni feki ya PAP. Lakini cha kusikitisha ni kwamba bunge limeridhia kukwepesha kitanzi kwa wote hao. Jambo hili linampa ugumu Rais kutekeleza mapendekezo ya bunge kwani itaonekana naye anapendelea kwa kuwajibisha baadhi ya watuhumiwa huku wengine wakiachwa.

Kuruhusu uchunguzi zaidi
Sababu ya pili ni kwamba; Kutokana na kosa la bunge la kukwepesha kitanzi kwa baadhi ya mawaziri na watendaji wa umma, ama kwa makusudi ama kwa kuzidiwa nguvu na baadhi ya mafisadi na wapambe wao, Rais anaogopa kuingia katika mtego huo hivyo kuruhusu uchunguzi zaidi ili itafutwe namna ama ya kuwaingiza wahusika wote bila kusaza ama kuwasafisha baadhi yao kwa kigezo kuwa walilazimika kutenda hayo waliyotenda kwa nia njema wakitekeleza ushauri wa wataalamu hasa mwanasheria mkuu. Katika hili pia inawezekana watuhumiwa wakatenda makosa mengine yanayowahusisha moja kwa moja na sakata hilo (kama inavyosemekana kuwa muhongo anagawa rushwa ili asafishwe humu na katika mitandao mbalimbali )hivyo kuepuka lawama kuwa wanaonewa.

Kuna kashfa nyingine zinakuja
Kama "tulivyoumwa sikio" na mwenyekiti PAC Bwana Zitto Kabwe, kuna kashfa nyingine nyingi zinakuja ambazo huenda zikawakumba mawaziri hawa hawa hivyo itakuwa rahisi kushindilia maamuzi ya bunge. Kwa mfano sulala la uagizaji wa sukari kiholela bila kujali athari za viwanda vya ndani, hapo waziri mkuu na mawaziri wa fedha na yule wa viwanda na biashara hawawezi kukwepa lawama. Huenda safari hii ukapatikana ushahidi wa kuwaingiza mojakwa moja katika tuhuma, hivyo kazi ya Rais kuwatimua itakuwa imerahishishwa mno. Pia kuna kashfa katika mradi wa bomba la gesi, tuhuma hizi hazitamwacha salama waziri muhongo na katibu wake mkuu bwana Maswi. Hapa tena kazi ya Rais itakuwa rahisi tu kama kumsukuma mlevi.

Kutokana na sababu nilizoeleza hapo juu, Rais anachelea kuchukua maamuzi sasa kwani akimwacha Waziri mkuu na mawaziri wa fedha na waziri wa viwanda na bishara, atakakuwa hajafanya kitu kwani huenda Januari mwakani wakati wa Bunge lijalo akalazimika kuvunja baraza zima kwa kutimuliwa waziri mkuu kutoka na vuguvugu la kashfa zinazomwandama katika ESCROW, sukari, gezi n.k. Rais hataki kupoteza muda kuwatimua baadhi ya mawaziri sasa kisha kuteua wengine ambao mwezi januari mwakani watalazimika kuondolewa kutoka na kutimuliwa waziri mkuu. Hivyo ngoma ya ESCROW itahitimishwa mwakani, japo inauma lakini huo ndo ukweli.

Hata kama zipo sababu milioni nzuri Werema angetangulia
 
kama anajua kuna watu wameachwa awajumuishe achukue hatua, kwa mchango aliotoa Chenge kuchangia Maabara kisi cha milioni 116,sisi kina gogo la shamba tunampa siku Tatu tu,awe amechukua hatua vinginevyo yeye ndie atakuwa amesuka huo wizi
 
Sina uhakika kama ulikuwepo awamu ya kwanza ya uongozi Tanzania lakini neno ambalo mwalimu alikuwa anapenda kulitumia kwa watu wote aliokuwa anawafukuza kazi ni "amestaafishwa kwa manufaa ya umma." Hiyo inatosha kwa jk kuwatimua hawa manyang'au ambao bado wanatumia rasilimali za nchi kwa manufaa yao.
 
Sina uhakika kama ulikuwepo awamu ya kwanza ya uongozi Tanzania lakini neno ambalo mwalimu alikuwa anapenda kulitumia kwa watu wote aliokuwa anawafukuza kazi ni "amestaafishwa kwa manufaa ya umma." Hiyo inatosha kwa jk kuwatimua hawa manyang'au ambao bado wanatumia rasilimali za nchi kwa manufaa yao.

Kustaafishwa kwa manufaa ya umma hakutoshi kwa mtu mwizi, inabidi ashitakiwe, arudishe fedha na kutupwa lupango.
 
Kustaafishwa kwa manufaa ya umma hakutoshi kwa mtu mwizi, inabidi ashitakiwe, arudishe fedha na kutupwa lupango.

Hilo la kushitakiwa kwa Tanzania bado sana.

Na jinsi tulivyo wepesi wa kuwasahau sitashangaa baada ya mwaka mpya tukawa tumesahau kabisa haya mambo ya escrow.

Nani atamshitaki nani?

*Sitti Mtemvu licha ya kuwa busted, kalivua taji na sasa watu tushasahau na uwezekano wa yeye kutofikishwa mbele ya vyombo vya sheria ni mkubwa sana*
 
Hilo la kushitakiwa kwa Tanzania bado sana.

Na jinsi tulivyo wepesi wa kuwasahau sitashangaa baada ya mwaka mpya tukawa tumesahau kabisa haya mambo ya escrow.

Nani atamshitaki nani?

*Sitti Mtemvu licha ya kuwa busted, kalivua taji na sasa watu tushasahau na uwezekano wa yeye kutofikishwa mbele ya vyombo vya sheria ni mkubwa sana*


Uwezo Wa kufikiri kwa watanzania zaidi ya 85% ni mdogo Sana. Sehemu kubwa ya fikra zao ni kula na starehe wengi hawana mda Wa kujishughulisha kujua mengine zaidi ya kula kwao.....

Wenye akili kubwa ni wachache Sana na ndio huibua mambo mazito but kwa kuzungukwa na kundi kubwa la wafu wanaotembea hujikuta wanaishiwa nguvu katikati baada ya maamuzi ya zimamoto....

Hii hali ya uduni Wa akili umefika mpaka ngazi za juu ambapo hata watu duni Sana kifikra wanakuwa mawaziri na wafanya maamuzi.....

Leo mtanzania anafurahia kujiuzulu kwa waziri lakini hajipi muda Wa kutaka hatua zaidi na hii inagharimu nchi miaka nenda rudi....

Kundi kubwa la vijana wanaotegemewa kwa mageuzi ndio hawa ambao kabla hata ya 35 years wameridhika na maisha na 90% ya maisha yao ni starehe.....
 
Ndugu wana JF
Naweza kusema kwa usahihi kabisa kuwa sasa nimemuelewa Rais Kikwete kwa nini anasita kufanya maamuzi ya kutengua uteuzi wa mawaziri na watumishi wa umma waliohusika katika ufisadi wa ESCROW Account. Sababu ya kusema hivyo ninayo tena ni ya msingi, nitaeleza kama ifuatavyo;

Baadhi ya watuhumiwa kutojumuishwa
Ukifuatilia vizuri ripoti ya PAC ailiyojikita katika uchunguzi wa CAG, PCCB na TRA kuna ushahidi wa bila shaka kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda hawezi kukwepa kitanzi, Waziri wa fedha na katibu wake mkuu pamoja na Gavana wa Benki Kuu pia hawawezi kukwepa kitanzi cha kuwajibishwa. Hali kadhalika Waziri wa Viwanda na biashara pamoja na BRELA yake hawaponi kwani walikuwa na uwezo wote kubaini uhalalali wa kampuni feki ya PAP. Lakini cha kusikitisha ni kwamba bunge limeridhia kukwepesha kitanzi kwa wote hao. Jambo hili linampa ugumu Rais kutekeleza mapendekezo ya bunge kwani itaonekana naye anapendelea kwa kuwajibisha baadhi ya watuhumiwa huku wengine wakiachwa.

Kuruhusu uchunguzi zaidi
Sababu ya pili ni kwamba; Kutokana na kosa la bunge la kukwepesha kitanzi kwa baadhi ya mawaziri na watendaji wa umma, ama kwa makusudi ama kwa kuzidiwa nguvu na baadhi ya mafisadi na wapambe wao, Rais anaogopa kuingia katika mtego huo hivyo kuruhusu uchunguzi zaidi ili itafutwe namna ama ya kuwaingiza wahusika wote bila kusaza ama kuwasafisha baadhi yao kwa kigezo kuwa walilazimika kutenda hayo waliyotenda kwa nia njema wakitekeleza ushauri wa wataalamu hasa mwanasheria mkuu. Katika hili pia inawezekana watuhumiwa wakatenda makosa mengine yanayowahusisha moja kwa moja na sakata hilo (kama inavyosemekana kuwa muhongo anagawa rushwa ili asafishwe humu na katika mitandao mbalimbali )hivyo kuepuka lawama kuwa wanaonewa.

Kuna kashfa nyingine zinakuja
Kama "tulivyoumwa sikio" na mwenyekiti PAC Bwana Zitto Kabwe, kuna kashfa nyingine nyingi zinakuja ambazo huenda zikawakumba mawaziri hawa hawa hivyo itakuwa rahisi kushindilia maamuzi ya bunge. Kwa mfano sulala la uagizaji wa sukari kiholela bila kujali athari za viwanda vya ndani, hapo waziri mkuu na mawaziri wa fedha na yule wa viwanda na biashara hawawezi kukwepa lawama. Huenda safari hii ukapatikana ushahidi wa kuwaingiza mojakwa moja katika tuhuma, hivyo kazi ya Rais kuwatimua itakuwa imerahishishwa mno. Pia kuna kashfa katika mradi wa bomba la gesi, tuhuma hizi hazitamwacha salama waziri muhongo na katibu wake mkuu bwana Maswi. Hapa tena kazi ya Rais itakuwa rahisi tu kama kumsukuma mlevi.

Kutokana na sababu nilizoeleza hapo juu, Rais anachelea kuchukua maamuzi sasa kwani akimwacha Waziri mkuu na mawaziri wa fedha na waziri wa viwanda na bishara, atakakuwa hajafanya kitu kwani huenda Januari mwakani wakati wa Bunge lijalo akalazimika kuvunja baraza zima kwa kutimuliwa waziri mkuu kutoka na vuguvugu la kashfa zinazomwandama katika ESCROW, sukari, gezi n.k. Rais hataki kupoteza muda kuwatimua baadhi ya mawaziri sasa kisha kuteua wengine ambao mwezi januari mwakani watalazimika kuondolewa kutoka na kutimuliwa waziri mkuu. Hivyo ngoma ya ESCROW itahitimishwa mwakani, japo inauma lakini huo ndo ukweli.

Nadhani anashauriana na UKAWA kama watampa mawaziri kwani kisingizio kuwa ndani ya CCM hakuna ili awapake matope. Jusy yhinking aloud
 
Namshauri avunje bunge. Alisuke upya halafu hao mafisadi waachwe na kisha iwe rahisi kuqashughulikia. Vinginevyo uchaguzi uwahishwe ili kuondokana na hii kadhia.
Inaonekana hufahamu nini maana ya kuvunja bunge vinginevyo usingesema tena vinginevyo uchaguzi uwahishwe unless kama ulimaanisha avunje baraza la mawaziri...
 
Ndugu wana JF
Naweza kusema kwa usahihi kabisa kuwa sasa nimemuelewa Rais Kikwete kwa nini anasita kufanya maamuzi ya kutengua uteuzi wa mawaziri na watumishi wa umma waliohusika katika ufisadi wa ESCROW Account. Sababu ya kusema hivyo ninayo tena ni ya msingi, nitaeleza kama ifuatavyo;

Baadhi ya watuhumiwa kutojumuishwa
Ukifuatilia vizuri ripoti ya PAC ailiyojikita katika uchunguzi wa CAG, PCCB na TRA kuna ushahidi wa bila shaka kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda hawezi kukwepa kitanzi, Waziri wa fedha na katibu wake mkuu pamoja na Gavana wa Benki Kuu pia hawawezi kukwepa kitanzi cha kuwajibishwa. Hali kadhalika Waziri wa Viwanda na biashara pamoja na BRELA yake hawaponi kwani walikuwa na uwezo wote kubaini uhalalali wa kampuni feki ya PAP. Lakini cha kusikitisha ni kwamba bunge limeridhia kukwepesha kitanzi kwa wote hao. Jambo hili linampa ugumu Rais kutekeleza mapendekezo ya bunge kwani itaonekana naye anapendelea kwa kuwajibisha baadhi ya watuhumiwa huku wengine wakiachwa.

Kuruhusu uchunguzi zaidi
Sababu ya pili ni kwamba; Kutokana na kosa la bunge la kukwepesha kitanzi kwa baadhi ya mawaziri na watendaji wa umma, ama kwa makusudi ama kwa kuzidiwa nguvu na baadhi ya mafisadi na wapambe wao, Rais anaogopa kuingia katika mtego huo hivyo kuruhusu uchunguzi zaidi ili itafutwe namna ama ya kuwaingiza wahusika wote bila kusaza ama kuwasafisha baadhi yao kwa kigezo kuwa walilazimika kutenda hayo waliyotenda kwa nia njema wakitekeleza ushauri wa wataalamu hasa mwanasheria mkuu. Katika hili pia inawezekana watuhumiwa wakatenda makosa mengine yanayowahusisha moja kwa moja na sakata hilo (kama inavyosemekana kuwa muhongo anagawa rushwa ili asafishwe humu na katika mitandao mbalimbali )hivyo kuepuka lawama kuwa wanaonewa.

Kuna kashfa nyingine zinakuja
Kama "tulivyoumwa sikio" na mwenyekiti PAC Bwana Zitto Kabwe, kuna kashfa nyingine nyingi zinakuja ambazo huenda zikawakumba mawaziri hawa hawa hivyo itakuwa rahisi kushindilia maamuzi ya bunge. Kwa mfano sulala la uagizaji wa sukari kiholela bila kujali athari za viwanda vya ndani, hapo waziri mkuu na mawaziri wa fedha na yule wa viwanda na biashara hawawezi kukwepa lawama. Huenda safari hii ukapatikana ushahidi wa kuwaingiza mojakwa moja katika tuhuma, hivyo kazi ya Rais kuwatimua itakuwa imerahishishwa mno. Pia kuna kashfa katika mradi wa bomba la gesi, tuhuma hizi hazitamwacha salama waziri muhongo na katibu wake mkuu bwana Maswi. Hapa tena kazi ya Rais itakuwa rahisi tu kama kumsukuma mlevi.

Kutokana na sababu nilizoeleza hapo juu, Rais anachelea kuchukua maamuzi sasa kwani akimwacha Waziri mkuu na mawaziri wa fedha na waziri wa viwanda na bishara, atakakuwa hajafanya kitu kwani huenda Januari mwakani wakati wa Bunge lijalo akalazimika kuvunja baraza zima kwa kutimuliwa waziri mkuu kutoka na vuguvugu la kashfa zinazomwandama katika ESCROW, sukari, gezi n.k. Rais hataki kupoteza muda kuwatimua baadhi ya mawaziri sasa kisha kuteua wengine ambao mwezi januari mwakani watalazimika kuondolewa kutoka na kutimuliwa waziri mkuu. Hivyo ngoma ya ESCROW itahitimishwa mwakani, japo inauma lakini huo ndo ukweli.
Sasa hizi ni TETESI au ni mawazo yako binafsi?
 
Hilo la kushitakiwa kwa Tanzania bado sana.

Na jinsi tulivyo wepesi wa kuwasahau sitashangaa baada ya mwaka mpya tukawa tumesahau kabisa haya mambo ya escrow.

Nani atamshitaki nani?

*Sitti Mtemvu licha ya kuwa busted, kalivua taji na sasa watu tushasahau na uwezekano wa yeye kutofikishwa mbele ya vyombo vya sheria ni mkubwa sana*
Binafsi nilishasahau ndo kwanza unanikumbusha... vijana wa Kitanzania tunaowatarajia eti wawe ndo wapiga kura wa kuiondoa CCM madarakani hivi sasa tupo bize na issue ya Zari na Diamond, Diamond na Davido, Idris Sultan na tuzo ya BBA na mara moja moja tunakumbushia bifu la Kiba na Diamond... hizo ndo habari za mjini kwa sasa manake hata kujiandikisha uchaguzi wa serikali za mitaa tulisahau!!

Hivi Eskroo inahusu nini vile? Hivi Naibu Waziri Aggrey Mwanri na yeye si yupo kwenye eskroo, au?
 
Bunge la Tanzania tatizo limejaa vilaza na mbu mbu mbu, Maazimio yao yalikuwa ya kizuzu sana. Rais ameyadharau
 
Ndugu wana JF
Naweza kusema kwa usahihi kabisa kuwa sasa nimemuelewa Rais Kikwete kwa nini anasita kufanya maamuzi ya kutengua uteuzi wa mawaziri na watumishi wa umma waliohusika katika ufisadi wa ESCROW Account. Sababu ya kusema hivyo ninayo tena ni ya msingi, nitaeleza kama ifuatavyo;

Baadhi ya watuhumiwa kutojumuishwa
Ukifuatilia vizuri ripoti ya PAC ailiyojikita katika uchunguzi wa CAG, PCCB na TRA kuna ushahidi wa bila shaka kuwa Waziri Mkuu Mizengo Pinda hawezi kukwepa kitanzi, Waziri wa fedha na katibu wake mkuu pamoja na Gavana wa Benki Kuu pia hawawezi kukwepa kitanzi cha kuwajibishwa. Hali kadhalika Waziri wa Viwanda na biashara pamoja na BRELA yake hawaponi kwani walikuwa na uwezo wote kubaini uhalalali wa kampuni feki ya PAP. Lakini cha kusikitisha ni kwamba bunge limeridhia kukwepesha kitanzi kwa wote hao. Jambo hili linampa ugumu Rais kutekeleza mapendekezo ya bunge kwani itaonekana naye anapendelea kwa kuwajibisha baadhi ya watuhumiwa huku wengine wakiachwa.

Kuruhusu uchunguzi zaidi
Sababu ya pili ni kwamba; Kutokana na kosa la bunge la kukwepesha kitanzi kwa baadhi ya mawaziri na watendaji wa umma, ama kwa makusudi ama kwa kuzidiwa nguvu na baadhi ya mafisadi na wapambe wao, Rais anaogopa kuingia katika mtego huo hivyo kuruhusu uchunguzi zaidi ili itafutwe namna ama ya kuwaingiza wahusika wote bila kusaza ama kuwasafisha baadhi yao kwa kigezo kuwa walilazimika kutenda hayo waliyotenda kwa nia njema wakitekeleza ushauri wa wataalamu hasa mwanasheria mkuu. Katika hili pia inawezekana watuhumiwa wakatenda makosa mengine yanayowahusisha moja kwa moja na sakata hilo (kama inavyosemekana kuwa muhongo anagawa rushwa ili asafishwe humu na katika mitandao mbalimbali )hivyo kuepuka lawama kuwa wanaonewa.

Kuna kashfa nyingine zinakuja
Kama "tulivyoumwa sikio" na mwenyekiti PAC Bwana Zitto Kabwe, kuna kashfa nyingine nyingi zinakuja ambazo huenda zikawakumba mawaziri hawa hawa hivyo itakuwa rahisi kushindilia maamuzi ya bunge. Kwa mfano sulala la uagizaji wa sukari kiholela bila kujali athari za viwanda vya ndani, hapo waziri mkuu na mawaziri wa fedha na yule wa viwanda na biashara hawawezi kukwepa lawama. Huenda safari hii ukapatikana ushahidi wa kuwaingiza mojakwa moja katika tuhuma, hivyo kazi ya Rais kuwatimua itakuwa imerahishishwa mno. Pia kuna kashfa katika mradi wa bomba la gesi, tuhuma hizi hazitamwacha salama waziri muhongo na katibu wake mkuu bwana Maswi. Hapa tena kazi ya Rais itakuwa rahisi tu kama kumsukuma mlevi.

Kutokana na sababu nilizoeleza hapo juu, Rais anachelea kuchukua maamuzi sasa kwani akimwacha Waziri mkuu na mawaziri wa fedha na waziri wa viwanda na bishara, atakakuwa hajafanya kitu kwani huenda Januari mwakani wakati wa Bunge lijalo akalazimika kuvunja baraza zima kwa kutimuliwa waziri mkuu kutoka na vuguvugu la kashfa zinazomwandama katika ESCROW, sukari, gezi n.k. Rais hataki kupoteza muda kuwatimua baadhi ya mawaziri sasa kisha kuteua wengine ambao mwezi januari mwakani watalazimika kuondolewa kutoka na kutimuliwa waziri mkuu. Hivyo ngoma ya ESCROW itahitimishwa mwakani, japo inauma lakini huo ndo ukweli.

Sikubaliani na wewe

Maneno yanayozunguka zaidi mitaani ni kwamba hata yeye ni beneficiary wa ESCROW, tena kwa sana

Na hayo yanatoka ndani
 
Unachofanya wewe mleta mada ni kile tunachoweza kukiita delaying tactics.

Kile alichopelekewa JK ni maazimio ya wabunge, ambao ndiyo wawakilishi wa wananchi.

Kwa tafsiri nyingine maazimio yale ni maamuzi yetu wananchi wote wa TZ.

Kwa maana nyingine, JK hana hiari ya kusema anaweza kuyatekeleza au kutoyatekeleza, bali analazimika kuyatekeleza maazimio yale ya bunge.

Kwa hiyo haimake sense, linapotolewa tamko na mtu kama Sefue, akidai kuwa wanaendelea na uchunguzi, kwa kuwa wanataka kwenda deeper zaidi!

Hivi ni uchunguzi gani huo Sefue anataka kutwambia watanzania anaotaka kuufanya yeye, zaidi ya ule uliofanywa na CAG na PCCB, ambao ndiyo uliotumiwa na PAC kufikia yale maazimio manane ya bunge?!

Lakini watanzania tusiwe wepesi wa kusahau, ni Sefue huyo huyo, wakati mjadala wa Escrow account ukiwa hot bungeni, alikaririwa akisema kuwa bunge halina ubavu wa kumuelekeza Rais nini cha kufanya!

Anachofanya Sefue kisheria kinaitwa suspicious character, ambayo tunaweza kuipa tafsiri ya guilty consciousness!
 
Anatangaza Hatua atakazowachukulia leo uwanja WA taifa. Mumsikilize kwa makini tu.
 
Back
Top Bottom