Sababu 3 zinazojirudia kwa kila jamii masikini

Sababu 3 zinazojirudia kwa kila jamii masikini

Dr. Zaganza

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2014
Posts
1,801
Reaction score
2,715
Watu wengi ni masikini kwa sababu kuu tatu

1. Ujinga
Kutokujua jinsi gani ulimwengu wa pesa unavyofanya kazi. Wengi tumekuzwa katika mfumo wa "shule"...soma nursery, mpaka A-level then omba mkopo go to UNIVERSITY ...ukimaliza tembeza bahasha kuomba ajira serikalini, ukishapata unaanza kulipa mkopo kwa miaka zaidi ya 15 huku ukiishi maisha ya mshahara mwezi mpaka mwezi. Ukija kustuka umri wa kustaafu ushafika huna cha maana ulichokifanya. Leo hii tajiri akipaki ndinga lake hutasikia masikini wakisema kuwa jamaa kasoma sana yule ndio maana kafika pale alipo,maneno utakayoyasikia ni jamaa ni drug dealer, fisadi,jambazi, amewatoa kafara wazee wake, freemasoj n.k

2. Uvivu
Hapa unatakiwa uelewe kuwa ili ufike kwenye utajiri basi jua kuwa unashindana na kundi kubwa la watu katika kuisaka pesa, matajiri huwa hawalali, muda wote wanaisaka pesa ilipo tofauti na wafanyakazi wa serikalini unaingia kazini saa 2 na nusu unatoka saa 9 ukitoka unakwenda kulala nyumbani, ukisubiri kesho ifike.Matajiri muda wote wapo macho tembea barabarani usiku uone malori yao yanavyoingiza pesa, miradi yao inaingiza pesa masaa 24 bila kupumzika ila masikini hufanya kazi kwa muda mchache tu .Na muda ulobaki ni kujali mpira au muziki na siasa.

3. Kiburi
Ujuaji unafanya watu wengi kubaki katika umasikini. Ili uwe dereva mzuri ni lazima ufundishwe na mkufunzi mzuri...mfano mtu utakwenda VETA au NIT ili uive katika fani ya udereva, vivyo hivyo huwezi kuwa tajiri kama upo mbali na matajiri, huwezi kuwa tajiri kama hujakaa chini na waliokutangulia katika utajiri ukapata misingi ya nini ufanye kuelekea katika njia ya utajiri. Masikini wengi ni wajuaji, wanaridhika kuwa wao wanajua nini wafanye matokeo yake wanaendelea kubaki katika umasikini. Kaa karibu na uwaridi ili upate kunukia au fuata nyuki upate asali. Tusiwe viburi kujifunza kwa matajiri.
 
fuata nyuki upate asali.

^Fuata nyuki ULE asali.^

Umesema vyema. Tatizo ni lilelile aliloliona na kulitangaza Juliasi: UJINGA, MARADHI & UMASKINI. ^Kiburi^ na ^uvivu^ ni matokeo ya UJINGA.

Ujinga ni MARADHI ya akili na mwili na roho. Haya mawili ni mke na mume. Mtoto wao kipenzi ni UMASKINI.
 
Uko sahihi sema tukifuata nyuki, nyuki zinatuachia manundu kwa kuhis tunataka kuwaibia asali.
Matajiri kuwasogelea ni kazi sana.

Na ili ufanikiwe kukaa karibu na hawa watu YOU REALLY SHOULD HAVE SOMETHING TO OFFER.vinginevyo hawawez kupoteza muda wao kwako
 
Watu wengi ni masikini kwa sababu kuu tatu

1. Ujinga - kutokujua jinsi gani ulimwengu wa pesa unavyofanya kazi. Wengi tumekuzwa katika mfumo wa "shule"...soma nursery, mpaka A-level then omba mkopo go to UNIVERSITY ...ukimaliza tembeza bahasha kuomba ajira serikalini,
Waajiriwa ni muhimu sana. Iwe sekta binafsi au sekta ya umma. Acha upotoshaji. Employment ni factor muhimu kwenye uchumi. Bila waajiriwa, matajiri na serikali hawawezi kufanya chochote. Wafanyakazi ndio madereva wa uchumi duniani kote.

Acha nature ichague nani mfanyakazi, nani tajiri.
Kila mmoja ni muhimu.
Acha makasiriko.
 
Uko sahihi sema tukifuata nyuki, nyuki zinatuachia manundu kwa kuhis tunataka kuwaibia asali.
Matajiri kuwasogelea ni kazi sana.

Na ili ufanikiwe kukaa karibu na hawa watu YOU REALLY SHOULD HAVE SOMETHING TO OFFER.vinginevyo hawawez kupoteza muda wao kwako
Mimi nina jirani yangu nakua namuona aki-hustle hatua kwa hatua. Nikamfata,nikamuomba akipata muda anipe misingi ya biashara, kwa kuwa nilienda kiheshima kama mdogo wake, Kanipa hatua za kuanza na mtaji mdogo,kuukuza na hata nilipofika stage ya kusafiri nje ,anakuunganisha na vijana waaminifu wa nje wakupitishe masokoni
 
mimi nina jirani yangu nakua namuona aki-hustle hatua kwa hatua. Nikamfata,nikamuomba akipata muda anipe misingi ya biashara, kwa kuwa nilienda kiheshima kama mdogo wake, Kanipa hatua za kuanza na mtaji mdogo,kuukuza na hata nilipofika stage ya kusafiri nje ,anakuunganisha na vijana waaminifu wa nje wakupitishe masokoni
Hongera sana.Kujishusha huwa ni jambo jema sana.wengine hawawezi.

Ila asikwambie mtu biashara ni vita.Sio kitu rahisi hata kidogoo.
 
Kwelii kabisa
Kuyafikia mafanikio kunahitaji jitihada kubwa sana
 
Umasikini ni upeo Mdogo kuhusu kuona fursa tele zinazokuzunguka na kuzigeuza pesa.
Au umasikini ni uwezo Mdogo wa kuchukua pesa toka kwa wengine
 
Jamii masikini, ina maana kuna jamii tajiri? Bora sentensi ingesomeka hivi: watu masikini...., neno jamii ni pana kiasi cha kuwa taifa zima, lakini watu ni kikundi kidogo kilichopo ndani ya jamii/taifa. Hiyo sentensi haina ulinganifu na muafaka kwa jinsi ilivyotumika kujenga hoja
 
Kma haujafka 40 age haupaswi kuuongelea utajir na umaskin kwa sasa tupambane tu .
 
chrome_image_Apr 13, 2023 3_00_21 PM GMT+03_00.png
 
Back
Top Bottom