Rwandans expelled from Tanzania being resettled in Kirehe District

Rwandans expelled from Tanzania being resettled in Kirehe District

immigration lilikua tatizo, na nimefurahishwa sana kwa hili kwa kuanzia ingawa wengine bado wengi tu, tatizo tuliwakaribisha wakajisahau na kuanza kutudharau, hii ni nchi na inawenyewe na wenyewe ndio sisi
 





Rugangazi said the Rwandan High Commission in Tanzania has also encouraged Rwandans who might be illegally living in the country to return home and asked the Tanzanian government to ensure that the operation is conducted in a calm way.

“Local officials here have been given instructions not to brutalise anyone in the process,” he said, adding that embassy officials have no evidence of violence so far."


RED: This is a diplomatic tune...a sensible diplomat is , among other things,usually evaluated based on his/her tune.

The tune tells a lot for tune analysts.
 
kikwete hana muda wa kufikiria kwasababu anaongozwa na hisia.
Mtasema mengi lakini habari ndio hiyo Wahamiaji haramu warudi kwao kama walikuwa na nia njema ya kuishi Tanzania wangefuata taratibu kuna uraia ulitolewa wa bure lakini hawakutaka kuomba, kwa kuwa hawakutaka wajulikane kuwa wapo, still hawakutaka kuomba uraia basi wangeishi kihalali, Rwanda ukizidisha hata siku moja unanyanganywa pasipoti unaikuta uhamiaji ukifika huko unaambiwa ulipie faini ole wako ukae zaidi ya miezi sita bila kibali utakoma faini yake haipungui faranga za Rwanda laki tatu.

Sasa waliokaa kwetu miaka yote hiyo bure hata kodi hawalipi zaidi ya kuharibu mazingira na wengine kjihusisha na shughuli haramu hamuoni ila mwabakia kusema oo ubaguzi kama ni ubaguzi kwa hili acha tuwe wabaguzi.

taratibu za uhamiji zinaruhusu miezi sita kwa raia wa afrika mashariki wanaenda kutembea au kutalii kwenye nchi wanachama ila kama umeenda kwa shughuli maalumu ni immediately unatakiwa uwe na kibali CHA kuishi/kufanya kazi/biashara/kusoma n.k kwa rwanda wanatoa only siku 15 kushughulikia kibali ukizidisha faini inakusubiri haipungui FRW 20,000 kwa mwezi mmoja uliochelewa sasa kwa nini kwao wawabane wanaozidisha hata siku sembuse wanaoishi kinume na taratibu zao tubanwe hivi wanataka kwetu tuendelea kuwa shambala bibi. NO.

Hivi hamjiulizi mtu kaenda miaka ya 50 uraia wa bure umetolewa baada ya uhuru lakini wengine waliomba na wengine hawakutaka kuomba hivi hamuoni hao ambao hawakutaka kuomba ila wnaendelea kuishi kinyume cha taratibu baadae ndio watafanya yaleyale ya Congo.
 
Ni kweli inanimaliza but tunataka at the end no stone will remain unturned.I hate you tutsi and I hate you from my heart.Nimemuambia kaka yangu alieko Goma kwenye brigedi ya UN zawadi kubwa atakayoniletea ni kuwatwanga mpaka msalimu amri
Good to know,ila brigade ya UN sio interahamwe.
 
Tanzania govt should take care of his cattle help them to go with,ukizingatia kumbe kuna baadhi wameishi tz kwa miaka 50! Mr jk think again,je na wahindi walioshi the same years?

Hata kama wameishi zaidi ya hapo,kama ni haramu waondoke !!
 
Mpigakelele acha kelele zako. Nyoka hafugiki, ukimfuga lazima umung'oe meno, siku utakayosahau kumung'oa meno atakuuma na kukuachia sumu itakayokuua. Sidhani kama JK na watanzania kwa ujumla tulikuwa na nia mbaya na hawa wahamiaji haramu. Ailimia kubwa ya ujambazi unaofanyika hapa nchini tena ule unaogharimu maisha ya watu either kutakuwepo mgeni au siraha kutoka nchi jirani. Hilo tu ni sababu tosha ya kuwadhibiti wahamiaji haramu. Lakini linguine, threats kutoka kwa viongozi wa nchi jirani. Mtu kama Kagame hakustahili kuwatukana watanzania kiasi chote kile kwa sababu tu eti ameambiwa aongea naa waasi wa FDLR. Hata ukiangalia kilichom-provake Kagame kwa mtu mwenye akili zake sio ule ushauri bali kama alivyosema yeye mwenyewe kwamba atatumaliza MUDA MUAFAKA UKIFIKA. Sasa tueleze muda muafaka ni upi aliomaanisha, na atatekeleza ajenda yake hiyo kwa kutumia raslimal watu zipi? za wale waliopo Rwanda au hawa tulionao hapa nchini??? Kama umeelewa hilo, ni vema kuchukua hatua mapema. Kama unaona wanateseka kimwili na kiakili, je wao watakapotekeleza azma yao ya kututwanga madhara yatakuwa makubwa kiasi gai?? Acha huruma za mshuma unaokuangazia huku wenyewe ukiteketea

Mkuu Fugwe, tofauti na maji, Unakunywa kinywaji gani baridi ?, Ulainishe koo.
 
Good to know,ila brigade ya UN sio interahamwe.

Mtajua kama ni Interahamwe ama Impuzamigambi nachokuambia tutawatwanga plus wote tutawafagia Tanzania yetu mrudi kwenu mkalime milimani
 
Ona sasa ulivyompuuzi, hujui kuwa mtu yeyote akizaliwa Tanzania tu hata kama ni mtutsi tayari ni raia wa tanzania.
Hiyo ni sheria ya uhamiaji ya nyumbani kwako na bibi yako.Hakuna sehemu inayosema kuwa eti ukizaliwa Tanzania automatic unakuwa raia labda uwe umeitunga leo
 
utakufa utawaacha , dunia mapito kenge wewe !

Hahahahaha nafurahi jamani hata nikisikia wamewafagia wote kuanzia kule Rukwa mlikopewa makazi na UN then mikoa ya Mwanza, Geita maeneo ya Runzewe na Bwanga halafu Biharamlo pale Nyakanazi kote wawakimbize wawafagie.Na baada ya hapo sasa tuje kwenye idara za serikali kuanzia benki kuu hasa yule treasurer wa BOT ambae kila Jumamosi anapanda Air Rwanda kuelekea Kigali halafu anarudi Jtatu ofisini halafu washuke kwa yule mkurugenzi wa Tiba pale wizara ya Afya nea wamfanyie repatriation mwisho kabisa watuondolee wale machangu wa Kinyarwanda wanaojiuza Dodoma kipindi cha bunge
 
hao machangu wa dodoma wanawabaka ? .si mnajiingiza king wenyewe ? penye biashara kuna mteja baba ! wengine wachonga fanicha na nyie mwachonga maneno !
 
Mtajua kama ni Interahamwe ama Impuzamigambi nachokuambia tutawatwanga plus wote tutawafagia Tanzania yetu mrudi kwenu mkalime milimani
Lol,usisahau kwenda kuwasaidia interahamwe wenzako waliojaribu fantasy zako wakaishia kuishi porini kama panya na kuiba mihogo ya Congolese
 
Hiyo ni sheria ya uhamiaji ya nyumbani kwako na bibi yako.Hakuna sehemu inayosema kuwa eti ukizaliwa Tanzania automatic unakuwa raia labda uwe umeitunga leo
Mkuu, kama kichwani wewe ni mweupe bora uwe mpole uelimishwe, hiyo sio Tanzania tu bali ni universal law, mtu akizaliwa nchi yeyote ile tayari ni raia wa nchi ile, Hukusikia wakati wa uchaguzi mdogo wa Arumeru CHADEMA waliweka pingamizi juu ya mgombea wa CCM ndugu Sioi Sumari kuwa alizaliwa Kenya na hajawahi kufanya process za kupata uraia wa Tanzania kwa hivyo ni raia wa Kenya?
 
Kujipambanua nini, mimi sijali, niwe mhutu,mnyarwanda, mjaluo, mhaya, muwemba, mbarabagi, mnyamwezi n.k, n.k,

Kwangu mimi suala la mhimu ni utu tu, basi. Awe mwarabu, mhindi myahudi, mchina, n.k, kwangu mimi wote ni sawa, siwezi kumbagua mtu yeyote kwa sababu ya rangi, kabila au utaifa. kwanini unafurahia JK kuwatendea vibaya wanyarwanda?, na umejisikiaje baada ya Kagame kutangaza kuwa watanzania walioko Rwanda wasisumbuliwe?

Hao watanzania unaosema wapo Rwanda wanataka nini huko? kuna nini huko mpaka waone upo umuhimu wa kubaki humo? si warudi nyumbani? Tanzania "kuna ardhi wasaa" (Mwinyi)
 
Hao watanzania unaosema wapo Rwanda wanataka nini huko? kuna nini huko mpaka waone muna umuhimu wa kubaki humo? si warudi nyumbani? Tanzania "kuna ardhi wasaa" (Mwinyi)
Ni kweli unataka kumaanisha kuwa watanzania hatuhitaji uhusiano mzuri na majirani au nimekuelewa vibaya?, Watanzania hawatahitaji kusafiri nje ya Tanzania?.

Umejiuliza ni kwa sababu ya nini hasa?
 
Mkuu, kama kichwani wewe ni mweupe bora uwe mpole uelimishwe, hiyo sio Tanzania tu bali ni universal law, mtu akizaliwa nchi yeyote ile tayari ni raia wa nchi ile, Hukusikia wakati wa uchaguzi mdogo wa Arumeru CHADEMA waliweka pingamizi juu ya mgombea wa CCM ndugu Sioi Sumari kuwa alizaliwa Kenya na hajawahi kufanya process za kupata uraia wa Tanzania kwa hivyo ni raia wa Kenya?
Kwa hiyo unamaanisha watoto wakimbizi wote wa Burundi wale wa mwaka 1972 walioko kwenye makambi ya Katumba, Mishamo na Ulyankuru waliozaliwa kwenye makambi hayo automatic ni waTanzania na hawahitaji kuuomba uraia wa Tanzania?
Unamaanisha wakimbizi wa Rwanda waliozaliwa kwenye makambi ya Mwese kule Mpanda nao automatic ni Watanzania wala hawatakiwi kuomba uraia na vipi pia watoto wa wakimbizi wa DRC waliopo kwenye makambi ya Nyarugusu huko Kigoma nao ni raia kwa kuwa wamezaliwa Tanzania? Narudia kusema hiyo sheria haipo Tanzania labda wewe ndiyo upeleke mswada wako bunge lijalo.
 
Lol,usisahau kwenda kuwasaidia interahamwe wenzako waliojaribu fantasy zako wakaishia kuishi porini kama panya na kuiba mihogo ya Congolese

Nyie wakati wa kuelekea Kigali mlikuwa mnakula mayai, shukrani kwa Bill Clinton an Tony Blair
 
Kwani walioambiwa kuondoka ni walioko kwenye makambi ya wakimbizi?, unapozungumzia ambao wako registered kama wakimbizi kwenye makambi, hiyo ni kesi nyingine, usichanganye mambo bro...
Kwa hiyo unamaanisha watoto wakimbizi wote wa Burundi wale wa mwaka 1972 walioko kwenye makambi ya Katumba, Mishamo na Ulyankuru waliozaliwa kwenye makambi hayo automatic ni waTanzania na hawahitaji kuuomba uraia wa Tanzania?
Unamaanisha wakimbizi wa Rwanda waliozaliwa kwenye makambi ya Mwese kule Mpanda nao automatic ni Watanzania wala hawatakiwi kuomba uraia na vipi pia watoto wa wakimbizi wa DRC waliopo kwenye makambi ya Nyarugusu huko Kigoma nao ni raia kwa kuwa wamezaliwa Tanzania? Narudia kusema hiyo sheria haipo Tanzania labda wewe ndiyo upeleke mswada wako bunge lijalo.
 
Kwani walioambiwa kuondoka ni walioko kwenye makambi ya wakimbizi?, unapozungumzia ambao wako registered kama wakimbizi kwenye makambi, hiyo ni kesi nyingine, usichanganye mambo bro...

Lakini wewe si umesema kuwa ni universal law, mtu akizaliwa nchi yeyote ile tayari ni raia wa nchi ile sasa vipi tena unaleta habari za watu kuwa kwenye makambi na kutokuwa kwenye makambi ama wamekuwa registered ama hawajawa registered
 
Mpigakelele acha kelele zako. Nyoka hafugiki, ukimfuga lazima umung'oe meno, siku utakayosahau kumung'oa meno atakuuma na kukuachia sumu itakayokuua. Sidhani kama JK na watanzania kwa ujumla tulikuwa na nia mbaya na hawa wahamiaji haramu. Ailimia kubwa ya ujambazi unaofanyika hapa nchini tena ule unaogharimu maisha ya watu either kutakuwepo mgeni au siraha kutoka nchi jirani. Hilo tu ni sababu tosha ya kuwadhibiti wahamiaji haramu. Lakini linguine, threats kutoka kwa viongozi wa nchi jirani. Mtu kama Kagame hakustahili kuwatukana watanzania kiasi chote kile kwa sababu tu eti ameambiwa aongea naa waasi wa FDLR. Hata ukiangalia kilichom-provake Kagame kwa mtu mwenye akili zake sio ule ushauri bali kama alivyosema yeye mwenyewe kwamba atatumaliza MUDA MUAFAKA UKIFIKA. Sasa tueleze muda muafaka ni upi aliomaanisha, na atatekeleza ajenda yake hiyo kwa kutumia raslimal watu zipi? za wale waliopo Rwanda au hawa tulionao hapa nchini??? Kama umeelewa hilo, ni vema kuchukua hatua mapema. Kama unaona wanateseka kimwili na kiakili, je wao watakapotekeleza azma yao ya kututwanga madhara yatakuwa makubwa kiasi gai?? Acha huruma za mshuma unaokuangazia huku wenyewe ukiteketea

Hapo umenena Mkuu !!
 
Back
Top Bottom