Rushwa: Wanausalama barabarani na Krismass!


kisugujira

kisugujira

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
768
Likes
5
Points
35
kisugujira

kisugujira

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
768 5 35
WanaJF,

Sasa hivi askari polisi wa usalama barabarani wametawanyika kila kona hapa jijini Dar es Salaam wakikamata magari hovyo kwa lengo la kujikusanyia pesa za Krismass kwa ajili ya matumizi ya familia zao na wakubwa zao! Tena cha kushangaza makundi ya askari hao wa usalama barabarani huongozana na wakaguzi wa magari (Vehicle Inspectors) ili zoezi zima la kukamata magari lionekane kuwa na uzito fulani!

Mfano mzuri wa hiki ninachokieleza katika uzi huu kipo barabara inayoingia Redio Tanzania Dar es Salaam (RTD) na Mbagala ambapo kila siku wala rushwa hawa utawaona wakikamata magari na kupokea rushwa hadharani! Kama ni gari ya mauzo imekamatwa, iwe ya maji, sabuni, pipi, nk ikikamatwa na dereva akasema hana pesa, hulazimisha wapewe kitu fulani kati ya vitu vinavyouzwa!

Pia kutoka chanzo cha kuaminika pale Ubungo Bus Terminal, inasemekana wanausalama hawa wa barabarani wanahongwa pesa na wenye mabasi yanayokwenda mikoani ili wayaruhusu magari hayo kwa muda mrefu hasa saa za asubuhi na kusababisha msongamano mkubwa wa magari toka sehemu zingine na kuchangia wanaowahi kwenda maofisini kuchelewa!
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Likes
600
Points
280
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 600 280
Wivu wa kike,kama vp nawe kawe Polisi. Kazi wanayofanya ngumu wacha wapate chochote kitu.
 
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
2,006
Likes
110
Points
160
Age
29
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
2,006 110 160
Wivu wa kike,kama vp nawe kawe Polisi. Kazi wanayofanya ngumu wacha wapate chochote kitu.
Mbona unawaonea wanawake?
Wapate chochote kitu kwani hawalipwi mishahara?
Usihalalishe haramu
 
charty

charty

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2013
Messages
7,161
Likes
3,146
Points
280
Age
27
charty

charty

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2013
7,161 3,146 280
Wivu wa kike,kama vp nawe kawe Polisi. Kazi wanayofanya ngumu wacha wapate chochote kitu.
Mhhhhh una maneno makali!! Wivu wa kike teena?na wakiume ni upii?
 
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
3,653
Likes
94
Points
145
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
3,653 94 145
Toa rushwa mambo yako yaende, acha ubahili, utachina, nchi hii RUSHWA MBELE KAMA TAI, ndio maana naomba CCM iendelee kabaki madarakani ili mambo yaende. CCM OYEEEEE!!!!!!!
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Likes
600
Points
280
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 600 280
Mbona unawaonea wanawake?
Wapate chochote kitu kwani hawalipwi mishahara?
Usihalalishe haramu
Mishahara ni midogo sana wanayoipata ukilinganisha na mazingira ya kazi.

Tanzania ilipofikia ni lazima haramu iwe halali na halali iwe haramu mambo yako yataenda vizuri.
 
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2013
Messages
2,006
Likes
110
Points
160
Age
29
Makamee

Makamee

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2013
2,006 110 160
Mishahara ni midogo sana wanayoipata ukilinganisha na mazingira ya kazi.

Tanzania ilipofikia ni lazima haramu iwe halali na halali iwe haramu mambo yako yataenda vizuri.
Unavyodhani polisi ana maisha magumu kuliko mwalimu? Mbona walimu hawachukui rushwa?
Polisi ana mshahara pamoja na posho,je mwalimu anayo?
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,005
Likes
6,446
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,005 6,446 280
huu ndo msimu wa kukamuliwa

Heri upande daladala
 
abdulazizi kingu

abdulazizi kingu

New Member
Joined
Jul 6, 2013
Messages
4
Likes
0
Points
0
Age
25
abdulazizi kingu

abdulazizi kingu

New Member
Joined Jul 6, 2013
4 0 0
Yaaani mi ndo hata sisemi maana mvua zikiwazinanyesha wao wanaendelea na kazi hebu jiulize trafiki wa ubungo anakula vumbi kilo ngapi kwa siku usinijibu fikiri kisha tafakari chukua hatua ungefanyaje mi binafsi ningechukua maana pesa bhana!!!!!!
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Likes
600
Points
280
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 600 280
Unavyodhani polisi ana maisha magumu kuliko mwalimu? Mbona walimu hawachukui rushwa?
Polisi ana mshahara pamoja na posho,je mwalimu anayo?
Mwl ana mshahara mkubwa kuliko polisi.
 
mpiga domo

mpiga domo

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
828
Likes
1,170
Points
180
mpiga domo

mpiga domo

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
828 1,170 180
hii kitu imenitokea pia mimi leo arusha..wanausalama barabaran walikuwa wamemwaga katika kila barabara wanakamata magari kama hawana akili nzuri
 
High Vampire

High Vampire

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2012
Messages
2,067
Likes
235
Points
160
High Vampire

High Vampire

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2012
2,067 235 160
Hebu utaje mshahara
polisi
nesi
tra
mwalimu wa shule ya msingi
mwalimu wa secondary
ili tujue kama ni kweli
Mwl ana mshahara mkubwa kuliko polisi.
 
M

Mkira

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2006
Messages
425
Likes
12
Points
35
M

Mkira

JF-Expert Member
Joined May 10, 2006
425 12 35
Hebu utaje mshahara
polisi
nesi
tra
mwalimu wa shule ya msingi
mwalimu wa secondary
ili tujue kama ni kweli

Yaani Leo hapo surrender bridge wamekuwa Wakali sana. Cha ajabu wanatisha HATA kulaza mtu ndani Kumbe wanachotaka NI hela! Nimewapatia elfu kumi nikaaondoka kosa lilikuwa dogo cha ajabu wakanitisha kuniweka ndani!!! Hebu Jiulize ikitokea mtu akawa hana hela Si atanyanyaswa na kufungiwa ndani?????? NI bora. Akusimamishe na kukuomba hela in a friendly manner nitampatia!

vitisho vya nini? Shame on you police, acheni ukali na kukuza makosa Kumbe unataka hela!!! Shame on you!!
 
kisugujira

kisugujira

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2012
Messages
768
Likes
5
Points
35
kisugujira

kisugujira

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2012
768 5 35
Wivu wa kike,kama vp nawe kawe Polisi. Kazi wanayofanya ngumu wacha wapate chochote kitu.
Dalili za mtu tahira na -------- ni zipi? Kamwone daktari kwa ushauri zaidi!
 
paul milya

paul milya

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
285
Likes
4
Points
35
Age
40
paul milya

paul milya

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2012
285 4 35
Hawa jamaa barabarani tangu mwezi wa kumi na moja katikati wameanza utaratibu wao mbaya sana kana kwamba kama una hasira unaweza ukajikuta umejibizana nao vibaya kbs.
Wanakukagua wanakuta una kila ki2 lakini hawakubali,ni mpaka wahakikishe umewatoa tu.
 
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
1,798
Likes
600
Points
280
Dengue

Dengue

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
1,798 600 280
Hebu utaje mshahara
polisi
nesi
tra
mwalimu wa shule ya msingi
mwalimu wa secondary
ili tujue kama ni kweli
Ninapozungumzia polisi sizungumzii ngazi ya akina kova bali ni wale makonstebo na ninapozungumzia mwl sio mwl mkuu ni yule ambaye hana hata kitengo kama cha taaluma
 

Forum statistics

Threads 1,250,638
Members 481,436
Posts 29,740,126