Ruhusa ya talaka kanisa Katoliki, ndoa si salama tena

Ruhusa ya talaka kanisa Katoliki, ndoa si salama tena

westgate

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2013
Posts
278
Reaction score
279
Kanisa katoliki lipo kwenye mchakato na wanasheria wao nguli kuangalia upya namna ya kulegeza masharti ya ndoa zao.Hii itaweza kuruhusu wanandoa kuachana na kuoa/kuolewa tena na mtu utaemtaka!

Tunapoelekea nadhani tutatengeneza idadi kubwa ya wataraka (divorced) katika jamii yetu si wote wanaofurahia maisha ya ndoa mpaka kifo.

Nini maoni yako mwana MMU katika hili?
 
Nitakuja na maoni nikipata habari zaidi kuhusu hili. Sidhani kama kila talaka itaruhusiwa. Nasubiri niipate ripoti kamili.
 
"Papa Francis kurahisisha sheria ya talaka"

Papa Francis kurahisisha sheria ya talaka miongoni mwa wakatoliki

Papa Francis anatarajia kurahisisha taratibu zinazoruhusu wafuasi wa kanisa katoliki waliooana kutoa talaka na kuolewa tena huku wakibakia kuwa wafuasi wa katika kanisa hilo .
Maelezo ya taratibu hizo yanatarajiwa kutangazwa mjini Vatcan baadaye leo .
Papa aliunda tume ya wanasheria wa kanisa mwaka jana kupiga msasa mbinu ya kurekebisha taratibu hizo zinazoruhusu wanandoa kuachana na kupunguza gharama .

Papa aliunda tume ya wanasheria wa kanisa mwaka jana kupiga msasa

Bila sheria hiyo wanandoa wa kikatoliki wanaotalikiana na kuolewa upya hutazamwa kama wazinifu na hawaruhusiwi kupokea komunio.
Mwandishi wa BBC mjini Vatican anasema kuwa Papa Francis hatabadilisha mafunzo ya katoliki kuhusu kuachana kwa wanandoa , lakini atawezesha kurahisisha wanandoa wenye matatizo kuthibitisha kuwa ndoa yao haikuwa ya maana tangu mwanzo
 
Hii itakuwa ni kufanya mambo pasipokuwa na uhakika, kukurupuka au kukimbilia kuoa. Anahamasisha tabia mbaya na haifai, kuacha au kuachwa mm siafiki kabisa mpaka cku ya kufa!
 
hakuna talaka itakayoruhusiwa isipokua kwa wanandoa ambao itathibitika kuwa ndoa yao inamatatizo ambayo ni vigumu kukamilisha matakwa ya sakramenti ya ndao,kwa mfano mmoja wa wanandoa hawazi kushika/kusabibisha ujauzito na alikua anafahamu hata kabla ya ndoa lakini alimficha mwenzie
 
Ndoa enzi za wazazi wetu na mababu zetu.
Siku hizi ndoa zimekuwa kama big brother.
Waweke makosa ambayo yanayotakiwa kuvunja ndoa...
 
Bahati Mbaya watu wengi hawajui MISINGI ya hili kanisa Mama wa makanisa yote. Hawajui limejengwa juu ya misingi gani na akina Constantine na wenzake kuanzia Mwaka 312 Baada ya Kristo na Baadae akina Theodosius wa Kwanza kati mwaka 380 na 381 Baada ya Kristo ... Pontifex Maximus /Summus Pontifex

NB: Sio lengo langu kulisemea Kanisa, Bali waumini waweze kujua wanaabudu katika misingi ipi? Watafute kujua wanachosimamia na Maandiko yanasemaje na sio viongozi/ dini inasemaje.
 
Tusome , tutafiiti vya kutosha kabla ya kuja na vichwa vya habari kuwa talaka imerahishishwa . Hapana - Kwa wanaoweza kutafuta misingi ya ndoa katika kanisa kuna mambo kadhaa yaliyoweza kupelekea ndoa kuwa nullified . Na nakuhakikishia mchakato huu ni mgumu kuliko mnavyofikiria . Alichofanya papa ni kuongeza vipengele vichache tu vya kuwezesha mahakama ya kanisa kufanya maamuzi yao ya kuridhia kuwa ndoa ni "Null and Void " rahisi na ya kurudhisha.

Vitu gani vinafanya ndoa iwe null and void :
1) Ikidhibitika kuwa mmoja alishurutishwa kukubali au kutishiwa kuwa lazima akubali hiyo ndoa kinyume na matakwa yake
2) kama mmoja alijua ana udhaifu fulani na kwa makusudi akamficha mwenzie (mf kifafa, kichaa , etc)
3)Maridhiano ya kufojiwa --yaani tunaambiwa wameridhia kumbe maridhiano hayo ni ya kufoji (" Simulation of consent)
4)uhanithi ambao kwa makusudi mwanaume hajasema kwa mwenzio
 
Sidhani kama wataruhusu talaka kiholela holela! Ninachoamini ni kwamba talaka itaruhusiwa kwenye genuine reasons! Ukweli ni kwamba kuna ndoa za kikatoliki zenye MATATIZO MAKUBWA SANA. Kwa mfano kaka yangu alioa mwanamke akazaa nae watoto watatu, mke akamkimbia akaanza kuishi na mwanaume mwingine na sasa wana watoto wengine 3 kama sikosei. Brother kaachwa na watoto wake huu mwaka karibu wa 10 hajaoa ingawa inawezekana ana mtu but kuhalalisha ndoa na mwanamke mwingine ni ngumu. Kwa case kama hii ni halali waruhusiwe kutalikiana.
 
Bahati Mbaya watu wengi hawajui MISINGI ya hili kanisa Mama wa makanisa yote. Hawajui limejengwa juu ya misingi gani na akina Constantine na wenzake kuanzia Mwaka 312 Baada ya Kristo na Baadae akina Theodosius wa Kwanza kati mwaka 380 na 381 Baada ya Kristo ... Pontifex Maximus /Summus Pontifex

NB: Sio lengo langu kulisemea Kanisa, Bali waumini waweze kujua wanaabudu katika misingi ipi? Watafute kujua wanachosimamia na Maandiko yanasemaje na sio viongozi/ dini inasemaje.

Shutuma juu ya Kanisa Katoliki hazijaanza leo. Wanaolishutumu wajichunguze. Kanisa limepitia mabadiliko mengi. Kanisa lina watu wema na wabaya! Makanisa ya kisasa yametafuta msingi wa kusimama kwao. Dhehebu la Kweli ni imani kwa Mungu alie Hai. Makanisa ya sasa yanamadudu lukuki. Yangeanzia RC watu mgeongea mpaka basi.
 
Naona kama hujaiona point yangu ya msingi.
Tuyaache tu haya maana kuna maswali nikikuuliza hutakua na majibu nayo yanayojitosheleza.

Neno la Mungu ndio Msingi kama ulivyosema.

''Maaskofu, Mapapa, Mapadri, wachungaji, wainjilisti nao ni watu''

Tafuta kufahamu Mungu/Yesu anasemaje kuhusu unachokiamini na kiishi hiko kulingana na NENO lake
Kanisa/dini haitampeleka mtu mbinguni, Bali wokovu kupitia Yesu Kristo.

Kujua misingi ya ulipopasimamia ukiwa na nafsi HURU ni muhimu sana kuliko kushikilia ulichoaminishwa bila utashi wako. Nasisitiza tena na tena NENO la Mungu ndio TAA, kila kitu lazima kipimwe kupitia hio na sio kupitia wanachotuambia wakubwa wetu wa kiroho.

Siku njema.


Shutuma juu ya Kanisa Katoliki hazijaanza leo. Wanaolishutumu wajichunguze. Kanisa limepitia mabadiliko mengi. Kanisa lina watu wema na wabaya! Makanisa ya kisasa yametafuta msingi wa kusimama kwao. Dhehebu la Kweli ni imani kwa Mungu alie Hai. Makanisa ya sasa yanamadudu lukuki. Yangeanzia RC watu mgeongea mpaka basi.
 
Jamani taraka zinatokea kanisani maana wanatoa vyeti viwili ww na mke wako wakidai ni mwili mmoja kwann wasitoe cheti kimoja kama ni mwili mmoja
 
Kanisa katoliki lipo kwenye mchakato na wanasheria wao nguli kuangalia upya namna ya kulegeza masharti ya ndoa zao.Hii itaweza kuruhusu wanandoa kuachana na kuoa/kuolewa tena na mtu utaemtaka!

Tunapoelekea nadhani tutatengeneza idadi kubwa ya wataraka (divorced) katika jamii yetu si wote wanaofurahia maisha ya ndoa mpaka kifo.

Nini maoni yako mwana MMU katika hili?
Vipi wameongea na aliyeiweka hiyo sheria na amewaruhusu waipunguze makali?
 
Hii itakuwa ni kufanya mambo pasipokuwa na uhakika, kukurupuka au kukimbilia kuoa. Anahamasisha tabia mbaya na haifai, kuacha au kuachwa mm siafiki kabisa mpaka cku ya kufa!

Ndoa ni Mkataba na kila Mkataba lazima Uwepo wa Uhuru wa Kuingia Mkataba na pia ieleze namna ya kuvunja Mkataba usipokubaliana au kuamua kujitoa.
 
Back
Top Bottom