RC Makonda ashtakiwa kwa kudhalilisha wanawake na kukosa maadili | Page 22 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

RC Makonda ashtakiwa kwa kudhalilisha wanawake na kukosa maadili

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Remote, Nov 29, 2016.

  1. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #1
    Nov 29, 2016
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,524
    Likes Received: 1,244
    Trophy Points: 280
    NGOME YA WANAWAKE - ACT WAZALENDO
    TAARIFA KWA UMMA​

    Ngome ya Wanawake ya Chama cha ACT Wazalendo imeshtushwa na kuhuzunishwa na kauli zisizo za kiuongozi na zisizozingatia kanuni za Maadili ya Utumishi wa Umma zinazoendelea kutolewa na Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Paul Makonda.

    Jana, katika mkutano anaouita wa kutatua kero, Bwana Makonda ameendelea kushindwa kutatua kero na badala yake kuongeza kero ya kudhihaki, kukejeli na kutukana hadharani wananchi anaowaongoza na watumishi anaowasimamia kitendo ambacho ni kinyume na maadili ya Watanzania.

    Kitendo cha Mkuu wa Mkoa Makonda akiwa katika eneo la Mabwepande, Wilaya ya Kinondoni Mkoani Dar es Salaam kumtolea lugha ya udhalilishaji Afisa Ardhi wa Manispaa ya Kinondoni Bi Rehema Mwinuka kwa kumtamkia kuwa; "Hawa ndio vichaa tunaohangaika nao, toka hapa". kimetusikitisha Sana na tunakilaani kwa nguvu zetu zote.

    Kauli kama hii sio tu haikupaswa kutolewa na kiongozi mkubwa katika ngazi ya Mkoa lakini pia ni kauli mbaya ambayo ililenga kumdhalilisha na kumvunjia heshima yake mbele ya umma Bi Rehema Mwinuka.

    Ngome ya Wanawake ACT Wazalendo, Leo tarehe 29.11.2016 imepeleka mashtaka rasmi dhidi ya Mkuu wa Mkoa huyo mbele ya Tume ya maadili ya viongozi wa umma na utawala bora kuwataka wamuwajibishe kwa kitendo chake hicho cha utovu wa maadili.

    Ngome ya Wanawake ACT Wazalendo inamtaka pia Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam atambue kuwa kwa kuzingatia Sheria ya Utumishi wa Umma ya mwaka 2002 pamoja na Kanuni za Maadili ya Utumishi wa Umma, kanuni ya 65(1) inamtaka mtumishi wa umma;

    _"kuepuka kufanya vitendo viovu au kutamka maneno yanayolenga kuwaaibisha watumishi wa ngazi moja, za chini yao au wa vyeo vya juu"._
    Alichofanya Mkuu wa Mkoa ni kumuaibisha na kumtolea lugha ya udhalilishaji Bi Rehema Mwinuka kinyume cha Sheria na Kanuni za Utendaji katika Utumishi wa Umma.

    Ngome ya Wanawake ACT Wazalendo inaitaka Tume ya Maadili na Utawala Bora ifanye uchunguzi na kuchukua hatua dhidi ya matamshi mbalimbali yaliyotolewa na Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam ambayo yalikiuka sheria ya Maadili ya Utendaji katika Utumishi wa Umma.

    Ngome ya Wanawake ACT Wazalendo inayataka pia Mashirika na Asasi mbalimbali zinazosimamia Haki za Binaadamu, Haki za Jinsia na Utawala Bora kupaza sauti dhidi ya kauli isiyo ya kiuongozi iliyotolewa na Mkuu wa Mkoa dhidi ya Afisa Ardhi wa Manispaa ya Kinondoni Bi Rehema Mwinuka.

    Kadhalika, Ngome na Chama kwa ujumla tutaendelea kuwasemea wanyonge wote popote walipo kwa kadri ya uwezo wetu.

    Imetolewa na:
    Esther Kyamba,
    Katibu,
    Ngome ya Wanawake
    ACT Wazalendo

    Maneno ya makonda alipokuwa akijibizana na afisa ardhi wa Kinondoni
     
  2. u

    ushuzi.1 JF-Expert Member

    #421
    Nov 29, 2016
    Joined: Feb 17, 2015
    Messages: 4,236
    Likes Received: 2,601
    Trophy Points: 280
    Sasa kaongeza maadui wengi wakiwa ni maafisa Aridhi,watendaji kata wenyeviti wa serikali za mitaa na wateja waliopora viwanja na wale waliopora viwanja vya wazi.
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #422
    Nov 29, 2016
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 8,795
    Likes Received: 3,661
    Trophy Points: 280
    Anaempa masifa anamsifia ndio anamzidisha upumbavu! Matusi yale kwa watu wazima na watumishi sio sawa kabisa! Kazi zenyewe hizo za kuteuliwa bila hata proffesional unatukana watu namna hiyo! Hapana
     
  4. Nyemanze

    Nyemanze JF-Expert Member

    #423
    Nov 29, 2016
    Joined: Sep 13, 2013
    Messages: 1,889
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    Waliomataka kaja huwezi kuwasikia tena HAKI ZA BINADAMU
     
  5. mxsdk

    mxsdk JF-Expert Member

    #424
    Nov 29, 2016
    Joined: Aug 11, 2014
    Messages: 2,623
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Mimi mama yangu mjane!namuunga mkono makonda..wajane wananyanyashwa sana.nimeshuudia Mara nyingi.
     
  6. Mwelewa

    Mwelewa JF-Expert Member

    #425
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 2,162
    Likes Received: 2,138
    Trophy Points: 280
    Nilisikiliza ile audio.

    Wafanyakazi waliokuwa wanapaswa kutoa majipu walikuwa wanalengo kupindisha ukweli. Hawakuwa wazi majibu wanatoa yani ujanja unjanja mtupu.

    Huyo Makonda ameona awatolee uvivu palepale. Kuhusu kauli aliyotumia amekosea kiasi kwasababu ukichunguza kauli yake utagundua imejaa jazba. Kwenye uongozi ukifanya maamuzi kwa jazba unatumbukia shimoni.
     
  7. u

    ushuzi.1 JF-Expert Member

    #426
    Nov 29, 2016
    Joined: Feb 17, 2015
    Messages: 4,236
    Likes Received: 2,601
    Trophy Points: 280
    lipumba kapewa pesa zote zilizokuwa za Safari za nje pia pesa za viwanda ili azitumie kudhoofisha Ukawa ni aina fulani ya matumizi mabaya ya pesa za umma.
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #427
    Nov 29, 2016
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 8,795
    Likes Received: 3,661
    Trophy Points: 280
    Hivi maisha yake mwisho 2020 au 2025? Baada hapo ataishije?? Kuna maisha baada Magu kuondoka
     
  9. Jick

    Jick JF-Expert Member

    #428
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 15, 2014
    Messages: 357
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 60
    1:4
     
  10. Z

    Zawadi 12 JF-Expert Member

    #429
    Nov 29, 2016
    Joined: Sep 10, 2015
    Messages: 221
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 45
    Watz mnamjua Mungu au mnamchezea
     
  11. k

    kerubi afunikaye JF-Expert Member

    #430
    Nov 29, 2016
    Joined: May 20, 2013
    Messages: 818
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 80
    Kwa heshima yote,naomba kukueleza mh.Makonda kama unatusoma humu,hapo Mabwepande ulikosea sana.Hivi huyo mama angekuwa mama mkwe wako au shangazi yako ungemsema na maneno hayo?Taratibu za kuwajibisha watumishi wa umma zinasemaje?ni kuandaa mikutano,kupokea tuhuma na kudhalilisha watumishi hadharani?!Mh.Makonda manung'uniko ya moyoni ya watu wazima hawa yanaweza kukutesa sana baadae.Ulimi ni kiungo kidogo sana,lakini kikitumika vibaya kina uwezo wa kuanzisha vita dunia nzima!
    Mimi naomba wazee wenye busara ndani ya CCM muwaite hawa vijana wenu mliowakabidhi serikali na kujaribu kuwafunda kidogo.This is too much!Tena mods muelewe mpaka hapa nimejitahidi sana kudhibiti hisia zangu niandike kwa ustaarabu ili kutoa somo kwa hawa vijana wetu wa leo.
     
  12. Varbo

    Varbo JF-Expert Member

    #431
    Nov 29, 2016
    Joined: Aug 14, 2012
    Messages: 917
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Huka makonda huku Ali hapi,, katikati anasimama magu endeleeni kuisoma algebra tu wakuu
     
  13. Bome-e

    Bome-e JF-Expert Member

    #432
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 7,773
    Likes Received: 4,302
    Trophy Points: 280
    Yote hayo uliyotaja sio indicator ya uongozi bora na imara.Kutukana ndio tulichowatuma?unashabikia upumbav
     
  14. Bome-e

    Bome-e JF-Expert Member

    #433
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 7,773
    Likes Received: 4,302
    Trophy Points: 280
    mimi ningemwambia palepale kuwa kichaa mwenyewe
     
  15. M

    Mpalakugenda JF-Expert Member

    #434
    Nov 29, 2016
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 1,192
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
    Hahahahah ilibidi wabebe mafaili yote,ili kila kinachoulizwa wajibu kwa uhakika kadiri ya docs zinavyojieleza. kweli sio sahihi alichofanya RC,walihitaji kufanya reference ama wangeambiwa hiyo ishu waje na majibu hadharani. Sijui kama alifanikisha kutatua hilo tatizo hapo mkutanoni bila maelekezo mengine kufanyika ofisini.
     
  16. m

    msnajo JF-Expert Member

    #435
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,165
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    Hivi vyeo vingekuwa vya kitaaluma mi ningeshangaa sana kusikia kilichosemwa! Ila kwa kuwa unapewa kama peremende, acha waendelee na hiyo style. Kwa majibizano haya, na ulichoandika hapa, wote nawaweka kwenye kapu moja, kuwa wote ni vichaa! Kichaa anamtambua kichaa mwenzake bana
     
  17. Bome-e

    Bome-e JF-Expert Member

    #436
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 7,773
    Likes Received: 4,302
    Trophy Points: 280
    muite mtukufu hivyo halafu utajua kama ni tusi ama la.
     
  18. m

    msnajo JF-Expert Member

    #437
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 2,165
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 160
    ulichoandika nacho kimefanana na mawazo ya kichaa. Ukali sio suluhu la ufanisi, wala hakuna chuo kinachofundisha principles za ukali ili eti watu watende kazi. Acha ukichaa wako wewe
     
  19. M

    Mpalakugenda JF-Expert Member

    #438
    Nov 29, 2016
    Joined: Jun 2, 2015
    Messages: 1,192
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
     
  20. Bome-e

    Bome-e JF-Expert Member

    #439
    Nov 29, 2016
    Joined: Jan 3, 2014
    Messages: 7,773
    Likes Received: 4,302
    Trophy Points: 280
    kwahiyo matusi ndio tiba kero?
     
  21. AbuFizzer

    AbuFizzer Member

    #440
    Nov 29, 2016
    Joined: Jun 5, 2016
    Messages: 11
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 5
    Alitoa yasiyofaa kwa watu wazima mfano wa Lowassa, akaamua kutunishia msuli wa zaidi ya baba yake bw. Warioba, sasa katengeneza mfumo wa kuwavunja moyo watumishi wetu. Akimaliza atatukana na Watanzania wote na kujiita "Mungu Kijana"
     
Tags:
Loading...