Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

Rasimu ya Samweli Sitta yalisambaratishia mbali taifa la Zanzibar

Itakuwaje Rais wa Muungano akiwa Mzanzibar ? Makamu wa kwanza naye Mzanzibar ? Huyu makamu ambaye watanganyika hawamchagui itakuwaje ?

Hapo hata mimi sijaelewa,alafu je mgombea wa bara hatakua na mgombea mwenza?je waziri mkuu atakua na vyeo viwili,makamu wa pili wa raisi na waziri mkuu?.

Nchi moja itakua na makamo wa rais 4,zanzibar 2,muungano 2,marais 2,zanzibar 1,muungano 1,ni hatari.
 
Tatizo muna haraka issue hii iko addresse... Ardhi YA Bara itakuwa chini YA RAIS wa Jamhuri, na YA Zanzibar chi YA RAIS wa Zanzibar... Kama unaona una issue... Sema makos a yake hapo...but that how it will be.

Sababu ni Ardhi sio jambo la Muungano.

Kama ardhi sio ya Muungano, je kwa mfano Zanzibar ikivamiwa mfano na Kenya au Somalia, wanajeshi wa Tanzania hawatashiriki katika kumtoa mvamizi kwa vile hiyo ardhi sio ya Muungano???
 
Kama ardhi sio ya Muungano, je kwa mfano Zanzibar ikivamiwa mfano na Kenya au Somalia, wanajeshi wa Tanzania hawatashiriki katika kumtoa mvamizi kwa vile hiyo ardhi sio ya Muungano???[/SIZE][/FONT]

akikujibu unibip mkuu..
 
Zanzibar wana vigezo vyao vya kumpata rais Wao, Sasa inakuwaje huyo rais kwa vigezo vyao waje kutupachikia sisi kuwa makamu Wa rais au rais kwa mlango Wa nyuma!!
Pia huyo rais Wa Zanzibar, kwa mujinu Wa katiba ya Zanzibar ana tafsiri tofauti juu ya muungano na mipaka yake, pia majukumu , Sasa hapo hao akina Sitta hawaoni kuwa wanahatarishaa usalama Wa taifa kwa kuitoa nchi rehani in the Name of Constitution!! Ndiyo ambacho akina Shivji and the company wamekipigania na kuki engineer?
Mkuu Zanzibar hawana vigezo vyovyote vya kuchagua raisi,vigezo vyote vinatoka pale Chamwino Dodoma yaani ma intarahamwe ndio mara zote wanamweka kikaragosi chao….Kwa mfano raisi wa sasa wa ZNZ ,Karume nk wote wamechaguliwa kutoka Dodoma…ndio maana mara zote hawana ubavu wa kukataa amri zozote kutoka Interahamwe….akienda kinyume na matakwa ya CCM ajue atakimbizwa chapuchapu…..!!!
 
Itakuwaje Rais wa Muungano akiwa Mzanzibar ? Makamu wa kwanza naye Mzanzibar ? Huyu makamu ambaye watanganyika hawamchagui itakuwaje ?


Nafikiri na nitarekebishwa kama nitakuwa nimekosea. pale palipoandikwa rais wa kudumu maana yake ni kwamba haitatokea tena tukawa na raus wa muungano anayetokea zanzibar kama ilivyo kwa makamu wa kwanza wa rais wa kudumu kutokuwepo uwezekano wa kutotokea bara

The Listener
Ex Detective
 
Kama ardhi sio ya Muungano, je kwa mfano Zanzibar ikivamiwa mfano na Kenya au Somalia, wanajeshi wa Tanzania hawatashiriki katika kumtoa mvamizi kwa vile hiyo ardhi sio ya Muungano???[/SIZE][/FONT]

Ardhi si suala la muungano lakini Ulinzi ni jambo la muungano.
 
Hivi itakuwaje kama rais ya Muungano akitokea CCM na rais wa ZNZ akatokea CUF (makamu wa kwanza rais). watawezaje kufanya kazi hawa viongozi wawili waliotokea vyama tofauti.

Halafu Mungu apishie mbali rais wa Muungano akafariki katika kipindi ambacho tayari ameshatumikia zaidi ya nusu ya muhula wake wa miaka 5, i.e hatuwezi kuitisha tena uchaguzi mkuu. Automatically RAIS wa ZNZ (makamu kwanza wa rais) ndiye atakuwa Rais wa MUUNGANO, kwa kipindi kilichobakia (< 2 & 1/2 years).

Je hii itakuwa sahihi, kwanza Rais wa ZNZ ambaye amechaguliwa na watu laki 6 tu kuwa RAIS wa MUUNGANO (refer hoja ya Mhe. Kessy).

Pili RAIS wa Muungano kwa analogy ya hapo juu aliyepewa ridhaa na Wa-Tanzania nia RAIS kutoka CCM, Je ni halali Watanzania kuongozwa na RAIS kutoka CUF ambaye amepewa ridhaa na Wa-Zanzibari pekee yake.

Kweli kuchamba kwingi huondoka na ma.vi, sasa hivi mikono ya Sitta imetapakaa ma.vi. Nitashangaa Mitanganyika ambayo iko kwenye BMK itakubari huu upuuzi.
 
Kama ardhi sio ya Muungano, je kwa mfano Zanzibar ikivamiwa mfano na Kenya au Somalia, wanajeshi wa Tanzania hawatashiriki katika kumtoa mvamizi kwa vile hiyo ardhi sio ya Muungano???[/SIZE][/FONT]
Masuala ya ardhi yanayozungumziwa hapa ni land use na siyo mpaka wa jamuhuri ya muungano!
 
Nafikiri na nitarekebishwa kama nitakuwa nimekosea. pale palipoandikwa rais wa kudumu maana yake ni kwamba haitatokea tena tukawa na raus wa muungano anayetokea zanzibar kama ilivyo kwa makamu wa kwanza wa rais wa kudumu kutokuwepo uwezekano wa kutotokea bara

The Listener
Ex Detective

upo sahihi mkuu
 
lini tutasikilizwa
 

Attachments

  • 1411390705263.jpg
    1411390705263.jpg
    34.9 KB · Views: 202
Kwa hali ilivyo utekelezaji wake ni mgumu ajabu.Hii inaacha mawali mengi ya kiutendaji kuliko hata ilivyo sasa. Hii haijibu hoja za Wazanzibar, haitoi majibu kwa mustakabali wa Tanganyika wala haitaunusuru Muungano huu ambao watu wanafumba macho ili uendelee kudumu.

Kuna mambo ya kujiuliza na kutafakari hapa....

1.Itakuwaje iwapo Zanzibar Rais akitoka C.U.F - huyu atakuwa makamu wa Kwanza wa rais wa Jamhuri

2. Vipin iwapo mgombea mwenye asili ya Zanzibar akashinda nafasi ya urais wa Jamhuri ya Tanzani- hii itakuwa hivi Rais kutoka Zanzibar, Makamu wa Kwanza kutoka Zanzibar...Huu ni usawa ama?

3. Vipi nafasi ya serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar......kwa sasa anayeshindwa kati ya CUF na CCM automatically anakuwa Makamu wa kwanza wa Rais, ambapo pia chama kilichoshinda kinateua makamu wa pili wa Rais.........Je tutakuwa na Marais sita kwa vyeo na watano kwa idadi?

4. Je huyu Makamu wa pili wa Rais wa Muungano anapigiwa kura ama anateuliwa tu?

5. Nani atarithi/ama atakuwa Raisi kati ya Makamu wa Kwanza na Makamu wa pili iwapo Rais wa Jamhuri atashindwa kutekeleza majukumu yake kwa sababu mbalimbali ikiwemo kifo? Kama ni Makamu wa Kwanza anapataje mamlaka kuongoza watu wa upande ambao hawakumchangua?

A: Nafasi za Urais Kivyeo ....
1.Rais wa Tanzania
2.Makamu wa Kwanza wa Rais - Tanzania
3.Makamu wa pili wa Rais - Tanzania
4.Rais wa Zanzibar
5.Makamu wa kwanza wa Rais - Zanzibar
6.Makamu wa pili wa Rais - Zanzibar

B: nafasi za urais kwa idadi(Marais)

1.Rais wa Tanzania
2.Makamu wa Kwanza wa Rais - (Ambaye pia atakuwa Rais wa Zanzibar)...likely
3.Makamu wa pili wa Rais - Tanzania
4.Makamu wa kwanza wa Rais - Zanzibar
5.Makamu wa pili wa Rais - Zanzibar

Natarajia uchambuzi makini kutoka kwa wadau mbalimbali wa siasa za Tz
 
Je, kama Rais wa Zanzibar akiwa makamu wa Rais na Waziri Mkuu wa Tanganyika akiwa Makamu wa Rais, je hawa watu watakuwa na mamlaka na hadhi sawa sawa kwa kila upande wa Jamhuri?

Kama Rais wa Zanzibar anachaguliwa na wananchi wake, je huyu Makamu wa Rais wa Tanganyika atakuwa anapatikana vipi? Na mgombea mweza atakuwepo au hatakuwepo? Na yeye atakuwa na hadhi gani, sawa na hawa makamu toka kila upande? Hii ni kuanzisha vyeo na kupeana madaraka...!

Maswali ni mengi tunasubiri wanajuzi wa hii "Bora Katiba".

Nadhani ni nchi pekee duniani itakayokuwa na rundo la Marais...!
 
Kwa hali ilivyo utekelezaji wake ni mgumu ajabu.Hii inaacha mawali mengi ya kiutendaji kuliko hata ilivyo sasa. Hii haijibu hoja za Wazanzibar, haitoi majibu kwa mustakabali wa Tanganyika wala haitaunusuru Muungano huu ambao watu wanafumba macho ili uendelee kudumu.

Kuna mambo ya kujiuliza na kutafakari hapa....

1.Itakuwaje iwapo Zanzibar Rais akitoka C.U.F - huyu atakuwa makamu wa Kwanza wa rais wa Jamhuri

2. Vipin iwapo mgombea mwenye asili ya Zanzibar akashinda nafasi ya urais wa Jamhuri ya Tanzani- hii itakuwa hivi Rais kutoka Zanzibar, Makamu wa Kwanza kutoka Zanzibar...Huu ni usawa ama?

3. Vipi nafasi ya serikali ya umoja wa kitaifa Zanzibar......kwa sasa anayeshindwa kati ya CUF na CCM automatically anakuwa Makamu wa kwanza wa Rais, ambapo pia chama kilichoshinda kinateua makamu wa pili wa Rais.........Je tutakuwa na Marais sita kwa vyeo na watano kwa idadi?

4. Je huyu Makamu wa pili wa Rais wa Muungano anapigiwa kura ama anateuliwa tu?

5. Nani atarithi/ama atakuwa Raisi kati ya Makamu wa Kwanza na Makamu wa pili iwapo Rais wa Jamhuri atashindwa kutekeleza majukumu yake kwa sababu mbalimbali ikiwemo kifo? Kama ni Makamu wa Kwanza anapataje mamlaka kuongoza watu wa upande ambao hawakumchangua?

A: Nafasi za Urais Kivyeo ....
1.Rais wa Tanzania
2.Makamu wa Kwanza wa Rais - Tanzania
3.Makamu wa pili wa Rais - Tanzania
4.Rais wa Zanzibar
5.Makamu wa kwanza wa Rais - Zanzibar
6.Makamu wa pili wa Rais - Zanzibar

B: nafasi za urais kwa idadi(Marais)

1.Rais wa Tanzania
2.Makamu wa Kwanza wa Rais - (Ambaye pia atakuwa Rais wa Zanzibar)...likely
3.Makamu wa pili wa Rais - Tanzania
4.Makamu wa kwanza wa Rais - Zanzibar
5.Makamu wa pili wa Rais - Zanzibar

Natarajia uchambuzi makini kutoka kwa wadau mbalimbali wa siasa za Tz

Hakuna mtu mwenye akili timamu ambaye atakuja na maelezo mazuri juu ya mkanganyiko huu. Ni wendawazimu tu ndiyo watatetea upuuzi huu. Hii rasimu kama itapita italetea mgogoro mkubwa wa kikataba ambao haujawahi kutokea labda tangu dunia hii iumbwe.

Just to add an insult to the wounds, Sitta na gege lake watueleze utaratibu wa kupiga kura ya maoni utakuwaje kati ya wananchi wa Tanganyika na Zanzibar?

Je wote tutapiga kura ya NDIYO au HAPANA kuikataa au kuikubali hiyo rasimu ya katiba inayopendekezwa na CCM.

Kumbuka rasimu hiyo ya katiba ya muungano ndiyo pia Katiba ya Tanganyika. Ina mambo ya muungano na mambo ya Tanganyika humo humo.

Je, wazanzibari watapiga kura ya NDIYO au HAPANA kwa rasimu yote, wakati kuna mambo ambayo hayawahusu.

Je, na sisi Watanganyika tutakubari mambo yote (kama ardhi, maliasili, serikali za mitaa) kuamuliwa na watu wengine (wazanzibari) wakati mambo hayo hayawahusu kabisa.

Sitta amelikoroga na kwa hili Mtikila naona akiibuka kidedea, kwani kabla hata hiyo rasimu ya katiba kama ikipita kabla haijaanza kutumika, Mtikila ataipinga mahakamani. Na serikali ya CCM ijaandae kugaragazwa! The writing is already on the wall.
 
Ardhi si suala la muungano lakini Ulinzi ni jambo la muungano.
Yaani watoto wetu wakamwage damu kupigania ardhi ambayo haiwahusu na haiko katika Muungano??? Naomba nieleweshwe
 
Kwa mfano siku raisi wa JMT akiwa mzanzibar ina maana yeye ndiye atakayeteua wakuu wa mikoa na wilaya huku bara? Mawaziri wa wizara zisizo za muungano, wakurugenzi na watendaji wengine wa Tanzania bara?

Ndugu yangu umeuliza jambo la msingi sana hii kitiba ina kiini macho sana
 
jerrytz Wajumbe walio wengi wa BMK walituaminisha kuwa serikali 3 ni gharama, lakini hapa naona kama pendekezo lao ni gunia la kokoto lisilobebeka kwa mlipa kodi.
 
Last edited by a moderator:
Ni kweli mdau, walitaka tuamini hivyo kwa kuwa hawakuwa na hoja yoyote zaidi ya hiyo. Kwa pendekezo jipya ni kituko
jerrytz Wajumbe walio wengi wa BMK walituaminisha kuwa serikali 3 ni gharama, lakini hapa naona kama pendekezo lao ni gunia la kokoto lisilobebeka kwa mlipa kodi.
 
Last edited by a moderator:
Wewe acha kupotosha ungetaka katiba bora ungetulia bungeni, mchepuko wako nje ya bunge umekuponza.hongera sita
 
Back
Top Bottom