Lissu: Kingai amesema hayuko tayari kuwa shahidi wangu kwa kuwa yeye na IGP, CDF wapo upande ambao utafurahia nikikutwa na hatia

Lissu: Kingai amesema hayuko tayari kuwa shahidi wangu kwa kuwa yeye na IGP, CDF wapo upande ambao utafurahia nikikutwa na hatia

Nyakijooga

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2018
Posts
521
Reaction score
827
Lissu amesema kuwa amekutana na shahidi wake, Ramdhan Kingai, mahakamani baada ya kuitikia wito wa Mahakama, ambapo alizungumza naye kuhusu maeneo ambayo anaweza kuyatolea ushahidi.

Lissu amesema kuwa Kingai amemweleza kwamba hawezi kuwa shahidi wake na kwamba hayuko tayari kufika kizimbani kutoa ushahidi kwa niaba ya mshtakiwa. Kwa mujibu wa Lissu, Kingai amemwambia kuwa yuko upande ambao utafurahia Lissu kukutwa na hatia.

Lissu pia ameeleza kuwa Kingai amemwambia kwamba mashahidi wengine wawili, ambao ni Mkuu wa Majeshi na Mkuu wa Jeshi la Polisi, nao hawatakuwa tayari kutoa ushahidi kwa kuwa watakuwa upande wa mashitaka.

Kufuatia maelezo hayo Lissu ameiomba Mahakama kufunga ushahidi akidai kuwa hana mashahidi wengine.
Upande wa Jamhuri pamoja na mshtakiwa wanatarajiwa kufanya mawasilisho ya hoja za mwisho katika shauri la uhaini siku ya Jumatano September 23, 2026 kabla ya kupangwa kwa terehe ya uamuzi.

Lissu amesema kuwa atajitahidi kuandaa hoja za Majumuisho ya Mwisho (Final Submission) hadi kufikia siku ya Jumatano licha ya kuwa muda ni mfupi. Jamhuri pia nao wamesema kuwa watajitahidi kuwa wamekamilisha hadi kufikia siku hiyo.

Hata hivyo Jamhuri wameeleza Kupitia wa Wakili Katuga kuwa wamepokea kwa masikitiko taarifa ya mashahidi wa Lissu kufika mahakamani kutoa ushahidi.
 
RAMADHAN KINGAI AMEGOMA KUMTETEA TUNDU LISSU AMEOGOPA KUPELEKEWA MOTO.

KARANI WA MAHAKAMA ANAJIANDAA KUSOMA KESI

Criminal Session, Kesi Namba 19605 ya mwaka 2025.

Jamhuri dhidi ya Tundu Antipas Lissu

Wakili wa Serikali Mkuu Ajuaye Zegeli anawatambulisha Mawakili wenzake:

“Iwapendeze Waheshimiwa Majaji wa Mahakama Kuu, naitwa Ajuaye Zegeli, nikisaidiana na:

1. Nassoro Katuga — Wakili wa Serikali Mkuu
2. Tawabu Issa — Wakili wa Serikali Mwandamizi
3. Job Mrema — Wakili wa Serikali Mkuu
4. Cuthbert Mbilinyi — Wakili wa Serikali
5. Winniwa Kasara — Wakili wa Serikali

Waheshimiwa Majaji, tunaiwakilisha Jamhuri katika shauri hili. Mshtakiwa Tundu Antipas Lissu yupo kizimbani.

Shauri linakuja kwa ajili ya utetezi. Tupo tayari kuendelea.”

Jaji Ndunguru: Mshtakiwa?

Lissu: Nipo tayari, Mheshimiwa.

Jaji Ndunguru: Tunaomba benchi la kwanza na la pili liwe wazi kwa ajili ya kumuacha shahidi.

Jaji Ndunguru: Mshtakiwa?

Lissu: Waheshimiwa Majaji, nashukuru.

Kwanza, naomba kutoa taarifa kwamba nimekutana na Kamishna wa Polisi Ramadhani Kingai, ambaye nilikuwa nimependekeza awe shahidi wangu wa leo.

Nimekutana naye Mahakamani, kwenye chumba hiki hiki.

Naweza kuthibitisha kwamba ameheshimu wito wa Mahakama, amekuja.

Na nimezungumza naye kuhusu suala la yeye kuwa shahidi wa upande wa utetezi.

Na nimezungumza naye kwa kiasi kirefu, kwa kutosha.

Na baada ya kuzungumza naye na kumweleza maeneo ambayo ningependa ayatolee ushahidi, Kamishna wa Polisi Kingai akaniambia kuwa yeye hawezi na hayupo tayari kutoa ushahidi kwa upande wangu.

Kwa maneno yake mwenyewe, amesema yeye yupo upande wa wale wanaoomba na watakaoshangilia nikipatikana na hatia.

Kwa hiyo amesema hayupo tayari kuja kutoa ushahidi kwa niaba yangu.

Na nimemuelewa, Waheshimiwa Majaji. Kama hayupo tayari, siwezi kumlazimisha atoe ushahidi ambao hataki kuutoa.
 
Lissu amesema kuwa amekutana na shahidi wake, Ramdhan Kingai, mahakamani baada ya kuitikia wito wa Mahakama, ambapo alizungumza naye kuhusu maeneo ambayo anaweza kuyatolea ushahidi.

Lissu amesema kuwa Kingai amemweleza kwamba hawezi kuwa shahidi wake na kwamba hayuko tayari kufika kizimbani kutoa ushahidi kwa niaba ya mshtakiwa. Kwa mujibu wa Lissu, Kingai amemwambia kuwa yuko upande ambao utafurahia Lissu kukutwa na hatia.

Lissu pia ameeleza kuwa Kingai amemwambia kwamba mashahidi wengine wawili, ambao ni Mkuu wa Majeshi na Mkuu wa Jeshi la Polisi, nao hawatakuwa tayari kutoa ushahidi kwa kuwa watakuwa upande wa mashitaka.

Kufuatia maelezo hayo Lissu ameiomba Mahakama kufunga ushahidi akidai kuwa hana mashahidi wengine.
Lissu ameimaliza game Kijanja sana
 
Lissu amesema kuwa amekutana na shahidi wake, Ramdhan Kingai, mahakamani baada ya kuitikia wito wa Mahakama, ambapo alizungumza naye kuhusu maeneo ambayo anaweza kuyatolea ushahidi.

Lissu amesema kuwa Kingai amemweleza kwamba hawezi kuwa shahidi wake na kwamba hayuko tayari kufika kizimbani kutoa ushahidi kwa niaba ya mshtakiwa. Kwa mujibu wa Lissu, Kingai amemwambia kuwa yuko upande ambao utafurahia Lissu kukutwa na hatia.

Lissu pia ameeleza kuwa Kingai amemwambia kwamba mashahidi wengine wawili, ambao ni Mkuu wa Majeshi na Mkuu wa Jeshi la Polisi, nao hawatakuwa tayari kutoa ushahidi kwa kuwa watakuwa upande wa mashitaka.

Kufuatia maelezo hayo Lissu ameiomba Mahakama kufunga ushahidi akidai kuwa hana mashahidi wengine.
ok.🐒
 
Hapa sijaelewa. Shahidi sio lazima awe wa kumtetea bali anatoa ushahidi wa matukio yaliyotokea chini ya kiapo. Ikigundulika alisema uongo kwa sababu hampendi mshitakiwa anajiingiza kwenye tatizo la "perjury". Ndio maana kuna dhana ya hostile witness.

Amandla...
 
Back
Top Bottom