Rais wangu Magufuli trilioni 6 hizi hapa

Rais wangu Magufuli trilioni 6 hizi hapa

Wazo zuri ila nyumba zetu ziko shaghala bhagala, endapo watafanyia kazi na kuona ni jinsi gani watalifanya hili zoezi, ni wazo zuri.

Serikali za mitaa zitasimamia zoezi itakua rahisi zaidi halaf wao wata report kwa serikali kuu
 
Yawezekana pia ikafanyika hivi pia

S/N Idadi Kiwango cha Tozo Jumla
1 Kodi ya kichwa 23,348,000.00 2,000.00 46,696,000,000.00
2 Kodi ya gari 1,000,000.00 10,000.00 10,000,000,000.00
3 Kodi ya majengo 1,500,000.00 5,000.00 7,500,000,000.00
4 pikipiki miguu mw2 500,000.00 2,000.00 1,000,000,000.00
5 Bajaji 200,000.00 3,000.00 600,000,000.00
65,796,000,000.00
 
Nashanga huko kwenye Gesi/madini/utali
Mabilion n billions wameziachaa wanafikiria kwanza kumkandamiza RAIA wa chini achangie kodi kufidia hela za MCC....
Mwishoni watasema kila mtu atoe kiasi Fulani kufidia Deni LA taifa wakati walilolileta wametulia na familia zao ambao ndy wamezifaidi
pesa zinazopatikana katika madini ,utalii na mafuta zinafanya kazi gani.Watakaoumia ni wapangaji sio wenye nyumba .
 
goody goody
hata dr slaa alipokuwa anahutubia moja ya chuo kikuu marekani alikataa misaada ya ajabuajabu na wana cdm tulimsifu kwa hilo
iweje leo tulilie misaada ya mcc kama sio unafki na uchama nin?!!!!!!!!
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Kuwa president nyuma ya keyboard ni rahisi sana mkuu, yani unavyo sema kirahisi,

Eti real independence ya kwenye magari iwe laki, aiseh hivi unajuwa kuna motor vehicle license kila mwaka, unajuwa kuna bima na hiyo hiyo bima ina kodi,hapo nimeongelea magari ya nyumbani sio ya biashara, ambapo haya ya biashara kama hiace, costa, tax nk wana gharama nyingine bado uwaletee hiyo laki,mbona kodi kuna mahala pame sahulika kama kwenye migodi aiseh
 
Nafikiri serikali engaanza kutoa hati za nyumba bure,hapo watapata picha idadi ya wamiliki halali then wajumbe wa nyumba kumi na wenyeviti wa serikali za mtaa washirikishwe hapo tutakwenda
 
Sasa jamani hawa watu wawili Shein na Jecha watusababishie nchi nzima ikose pesa za kuwasaidia wananchi katika maendeleo Yao? Ni haki hii kweli. Tusioneane aibu tuambiane ukweli
 
Hebu piga na hesabu ya ongezeko la shs 1 ya airtime kwa kila dakika unapopiga simu na shs 10 kwa kila Mb unayovinjali mtandao. Data zake halisi wanazo mamlaka ya mawasiliano. Sisi tupigie za makadirio kwa kujua kuwa 20 million ya watanzania wanamiliki na kutumia simu!
Haya wasomi wetu wa PCM na EGM jitokezeni kutukokotolea.... Anza na
1. First assumption: (sasa endelea).....
 
Siku zote changamoto ndizo hukufanya mtu kutafuta mbinu za kujikwamua; sasa ni wakati muafaka kwa Tanganyika kuachana na utegemezi. Aidha kodi ya mapato ni 30%; wenye nyumba wasiwe tofauti, serikali itavuna feza ya kutosha kabisa kufidia mapungufu ya misaada ya nje. Wazo jema.
sisi tuachane na wazanzibar tuunde taifa la Tanganyika tufanye yetu muungano unatulostisha
 
Watu wanafikri trillion 1 ni mchezo! Ona jamaa yetu huyu wa vyumba yeye kafikri vyumba 1,000,000 vitatengeneza trillion 6 kumbe ni billion 60 tu kwa mwaka ambacho ni sawa na tone la maji kwenye bahari! Tukubali tu kwamba mcc imeacha pengo ambalo kuliziba lazima tushikane ubaya!
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Unakokotoa vizuri ila wewe unataka serikali ibebeshe mzigo zaidi raia.Haya hujui watu wanalilia msururu wa kodi??mishahara,biashara,maegesho nk.Sasa hapa ndio tunapata picture serikali ya magufuli mwisho itakua maisha magumu zaidi kuishi.Hiyo akili ndio akili za hao watendaji.
 
hata kila raia atoe laki 1 kwa mwaka bs tutakua na 4.8tr ni 100000x48000000 .Ni muda kuvalia njuga viwanda.Na kuboresha mabandari yetu
 
kwani mbona gari nalipia karibu laki nne kwa mwaka??? hiyo nn tena unaleta???
 
Michango ya harusi, send off, vipaimara, ubatizo, besidei n.k
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Hapo ni Kodi ya kichwa tu kila MTU 10000 wazungu itakuwa mwisho wao na ccm itatawala maisha itakuwa chama cha kifalme
 
Kwenye nyumba apo waanzishe agency kabisa twaweza pata ata 10 trillion kwa mwaka
 
Back
Top Bottom