Rais wangu Magufuli trilioni 6 hizi hapa

Rais wangu Magufuli trilioni 6 hizi hapa

Watu wanafikri trillion 1 ni mchezo! Ona jamaa yetu huyu wa vyumba yeye kafikri vyumba 1,000,000 vitatengeneza trillion 6 kumbe ni billion 60 tu kwa mwaka ambacho ni sawa na tone la maji kwenye bahari! Tukubali tu kwamba mcc imeacha pengo ambalo kuliziba lazima tushikane ubaya!
Tukamate Mali zote za ccm waliojilimikisha baadae ya mfumo wa vyama vingi
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Yaani wewe upuuzi wa watu wa CCM unataka kuwahamishia matatizo wasio na maslahi nahicho chama...Nani kawaambia waibe KURA znz
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Tuache utani, kwanza mahesabu hayo siyo sahihi. Pili tukubali tu kuwa jeuri ya wanasiasa viing'ang'aniizi wasiotaka mabadiliko ndiyo wanatufikisha hapa tulipo. Nchii hutawaliwa kwa hekiima na Busara, siyo jeuri na kushupaza shingo. Hivi Shein na balozi Seif IDI wasipokuwa viongozi wa Zanziba, Watanzania watapata hasara gani, Je Muungano wa Tanganyika na Zanziba hungiza mapato ya Kiasi gani ukililinganisha na kutokuwa na Muunganao. Kama nchi inakubali kupata hasara kwa kulinda watu wachache ni hatari sana. Misaada ya masharti ya kuwa na Demokrasia eti ni misaada ya masharti Magumu!!!, Ni Maajabu ya karne.
 
Ha ha ha! Ni wazo jema, ila ukishamgusia Mtanzania suala la kutoa PESA ... Hutompata.
 
Yawezekana pia ikafanyika hivi pia

S/N Idadi Kiwango cha Tozo Jumla
1 Kodi ya kichwa 23,348,000.00 2,000.00 46,696,000,000.00
2 Kodi ya gari 1,000,000.00 10,000.00 10,000,000,000.00
3 Kodi ya majengo 1,500,000.00 5,000.00 7,500,000,000.00
4 pikipiki miguu mw2 500,000.00 2,000.00 1,000,000,000.00
5 Bajaji 200,000.00 3,000.00 600,000,000.00
65,796,000,000.00
Hii kodi ya kichwa siungi mkono, hapa Magu atapata watu wengi wa kumchukia.
 
pesa zinazopatikana katika madini ,utalii na mafuta zinafanya kazi gani.Watakaoumia ni wapangaji sio wenye nyumba .
kila mtu ana mawazo yake ila tuna madini mengi,utalii, gas na kodi za kawaida tu zikikusanywa bila wizi na ukwepaji zinatosha bila kwenda kwa vijumba vyetu, ukienda mpaka mtaani unaongeza pia manpower na uawezekano wa kuliwa kabla ya kufika serikalini ni mkubwa...
 
Kwanza matokeo halali ya uchaguzi wa Tar 25/10/2016 ya Zanzibar yatangazwe then wanaichi tutamuunga mkono magufuli kwa kila jambo
 
Siku zote changamoto ndizo hukufanya mtu kutafuta mbinu za kujikwamua; sasa ni wakati muafaka kwa Tanganyika kuachana na utegemezi. Aidha kodi ya mapato ni 30%; wenye nyumba wasiwe tofauti, serikali itavuna feza ya kutosha kabisa kufidia mapungufu ya misaada ya nje. Wazo jema.
Feza=fedha
 
So kodi inabase katika kumkandamiza mwananchi baada ya kukosa vyanzo vipya vya mapato. Well done, una akili sana.
 
Mnabeza hela ya Mmarekani mnafikri trillion 1 ni utani m'anina zenu! Pamoja na mburulaz kutoza mpaka kodi ya kichwa bado mnaishia bilioni 60 tu! Tukubali tu kwamba Jecha katuumiza!
 
Siku zote changamoto ndizo hukufanya mtu kutafuta mbinu za kujikwamua; sasa ni wakati muafaka kwa Tanganyika kuachana na utegemezi. Aidha kodi ya mapato ni 30%; wenye nyumba wasiwe tofauti, serikali itavuna feza ya kutosha kabisa kufidia mapungufu ya misaada ya nje. Wazo jema.
Tanganyika tunaweza kukubaliana lakini Zanzibar watasema wao bado kwanza wakati wao wamechangia sana kutuchafulia na chaguzi zao. Tutakusanya baadae tutawagawia na wao. NANI KATULOGA SIE?
Bara kuna kodi kule hazipo. baadae tunagawana
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Unaonekana umekurupuka, kuna kitu inaitwa road licence ambapo kila gari linakopiwa, kuna kitu inaitwa property tax kila nyumba iliyopo mjini inatakiwa kulipiwa, kuna kitu inaitwa withholding tax kwa ajili ya nyumba za kupanga ambayo kila mtu aliyepanga nyumba anabidi amkate mwenye nyuma 2% ya kodi anayolipa na kuiwasilisha TRA, tatizo ni utekelezaji na ufuatiliaji wa sheria za kodi
 
Siyo kwamba naunga mkono ya Zanzibar, la hata kidogo ila sipendi kabisa nchi yangu na serikali yangu kuendelea kuishi kwa utegemezi.

Halafu serikali ianzishe kodi itakayojulikana lwa jina "Real Independence" kodi hii ikusanywe toka kwenye magari yote nchi nzima, na itengenezewe risiti yake, mfano kila gari ilipe Tsh.10000 kwa mwaka. Inamaana tukipata magari 1000000 yaani ni zaidi ya trioni 6, sasa hapo bado tutakuwa na haja ya MCC au mchina?

Katika kutafakari usiku na mchana ni nini serikali ifanye ili kuongeza mapato na kufidia na kuiepuka hela ya wanyonyaji kwa mgongo wa misaada. Huu huu ndo ushauri wangu.


Serikali ipitie upya idadi ya nyumba zote nchi nzima katika miji na majiji yote na kukusanya kodi toka kwa wenye nyumba. Nasema hivyo kwasababu wapanga wa vyumba vya kuishi wanalipa pesa nyingi mno ambayo haina makato ya TRA wala ushuru wa aina yeyote na hivyo kuifanya serikali kupata hasara ya matrion ya shilingi kila mwaka.
Mfano: siku hizi kila chumba katila miji mikuu ni Tsh.50,000 kila mwezi na unatakiwa kulipia walau kuanzia miezi 6=300, 000 inamaana kadri mtu anakuwa na vyumba vingi ndivyo atakavyolipia. Sasa mimi binafsi ni mzalendo kwelikweli na ninatamani sana nchi yetu iondokaena unyonyaji unaofanya naviongozi wezi wakishirikiana na wazungu na wachina.

Napekeza hivi, serikali ikusanye 10% toka kwenye nyumba zote ambazo wapangaji wake wanalipia 50,000 kila mwezi. Kwa maana hiyo serikali ifanye sensa ya nyumba zote kwenye miji na majiji, ikipata hata nyumba 1,000,000 tu halafu ukachukua 5000 kwa kila chumba ni pesa myingi kuliko hata hiyo ya mcc. Hebu tufanye hii hesabu

5000x1000000=5000000000 hapo inamaana serikali itapata hicho kiasi kwa kila mwezi. inamaana kwa mwaka serikali itapata kiasi kisichopungua trion 6. yaani huu utakuwa ni mwanzo mzuri kabisa, na wananchi naamini wako tayari kwa hili kuwa Raisi aliyeko madaraka kwakweli kaonyesha ananiya ya kweli kuifanya Tz ijitegemee. Nadhani Wahusika watapata taarifa hii

Naomba kuwasilisha kwenu wakuu kwa mjadala, kama mathematics haijakaa sawa ilekebishwe tu maana hamna namna, ila ni katika kutafuta ufumbuzi wa nini kifanyike ili siku moja nasisi watz tuone fahari na kuheshimika duniani.
Ni wazo zuri. Naunga mkono hoja.
 
ki uhalisia tu kodi nying znalipwa na mlaji kwahyo hata ikiwekwa mwisho wa siku wapangaj ndio watalipa la msing ni kwamba hzo kodi znazolipwa kwa sasa ziwekwe utaratibu kua zisipande maana inawezekana mwenye nyumba akataka apewe net yake ya elf 50 na ulipe wewe hyo elf 5 ya 10%
Hiyo kodi mbona ipo mkuu, pasent 10 ya kodi.
 
MAJANGA! UNAJUA trilion moja ina sifuri ngapi? Ni tatizo la hesabu kwa watu wengi. Kamsimamishe mhitimu wa chuo kikuu ukimuuliza hesabu ndogo ya kujumlisha, atatafuta calculator. Mwanafunzi wa sekondari wa f4 table ya 9 shida.
 
Yaani mimi mkisema tu kodi naumia sana maana matumizi yake bado hayasimamiwi vizuri kama hadi wasimamizi wawakilishi wetu wanaomba rushwa wakapitishe bajeti ya halmashauri bila kujali mapungufu yake inasikitisha,mi mzalendo sana na hata kodi ya kichwa ntalipia hata iwe 5000/= per month lakini usimamizi uwe wa uhakika kwanza mambo mengine yafwate,Mzee wetu Magu anamwelekeo huo but wapiga dili ni wengi zaidi hadi asafishe kote ndo ntamkubali kwa 100% kujitegemea tunaweza ila tukubali kipindi kigumu cha mpito
 
Kodi ya simu ianzishwe upya. Tsh 800 /mo. TCRA wasimamie. Kila anayemiliki simu alipe,ni nyongeza kwenye mapendekezo ya hapo juu. Sisi wa chini ni maumivu. Irudishwe kodi ya wanyama ng'ombe,mbuzi,kondoo,mbwa,nguruwe,punda,nk. Kama huduma za jamii zitaboreshwa,rushwa kuondolewa mahosp,mahakamani,polisi(hasa barabarani),wengi tuko tayari kumsaidia Magu. Wengi tunapigika kwa rushwa. Pesa nyingi zinapotea kwenye rushwa
 
Back
Top Bottom