Rais na tangazo la ushuru/ TRA


samirnasri

samirnasri

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
1,387
Likes
8
Points
135
samirnasri

samirnasri

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
1,387 8 135
Kuna tangazo moja nimekuwa nikiliona kwenye TV ambalo linamuonesha rais Kikwete akiwasisitiza wananchi ili wanaponunua vitu waombe risiti ili kutoinyima serikali mapato. Tangazo hilo pia linahusisha utumiaji wa mashine mpya za TRA za ushuru.

Najiuliza kama kweli lile ni tangazo au ni hotuba ya rais maana naona rais wa nchi ni mtu mkubwa sana kuhusika kwenye matangazo ya biashara. Nadhani wapo watu wengi sana ambao wangeweza kuhusika kwenye tangazo hilo na sio rais wa nchi.

Nawasilisha.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,111
Likes
14,164
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,111 14,164 280
Mpwa umechukua kabisa maneno yangu yaani inatisha na kusikitisha umaarufu na hadhi ya Rais inapoporomoka hadi kufikia kwenye matangazo, tena ukiangalia sana kwa jicho la pili lile tangazo ni la biashara kama thread moja ilivyowahi kuripoti hapa kuhusu bei halisi ya zile mashine! Nilijiuliza hivi, je inawezekana kweli Kamishna or Mkurugenzi wa TRA atumike kwenye matangazo, jibu likawa hapana labda afisa uhusiano! sasa iweje RAIS? au nae amekua afisa uhusiano wa Nchi? Mmmh ya Ngoswe.....
 
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2011
Messages
3,876
Likes
75
Points
145
Likwanda

Likwanda

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2011
3,876 75 145
Ile naona wemechukua hotuba yake na kuiingiza ktk tangazo. Kodi ni muhimu kwani inaongeza pato la taifa hivyo raisi kuhamasisha sio suala la ajabu, binafsi sioni tatizo kabisa.
 
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2011
Messages
2,601
Likes
50
Points
145
TOWNSEND

TOWNSEND

JF-Expert Member
Joined May 8, 2011
2,601 50 145
Ile naona wemechukua hotuba yake na kuiingiza ktk tangazo. Kodi ni muhimu kwani inaongeza pato la taifa hivyo raisi kuhamasisha sio suala la ajabu, binafsi sioni tatizo kabisa.
hawa kufikiria vizuri ,rais wetu hana mvuto kodi zita pungua...siku ya uchaguzi igunga alisema watu wajitokeze kupiga kura lakini idadi ndio ikapungua kuliko 2010
 
msadapadasi

msadapadasi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2011
Messages
504
Likes
9
Points
35
msadapadasi

msadapadasi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2011
504 9 35
huu ni uchochezi... yaan ionekane kuwa huyo prezdaa anasura ya kwavutia wafanyabiashara, na kuwashawishi wape kodi... ni udhalilishaji na dharau za wazi kabisa kwa wana-Magamba.. hivi si mwenyekiti wa Magamba-taifa yule...? (me 4gotten bhana...).
 
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2011
Messages
3,839
Likes
23
Points
0
Mwita25

Mwita25

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2011
3,839 23 0
Rais anayeweza kupiga picha na 50cent na Teddy Kalonga anapoonekana kwenye tangazo la TRA naona ni mafanikio makubwa kwake!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,378
Likes
451
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,378 451 180
Usikute ana % yake kwenye vile vidude ambavyo unakuta vianuzwa mpaka 2mill wakati bei halisi sio iyo
Yale yale ya akina Shimbo matrekta ya kuuza 3mil wanauza mpaka 6mil sorry I mean power tiller.
Nimegundua kufikia hali kama ya Misri sio jambo la ajabu ni vitu kama ivi ndo vinachochea
Personally I dont feel proud kulipa kodi as I know iyo Kodi inakuwa mis-used big time
 
S

Shelisheli

Senior Member
Joined
May 13, 2011
Messages
178
Likes
5
Points
0
S

Shelisheli

Senior Member
Joined May 13, 2011
178 5 0
Rais wetu anashabikia kuuza sura bila kujali matokeo yake. Kwenye kuhimiza ulipaji wa kodi yupo, na tabasam kuubwa ! Kuzindua majina mapya kwenye makampuni yanayo badili majina kukwepa kodi yupo. Maskini yupoyupo tu. Hajaambiwa sura ishapoteza mvuto?
 
AMINATA 9

AMINATA 9

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
2,132
Likes
9
Points
0
AMINATA 9

AMINATA 9

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2011
2,132 9 0
......................duh!
 
Tony Almeda

Tony Almeda

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
397
Likes
2
Points
0
Tony Almeda

Tony Almeda

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
397 2 0
Watoke zao, mie nahamasisha watu waache kudai risiti ili angalau wapate percent ya chini, kwani kodi tunayoichangia hapa inatumiwa vibaya na serikali.
Wananchi wanavyopiga kelele kuhusu safari zisizo na tija za rais, posho na magari ya kifahari, mnawaona kama wanampigia mbuzi gitaa, watoto wenu wanasoma nje ya nchi, kutibiwa nje ya nchi, walala hoi mnaowaomba wadai risiti hawana madawa hospitalini, shuleni hamna walimu wa kutosha.

Mimi sidai risiti ndo kwanza namuomba muhindi ile 18% ya kodi anipunguzie niile mwenyewe, kuliko baba Riz1 aende nayo USA kupiga picha na 50cent.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
Wao kama wamekua wezi wa hizi kodi zetu yaafa sisi tusidai risiti ili serikali yao legelege izidi kuanguka
 
MBUFYA

MBUFYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
445
Likes
1
Points
33
MBUFYA

MBUFYA

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2011
445 1 33
Kuna tangazo moja nimekuwa nikiliona kwenye TV ambalo linamuonesha rais Kikwete akiwasisitiza wananchi ili wanaponunua vitu waombe risiti ili kutoinyima serikali mapato. Tangazo hilo pia linahusisha utumiaji wa mashine mpya za TRA za ushuru.

Najiuliza kama kweli lile ni tangazo au ni hotuba ya rais maana naona rais wa nchi ni mtu mkubwa sana kuhusika kwenye matangazo ya biashara. Nadhani wapo watu wengi sana ambao wangeweza kuhusika kwenye tangazo hilo na sio rais wa nchi.
 
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
2,147
Likes
32
Points
145
Age
35
THK DJAYZZ

THK DJAYZZ

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
2,147 32 145
Hizi ni chuki binafsi kwa mtukufu Rais sioni tatizo hapa.
 
S

sir henry

Member
Joined
Sep 17, 2011
Messages
34
Likes
0
Points
0
S

sir henry

Member
Joined Sep 17, 2011
34 0 0
kuna Bwana mmoja amejinyonga akaacha kajiujumbe ! " namchukia fulani ....., naona BORA nifanye uamuzi huu ili nisimuone tena"
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
230
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 230 160
Mr. Everywhere, ni hulka

hujiulizi kwa nini Ben Mkapa alikuwa haonekani sana kama ilivyo kwa J.K
 
M

mbweta

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
600
Likes
7
Points
35
M

mbweta

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
600 7 35
Ile naona wemechukua hotuba yake na kuiingiza ktk tangazo. Kodi ni muhimu kwani inaongeza pato la taifa hivyo raisi kuhamasisha sio suala la ajabu, binafsi sioni tatizo kabisa.
Tatizo anaimiza kodi ila wanazifuja angekuwa anasimamia vizur hakuna shida. Yan ni kama analia njaa kuwa kodi mnampa kidogo.
 

Forum statistics

Threads 1,215,542
Members 463,275
Posts 28,552,079