Risk manager
JF-Expert Member
- Mar 21, 2014
- 8,837
- 17,492
THE CLEAR MESSAGE FROM TRUMPNinafurahi kuona alichokizungumza Rais Museveni wa Uganda ndio yamekuwa maoni yangu tangu mwanzo juu ya kilichotokea Oktoba 29. 2025. Bahati mbaya kizazi cha Tanzania kwa sasa kimevurugwa na utulivu wa akili umetoweka kabisa, 99.9% ya vijana wanazungumza, wanajadili na kuamua kwa hisia na mihemko kuliko kutumia Akili. Wengi wana taarifa potofu au hawana taarifa kabisa. Kama taifa tunalo jukumu la kuwarudisha vijana na watanzania wote katika msingi wa ukweli, haki na umoja.
Naomba niwarejeshe nyuma, Ukiondoa mradi wa urutubishaji wa madini ya Uranium (Nyuklia) tuliosaini na Urusi wenye thamani ya Dola Bilioni 1.2 ambao umeiingiza katika Vita kali Urusi na Marekani na Ulaya, na kuzalisha chokocho zote zinazoendelea nchini kupitia udhaifu na ufedhuri wa ccm kushindwa kutawala nchi kwa kufuata katiba na sheria za nchi,
Pia Tanzania tuna vita ya muda mrefu zaidi dhidi ya Majirani zetu Kenya ambao walikosa dili la Mafuta ya Uganda ambalo walitaka lipite kwao katika babdari ya Mombasa na badala yake Tanzania tukalichukua dili hilo hadi Bandari ya Tanga. Hivi ni vita vya kiuchumi elewa hivyo ewe kijana na unayeshabikia harakati uchwara bila kutazama nyuma ya pazia.
Kwa Dili hili, Tanzania itapata dola 12 kwa ujazo wa pipa moja la mafuta kutoka serikali ya Uganda, itakapoanza kusafirisha mafuta hayo kwa bomba hadi Bandari ya Tanga. Dola 12 kwa ujazo wa pipa moja ni sawa na 20% ya mauzo ya mafuta kwa pipa katika soko la dunia.
Bomba hilo linatarajiwa kusafirisha ujazo wa mapipa 140,000 kwa siku. Hii inamaana kuwa kwa siku mapipa 140,000 x dola 12 sawa na Tanzania itapata dola 1,680,000 kwa siku. Kwa mwezi chukua $ 1,680,000 x 30 = $ 50,400,000. Kwa mwaka $ 50,400,000 x 12 = $ 604,800,000.
Dola 604,800,000 ni sawa na Shilingi Trilioni 1.5 za kitanzania kwa mwaka. Kwahiyo Tanzania itaingiza Trilioni 1.5 kila mwaka kutokana na bomba la mafuta. Yani mapato yatokanayo na bomba la mafuta yatazidi mapato yatokanayo na sekta zote za uchumi nchini isipokuwa mapato ya sekta ya utalii. Trilioni 1.5 ni sawa na asilimia 5.1% ya budget yetu kwa mwaka.
Kazi nzuri ya Idara ya Usalama wa Taifa (TISS) ndio ilizaa mradi huu na kuzuia usiende bandari ya Mombasa. Hongera sana TISS kwa kufanikisha mpango huu wenye faida kubwa kiuchumi. Lakini yote kumi, Pongezi za dhati ziende kwa Jasusi mkongwe aliyekuwa Waziri wa Mashauri ya Kigeni Tanzania Mnyaluko Hayati Augustino Mahiga. Kwenye kitabu cha "Ujasusi wa Kidola na Kiuchumi" nilishauri namna Idara ya Usama wa Taifa (TISS) na idara ya Usalama na Utambuzi Jeshini (MI) zinavyoweza kutumika kwa maslahi ya kiuchumi kwa taifa badala ya kutumika katika miundo ya kizamani ya kijamaa (kisiasa na kuwatumikia wanasiasa).
Miezi ya nyuma zilifanyika juhudi kubwa za maadui kuukwamisha mradi kwa kwenda kwenye kampuni ya Total tuliyoingia nayo mikataba ya kujenga mradi huu na kuitaka Kampuni hiyo iache kufanya kazi hiyo kwakigezo cha uharibifu wa mazingira. Walifika mbali hadi kwenda kushitaki kwenye Shirika la Mazingira Duniani UNEP na UNESCO na kisha kwenda kwa Rais wa Ufaransa huku wakiandamana ili mradi ufe. Majirani wa Kenya Waliwatumia wanaharakati wa ndani chini ya Maria Sarungi kueneza propanda na kila uzushi kujaribu kuzuia mradi huu. vikundi vya mitandaoni vikaandika makala nyingi sana twita na instagram kupotosha juu ya mradi huo. Lakini waafeli.
Watu haohao hatujawahi kuwasikia wakiandamana kupinga ujenzi wa mradi mkubwa wa mabomba marefu zaidi kutoka Urusi hadi barani Ulaya ya Nord Stream 1 & 2. Wala hawajaandamana kupinga ujenzi wa bomba linginge refu zaidi linalojengwa sasahi kutoka Urusi hadi Japan. Lakini kwa Tanzania tunaambiwa tunaharibu mazingira (kumbaaaafu zao!) mradi sasa umefika 84%.
Kama tuliweza kupambana kwenye ujenzi wa mradi wa bwawa la Umeme la Nyerere kule Rufiji ambao hawahawa Wanaharakati walifanya kila njia kukwamisha, hatutashindwa kwa mradi huu. Tujisahihishe tulipojikwaa, tusimame wima tena, Tupambane kuulinda mradi huu usituponyoke kwa vita vya maadui zetu Afrika na Ulaya. Matunda ya mageuzi yanaanza kuonekana, Tusiogope, wala tusiingizwe uoga akilini na mioyoni mwetu.
Na Yericko Nyerere
God has blessed your country. Go back and hold your corrupt leaders accountable. Stop loitering the streets of America.
If Americans were docile and refused to initiate Revolution, then you would never see such an amazing nation like USA.
If France kept mum in 1775, you wouldn't see a developed nation like France.
If you like, keep playing tribal politics in suffering while your ruling class loot with reckless abandon.
Stop depending on WHO for subsidized drugs. At your age, you ought to have home-made drugs for common ailments. On that ground, America has left WHO.
Why must your country depend on the goodwill from WHO? Has God not blessed your country with professors of medicine, pharmacy, etc who could develop your nations hospitals?
Go and hold your ruling class accountable for rots in health care delivery. When they are sick, they run to USA for treatment with your national resources.
Keep playing tribal politics but get out of USA. If you're ready, you will take over your country from destiny destroying ruling class as they did in France.
All decent nations have accurate population index. Even in hell fire, God has a record of those in it. America belongs to Americans not indians, Nigerians, Chinese, Mexicans, and other nationals who want good life and escaped to USA.
We fought for liberty and advancement. Keep quiet and wait for angels to repair your bad roads. Remain dumb as ministers, Governors, commissioners, etc loot in trillions.
Return to your country and change the narratives. No more running to America with your heavily pregnant wives. You want them to give birth in America and automatically become citizens of America. That is revoked immediately.
Are you praying for God to fix your bad roads? Keep praying. Was it God that fix the roads you see in USA, France, UK, Canada, Saudi, etc? Remain in your country and face the rots. If you like allow electoral umpire to be under your corrupt Politicians. Allow them to keep rigging while your religious leaders sing to your ears that those rigged into power are "God's will for your country"!
If truly you are tired of your country, arise and face the rulling class squarely. The french people in their millions didn't fear the military. They all involved in the Revolution that gave birth to a New France.
Ohhhh, are you fasting to have stable electricity? Just continue. If you don't want to pay the price, why do you run to USA, France, Canada, etc for a better life? Remain in your country and enjoy the consequences of being docile.
The message is clear. Let it sink into the skulls of all those who desire a new Africa