Rais Magufuli anaingizwa 'mkenge' na washauri?

Rais Magufuli anaingizwa 'mkenge' na washauri?

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Posts
49,320
Reaction score
117,672
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake, ukitaka kuharibu uchumi basi anza kupeleka mambo kipolisi polisi. Mara kodi hazieleweki.

Mara account zimekuwa freeze za wafanyabiashara.

Mara Kodi mpya hadi za wanaofuga kuku wawili majumbani.

Mara hiki mara kile.

Mazingira yakishaanza tu kuwa 'unpredictable' kinachofata watu hukimbia na pesa zao.

Wengine watakaa nazo majumbani wakiona hata Bank hakuna usalama. Wengine wataacha kuanzisha biashara mpya wakihofia Hali hii ya kutotabirika.

Wengine wata wekeza nchi za nje na nchi jirani, mwisho wa siku uchumi utaporomoka tu.

Cha kushangaza Tanzania tuliwahi fanya haya makosa sana wakati wa Nyerere. Why yanajirudia?

Washauri wanafanya kusudi Rais achukiwe apewe lawama?
 
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake ..ukitaka kuharibu uchumi basi Anza kupeleka mambo kipolisi polisi..
Mara kodi hazieleweki...
Mabadiliko ya nchi hii yataletwa na ccm, mpaka pale wapiga zumari wa Lumumba watakapoona nao wanaangamia ndio watasema hapana hapa umevuka mipaka.

Kwa sasa tuendelee kusoma namba kwa utulivu.
 
Tatizo la Viongozi aina ya Nyerere ni kuamini kuwa maono yao ni sahihi.

Wafanyabiashara wamepitia madhila mengi sana tangu awamu ya kwanza kwa baishara na kampuni zao kutaifishwa, nyumba kutaifishwa, mpaka ilifikia wakati wa operesheni maduka yaani mtu anaitwa mhujumu uchumi kwa kuwa na boksi moja la sabuni.

Matikeo ya hali hiyo yalipelekea bidhaa kupotea madukani! Watu wakavaa magunia kabla ya kuruhusiwa nguo za mitumba.

Uongozi wowote ambao unatafuta watu wa kuwaangushia jumba bovu kwa kushindwa kwake kuja na suluhu ya matatizo ya wananchi ni uongozi usiofaa. Shime watawala wasiturudishe nyuma.
 
Nadhani Magufuli Aendelee kukaza kamba ili mfe.
Ndo mtakuwa na akili.
alafu Leo ndo mwisho wa mwaka[emoji847][emoji847][emoji847].
Tunaingia mwaka wa 1.bado Kama 4 hivii.
[emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787][emoji1787].
 
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake ..ukitaka kuharibu uchumi basi Anza kupeleka mambo kipolisi polisi..
Mara kodi hazieleweki
Mara account zimekuwa freeze za wafanyabiashara ...
Mara Kodi mpya hadi za wanaofuga kuku wawili majumbani..
Mara hiki mara kile..
Mazingira yakishaanza Tu kuwa 'unpredictable' .. kinachofata watu hukimbia na pesa zao..

Wengine watakaa nazo majumbani wakiona hata Bank hakuna usalama
Wengine wataacha kuanzisha biashara mpya..wakihofia Hali hii ya kutotabirika..

Wengine wata wekezs nchi za nje na nchi jirani.. mwisho WA siku uchumi utaporomoka tu..

Cha kushangaza Tanzania tuliwahi fanya haya makosa Sana wakati wa Nyerere..
Why yanajirudia?
Washauri wanafanya kusudi Rais achukiwe apewe lawama???
Uelewa wa watu wengi wa Transformation ni mdogo ikiwemo mleta mada na wanao muunga mkono
1. Hakuna kodi isiyoeleweka zaidi ya kauli au dhana ya mleta mada, kwani ameshindwa kueleza ni kodi ipi isiyo eleweka ili aweze kueleweshwa.
2. Account kuwa frozen sio jambo geni na ndio maana Maneno hayo yapo hayakuanza wakati wa Nyerere au wakati wa Awamu hii ya Tano.
Na kama kuna Nchi ina freeze account ni USA ambayo imezui fedha nyingi sana Iran na za Venezuela, just to a mentioned a few e.g.
Na kuna sheria za kimataifa ktk usafirishaji wa pesa toka nchi moja kwenda nyingine, na hata ubadilishaji wa pesa wakati mwingine hufanyika ili kudhibiti mambo kama haya ya ukwepaji kodi na uhifadhi wa fedha zilizopatikana kwa njia zisizo faa kama matendo, madawa ya kuleta n.k.
3. Hakuna kodi ya kuku wawili wanaofugwa nyumbani for matumizi ya nyumbani, lakini kuna kodi zimewekwa kwa kufanya biashara mfano unauza kuku sokoni kuna kodi zake au uhuru wa soko n.k.
Na madhumuni yake ni watu wengi kadri inavyo wezekana wachangie maendeleo na utoaji wa huduma kwa watu wote waliopo Tanzania . Na sio kodi itoke kwa baadhi tu ya wananchi au tuseme wafanyakazi na wafanya biashara
4. Hakuna mara kile mara hiki , bali ni kuimarisha mifumo yetu ambayo ilikuwa dini kwa kutokuwa na wafanyakazi wa kutosha wenye weledi na matumizi mazuri ya technology yenye kuwezesha kupata taarifa sahihi za mtu/watu / vitu/ biashara n.k .
Vitu hivyo visipo fanyika ni huyu huyu mleta mada atalalamika kukosekana kwa waalimu, vyoo, thamani za shule vitu, ma desk n.k
Hivyo uwe na mchango endelevu ili Maisha ya watoto iwe bora zaidi. Fikiria future
 
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake ..ukitaka kuharibu uchumi basi Anza kupeleka mambo kipolisi polisi..
Mara kodi hazieleweki
Mara account zimekuwa freeze za wafanyabiashara ...
Mara Kodi mpya hadi za wanaofuga kuku wawili majumbani..
Mara hiki mara kile..
Mazingira yakishaanza Tu kuwa 'unpredictable' .. kinachofata watu hukimbia na pesa zao..

Wengine watakaa nazo majumbani wakiona hata Bank hakuna usalama
Wengine wataacha kuanzisha biashara mpya..wakihofia Hali hii ya kutotabirika..

Wengine wata wekezs nchi za nje na nchi jirani.. mwisho WA siku uchumi utaporomoka tu..

Cha kushangaza Tanzania tuliwahi fanya haya makosa Sana wakati wa Nyerere..
Why yanajirudia?
Washauri wanafanya kusudi Rais achukiwe apewe lawama???
Tatizo ni kwamba mshauri wa washauri wa Magu ni yeye mwenyewe
 
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake ..ukitaka kuharibu uchumi basi Anza kupeleka mambo kipolisi polisi..
Mara kodi hazieleweki
Mara account zimekuwa freeze za wafanyabiashara ...
Mara Kodi mpya hadi za wanaofuga kuku wawili majumbani..
Mara hiki mara kile..
Mazingira yakishaanza Tu kuwa 'unpredictable' .. kinachofata watu hukimbia na pesa zao..

Wengine watakaa nazo majumbani wakiona hata Bank hakuna usalama
Wengine wataacha kuanzisha biashara mpya..wakihofia Hali hii ya kutotabirika..

Wengine wata wekezs nchi za nje na nchi jirani.. mwisho WA siku uchumi utaporomoka tu..

Cha kushangaza Tanzania tuliwahi fanya haya makosa Sana wakati wa Nyerere..
Why yanajirudia?
Washauri wanafanya kusudi Rais achukiwe apewe lawama???
Yule hashauriki
 
Uelewa wa watu wengi wa Transformation ni mdogo ikiwemo mleta mada na wanao muunga mkono
1. Hakuna kodi isiyoeleweka zaidi ya kauli au dhana ya mleta mada, kwani ameshindwa kueleza ni kodi ipi isiyo eleweka ili aweze kueleweshwa.
2. Account kuwa frozen sio jambo geni na ndio maana Maneno hayo yapo hayakuanza wakati wa Nyerere au wakati wa Awamu hii ya Tano.
Na kama kuna Nchi ina freeze account ni USA ambayo imezui fedha nyingi sana Iran na za Venezuela, just to a mentioned a few e.g.
Na kuna sheria za kimataifa ktk usafirishaji wa pesa toka nchi moja kwenda nyingine, na hata ubadilishaji wa pesa wakati mwingine hufanyika ili kudhibiti mambo kama haya ya ukwepaji kodi na uhifadhi wa fedha zilizopatikana kwa njia zisizo faa kama matendo, madawa ya kuleta n.k.
3. Hakuna kodi ya kuku wawili wanaofugwa nyumbani for matumizi ya nyumbani, lakini kuna kodi zimewekwa kwa kufanya biashara mfano unauza kuku sokoni kuna kodi zake au uhuru wa soko n.k.
Na madhumuni yake ni watu wengi kadri inavyo wezekana wachangie maendeleo na utoaji wa huduma kwa watu wote waliopo Tanzania . Na sio kodi itoke kwa baadhi tu ya wananchi au tuseme wafanyakazi na wafanya biashara
4. Hakuna mara kile mara hiki , bali ni kuimarisha mifumo yetu ambayo ilikuwa dini kwa kutokuwa na wafanyakazi wa kutosha wenye weledi na matumizi mazuri ya technology yenye kuwezesha kupata taarifa sahihi za mtu/watu / vitu/ biashara n.k .
Vitu hivyo visipo fanyika ni huyu huyu mleta mada atalalamika kukosekana kwa waalimu, vyoo, thamani za shule vitu, ma desk n.k
Hivyo uwe na mchango endelevu ili Maisha ya watoto iwe bora zaidi. Fikiria future


Wewe ndo una akili ndogo sana..
Account freezing ya USA inafanywa kiholela?
Kwa mfanyabiasharra yoyote bila kupitia mahakamani??

Unataka kuniambia leo serikali ya USA inaweza kufanya account freezing Kwa Microsoft au Google bila hata mahakama kusema???.. jidanganye hivyo hivyo..

Unamsifia Nyerere alivyoharibu uchumi?
Hadi watu wakapanga foleni za sabuni?
 
Wewe ndo una akili ndogo sana..
Account freezing ya USA inafanywa kiholela?
Kwa mfanyabiasharra yoyote bila kupitia mahakamani??

Unataka kuniambia leo serikali ya USA inaweza kufanya account freezing Kwa Microsoft au Google bila hata mahakama kusema???.. jidanganye hivyo hivyo..

Unamsifia Nyerere alivyoharibu uchumi?
Hadi watu wakapanga foleni za sabuni?
Halafu huwezi kumlaumu saana Nyerere kwenye masuala ya uchumi Kwasababu kipindi hicho hakukuwa na any proven working economic system.

Dunia ilikuwa kwenye trial and errors. Kuna watu waliamini Ubepari, wengine Ujamaa, wengine communism.

Hakuna aliyekuwa na uthibitisho kwamba system fulani ni better na ita work out.
 
Maswala ya uchumi duniani kote Yana kanuni zake ..ukitaka kuharibu uchumi basi Anza kupeleka mambo kipolisi polisi..
Mara kodi hazieleweki
Mara account zimekuwa freeze za wafanyabiashara ...
Mara Kodi mpya hadi za wanaofuga kuku wawili majumbani..
Mara hiki mara kile..
Mazingira yakishaanza Tu kuwa 'unpredictable' .. kinachofata watu hukimbia na pesa zao..

Wengine watakaa nazo majumbani wakiona hata Bank hakuna usalama
Wengine wataacha kuanzisha biashara mpya..wakihofia Hali hii ya kutotabirika..

Wengine wata wekezs nchi za nje na nchi jirani.. mwisho WA siku uchumi utaporomoka tu..

Cha kushangaza Tanzania tuliwahi fanya haya makosa Sana wakati wa Nyerere..
Why yanajirudia?
Washauri wanafanya kusudi Rais achukiwe apewe lawama???
RAIS HASHAURIKI, na ukimshauri ndiyo anafanya tofauti. Halafu ukimshauri ndiyo mwisho wa kazi yako. Mbona kwenye uchumi na fedha yuko na mtaalamu anayetambuliwa na WB na IMF, huyu Dr Philip Mpango.

Jamaa ameharibu uchumi kwa kuwanyanyasa Sekta Binafsi hususan matajiri wakubwa akina Yusuf Manji, Mo Dewji, Dangote, Ally Mufuruki nk.pamoja na hao wengine ndiyo nchi ingekuwa inakusanya kodi kwa 80% ila sasa wengine wamefunga biashara, wengine wamepunguza uzalishaji na wengine wamekufa.

Matokeo yake sasa Serikali inanza kuhangaika na kodi za sekta isiyo rasmi kama machinga, wafuga kuku na mama ntilie. STUPID
 
RAIS HASHAULIKI, na ukimshauri ndiyo anafanya tofauti. Halafu ukimshauri ndiyo mwisho wa kazi yako. Mbona kwenye uchumi na fedha yuko na mtaalamu anayetambuliwa na WB na IMF, huyu Dr Philip Mpango.

Jamaa ameharibu uchumi kwa kuwanyanyasa Sekta Binafsi hususan matajiri wakubwa akina Yusuf Manji, Mo Dewji, Dangote, Ally Mufuruki nk.pamoja na hao wengine ndiyo nchi ingekuwa inakusanya kodi kwa 80% ila sasa wengine wamefunga biashara, wengine wamepunguza uzalishaji na wengine wamekufa.

Matokeo yake sasa Serikali inanza kuhangaika na kodi za sekta isiyo rasmi kama machinga, wafuga kuku na mama ntilie. STUPID


Kuna mtu anaona Sawa kuanza kuweka Kodi Kwa wafuga kuku
Hajui kinachofata ni kuku kupanda bei
 
Uelewa wa watu wengi wa Transformation ni mdogo ikiwemo mleta mada na wanao muunga mkono
1. Hakuna kodi isiyoeleweka zaidi ya kauli au dhana ya mleta mada, kwani ameshindwa kueleza ni kodi ipi isiyo eleweka ili aweze kueleweshwa.
2. Account kuwa frozen sio jambo geni na ndio maana Maneno hayo yapo hayakuanza wakati wa Nyerere au wakati wa Awamu hii ya Tano.
Na kama kuna Nchi ina freeze account ni USA ambayo imezui fedha nyingi sana Iran na za Venezuela, just to a mentioned a few e.g.
Na kuna sheria za kimataifa ktk usafirishaji wa pesa toka nchi moja kwenda nyingine, na hata ubadilishaji wa pesa wakati mwingine hufanyika ili kudhibiti mambo kama haya ya ukwepaji kodi na uhifadhi wa fedha zilizopatikana kwa njia zisizo faa kama matendo, madawa ya kuleta n.k.
3. Hakuna kodi ya kuku wawili wanaofugwa nyumbani for matumizi ya nyumbani, lakini kuna kodi zimewekwa kwa kufanya biashara mfano unauza kuku sokoni kuna kodi zake au uhuru wa soko n.k.
Na madhumuni yake ni watu wengi kadri inavyo wezekana wachangie maendeleo na utoaji wa huduma kwa watu wote waliopo Tanzania . Na sio kodi itoke kwa baadhi tu ya wananchi au tuseme wafanyakazi na wafanya biashara
4. Hakuna mara kile mara hiki , bali ni kuimarisha mifumo yetu ambayo ilikuwa dini kwa kutokuwa na wafanyakazi wa kutosha wenye weledi na matumizi mazuri ya technology yenye kuwezesha kupata taarifa sahihi za mtu/watu / vitu/ biashara n.k .
Vitu hivyo visipo fanyika ni huyu huyu mleta mada atalalamika kukosekana kwa waalimu, vyoo, thamani za shule vitu, ma desk n.k
Hivyo uwe na mchango endelevu ili Maisha ya watoto iwe bora zaidi. Fikiria future
We endelea kula bata tu kwa vigeregere na mapambio
 
Back
Top Bottom