Rais Magufuli akerwa na Bilioni 1 kutengeneza Mitaro Igunga

elivina shambuni

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2018
Messages
462
Points
500

elivina shambuni

JF-Expert Member
Joined May 31, 2018
462 500
1574867733745.png


Rais John Magufuli amemtaka Mkurugenzi wa Igunga kuhakikisha kesho anaitisha kikao cha dharura cha madiwani Igunga kwa ajili ya kubatilisha matumizi ya fedha kiasi cha zaidi ya shilingi bilioni moja ambazo zilipitishwa na baraza la madiwani kujenga mitaro.

Rais Magufuli amesema amewashangazwa na uamuzi wa madiwani hao kwa kutozipa kipaumbele barabara za mitaa zinazolalamikiwa na wananchi wengi na badala yake wameona mitaro ndiyo kipaumbele chao.

"Sasa madiwani mnaomba fedha kwaajili ya matumizi ya mitaro kweli, kwanini msingepitisha kwaajili ya ujenzi wa barabara, yaani fedha ziletwe kutoka serikali kuu. Mmkurugenzi naomba utekeleze maagizo niliyokupa la sivyo nitaagiza hizo fedha zisiletwe," Rais Magufuli.
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
49,076
Points
2,000

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
49,076 2,000
Ujenge barabara bila mtaro ?
Naomba mnieleweshe wakuu,
Maana mimi nadheni mtaro ndio uanze then barabara ya rami
Hata na mimi nilifikiri hivyo, nikaona labda Magu kaona la zaidi.

Tunajenga barabara bila mitaro, halafu kimvua kidogo tu kikinyesha barabara zinafurika, tunalaumiana.

Wataalamu wakitaka kutengeneza mitaro kabla ya barabara, rais anawaingilia.
 

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
13,381
Points
2,000

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
13,381 2,000
Hata na mimi nilifikiri hivyo, nikaona labda Magu kaona la zaidi.

Tunajenga barabara bila mitaro, halafu kimvua kidogo tu kikinyesha barabara zinafurika, tunalaumiana.

Wataalamu wakitaka kutengeneza mitaro kabla ya barabara, rais anawaingilia.

Mm pia niliwaza kuwa mitaro ikijengwa ndio barabara zitadumu, pia bil 1 itatosha kujenga barabara za mitaa? Au ana maanisha kusawazisha barabara za vumbi, labda ngoja nicheki clip nitaelewa zaidi You Tube
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
49,076
Points
2,000

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
49,076 2,000
Mm pia niliwaza kuwa mitaro ikijengwa ndio barabara zitadumu, pia bil 1 itatosha kujenga barabara za mitaa? Au ana maanisha kusawazisha barabara za vumbi, labda ngoja nicheki clip nitaelewa zaidi You Tube
Halafu shilingi bilioni moja ya leo kwenye miradi ya umma si hela nyingi hivyo.

Naelewa kunaweza kuwa na wizi, na rais anatakiwa kuudhibiti, lakini shilingi bilioni moja si hela nyingi hivyo katika miradi ya umma.

Inawezekana rais ana kumbukumbu ya shilingi ya zamani iliyokuwa na thamani sana, katika zama ambazo shilingi imeshuka thamani.
 

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
2,932
Points
2,000

KYALOSANGI

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2011
2,932 2,000
Halafu shilingi bilioni moja ya leo kwenye miradi ya umma si hela nyingi hivyo.

Naelewa kunaweza kuwa na wizi, na rais anatakiwa kuudhibiti, lakini shilingi bilioni moja si hela nyingi hivyo katika miradi ya umma.

Inawezekana rais ana kumbukumbu ya shilingi ya zamani iliyokuwa na thamani sana, katika zama ambazo shilingi imeshuka thamani.
Bilioni moja inaweza kujenga barabara ya lami YENYE urefu wa km Kama moja tu!
Sitaki KUAMINI Kuwa waliopanga hiyo B1 ijenge mitaro kwanza walikuwa NI malofa,ikizingatiwa mji wa Igunga NI tambarare Sana hivo unahitaji mitaro ya kuyatoa maji....naweza kosolewa!
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
49,076
Points
2,000

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
49,076 2,000
Bilioni moja inaweza kujenga barabara ya lami YENYE urefu wa km Kama moja tu!
Sitaki KUAMINI Kuwa waliopanga hiyo B1 ijenge mitaro kwanza walikuwa NI malofa,ikizingatiwa mji wa Igunga NI tambarare Sana hivo unahitaji mitaro ya kuyatoa maji....naweza kosolewa!
Tatizo Magufuli anaona kila kitu lazima akosoe tu.
 

Jimmy De Lite

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2019
Messages
542
Points
1,000

Jimmy De Lite

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2019
542 1,000
Magufuli anashangaa 1b kutengwa kwa ajili ya mitaro?,au anadhan hiyo pesa ni kama alivyo kuwa waziri wa ujenzi, kwa Igunga ilivyo naona hiyo 1b ni ndogo coz ni tambalare so lazima ichimbwe mitaro yenye kina ili kupeleka maji kirahisi.
 

Forum statistics

Threads 1,379,953
Members 525,646
Posts 33,762,198
Top