Rais Magufuli aache kupotosha wananchi

Rais Magufuli aache kupotosha wananchi

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Posts
14,242
Reaction score
34,917
Ni muhimu tuelewane; Baadhi ya Wabunge hasa wa upinzani kuipinga Bajeti ya JPM sio kwamba wanayakataa Maendeleo ya Wananchi, bali huwa wanafanya hivyo ili kuitaka Serikali kufanya Marekebisho ya Msingi kwenye Bajeti husika inayokuwa inapendekezwa Bungeni ili iwe Bajeti itakayowasaidia Wananchi kukabiliana na hali ngumu za Maisha yao, badala ya kupitisha Bajeti inayokwenda kufanya mambo ya hovyo kama haya ya kununua Viongozi wa upinzani ama haya ya kununua Ma-Bombadier na kufanya vitu vingine vya hovyo bila kufuata na kuzingatia Kanuni na taratibu za Matumizi ya Fedha za Watu.

Serikali inaposhindwa kufanya Marekebisho ya Msingi kwa maslahi mapana ya Wananchi wa hali za chini wanaohitaji Huduma za Afya kama vile Dawa, Barabara na Maji ya kunywa, inakuwa vigumu kwa Wabunge wa upinzani kuwa sehemu ya Bajeti hiyo ili kuepuka kuwa "Mhuri" wa kuhalalisha Bajeti haramu ambayo haina msaada kwa Wananchi wa hali za chini hasa walioko maeneo ya Mijini na Vijijini.

Aidha, Wapinzani wanapoipinga Bajeti ya mwaka husika huwa wanatoa sababu za Msingi na ni kwa bahati nzuri huwa wanaueleza umma juu ya kwa nini wameipinga Bajeti ama ni kwa nini wamesusia mjadala wa Bajeti ya mwaka husika. Na mara zote, Watanzania wamekuwa wakiwaelewa vizuri sana hawa wapinzani tofauti na JPM anavyofikiri na kutaka kuwapotosha.

Ni kwa bahati mbaya sana, Rais anayewalaumu Wabunge wa upinzani kuzipinga Bajeti zake, yeye na Serikali yake, hawajawahi kujibu hoja za wapinzani dhidi ya sababu zao za kuzipinga Bajeti zake ambazo mara zote zimeonekana kuwa hewa kutokana na kuwa na maandalizi ya hovyo yasiyo na tija kwa Wananchi.

Mara zote Watanzania wameshuhudia kuona Bajeti za Serikali hii ya awamu ya tano zikikiuka Kanuni na taratibu za Matumizi ya fedha za Umma; Mfano; Hadi leo hii, Wananchi wanahoji kuhusu fedha zinazojenga Uwanja wa Ndege wa Chato zilipitishwa na Bajeti ya mwaka upi na lini licha ya Serikali hii inayojiita ya Magufuli kuwa na Matumizi mabaya ya fedha za Umma yasiyofuata taratibu za Fedha.

Aidha, Wananchi wanashuhudia aibu na kashifa nzito ya upotevu wa fedha za kodi zao kiasi cha 1.5Trillioni sawa na Billioni 1500 ambazo hadi leo haijulikani ziko wapi na zilifanya nini. Haya yote na mengine mengi, ni moja ya Matumizi mabaya ya Fedha za Watu yasiyofuata wala kuzingatia taratibu za Kisheria ambazo mara zote Wabunge wa upinzani wamekuwa wakizipigia kelele Bungeni hata kufikia kupinga na kususia mijadala ya Bajeti husika.

Naomba niwasilishe kwenu japo kwa ufupi!
 
Nyie kina MwanaHabari Huru acheni usanii.
Nyie ndio wapotoshaji wakubwa katika nchi hii, mlitupotosha wananchi kuwa Lowassa ni fisadi papa na alihusika ktk richmond na mpaka kwenye website ya chama mkamuweka kwenye orodha.
Leo hii mnamsujudia na mnataka kila mtanzania awaelewe!!!

Matapeli wakubwa nyie!

Sent from my HTC Desire EYE using JamiiForums mobile app
 
Nyie kina MwanaHabari Huru acheni usanii.
Nyie ndio wapotoshaji wakubwa katika nchi hii, mlitupotosha wananchi kuwa Lowassa ni fisadi papa na alihusika ktk richmond na mpaka kwenye website ya chama mkamuweka kwenye orodha.
Leo hii mnamsujudia na mnataka kila mtanzania awaelewe!!!

Matapeli wakubwa nyie!

Sent from my HTC Desire EYE using JamiiForums mobile app
Mkuu Mwanahabari Huru hapa anaongelea bajeti. Wewe unaleta habari ya Lowassa, vina uhusiano gani?
 
Watu wakipinga ndio afya katika jamii. Panakuwa na malumbano ya hoja. Zao lake ni maendeleo endelevu(sustainable).
Miswada na mikataba ya madini ilopitishwa kwa nguvu, so mmeona matokeo yake? AIBU: makinikia,mrahabs kiduchu etc Kujitoa fedheha mnawaita walopingana nanyi, majina mengi ambayo nyie ndo mwastahili..
 
Umeandika ndefu sana bila sababu za msingi.
Ukikataa bajeti hata Mimi nisingekuletea ulichokataa
 
Unaikataa Bajeti Bungeni ukitoka hapo unaenda Wizarani kufuatilia utekelezaji wa Bajeti uliyo kataa
 
Nyie kina MwanaHabari Huru acheni usanii.
Nyie ndio wapotoshaji wakubwa katika nchi hii, mlitupotosha wananchi kuwa Lowassa ni fisadi papa na alihusika ktk richmond na mpaka kwenye website ya chama mkamuweka kwenye orodha.
Leo hii mnamsujudia na mnataka kila mtanzania awaelewe!!!

Matapeli wakubwa nyie!

Sent from my HTC Desire EYE using JamiiForums mobile app
Dah!! Tuna tatizo mahali Fulani. Mada ni tofauti na mchango!! Nafikiri uelewa ndio shida.
 
Nyie kina MwanaHabari Huru acheni usanii.
Nyie ndio wapotoshaji wakubwa katika nchi hii, mlitupotosha wananchi kuwa Lowassa ni fisadi papa na alihusika ktk richmond na mpaka kwenye website ya chama mkamuweka kwenye orodha.
Leo hii mnamsujudia na mnataka kila mtanzania awaelewe!!!

Matapeli wakubwa nyie!

Sent from my HTC Desire EYE using JamiiForums mobile app

Uko sawa sana. Je wakati cdm wanasema Lowassa ni fisadi ccm mlichukua hatua gani?

Anachokifanya rais ni kupotosha umma kimachomacho. Na anafanya hivyo nchi nzima huku akizuia vyama vingine kupita kwa umma kutoa ufafanuzi. Kibaya zaidi hata chombo cha habari rasmi kikiekeza maoni ya upinzani kupinga upotoshaji huo kinazongwazongwa nyuma ya pazia. Ni hivi rais na vyama vya upinzani wote wanataka kwenda Mbeya. Lakini kila mtu anaamini kwenye njia yake ya kusafiri kufika Mbeya, kama yeye anaamini kufika Mbeya kwa njia ya barabara, wengine wanaamini kufika kwa njie ya reli. Je kuna ulazima wa kutaka wote waamini njia ya barabara ndio pekee ya kufika Mbeya? Ingekuwa kuna mpinzani anaenda kubomoa daraja alilojenga hapo sawa, au kungekuwa na mpinzani aliyeenda kubomoa barabara angaeeleweka.

Baada ya kumfuatilia Magufuli nimegundua ni mtu asiyeamini katika dhana ya utofauti wa mitazamo kisa ana madaraka. Hata ukimsikia anaongea jukwaani ni mtu anayejichanganya kwenye kile anachoongea. Utamsikia anasema kupinga nako ni demokrasia, mara maendeleo hayana chama, mara upinge bajeti halafu uje uniombe barabara, mara ukitaka maendeleo yapo ccm!! Mtu wa aina hii hujui hata umuweke kundi gani. Kwa kuwa ni rais anaamini ameupata kwa kuwa ana akili sana au ni kama anaongoza watoto wa chekechea kuvuka barabara. inabidi tumvumilie tu kwani kabakiza miaka miwili, kisha ataiba kura tena miaka mingine mitano ataingia mwingine tutaendelea mbele.
 
Ni muhimu tuelewane; Baadhi ya Wabunge hasa wa upinzani kuipinga Bajeti ya JPM sio kwamba wanayakataa Maendeleo ya Wananchi, bali huwa wanafanya hivyo ili kuitaka Serikali kufanya Marekebisho ya Msingi kwenye Bajeti husika inayokuwa inapendekezwa Bungeni ili iwe Bajeti itakayowasaidia Wananchi kukabiliana na hali ngumu za Maisha yao, badala ya kupitisha Bajeti inayokwenda kufanya mambo ya hovyo kama haya ya kununua Viongozi wa upinzani ama haya ya kununua Ma-Bombadier na kufanya vitu vingine vya hovyo bila kufuata na kuzingatia Kanuni na taratibu za Matumizi ya Fedha za Watu.

Serikali inaposhindwa kufanya Marekebisho ya Msingi kwa maslahi mapana ya Wananchi wa hali za chini wanaohitaji Huduma za Afya kama vile Dawa, Barabara na Maji ya kunywa, inakuwa vigumu kwa Wabunge wa upinzani kuwa sehemu ya Bajeti hiyo ili kuepuka kuwa "Mhuri" wa kuhalalisha Bajeti haramu ambayo haina msaada kwa Wananchi wa hali za chini hasa walioko maeneo ya Mijini na Vijijini.

Aidha, Wapinzani wanapoipinga Bajeti ya mwaka husika huwa wanatoa sababu za Msingi na ni kwa bahati nzuri huwa wanaueleza umma juu ya kwa nini wameipinga Bajeti ama ni kwa nini wamesusia mjadala wa Bajeti ya mwaka husika. Na mara zote, Watanzania wamekuwa wakiwaelewa vizuri sana hawa wapinzani tofauti na JPM anavyofikiri na kutaka kuwapotosha.

Ni kwa bahati mbaya sana, Rais anayewalaumu Wabunge wa upinzani kuzipinga Bajeti zake, yeye na Serikali yake, hawajawahi kujibu hoja za wapinzani dhidi ya sababu zao za kuzipinga Bajeti zake ambazo mara zote zimeonekana kuwa hewa kutokana na kuwa na maandalizi ya hovyo yasiyo na tija kwa Wananchi.

Mara zote Watanzania wameshuhudia kuona Bajeti za Serikali hii ya awamu ya tano zikikiuka Kanuni na taratibu za Matumizi ya fedha za Umma; Mfano; Hadi leo hii, Wananchi wanahoji kuhusu fedha zinazojenga Uwanja wa Ndege wa Chato zilipitishwa na Bajeti ya mwaka upi na lini licha ya Serikali hii inayojiita ya Magufuli kuwa na Matumizi mabaya ya fedha za Umma yasiyofuata taratibu za Fedha.

Aidha, Wananchi wanashuhudia aibu na kashifa nzito ya upotevu wa fedha za kodi zao kiasi cha 1.5Trillioni sawa na Billioni 1500 ambazo hadi leo haijulikani ziko wapi na zilifanya nini. Haya yote na mengine mengi, ni moja ya Matumizi mabaya ya Fedha za Watu yasiyofuata wala kuzingatia taratibu za Kisheria ambazo mara zote Wabunge wa upinzani wamekuwa wakizipigia kelele Bungeni hata kufikia kupinga na kususia mijadala ya Bajeti husika.

Naomba niwasilishe kwenu japo kwa ufupi!
kama kuna mwanchi wa kawaida anasubiri bajeti ya government imfanye ave,ale awe na maisha mazuri ni kupoteza rasilimali za ubongo kufikilia..only soln is work
 
Unaikataa Bajeti Bungeni ukitoka hapo unaenda Wizarani kufuatilia utekelezaji wa Bajeti uliyo kataa

Kwani ni kosa? Yeye rais alipata kura 8m+ na 6m+ hawakumpa kabisa, achia 5m+ ambao hawakupiga kura kabisa. Mbona ni rais wetu wote na anakusanya kodi zetu wote? Angekusanya za hao 8m+ waliomkubaki kisha awapelekee hayo maendeleo, na hao wengine waendelee na yao.

Kupeleka maendeleo sio hisani bali ni wajibu. Ukumbuke hata kwenye bajeti kivuli za upinzani kulikuwa na suala la hiyo miradi ya maendeleo. Tofauti yao ni approach ya kutekeleza na kipi kiwe kipaombele. Sidhani kama kwenye bajeti kivuli ya wapinzani kuna sehemu inasema watatenga fungu la kubomoa miundo mbinu nchini, hapo ndio tungepata shaka na wao.

Simply Magufuli anadhani anaongoza watoto wa chekechea hivyo yeye tu ndio anapaswa kuwavusha barabara. Unaweza kuwa na bajeti nzuri lakini watu wasikuunge mkono kwa namna unavyotekeleza, vipaombele nk. Pia sababu ya kisiasa haikwepeki kwenye hili maana hiyo ndio demokrasia labda kwakuwa yeye haiwezi.
 
Nyie kina MwanaHabari Huru acheni usanii.
Nyie ndio wapotoshaji wakubwa katika nchi hii, mlitupotosha wananchi kuwa Lowassa ni fisadi papa na alihusika ktk richmond na mpaka kwenye website ya chama mkamuweka kwenye orodha.
Leo hii mnamsujudia na mnataka kila mtanzania awaelewe!!!

Matapeli wakubwa nyie!

Sent from my HTC Desire EYE using JamiiForums mobile app
Waambie hao matapeli
 
Mkuu sisi wananchi tumekuelewa sana , na nakuhakikishia hatuwezi kukubali bajeti ya 34%
 
Hauhitaji hata kufika darasa la saba kujua hii concept ya kupinga bajeti
Ukipinga bajeti ni sawa na kukataa maendeleo,ndio mana kuna bajeti kivuli kuonesha kuwa hamkubaliani na bajeti ya serikali,lakini kuikataa mana yake hata nyie hamtaki kulipwa
Rais yupo sahihi
 
Back
Top Bottom