Rais kutoka Zanzibar haiji kutokea tena

Rais kutoka Zanzibar haiji kutokea tena

Mimi kaka najua zipo kero nyingi tu sijawahi kujua kama kuna faida sasa kama kitu ni kero kwa nini tuwe nacho si kuachana nacho na kufanya mambo mengine ya msingi kuliko kupoteza muda na watu miloni moja
anko nawe si ainisha hasara hapa tuzidadavue. Unazo weka jamvini
 
Kwa hiyo you mean Rais ajaye kwa chama gani?manake hapa wenyew wanadai 2015,ni CDM,NAONA WOTE WAMEKUWA BRAIN WASHED INTO THE TOPIC,KUMBE WOTE HUMU NI CCM!!!
 
Wana jf
kwanza habari za jumapili?

Leo nimependezwa kuandika kuhusiana na hili la rais kutoka pande za muuangano yaani Zanzibar au Tanganyika. Kwa kadri siasa ilivyo hivi sasa hapa nchini rais kutokea Zanzibar haiji kutokea na Mwinyi pekee atabaki rais wa kihistoria kwa wazanzibari.sababu

1. Mpaka sasa wapiga kura waliowengi ni watanganyika ambao ni milioni 43

2. Ushindani wa Ccm na Chadema ndio utasababisha kila chama kuchukua tahadhari dhidi ya mgombea wa kusimamisha

3. CCM zama za kuweka mgombea yeyote na akashinda zimekwisha

4. Wanasiasa Wazanzibar hawajulikani katika siasa za Tanganyika.

5. Katiba hailazimishi kwamba mgombea kuna wakati atatoka zanzibar

Nb najua ni habarh mbaya kwenu lakini ni ukweli mchungu na muwe tayari kuufia

Ndugu, mi mzanzibari lakini si habari mbaya, ni habari nzuri tu! Sijui kwa wazenji wenzangu. Mi naona ni faida kwetu, mana mara mnamfanyia assasination :-D
 
ndio maana unapata tatizo anko unapolumbana na wazenj. JMT siyo tanganyika. Lakini zanzibar ni sehemu ya jmt. Sasa nyodo iko wapi hapoa wacha tutengeneze katiba ambayo haitaruhusu mambo ya nyodoa

zenj ikiwa sehemu ya jmt kama wilaya flani au mkoa flani hiyo ni sawa! lakini sio kama nchi aisee... na katiba mpya haiwezi kuzuia na kubadili hulka za watu jamaa yangu, issue hapa ni kuwaacha wazenj wapumue! wazenj ni koti linalotubana wabara hatuna budi kulivua! koti nilinunue kwa hela zangu then linikoseshe raha!? wapi na wapi bana!?
 
zenj ikiwa sehemu ya jmt kama wilaya flani au mkoa flani hiyo ni sawa! lakini sio kama nchi aisee... na katiba mpya haiwezi kuzuia na kubadili hulka za watu jamaa yangu, issue hapa ni kuwaacha wazenj wapumue! wazenj ni koti linalotubana wabara hatuna budi kulivua! koti nilinunue kwa hela zangu then linikoseshe raha!? wapi na wapi bana!?

anko tafuta mizani pima who is going to loose more, obviously ni nyinyi watanganyika. Lakini ukweli ni kuwa pande zote zitakuwa zimerudi nyuma miaka hiyo hamsini. Anko acha ngebe, na usiwe unalalamikia nyodo za hao jamaa zangu tu.
 
anko tafuta mizani pima who is going to loose more, obviously ni nyinyi watanganyika. Lakini ukweli ni kuwa pande zote zitakuwa zimerudi nyuma miaka hiyo hamsini. Anko acha ngebe, na usiwe unalalamikia nyodo za hao jamaa zangu tu.

hivi ni nini tutakacho-loose watanganyika kama muungano ukivunjika? nipe mfano mmoja tu wa ambacho watanzania bara tunafaidika na hawa wazenj? mmoja tu? miaka hamsini ya muungano na bado sioni faida ya huu muungano!! trust me, we as mainlanders have nothing to loose if the union breaks. ooh na elewa hizo nyodo zao mdebwedo hazinisumbui kichwa na kwa sasa ndo zimekuwa chachandu ya kupenda muungano uvunjike
 
Aliyeporwa haki zake ni mtanganyika. Zanzibar wamepungukiwa kitu gani?

Tupe facts na ushahidi wa kutosha kama tanzania tanganyika imepokonywa haki zake na tanzania zanzibar?tuna kusubiri mkuu
 
anko nawe si ainisha hasara hapa tuzidadavue. Unazo weka jamvini

nataka nimsaidie miongoni mwa hasara.1.kisiasa na kikatiba zanzibar sio nchi ni sehemu ya jmt kama tanga,morogoro,dar etc.kiuchumi zanzibar inachukuliwa kama nchi.mfano.unaweza kusafrisha bizaa kama gari,pikipiki,mchele kutoka dar kwenda dodoma hapo hapana uchuru kwasababu ni ndani nchi moja.hasara ni inaonekana hapa.unaposafirisha gari kutoka zenj to dar unalipia kama umenunua dubai na haichukuliwi kama zenj ni sehemu ya muungano na wala sio nchi.2.athari ya pili.zanzibar inakila kitu cha utambulisho wa taifa.mfano.rais wake,bendera yake,katiba yake,wimbn wa taifa lake.lakini tanganyika imejiondoshea utaifa huu na kujiingiza tolaly katika muungano.hapo ndo mgogoro wa misaada ya nje jinsi ya kuigawa inaleta kero.3.kuna baadhi za wizara mfano.afya,mazingira,kilimo,hazipo katika muungano mawaziri wa wizara hizi wanapotekeleza sera zinakwama kwasababu hata wakaomba ama kukopa pesa wb ama adb wanaambiwa zanzibar sio nchi kwa hyo hawawezi kukopa kimataifa hadi iwakilishwe na tanzania.4.wazanzibar wanalipia kodi kuu mbili za kitaifa.mfano.tra ya jmt na zrb ya zanzibar.hapo wazanzibar wanataka watoe kodi moja tu kama tanganyika ambayo oi tra.5.mtanganyika hana fursa yakugombea urais zanzibar wakati mzanzibar anayohaki kikatiba kugombea uraisi ndani ya jmt.
 
Wana jf
kwanza habari za jumapili?

Leo nimependezwa kuandika kuhusiana na hili la rais kutoka pande za muuangano yaani Zanzibar au Tanganyika. Kwa kadri siasa ilivyo hivi sasa hapa nchini rais kutokea Zanzibar haiji kutokea na Mwinyi pekee atabaki rais wa kihistoria kwa wazanzibari.sababu

1. Mpaka sasa wapiga kura waliowengi ni watanganyika ambao ni milioni 43

2. Ushindani wa Ccm na Chadema ndio utasababisha kila chama kuchukua tahadhari dhidi ya mgombea wa kusimamisha

3. CCM zama za kuweka mgombea yeyote na akashinda zimekwisha

4. Wanasiasa Wazanzibar hawajulikani katika siasa za Tanganyika.

5. Katiba hailazimishi kwamba mgombea kuna wakati atatoka zanzibar

Nb najua ni habarh mbaya kwenu lakini ni ukweli mchungu na muwe tayari kuufia

Chama kitakachomsimamisha Mzenj kuwa mgombea urais wa Jamhuri ya Muungano kitakuwa kimejihakikishia kushindwa uchaguzi. Kama mdau mmoja alivyosema hapo juu, Wavisiwani wanaye rais wao na wanadai ana hazi zote kama nchi, na wameanza muda mrefu sana kujitoa pole pole katima mambo ya Muungano kama tax, michezo, utalii nk na sasa wanadau ubalozi na bendera yao kupeperushwa Umoja wa Mataifa.

Majadiliano yaliyoibuka kuhusu Muungano yametuamsha wabara kwamba miaka yote hii karibu 50 tumekuwa victim kwa wavisiwani hadi wizara zetu za watanganyika zinashikiliwa na wazenj.
 
hivi ni nini tutakacho-loose watanganyika kama muungano ukivunjika? nipe mfano mmoja tu wa ambacho watanzania bara tunafaidika na hawa wazenj? mmoja tu? miaka hamsini ya muungano na bado sioni faida ya huu muungano!! trust me, we as mainlanders have nothing to loose if the union breaks. ooh na elewa hizo nyodo zao mdebwedo hazinisumbui kichwa na kwa sasa ndo zimekuwa chachandu ya kupenda muungano uvunjike

Nothing, they are going to loose.
 
Nothing, they are going to loose.

If they only know how they damage themselves kwa hizi ngebe zao!! wangekaa kimya na wabara kwa ustaarabu wetu tungewaacha waenjoy matunda ya muungano. nw its too late... we want them to go!! tutapokea wakimbizi tu ambao wataishi huku bara kwa heshma na adabu!
 
Mkuu mchongo, tafadhali fafanua kusimamisha mgombea wa urais ndo haki ya msingi au ndo' unaamka mkuu ?
 
Nafasi pekee ya RAIS wa JMT kuwa Mzanzibari kutoka na geopolitics za sasa, ni Makamo wa RAIS (Mzanzibari) KUMUUA RAIS wa JMT. Lakini Mzanzibari kusimama kugombea URAIS WA JMT na kushinda ni sawa na NGAMIA kupenya kwenye tundu la sindano. Hakuna chama chochote MAKINI kitachomsi mamisha mgombea URAIS wa kiti cha JMT kutoka Zanzibar, it will be like shooting themselves on their own foot.

Mgombea URAIS kutoka ZNZ is UNELECTABLE. Mtaji wa Kura uko Tanganyika. Huhitaji kuambiwa hili Dr. Albina Chuwa.
 
hakuna chama kitachothubtu kuweka mgombea urais kutoka zanzibar kwani wazanzibari wamejichimbia kaburi wenyewe sas ivi chuki ya watanganyika kwa watu wa zenji imeongezeka has ktk matukio ya kuchoima makanisa, jamaa wa uamsho nk ni jitihada hizi ndio zimewafanya watanganyika waone kua wazenji sio wenzetu sasa kwa chama kuweka mgombea anayetoka kule ushindi kwa chama kingine utakua guranteed!!!!
 
hakuna chama kitachothubtu kuweka mgombea urais kutoka zanzibar kwani wazanzibari wamejichimbia kaburi wenyewe sas ivi chuki ya watanganyika kwa watu wa zenji imeongezeka has ktk matukio ya kuchoima makanisa, jamaa wa uamsho nk ni jitihada hizi ndio zimewafanya watanganyika waone kua wazenji sio wenzetu sasa kwa chama kuweka mgombea anayetoka kule ushindi kwa chama kingine utakua guranteed!!!!

wewe huna jipya icpokuwa udini na chuki zako dhidi ya waislamu vinakusumbuwa kichwani mwako hizo propaganda zinazo sambazwa juu ya madai yao ktk muungano lakini waz'bar wa leo sio wa jana
 
If they only know how they damage themselves kwa hizi ngebe zao!! wangekaa kimya na wabara kwa ustaarabu wetu tungewaacha waenjoy matunda ya muungano. nw its too late... we want them to go!! tutapokea wakimbizi tu ambao wataishi huku bara kwa heshma na adabu!

Umeamua kuwapigilia kwa misumari kabisa, umenivunja mbavu. Ukimbizi kwa vile ni suala la ubinadamu naafikiana tutalegeza masharti vinginevyo ibaki kama tulivyo na waganda, wakenya, wazambia, wamalawi, wanyarwanda, wamakonde wa msumbiji na wazaire. Kila mmoja kivyake tukutane tukwenye kombe la Kagame.
 
hivi ni nini tutakacho-loose watanganyika kama muungano ukivunjika? nipe mfano mmoja tu wa ambacho watanzania bara tunafaidika na hawa wazenj? mmoja tu? miaka hamsini ya muungano na bado sioni faida ya huu muungano!! trust me, we as mainlanders have nothing to loose if the union breaks. ooh na elewa hizo nyodo zao mdebwedo hazinisumbui kichwa na kwa sasa ndo zimekuwa chachandu ya kupenda muungano uvunjike
Ukisoma historia vizuri utabaini kuwa Muungano wetu haukuwepo kwa matakwa ya Tanganyika ama Zanzibar bali ni Marekani iliyoshinikiza hizi Nchi ziungane kwa hofu kubwa kwamba mwelekeo wa Viongozi wa Zanzibar kipindi hicho ulikuwa unalenga kuwa na mahusiano na kambi ya Mashariki ambayo ilikuwa inafuata siasa za Kikomunisti sasa hii leo ukisema Muungano hauna faida yoyote utakuwa hauko sahihi wale waliouasisi walikuwa na faida nao ingawa wewe unaona hazipo kama raia wa kawaida ili faida kubwa kuliko yote ni sababu za kiusalama zaidi kuliko faida za kiuchumi maana upande mmoja unaumia na kuteseka kwa hilo. Tafakari.
 
Umeamua kuwapigilia kwa misumari kabisa, umenivunja mbavu. Ukimbizi kwa vile ni suala la ubinadamu naafikiana tutalegeza masharti vinginevyo ibaki kama tulivyo na waganda, wakenya, wazambia, wamalawi, wanyarwanda, wamakonde wa msumbiji na wazaire. Kila mmoja kivyake tukutane tukwenye kombe la Kagame.

aah these guys wanaboa aisee. wananufaika wao na huu muungano bt still wanatuletea ngebe daily! ni kuwatosa mbaya! then akili zitakaporudi watagundua milango ishafungwa.
 
Ukisoma historia vizuri utabaini kuwa Muungano wetu haukuwepo kwa matakwa ya Tanganyika ama Zanzibar bali ni Marekani iliyoshinikiza hizi Nchi ziungane kwa hofu kubwa kwamba mwelekeo wa Viongozi wa Zanzibar kipindi hicho ulikuwa unalenga kuwa na mahusiano na kambi ya Mashariki ambayo ilikuwa inafuata siasa za Kikomunisti sasa hii leo ukisema Muungano hauna faida yoyote utakuwa hauko sahihi wale waliouasisi walikuwa na faida nao ingawa wewe unaona hazipo kama raia wa kawaida ili faida kubwa kuliko yote ni sababu za kiusalama zaidi kuliko faida za kiuchumi maana upande mmoja unaumia na kuteseka kwa hilo. Tafakari.

kama hiyo ingekuwa ndo sababu basi hao wamarekani wangeshawishi kenya iungane na somalia then ethiopia, na kumbuka mwalimu hakuwa muumini wa capitalism, alikuwa socialist mfumo ambao unaegemea zaidi kwenye ukommunist kuliko ucapitalist. na mwalimu alikuwa rafiki mkubwa zaidi wa mao tse tung wa china ambaye alikuwa ni communist! na kumbukumbu zangu zinanambia kipindi hicho wasomi wengi walikwenda china na urusi kujiongezea ujuzi na sio marekani au uingereza. kwa hilo nishawishi kivingine aisee.
kwa ninavyojua mimi muungano ulitokana na hatua ya karume kutaka kumaliza ubwana na utwana katika visiwa vya zenj. baada ya muingereza kukabidhi nchi kwa sultan, wazenj black waligeuka kuwa watumwa wa wazenj wenye asili ya kiarabu. hivyo kulimaliza hilo tatizo ndo karume akaona dawa ni kuungana na upande wa bara ambako kuna wabantu wengi na nguvu kubwa ya kuweza kuutetea uafrika na kusambaratisha usultan na ubwana na utwana zenj.
 
Acheni kujidanganya, kama zanzibar ni sehemu ya upande wa pili wa muungano basi rais anaweza kutoka huko, rais hataweza kutoka huko kama zanzibar itakuwa si sehemu ya muungano, haya mambo ndio yanayopingwa na wazanzibar na kujiona kuwa wananyimwa haki zao za msingi.
Hawa watu ni wabinafsi sana. JIULIZE LINI ZANZIBAR ITAKUWA NA RAIS KUTOKA TANZANIA BARA!?
 
Back
Top Bottom