Rais Kikwete: Sikumuelewa kabisaa Sumaye

Rais Kikwete: Sikumuelewa kabisaa Sumaye

Ata mimi kuhusu kusema ameungana na watu kutoka kaskazini ili kuongeza nguvu ya kaskazini kuchukua nchi.. Mie sijaelewa ata mimi.
 
Kwani anaelewa nini?
Maji hakuna .... haelewi,
Dawa hakuna ....haelewi,
Umeme hakuna ... haelewi,
Mishahara midogo .... haelewi,
Ajira hakuna ..... haelewi
Foleni kali ..... haelewi
haelewi na kweli haelewi kila kitu.

Mikopo ya vyuo vikuu hakuna ...... ila haelewi pia.


Ila wakati tunaitwa ni malofa na wapumbavu
alifurahia na kushangilia huku akipiga makofi.

Tarehe 25/1/2015 ataelewa tu.
 
Jana katika uzinduzi wa kampeni za Urais Jangwani, Mwenyekiti wa CCM, Rais Kikwete alisema hakumuelewa Sumaye aliyesema kahamia UKAWA kwa lengo la kuimalisha CCM. Katika hili hata mimi sikumuelewa Sumaye zaidi ya yote aliposema kina Mbatia hawana uwezo wa kuunda na kuongoza Serikaali......

Kwa hio kati ya Sumaye na Kikwete hujamwelewa yupi?
 
Hebu tusaidie wewe ulivyomuelewa sumaye

Sumaye alimaanisha kwa kuwa mwenye uzoefu wa kuongoza serikali aliepo ukawa ni mgombea wao tu ambae ni Lowassa basi nae anaenda ukawa ambao ana uhakika na ushindi wao kuwapa uzoefu wa jinsi ya kuongoza mawizara ya serikali. Uelewe kuna tofauti kati ya kuwa na uwezo wa uongozi na uzoefu wa uongozi. Kwa kuwa wengi wa walio ukawa hawajawa na serikali ya kuongoza zaidi ya hizi zinazoitwa vivuli ambazo nazo huwajibika bungeni tu sasa wanaenda kushika na kuongoza serikali na watawajibika moja kwa moja kwa wananchi. Sasa kwa msomi na kiongozi wa nchi ni kipi kilichomshinda kuelewa hapo? AU NI KULE KULE KUBEZA NA KUFIKIRI WANANCHI UELEWA WAO BADO UPO CHINI? SEMENI NYIE.
 
Lazima aseme hivyo. Unadhani atakubali. Kilichompaisha Obama ni pamoja na wapinzani wake kuacha kujadili sera zao na kuanza kumjadili
 
Kwani anaelewa nini?
Maji hakuna .... haelewi,
Dawa hakuna ....haelewi,
Umeme hakuna ... haelewi,
Mishahara midogo .... haelewi,
Ajira hakuna ..... haelewi
Foleni kali ..... haelewi
haelewi na kweli haelewi kila kitu.


Ila wakati tunaitwa ni malofa na wapumbavu
alifurahia na kushangilia huku akipiga makofi.

Tarehe 25/1/2015 ataelewa tu.

😂😂😭😭😂😂
mkuu wewe ndio wale mkapa aliowaita "wapumbavu"
eti tar 25/1/2015
🙌
 
Sumaye alimaanisha kwa kuwa mwenye uzoefu wa kuongoza serikali aliepo ukawa ni mgombea wao tu ambae ni Lowassa basi nae anaenda ukawa ambao ana uhakika na ushindi wao kuwapa uzoefu wa jinsi ya kuongoza mawizara ya serikali. Uelewe kuna tofauti kati ya kuwa na uwezo wa uongozi na uzoefu wa uongozi. Kwa kuwa wengi wa walio ukawa hawajawa na serikali ya kuongoza zaidi ya hizi zinazoitwa vivuli ambazo nazo huwajibika bungeni tu sasa wanaenda kushika na kuongoza serikali na watawajibika moja kwa moja kwa wananchi. Sasa kwa msomi na kiongozi wa nchi ni kipi kilichomshinda kuelewa hapo? AU NI KULE KULE KUBEZA NA KUFIKIRI WANANCHI UELEWA WAO BADO UPO CHINI? SEMENI NYIE.
Vp aliposema kahamia UKAWA kuimalisha CCM ulimuelewa?
 
Kwani anaelewa nini?
Maji hakuna .... haelewi,
Dawa hakuna ....haelewi,
Umeme hakuna ... haelewi,
Mishahara midogo .... haelewi,
Ajira hakuna ..... haelewi
Foleni kali ..... haelewi
haelewi na kweli haelewi kila kitu.


Ila wakati tunaitwa ni malofa na wapumbavu
alifurahia na kushangilia huku akipiga makofi.

Tarehe 25/1/2015 ataelewa tu.

Hivi naota au?
KweIi ukombozi wa kweli upo karibu
 
Vp aliposema kahamia UKAWA kuimalisha CCM ulimuelewa?

Unapokubali jina la kishujaa lazima mawazo na uwezo wako kweli uonyeshe you have constructive thoughts for sure. Usiwe kama Matumbo nae anaendeleza utumbo hapa jukwaani. Hakuna popote aliposema Sumae anaenda kuunganisha nguvu na watu wa kaskazini kupata serikali.Huo ni upotofu na uendelezaji wa zile bezo nilizozungumzia. Tukirudi kwako kuhusu kuimarika ccm baada ya kuondoka kwa Sumaye ni hivi Chama chochote cha siasa kama ccm ni chama kikubwa ukilinganisha na chochote cha upinzani na chadema ikiwapo.Mbali ya kuwa chama tawala kwa muda mrefu pia kina manguli wengi wa siasa. Hakuna chama cha siasa haswa katika kipindi kigumu cha uchaguzi kingependa kumpoteza mwanachama wake ambae angekipa kura na wote walio nyuma yake.Ikitokea kama tunavyoona wanachama wengi wanakihama kipindi kama hiki ujue kuna udhaifu umedhihirika. Hapo watakaa kwenye vikao vyao vya uongozi na kujaribu kurekebisha kasoro zinazokifanya chama kukimbiwa. Hiyo hatua ndio aliyoiita Sumaye kukiimarisha chama. Ukumbuke hadi sasa wameshandoka mawaziri wakuu wastaafu wawili, wenyeviti wa chama wa mikoa na wilaya na wenyeviti na makatibu vijana wa mkoa kutaja tu wenye vyeo na watu wengi nyuma yao. Kwa vyovyote lazima chama kikae na kutafakari wapate suluhu.Huko ndio kujiimarisha upya. Ujue Sumae haendi ukawa kuimarisha chama bali anaenda kuwapa uzoefu. Utakuwa umepata mwanga.
 
Vp aliposema kahamia UKAWA kuimalisha CCM ulimuelewa?

Sumaye aliongea jambo gumu sana kwa mtu kuliongea mbele ya wenyeji wako lakini ni kweli.
Moja kwamba anaenda UKAWA kuongeza nguvu na hatimae uzoefu wakati wa kuongoza serikali.. kuna mambo mengi yapo nyuma ya pazia yanayoishia kwenye vikao vya ndani na madocument tele yaliyopigwa mihuri ya CONFIDENTIAL.. watawala wapya watakapokwenda huko wataanza kuyaona madudu hayo lakini sio kuyaona tuu hata watendaji wenye visasi watasakizia madocument ya wabaya wao wachukuliwe hatua kisha kila mtu anaweza kushitaki kila mtu taasisi au wizara nzima ikabaki haina msafi hata mmoja.. je ukiwafukuza wote kazi zitafanyika? Au badala ya kwenda mbele tutasimama kwanza tusafishe kisha tupige mark time tukifundisha watumishi wapya ghafla uchaguzi mwingine huu hapajafanyika kitu cha maana? Si hayo kuna mengi yanaweza kuharibika mtu asiye na uzoefu akapewa kuendesha kitu kikubwa na usisahau wenyeji wana tabia za kupima wageni sehemu za kazi hasa mgeni akija ni bosi wenu sasa uzoefu unahitajika hapo.. ni kweli kalisema hili mbele ya macho ya kina mbatia na mbowe na halikuwa jambo rahisi kusema lakini ndio ukweli ukibisha ni kwavile umezaliwa mbishi. Wanasiasa wengi wa upinzani wametoka shuleni wakaingia kwenye harakati za siasa za upinzani kisha wakashika kasi na vyeo lakini bado ni wageni serekalini.. yako mambo makubwa sana ya siri hata kwanini flani alibidi afungwe au afichwe au auwawe ili nchi ibaki salama.. lazima uzoefu utumike hapo katika regime change kabla kila kitu hakijawa miguu chini kichwa juu mwishowe ukasikia jeshi limechukua nchi kwa muda maana viongozi wote waliopita wako jela..

Mbili kutoka kwake kunaenda kuimarisha CCM.. ni wazi kwamba kila aliyetoka CCM kwa namna moja au nyingine ni mtu wa lowasa.. yeye si mtu wa lowasa na ametoka kumfuata lowasa.. hiyo ni ishara dhahiri kwa watu ambao ni wasafi na wana nia njema ingawa si watu wa lowasa kujiunga na mtoko huu.. wasafi hao wakishaondoka chama kitabaki na waliosalia sijui niwape jina gani lakini kikishatupwa nje ya dola kitaendelea kupukutika kabisa na watakaosalia mpaka duru ya mwisho ni wafia chama ambao sasa watapata nafasi ya kujipanga upya na kujenga chama kipya imara na kisicho na mawaaa kama kilivyo sasa... baada ya hapo kitarudi tena miaka mitano baadae na sera nzuri na watu wazuri wazoefu waliopumzika na wenye ushindani wa kweli wa kutaka kusaidia wananchi usio na hila kama huu wa sasa wa kuwaza kuiba kuiba kura tuu na kulazimisha watu kwamba watashinda kwa gharama yoyote..

NOTE: usisahau falsafa ya sumaye ni kuona vyama vikubwa viwili vikichuana na kubadilishana dola jambo ambalo alilielezea vizuri kwamba alitamani alifanye akiwa CCM.

Sumaye kaongea mambo magumu sana mbele ya wenyeji wake lakini ni ya kutafakari kabla hujatokwa na mapovu mdomoni na puani
 
Unapokubali jina la kishujaa lazima mawazo na uwezo wako kweli uonyeshe you have constructive thoughts for sure. Usiwe kama Matumbo nae anaendeleza utumbo hapa jukwaani. Hakuna popote aliposema Sumae anaenda kuunganisha nguvu na watu wa kaskazini kupata serikali.Huo ni upotofu na uendelezaji wa zile bezo nilizozungumzia. Tukirudi kwako kuhusu kuimarika ccm baada ya kuondoka kwa Sumaye ni hivi Chama chochote cha siasa kama ccm ni chama kikubwa ukilinganisha na chochote cha upinzani na chadema ikiwapo.Mbali ya kuwa chama tawala kwa muda mrefu pia kina manguli wengi wa siasa. Hakuna chama cha siasa haswa katika kipindi kigumu cha uchaguzi kingependa kumpoteza mwanachama wake ambae angekipa kura na wote walio nyuma yake.Ikitokea kama tunavyoona wanachama wengi wanakihama kipindi kama hiki ujue kuna udhaifu umedhihirika. Hapo watakaa kwenye vikao vyao vya uongozi na kujaribu kurekebisha kasoro zinazokifanya chama kukimbiwa. Hiyo hatua ndio aliyoiita Sumaye kukiimarisha chama. Ukumbuke hadi sasa wameshandoka mawaziri wakuu wastaafu wawili, wenyeviti wa chama wa mikoa na wilaya na wenyeviti na makatibu vijana wa mkoa kutaja tu wenye vyeo na watu wengi nyuma yao. Kwa vyovyote lazima chama kikae na kutafakari wapate suluhu.Huko ndio kujiimarisha upya. Ujue Sumae haendi ukawa kuimarisha chama bali anaenda kuwapa uzoefu. Utakuwa umepata mwanga.
Akisha wapa uzoefu anaenda wapi? au atarudi CCM? Maana hajulikani sasa yupo chama gani, yeye kasema kajiunga na UKAWA na Ukawa sio chama cha siasa!!!!!!!!!!!!!!!!
 
Back
Top Bottom