Rais Kikwete aagiza flyovers zijengwe Dar haraka sana

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
43,618
Likes
27,792
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
43,618 27,792 280
Date::6/2/2010
Mwandishi Maalumu
RAIS Jakaya Kikwete, ameagiza hatua za haraka zichukuliwe, kujenga barabara zinazopita juu katika Jiji la Dar es Salaam, ili kupunguza misongamano mikubwa ya magari.

Taarifa iliyotolewa na Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais, Ikulu ilisema Rais Kikwete ambaye pia ni Mwenyekiti wa CCM alitoa agizo hilo juzi, baada ya kupewa taarifa ya utendaji ya CCM katika Mkoa wa Dar es Salaam.

Mwenyekiti huyo alikuwa katika siku ya kwanza ya ziara yake ya siku tatu ya kukagua shughuli za CCM mkoani humo.

"Hili la flyovers lipewa kipaumbele ili tupunguze msongamano wa magari katika Dar es salaam. Tusipofanya hili jiji hili litakuwa halipitiki katika muda wa miaka mitano, ama hata katika miaka miwili ama mitatu ijayo," Rais Kikwete.

Rais Kikwetepia aliwaagiza wataalam wa mipango miji katika Jiji la Dar es Salaam, kuanza kupunguza maeneo yasiyopimwa kwa kuzingatia kuwa kwa sasa ni asilimia 30 ya jiji ndiyo iliyopimwa.

Alisema Jiji la Dar es Salaam, haliwezi kuendelea kupanuka bila mpangilio na kwamba wakati sasa umefika wa kuhakikisha kuwa linajengwa kwa kuzingatia mipango miji.

"Hatuwezi kuendelea namna hii na mji unaopanuka namna hii. Hili ni jambo zito, kubwa linalohitaji umakini wa haraka kutatuliwa. Ndio maana kipindupindu hakiishi katika mji huu." alisema Rais Kikwete baada ya kupata taarifa kutoka kwa watalaam wa huduma za maji, ardhi na barabara.

Katika mkutano huo, Rais Kikwete pia alipewa taarifa kuhusu hatua zinazochukuliwa kukabiliana na ukosefu wa maji ya katika jiji hilo.

Rais Kikwete pia aliusifu utendaji wa CCM katika Mkoa wa Dar es Salaam akiwataka viongozi wa chama hicho kutafuta njia za haraka za kutatua matatizo ya wananchi.

"Angalieni na chunguzeni sana matatizo ya wananchi. Haya ndiyo muhimu kwetu kuyashughulikia, tena kwa haraka. Hii ndiyo nguvu ya chama chetu," amesema Mwenyekiti huyo wa CCM

Source: MWANANCHI

My take:
swala la mpangilio wa mji wa DAR linatia hadi hasira, sijui walikuwa wapi mda wote huo. Then, hao maofisa wa mipango miji wanafanya kazi gani sasa?

Unaweza kukuta wengine hata wamepanga manzese,na kwa nini hadi wapate amri kutoja juu? Tukija kwenye swala la flyovers ni kwamba linatekelezeka au ni kampeni tu? Isije ikawa kama ile ya maisha bora.
 

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,559
Likes
1,561
Points
280

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,559 1,561 280
hivi huyu mzee anafikiriaga kweli maagizo anayoyatoa au anapauka tu?madawati kununua yanawashinda anawaza flyovers?
 

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,232
Likes
331
Points
180

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,232 331 180
Rais na mwenyekiti wa ccm ameagiza barabara za juu zijengwe kwenye jiji la DAR kwa sababu ndani ya miaka 3 barabara zilizopo zitakuwa hazipitiki.Pia amewaagiza mipango miji waanze kuliweka jiji kwenye ramani :
source:
MWANANCHI.
My take:
swala la mpangilio wa mji wa DAR linatia hadi hasira, sijui walikuwa wapi mda wote huo. Then, hao maofisa wa mipango miji wanafanya kazi gani sasa? unaweza kukuta wengine hata wamepanga manzese,na kwa nini hadi wapate amri kutoja juu? Tukija kwenye swala la flyovers ni kwamba linatekelezeka au ni kampeni tu? isije ikawa kama ile ya maisha bora.
Hivi ni baada ya miaka mitatu ndo zitakuwa hazipitiki, au ni tangu miaka zaidi ya mitatu ya nyuma?

Au kwa vile yeye anapita kwenye njia iliyosafishwa kila atokapo!
Wataahidi sana hawa safari hii, yetu macho.
 

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
182
Points
160

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 182 160
Uchaguzi unakuja....miaka minne yote alikua wapi kuzijenga hizo barabara za juu...wanatafuta ahadi mpya.
wakati wauchaguzi mkuu mwaka 2005 walikua na ahadi kuwa kufikia 2009 kutakua na usafiri wa mabasi yaendayo kasi DSM, SASA WAMESHINDWA WANAKUJA NA KELELE MPYA, tunataka vitendo, Kikwete tumechoka na maneno maneno yako.
 

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,559
Likes
1,561
Points
280

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,559 1,561 280
yaani JK kwa sasa namfananisha na goalkeeper ambaye beki zake hazikabi sasa anahangaika tu mipira inavogonga besela....hahaaaaaa
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
43,618
Likes
27,792
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
43,618 27,792 280
kweli wazee mabasi yaendayo kasi yameyeyuka .ahadi gani inachukua karne?,then anajaribu kutoka na single nyingine tena sa ivi.
 

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,973
Likes
120
Points
145

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,973 120 145
Wameshindwa kujenga shule za matofauli watoto wanasomea shule zilizo ezekwa kwa nyasi sasa wanaota flyovers bado tunasafari ndefu na hiki chama za zidume fikra za mwenyekiti wa chama.
 

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
182
Points
160

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 182 160
kweli wazee mabasi yaendayo kasi yameyeyuka .ahadi gani inachukua karne?,then anajaribu kutoka na single nyingine tena sa ivi.
napata sana shida kumuelewa Kikwete, naonaga uvivu kumsikiliza, na waliomsikiliza makiniambia aliyoyasema nafadhaika sana......anaanza kuleta ngonjera hizo, yeye ni mtendaji mkuu awaachie wanataarabu kina Tabwe hiza watuburudishe na nyimbo za kipropaganda....yeye awe mtendaji....Kikwete na watu wako ya wapi mabasi yaendayo kasi Dar es salaam kabla hamjakuja na mradi hewa mwingine.
 

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
2
Points
35

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 2 35
Mmmh, mwaka huu tutasikia mengi na mengine yasiyo na kichwa wala miguu, mwenyekiti wa taifa yake wanachama nao hoi kwa umaskini unawaambia habari ya flyovers, makamba nae ni zaidi ya hoi!!!Hizo flyovers wamwambie chenge na Lowassa ambao ni wajumbe wa kamati kuu wazijenge wenyewe kwa vijisenti vyao!
 

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
182
Points
160

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 182 160
kwanza baadhi ya barabara ambazo huo mradi ungetakiwa upite zishaanza kuharibika aka kilwa road.
sasa nilikoma kulinga nilipoambiwa wanataka eti kupanua barabara za posta mpya na mnazi mmoja ili kuruhusu magari hayo kupita...nilihisi ni ulongo usio kifani, sasa kama unavyosema, tukajengewa KILWA RD. kwakiwango cha chini kuliko , waziri wa miundo mbinu sijui Kawambwa sijui nani ni kama hayupo, aaah Kikwete bana, unaniboaga basi tu.
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
43,618
Likes
27,792
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
43,618 27,792 280
OK. WAKUU TUSHAANZA KUSIKIA NGONJERA,NA TUKIENDELEA KUBLAME HUMU HAKUNA FAIDA YOYOTE.SASA INABIDI TUJE NA SOLUTION: JF NI KUBWA NA PANA HATA IKULU WATAKUWA WANAISOMA HIO NI KWELI KABISA.SASA BASI WE COME WITH SOLUTION INSTEAD OF BLAMMING.piriodi.
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
43,618
Likes
27,792
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
43,618 27,792 280
sasa nilikoma kulinga nilipoambiwa wanataka eti kupanua barabara za posta mpya na mnazi mmoja ili kuruhusu magari hayo kupita...nilihisi ni ulongo usio kifani, sasa kama unavyosema, tukajengewa kilwa rd. Kwakiwango cha chini kuliko , waziri wa miundo mbinu sijui kawambwa sijui nani ni kama hayupo, aaah kikwete bana, unaniboaga basi tu.
kote huko ni watu wanataka kula tu. Utakuta hata kwenye kugawa ile tenda kulikuwa na utata.
 

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
182
Points
160

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 182 160
kote huko ni watu wanataka kula tu. Utakuta hata kwenye kugawa ile tenda kulikuwa na utata.
utata utakosekana vipi, kama wajanja walitaka kukomba hadi mradi wa vitambulisho vya Taifa....nnchi bana, uongo mwingi, wizi mwingi, umbea umbea mwingi...na Mtawala nae anaingia kwenye mkumbo huo, mimi kwakweli simfagilii.....
 

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
6,761
Likes
8,236
Points
280

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
6,761 8,236 280
Rais na mwenyekiti wa ccm ameagiza barabara za juu zijengwe kwenye jiji la DAR kwa sababu ndani ya miaka 3 barabara zilizopo zitakuwa hazipitiki.
Kamuagiza nani!?

Hivi anaelewa hata 'feasibility study' ya hii kazi inachukua muda gani?

Majuzi hapa wamesema wapo njiani kuleta train ziendazo kasi ya ajabu (kupitia kwenye reli ile ile ya mjerumani!!?)

Hivi uchaguzi mkuu ni mwezi wa ngapi vile!!?

Nadhani imefika muda sasa tusiwe na president mwanasiasa
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
39,851
Likes
12,506
Points
280

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
39,851 12,506 280
Hivi April 1 ishafika tayari? Are you guys on some type of Klingon calendar?

Huyu Kikwete anasema hivyo kwa ushauri wa wataalam au yeye kashakuwa Engineer in Chief siku hizi?
 

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,818
Likes
373
Points
180

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,818 373 180
Rais na mwenyekiti wa ccm ameagiza barabara za juu zijengwe kwenye jiji la DAR kwa sababu ndani ya miaka 3 barabara zilizopo zitakuwa hazipitiki.Pia amewaagiza mipango miji waanze kuliweka jiji kwenye ramani :
source:
MWANANCHI.
My take:
swala la mpangilio wa mji wa DAR linatia hadi hasira, sijui walikuwa wapi mda wote huo. Then, hao maofisa wa mipango miji wanafanya kazi gani sasa? unaweza kukuta wengine hata wamepanga manzese,na kwa nini hadi wapate amri kutoja juu? Tukija kwenye swala la flyovers ni kwamba linatekelezeka au ni kampeni tu? isije ikawa kama ile ya maisha bora.
hamna kitu kaka...mbio za oktoba 2010 zimeshaanza..
 

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
89
Points
145

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 89 145
Mimi mwenyewe nimestuka sana nilivosikia hivo lakini sikushangaa kwani huyu kiongozi wetu ni mtu wa kutamka mambo sana bila kuyafikiria. Manake vitu vingine hauhitaji kuambiwa kuwa ni bla blaa, juzi juzi tu wamezungumzia train ziendazo kasi leo hii fly-overs tena mh? Hiri rinchi sasa!!
 

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
43,618
Likes
27,792
Points
280

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
43,618 27,792 280
Kamuagiza nani!?

Hivi anaelewa hata 'feasibility study' ya hii kazi inachukua muda gani?

Majuzi hapa wamesema wapo njiani kuleta train ziendazo kasi ya ajabu (kupitia kwenye reli ile ile ya mjerumani!!?)

Hivi uchaguzi mkuu ni mwezi wa ngapi vile!!?

Nadhani imefika muda sasa tusiwe na president mwanasiasa
Nani atakubali kumpika? uchaguzi ndio huo na mkulu hadi sasa anaongoza tatu bila winga na mfungaji akiwa mnajimu wetu. makamba beki la kupanda na kushuka.mrema D:D:D:???
 

Forum statistics

Threads 1,191,696
Members 451,730
Posts 27,717,962