Rais Kagame amgawia Rais Magufuli Ng'ombe watano

Rais Kagame amgawia Rais Magufuli Ng'ombe watano

Kwa mujibu wa katiba ya mzee Warioba hizi zawadi zilipaswa kuwa mali ya umma(kukabidhiwa kwa umma)

Kama sikosei, Katiba ya mzee Warioba ilikazata viongozi kupewaa mali/zawadi na kuwa zao binafsi.

Hata hivyo,najua Magufuli kwa kukumbuka kipengele hiki cha Katiba ya Warioba au kwa kushauriwa,hao ng'ombe atawatoa kama zawadi either kwenye Taasisi za kulea watoto yatima au kukabidhi ngombe hao serikalini(kwenye Vyuo vya Mifugo vya serikali, n.k).
 
Ziara ya Rais Magufuli Rwanda, imeleta neema baada ya Rais wa Rwanda Paul Kagame, kumgawia ng'ombe watano rais wa Tanzania kama ishara ya upendo na Ushirikiano. Hii inaleta hali na Muamko mpya baina ya Tanzania na Rwanda ulokuwa umefifia kiasi cha Rais wa Rwanda kumwambia rais wa Tanzania aliyemaliza Muda wake Jakaya Kikwete kwamba "angemhit" Kagame tells Kikwete "I will hit you.

Mungu atujaliye Maisha mema kati ya Tanzania na Rwanda
View attachment 335348
View attachment 335350

Ari!
 
Lakini tukumbuke kiongozi wa uma akipewa zawadi inakuwa mali serikali litumikr jina tu kapewa Magu
 
Nchi ya pili kwa ufugaji wa ng'ombe Afrika,Rais wake anapewa ng'ombe waliotimuliwa na mtangulizi wake miaka kadhaa nchini Tanzania katika operation kama zawadi..kwangu mimi ni kama dhihaka!!..Anyway ni tafakuri tofauti tu!!
 
Kwa nini mnaleta Masuala ya Mahusiano kati ya Rais Kagame na Kikwete?

Taifa letu linasonga mbele, hatuwezi kila mara Rais Magufuli na Rais Kagame wakikutana tunaanza kujadili masuala ya zamani kati ya Rais Kagame na Mzee Kikwete.

We can't dwell on the negative aspects of the past relationship!

Please, Let bygones be bygones.

You must have taken leave of your faculties; Bs; the past informs the present; the present; the future! We are students of history; lazima kila mara tu-revisit matukio kama haya ili kuweza ku- strategise our way forward; ebho kwa nini unatukataza kujadili negative legacy ya JK ukiwemo ufisadi of "Guiness book records proportions" uliotokea under his watch; ebho!; give us a break Dude!
 
Ohoooooo msukuma...,,,ohooooo mzinza...,,,ohooooo msubi.., kumbe ni 'bahima empire' waarabu wa pemba wanajuana kwa vilemba bwana. Mbahima hasahau kwao hata kama ni baada ya miaka 200 na ushere, na bado mtatutambua, tayari tuna nchi 4 maziwa makuu.,,,,,homellaaa...,
 
Kwa mujibu wa katiba ya mzee Warioba hizi zawadi zilipaswa kuwa mali ya umma(kukabidhiwa kwa umma)

Kama sikosei, Katiba ya mzee Warioba ilikazata viongozi kupewaa mali/zawadi na kuwa zao binafsi.

Hata hivyo,najua Magufuli kwa kukumbuka kipengele hiki cha Katiba ya Warioba au kwa kushauriwa,hao ng'ombe atawatoa kama zawadi either kwenye Taasisi za kulea watoto yatima au kukabidhi ngombe hao serikalini(kwenye Vyuo vya Mifugo vya serikali, n.k).
Mkuu sahau hilo, hizo moja kwa moja hadi chato
 
Hiyo zawadi nimeipenda maana imekaa kiasili zaidi. Waafrika, katika makabila mengi, ng'ombe ndiyo zawadi ya juu kabisa. Nadhani Rais Kagame alichofanya ni kumwambia Magufuli na Watanzania, 'we are Africans, let us be proud for our Africanism'.

Asante Kagame kwa kuonesha unawajali na kuwapenda Watanzania. Rais ni symbol ya watu wake. Kagame katoa zawadi ya ng'ombe kwa Watanzania, imepokelewa na Rais wao.
 
Back
Top Bottom