babukijana
JF-Expert Member
- Jul 21, 2009
- 16,445
- 21,157
ok mkuu jk naye dictator eeh??haya BWABWA mzima lakini?bwa nkubwa u donnu me unajuaje kama sijaonja radha ya vita? weye vipi? hakuna raisi bora kama kagame...kuna dikteta kama JK? au unafikiri kuwa dikteta mpaka uue watu kwa upanga au risasi kama mnavyoambiwa ya Amin....
Yah ni dikteta.....najua huwezi kunisoma ninayoyaandika.....ok mkuu jk naye dictator eeh??haya BWABWA mzima lakini?
Kageme ni rais mzuri na pia ana utaifa pengine kuzidi hata marais wengi Africa
Nakubaliana wewe ila sikubaliani kuwa " tumewasomesha kwa miaka kadhaa kutokana na shida yao ya ardhi".
NIPE SABABU NYINGINE YA KUWASOMESHA.
Envoy to Netherlands resigns, Kagame surprised."
Rwandan News Agency
3 March 2010
Rwandas ambassador to The Netherlands, Mr. Jean-Pierre Bizimana, sent an
e-mail to President Paul Kagame tendering his resignation making
accusations the President now claims are laughable, RNA reports.
Mr. Bizimana, according to President Kagame, wrote a resignation
e-mail which was received by his Principal Private Secretary, Mr. Gatare
Francis, before the annual ambassadors retreat last week. Mr. Bizimana
did not turn up at the retreat.
In the email, the envoy claimed his job had been made difficult by his
subordinate, the Second Counselor, a female, at the embassy. At a press
conference Wednesday, President Kagame simply laughed at the issue.
I find it very strange that an ambassador is failed [in his job] by a
junior officer, he said amid laughter from the audience. The President
said Mr. Bizimana could have waited to get to Kigali for the
ambassadors retreat to raise the issue with the Ministry of Foreign
Affairs, later alone myself.
RNA has now established that the junior official alleged to have triggered the Ambassadors going is Ms. Enid Mbabazi, the Second Counselor. Interestingly, the names and photos of the two supposed conflicting individuals are still on the website of the embassy.
Ambassador Bizimana is alleged to have had prior encounters with the President but did not reveal his problems. Mr. Kagame said he finds the situation strange that a diplomat resigns in such a manner.
There had been unproven media reports that Mr. Bizimana was linked to the embattled opposition politician Ms Ingabire Victoire prompting discomfort in Kigali with his presence in its embassy, which is found in one of the countrys key partners.
Ms. Ingabire, head of the yet-to-be-registered United Democratic Forces
Inkingi, has lived in the Netherlands for the last 16 years before her
return on January 16. Local media claimed that Mr. Bizimana helped Ms.
Ingabire, her family and party colleagues to get passports without
authorization from Kigali.
However, President Kagame described all this as mere speculation, arguing that what stands out is what was communicated to him by Mr. Bizimana.
Reports also suggest that the envoy was forced out of his job by
authorities in Kigali and is now seeking asylum in Ireland. Rwanda has
signed a prisoner exchange agreement with Ireland, and also has a
temporary extradition treaty with Great Britain.
On Thursday, when French President Nicholas Sarkozy was in Rwanda for the
three-hour visit, opposition critics including Ms. Ingabire, Green
Party leader Mr. Frank Habineza and Mr. Ntaganda Bernard of PS
Imberakuri, released an open letter to the French leader.
They criticized Mr. Sarkozys decision to visit Rwanda, a country with a
government, they argued, that is a dictatorship. The trio demanded that Mr.
Sarkozy put President Kagame to task over the lack of political space and
freedom of speech. Several other issues were raised.
During the high-level visit of former US President George W. Bush in 2008,
another similar letter from local media surfaced. This time, President Kagame did not waste any moment when the issue was up at the press briefing Wednesday.
This shows the level at which those doing the writing are. What we do here
or what has been done for the last 16 years is not to please the
President of another country, whether big or small. We do everything
for the wellbeing of Rwandans, he said.
We also do whatever we work on as a gesture of goodwill to have good relations with other countries, but not to please those headmasters they report us to
because we are not their students, he added.
Kumbe unajua, sasa hicho ndicho wana wanataka JF . RECONCILIATION
na sasa wanakupa mfano wa Mandela hivi angeamua kufukuza makaburu hali ingekuwaje leo?
hallow tz nian hatuna jeshi lina plunder DRC economy nakataa,ila kuna jjamaa wachache ambao wako kwenye iyo biashara,haina effect na tz gov,ni hao mapedeshee na matapeli wachache hapo bongo ndio wako kwenye hiyo line,lakini tatizo kwa jamaa yeye evidence zipo mpaka vifaru vyake vimeonekana vipo front kusaidia majeshi ya nkunda acha dozens ya R.P.A soldiers,akiulizwa anasema wanafuata hutu element ambazo zinatishia rwandan security.Luks like ulirukia post yangu ya pili na pengine ku-base ur critique on 'bright' bila kungalia content nzima ya post, that is what i wrote in my first post ktk conclusion.
Take whatever you find neno Bright litamaanisha in as far as Tsusi are concerned, mine nimeshakupeni.
BTW The history of RPA/RPF vis a vis NRA/NRM hadi ku-clinch power they are unseparable. Hence the history kati ya Nyankole's na Tsusi's, unfotunate naona wengi wetu tuna argue based on sentiments/feelings nt based on facts. I dont know how much we know the history of the two tribes. Nonetheless, for the case of DRC, no one is clean as fas as Maziwa Makuu countries are concerned, everyone hapa somewhere alongide the line ame-plunder DRC economy.
Babukijana
Huenda ni kweli sisi kama serikali hatu-endorse vitu kama hivyo, lakini individuals (Watanzania) wapo wanafanya vitu kama hivyo hence ni Taifa ambalo linakuwa implicated. Rejea ripoti ya UN recently juu ya kashfa hiyo, nonetheless kuna ile kashfa ya Meremeta (nadhani hapa JF,MKJJ alitengezea kitabu/pdf na kuiweka humu ndani), inaelezea vzuri uhusika (wetu), ktk ku-fuel conflicts DRC.
kwa individual(watanzania) nakubali ipo na inafanyika ile ripoti niliisoma nikaielewa vizuri,hao wauza madini na madini feki wapo hapo dar na wanafahamika vizuri na hao wacongo wanaofanya nao hizo dili pia wako hapohapo mjini.Babukijana
Huenda ni kweli sisi kama serikali hatu-endorse vitu kama hivyo, lakini individuals (Watanzania) wapo wanafanya vitu kama hivyo hence ni Taifa ambalo linakuwa implicated. Rejea ripoti ya UN recently juu ya kashfa hiyo, nonetheless kuna ile kashfa ya Meremeta (nadhani hapa JF,MKJJ alitengezea kitabu/pdf na kuiweka humu ndani), inaelezea vzuri uhusika (wetu), ktk ku-fuel conflicts DRC.
Babukijana
Huenda ni kweli sisi kama serikali hatu-endorse vitu kama hivyo, lakini individuals (Watanzania) wapo wanafanya vitu kama hivyo hence ni Taifa ambalo linakuwa implicated. Rejea ripoti ya UN recently juu ya kashfa hiyo, nonetheless kuna ile kashfa ya Meremeta (nadhani hapa JF,MKJJ alitengezea kitabu/pdf na kuiweka humu ndani), inaelezea vzuri uhusika (wetu), ktk ku-fuel conflicts DRC.
Kama ni uamuzi wangu basi Kagame ningependelea atawale vichwa vigumu na hasidi vya kitanzania.....namfagilia sana huyu jamaa.....he is damn right kwenye ishu hii msikurupuke kumlaumu Kagame sio kama mnavyofikiria hajakurupuka kwenye ishu hii....
Mkuu hiyo isomeke hivi: Tumewasomesha kwa miaka kadhaa kutokana na shida zao kule kwao na matatizo ya ukabila waliyonayo na uhaba wa ardhi ambao unachangiwa na population iliyo kubwa.
kwa individual(watanzania) nakubali ipo na inafanyika ile ripoti niliisoma nikaielewa vizuri,hao wauza madini na madini feki wapo hapo dar na wanafahamika vizuri na hao wacongo wanaofanya nao hizo dili pia wako hapohapo mjini.
.....ni kina nyerere na good people of TZ sio mpuuzi bias kama wewe with your extremes views towards tutsi people!
Mimi niwachukie nyinyi Watutsi kwa kisa gani? You have nothing to us and we do not want anything from you. Wewe ndio uko biased, Tanzania sio shamba la bibi? Sisi Watanzania ( I mean myself personally nimechangia pesa zangu kwa ukombozi kusini mwa Afrika pamoja na kuwasaidia wakimbizi kutoka Rwanda, Burundi, Uganda , Congo etc.) Wema wetu ndio mnataka kuutumia vibaya.
Ni hivi karibuni Watanzania wengi wamekuwa wakipoteza mali zao kwenye nchi tulizowasaidia including you Tutsis. Mnataka kuharakisha hii EAF na wewe Koba mawazo yako ya kimgando mgando unaona kama unaonewa. Why can't you stay in your country? Specifically you unaweka u-dictactor wako kama vile wewe ni Mtanzania kuliko Watanzania wenyewe wa asili. kwa nini huendi kukaa na watutsi wenzako kama unawapenda sana? You kill yourselves then mnategemea Tanzania kubeba uozo na mizoga yenu. Nenda leo mikoa ya Shinyanga, Mwanza, Kigoma mmeharibu kila sehemu na ujambazi kule leo unakuja na ujasiri hapa wa kutaka kutuamulia mambo yetu. You must be kidding na mkileta fyoko fyoko mtakiona cha mtema kuni ukarimu wetu umefika kikomo.
Nyerere tunamuenzi kwa kuwa kiongozi bora katika nchi yetu lakini kamwe hatuwezi kubabaishwa na wauaji kama Kagame na kundi lake la mafisadi. Mmechuma sana Tanzania na mnafikiri hatufahamu manachohitaji? Hicho mtakipata tena very soon.
BTW I told you in the other threads do not think tumelala tupo macho na wala hamuwezi kutudanganya kitu.
Kwani kuna nini nyuma ya pazia?