PROF.SOSPETER MUHONGO AWAKOSHA WATANZANiA W


Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
NAPENDA KUMPONGEZA PROF. S MUHONGO KWA UFAFANUZI WAKE MAKINI JUU SUALA ZIMA LA VITALU,MAFUTA NA GESI, LA MNO KUBWA ZAIDI NI KWA MTANZANIA YEYOTE AMBAYE ANAONA ANAUWEZO WA KUMILIKI VITALU AFIKE OFiSINI JUMANNE SAA 3 ASB,AKIWA NA VIGEZO VYOTE STAHILI,KAZI KWENU
 
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
2,678
Likes
1,473
Points
280
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
2,678 1,473 280
ari mpya,kasimpya, nguvumpya...maneno tu hata kwenye kanga yapo.
 
gulio

gulio

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2012
Messages
294
Likes
25
Points
45
gulio

gulio

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2012
294 25 45
Je kwa sasa kauli ya baba wa taifa nyerere imepata majibu? tusichimbe hatuna uwezo. Na kama wapo, dhamira. yao ina onyesha. kuinufaisha Tanzania?
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
sasa ni wakati muhafaka kwa wawekezaji wa ndani hasa ""prof.Reginald mengi"" kutuvua aibu hii watanzania eti kwamba hatuna uwezo wa kuwekeza ktk miradi mikubwa,ombi langu admitance fee kwa wazawa iwe affordable and reasonable isiwe sawa na wageni
 
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
3,736
Likes
781
Points
280
Mad Max

Mad Max

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
3,736 781 280
sasa ni wakati muhafaka kwa wawekezaji wa ndani hasa ""prof.Reginald mengi"" kutuvua aibu hii watanzania eti kwamba hatuna uwezo wa kuwekeza ktk miradi mikubwa,ombi langu admitance fee kwa wazawa iwe affordable and reasonable isiwe sawa na wageni
Kaka minimum pesa per kitalu ni USD 10B, Hafu Mengi R. utajiri wake according to Forbes Nov 2013 ni USD 550M.
 
Asenga wa Pakaya

Asenga wa Pakaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2012
Messages
261
Likes
0
Points
0
Asenga wa Pakaya

Asenga wa Pakaya

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2012
261 0 0
Prof mhongo nizaidi ya udk wa slaa na uprof wa lipumba

yupo vzuri

alikuwa akiandika pepa ulaya maendeleo ya sayansi yatakavyo kuwa miaka elfu 3 ijayo

kabla ya kulalamika soma uelewe
dimumu ccm
 
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2012
Messages
9,650
Likes
3,544
Points
280
Crocodiletooth

Crocodiletooth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2012
9,650 3,544 280
Kaka minimum pesa per kitalu ni USD 10B, Hafu Mengi R. utajiri wake according to Forbes Nov 2013 ni USD 550M.## #MWANA KALILIA WEMBE KWA MUDA MREFU KWELI HUYU, BABA KAMUACHIA UMKATE,HUU NI MTEGO, KWA "ULIZI" WAKE AKISHINDWA NI FEDHEHA KWAKE
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
389
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 389 180
mwenye pesa jumanne asubuh aende TPDC atutak maneno mengi tu
 
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2012
Messages
373
Likes
1
Points
0
B

BALAKI

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2012
373 1 0
Nina shaka kwa kuwa mwanzoni alishaweka kikwazo waziwazi kuwa wazawa hatuwez, Leo akisema mwenye kutimiza vigezo afike ofcn bado hatuna imani kuwa vigezo vimewekwa ili kumwezesha mtz ama kumfanya ashindwe. Tunawezaje kuwa na vigezo vya kumiliki ilhali hatuna sera ya kusimamia rasilimali nyeti kama hii?
 
kwaji

kwaji

Senior Member
Joined
Nov 3, 2013
Messages
186
Likes
28
Points
45
kwaji

kwaji

Senior Member
Joined Nov 3, 2013
186 28 45
Huo ni ulimbukeni wa madaraka tanzania kuna watu hawajui hata kama daraja la kwanza kwenye ndege kwanza hiyo tiketi alilipa au kodi za wananchi
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,006
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,006 280
NAPENDA KUMPONGEZA PROF. S MUHONGO KWA UFAFANUZI WAKE MAKINI JUU SUALA ZIMA LA VITALU,MAFUTA NA GESI, LA MNO KUBWA ZAIDI NI KWA MTANZANIA YEYOTE AMBAYE ANAONA ANAUWEZO WA KUMILIKI VITALU AFIKE OFiSINI JUMANNE SAA 3 ASB,AKIWA NA VIGEZO VYOTE STAHILI,KAZI KWENU
Hopeless Muhongo, kwa vile watanzania hawana fedha ya kuwekeza, ndio anahalalisha maliasili zetu kupoolwa kutuachia mashimo. Mnamsifia kwa lipi katika hotuba yake ya leo. nilidhani ataongelea namna ya kuwawezesha watanzania wachimbe! Nyeree alisema myaache mpaka hapo mtakapokuwa tayari. Au kuwer na win win situation. critically thinking mind inayojali maisha ya watanzania hawezi sifia hotuba ya kibepari kama hiyo
 
L

le profesio

Senior Member
Joined
Jul 21, 2013
Messages
116
Likes
1
Points
0
L

le profesio

Senior Member
Joined Jul 21, 2013
116 1 0
hana lolote huyu profesa mim nlikuwepo pale kaongea kwa zarau sana na kuwabeza wakna mengi na mtatiro

tu
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,006
Points
280
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,006 280
Prof mhongo nizaidi ya udk wa slaa na uprof wa lipumba

yupo vzuri

alikuwa akiandika pepa ulaya maendeleo ya sayansi yatakavyo kuwa miaka elfu 3 ijayo

kabla ya kulalamika soma uelewe
dimumu ccm
Ndoto za alinacha ambazo hazina scientifdic proof. Walikuwa wanajadili "theoretical mathematical models" ambazo ni ndoto. kumbuka kuna mathematician mmoja aliandika mathematical model iliyoonyesha kuwa by 2015 Africa itapoteza 3/4 ya watu waliokuwapo wakati ukimwi unaingia! Meaning kuwa sasa hivi Afrika ingekuwa haina watu au kidogo sana. kinyume kuna mlipuko wa watu Afrika sasa pamoja na ukimwi. Hjvyo Muhongo alikwenda kupiga porojo za mathematical modelling!
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,981
Likes
8,070
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,981 8,070 280
Nasema, ningekuwa CCM leo hii ningeanzisha maandamano ya kumtaka JK amtimue leo leo kabla hajafika home. Kama kweli JK anaitakia CCM mema, amtimue huyu, mchochezi na mzushi, Prof. Muhongo.
Just imagine, anatoa masaa 4 mtu ajiandae na writeup ya mabilioni ampelekee. Huu ni ukichaa kabisa. Hao wazungu wake aliwapigia simu na kuwaambia watumie hayo masaa? Kesho ni holiday, huyo mzawa atapatapi hizo data?
Halafu mabuku 7 yanakenua mimeno humu kufurahia hotuba ya kipuuzi kama hii. Shame on yu.
Gas ni mali ya Watanzania, angekuja na mpango hata wa kuonesha ni vipi Mtwara watafaidi kuchimba hata wao pia. Hata kama ni kuingia ubia na hao wenye uwezo, kingeniingia akilini. Kinyume cha hapo nasema, UPUUZI MTUPU. Tz tumeliwa tu
 
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2013
Messages
3,333
Likes
1,654
Points
280
M

MWANAKA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2013
3,333 1,654 280
NAPENDA KUMPONGEZA PROF. S MUHONGO KWA UFAFANUZI WAKE MAKINI JUU SUALA ZIMA LA VITALU,MAFUTA NA GESI, LA MNO KUBWA ZAIDI NI KWA MTANZANIA YEYOTE AMBAYE ANAONA ANAUWEZO WA KUMILIKI VITALU AFIKE OFiSINI JUMANNE SAA 3 ASB,AKIWA NA VIGEZO VYOTE STAHILI,KAZI KWENU
Binafsi nampongeza prof kwa ufafanuzi wa kina na makini alioutoa nilimsikiliza kwa makini sana na kwakweli amekata kiu ya wananchi wengi sana
Kwa mtazamo wangu nadhani bado yapo maeneo mengi tu ambayo sisi kama watanzania wazawa tunaweza kuwekeza ili kuzivuna rasilimali zetu na kunufaika nazo
Kubwa nililoliona ni kwamba wawekezaji wandani wanachokiomba ni kudhaminiwana serikali kwa wenye mapesa mengi popote pale duniani ili tuwekeze na sisi kwenye gesi na tuweze kuendesha makampuni haya wenyewe pasipo hawa wageni (sijui kama mnanielewa namaanisha nini hapa) Lakini kwakweli hiyo ndio nia ya watanzania walio wengi
Tusibakie tu kuwa vibarua kwenye haya makampuni
 
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
11,287
Likes
3,721
Points
280
Kibo10

Kibo10

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
11,287 3,721 280
NAPENDA KUMPONGEZA PROF. S MUHONGO KWA UFAFANUZI WAKE MAKINI JUU SUALA ZIMA LA VITALU,MAFUTA NA GESI, LA MNO KUBWA ZAIDI NI KWA MTANZANIA YEYOTE AMBAYE ANAONA ANAUWEZO WA KUMILIKI VITALU AFIKE OFiSINI JUMANNE SAA 3 ASB,AKIWA NA VIGEZO VYOTE STAHILI,KAZI KWENU
Zuga tu leo Amekuwa Khadija kopa alikuwa anamwandama mzee mengi na kujisifu popo tu
 
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2013
Messages
1,535
Likes
393
Points
180
Ngonepi

Ngonepi

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2013
1,535 393 180
Nasema, ningekuwa CCM leo hii ningeanzisha maandamano ya kumtaka JK amtimue leo leo kabla hajafika home. Kama kweli JK anaitakia CCM mema, amtimue huyu, mchochezi na mzushi, Prof. Muhongo.
Just imagine, anatoa masaa 4 mtu ajiandae na writeup ya mabilioni ampelekee. Huu ni ukichaa kabisa. Hao wazungu wake aliwapigia simu na kuwaambia watumie hayo masaa? Kesho ni holiday, huyo mzawa atapatapi hizo data?
Halafu mabuku 7 yanakenua mimeno humu kufurahia hotuba ya kipuuzi kama hii. Shame on yu.
Gas ni mali ya Watanzania, angekuja na mpango hata wa kuonesha ni vipi Mtwara watafaidi kuchimba hata wao pia. Hata kama ni kuingia ubia na hao wenye uwezo, kingeniingia akilini. Kinyume cha hapo nasema, UPUUZI MTUPU. Tz tumeliwa tu
kitaambo nilishawaambia kuwa mwafrika usimwamini hata ukiambiwa ni Prof, Muhongo anadhihirisha hili, prof jina!! Teh teh
 
E

engmtolera

Verified Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
5,117
Likes
91
Points
145
E

engmtolera

Verified Member
Joined Oct 21, 2010
5,117 91 145
nampenda Prof Muhongo,kwani hana mambo ya rugha za kulemba,ambazo watanzania tunapenda kuzisikia,tuliambiwa tupige mbizi tukalalamika na kuandamana,leo si tunalipa shilingi 200?
sisi hatupendi kuelezwa ukweli,tukubali tu kuwa yatupasa tufunge mikanda.
 
M

Majala Kimolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
344
Likes
4
Points
35
M

Majala Kimolo

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
344 4 35
I salute you Prof Muhongo. Ndo raha ya kusoma sayansi hakuna kurembaremba. Siasa na blah blah zimeisha. Huyo aliyeandaa mdahalo kwa ufadhili wa Mengi amefanikiwa kuwasaidia watz kujua kuwa tuna mabepari uchwara wanaomiliki rasilimali nyingi zisizowasaidia watz wenzao. Go on tunahitaji umeme wa uhakika zaidi kuliko porojo za uzawa
 

Forum statistics

Threads 1,252,147
Members 482,015
Posts 29,798,169