Pombe Ulanzi inaharibu watoto wa IRINGA

Pombe Ulanzi inaharibu watoto wa IRINGA

lukelo sakafu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Posts
2,938
Reaction score
517
Wakuu kuna hii pombe ya ULANZI kule Iringa kwa kweli inaharibu sana watoto hasa wanafunzi. Ukienda maeneo ya Isele, Image, Ifunda, Makete utajionea mwenyewe watoto wa kuanzia miaka 3 wakitembea uku wanapepesuka ovyo ovyo kuna wengine wanaamka na hang over. Wanafunzi wengine wanaenda shule uku wamelewa ULANZI tatizo ni kwamba ulanzi unaweza ugema ata ukiwa porini mchana kweupee kwa hawa watoto uenda porini na kunywa Ulanzi than wanaenda shuleni wamelewa wanapepesuka. ushauri serikali inatakiwa kudhibiti hii kitu hili watoto wasome wasipate division E.
 
wakuu kuna hii pombe ya ULANZI kule iringa kwa kweli inaharibu sana watoto hasa wanafunzi. ukienda maeneo ya isele,image,ifunda, makete utajionea mwenyewe watoto wa kuanzia miaka 3 wakitembea uku wanapepesuka ovyo ovyo kuna wengine wanaamka na hang over. wanafunzi wengine wanaenda shule uku wamelewa ULANZI tatizo ni kwamba ulanzi unaweza ugema ata ukiwa porini mchana kweupee kwa hawa watoto uenda porini na kunywa ulanzi than wanaenda shuleni wamelewa wanapepesuka. ushauri serikali inatakiwa kudhibiti hii kitu hili watoto wasome wasipate division E.

Ndauli veya...!
 
wakuu kuna hii pombe ya ULANZI kule iringa kwa kweli inaharibu sana watoto hasa wanafunzi. ukienda maeneo ya isele,image,ifunda, makete utajionea mwenyewe watoto wa kuanzia miaka 3 wakitembea uku wanapepesuka ovyo ovyo kuna wengine wanaamka na hang over. wanafunzi wengine wanaenda shule uku wamelewa ULANZI tatizo ni kwamba ulanzi unaweza ugema ata ukiwa porini mchana kweupee kwa hawa watoto uenda porini na kunywa ulanzi than wanaenda shuleni wamelewa wanapepesuka. ushauri serikali inatakiwa kudhibiti hii kitu hili watoto wasome wasipate division E.
Anza wewe mwenyewe kutoa elimu kwa watoto hao wanaoharibu maisha yao kwa kuanza kunywa pombe wakiwa na umri mdogo mno, kuwa badala ya kunywa ulanzi waanze kunywa maziwa ili waimarishe afya zao.
 
wakuu kuna hii pombe ya ULANZI kule iringa kwa kweli inaharibu sana watoto hasa wanafunzi. ukienda maeneo ya isele,image,ifunda, makete utajionea mwenyewe watoto wa kuanzia miaka 3 wakitembea uku wanapepesuka ovyo ovyo kuna wengine wanaamka na hang over. wanafunzi wengine wanaenda shule uku wamelewa ULANZI tatizo ni kwamba ulanzi unaweza ugema ata ukiwa porini mchana kweupee kwa hawa watoto uenda porini na kunywa ulanzi than wanaenda shuleni wamelewa wanapepesuka. ushauri serikali inatakiwa kudhibiti hii kitu hili watoto wasome wasipate division E.
Weul mwagito.....
 
Wakuu kuna hii pombe ya ULANZI kule Iringa kwa kweli inaharibu sana watoto hasa wanafunzi. Ukienda maeneo ya Isele, Image, Ifunda, Makete utajionea mwenyewe watoto wa kuanzia miaka 3 wakitembea uku wanapepesuka ovyo ovyo kuna wengine wanaamka na hang over. Wanafunzi wengine wanaenda shule uku wamelewa ULANZI tatizo ni kwamba ulanzi unaweza ugema ata ukiwa porini mchana kweupee kwa hawa watoto uenda porini na kunywa Ulanzi than wanaenda shuleni wamelewa wanapepesuka. ushauri serikali inatakiwa kudhibiti hii kitu hili watoto wasome wasipate division E.

Sheria ya kudhibit unywaji pombe kwa wanafunzi ipo tangu miaka mingi. Sasa sijui wewe mdau unataka serikali ithibit vipi. wazazi mnashinda kwenye bar mnalewa kuanzia asubuhi hadi usiku. unategemea watoto waweje?
Wazazi mnashindwa kuwalea watoto wenu ktk maadili mema, je serikali itaweza? Hata mambo ya kipuuzi unalaumu serikali. Wanafunzi kufeli mitihani ni tatizo la kitaifa hata huko kusiko na ulanzi wanafeli sana tu.

Leke ndibite hupyatila muyaa,
 
Sheria ya kudhibit unywaji pombe kwa wanafunzi ipo tangu miaka mingi. Sasa sijui wewe mdau unataka serikali ithibit vipi. wazazi mnashinda kwenye bar mnalewa kuanzia asubuhi hadi usiku. unategemea watoto waweje?
Wazazi mnashindwa kuwalea watoto wenu ktk maadili mema, je serikali itaweza? Hata mambo ya kipuuzi unalaumu serikali. Wanafunzi kufeli mitihani ni tatizo la kitaifa hata huko kusiko na ulanzi wanafeli sana tu.

Leke ndibite hupyatila muyaa,

Hii ndi sababu kubwa ya Iringa kuwa producer na supplier wa mahouse girl, maana wazazi muda wote wanawaza kulewa, wala hawaelewi umuhimu wa elimu.
 
uwunia waho ngita ahulingwe ye nani fye wandihe umugati umu.
 
Nasikia ndio inatumika pia kubembelezea watoto. Yaan mtoto akilia tu mama anampa badae mtoto anasinzia halafu mama anaendelea na shughuli zake.
 
Hii ndi sababu kubwa ya Iringa kuwa producer na supplier wa mahouse girl, maana wazazi muda wote wanawaza kulewa, wala hawaelewi umuhimu wa elimu.
mawazo mgando hayo....hakuna connection kati ya kunywa na elimu....tumesoma huko...tosa na tulikuwa tunakunywa sana ulanzi kule ipamba na idete na tukapiga paper pia....inategemeana na akili ya mtu. mbona mkoa wa tanga ambao hawanywi lakini kati ya shule kumi za mwisho form four 2014 tano ni za tanga? na iringa haina hata shule moja.
 
mawazo mgando hayo....hakuna connection kati ya kunywa na elimu....tumesoma huko...tosa na tulikuwa tunakunywa sana ulanzi kule ipamba na idete na tukapiga paper pia....inategemeana na akili ya mtu. mbona mkoa wa tanga ambao hawanywi lakini kati ya shule kumi za mwisho form four 2014 tano ni za tanga? na iringa haina hata shule moja.

Hapo kwenye blue, umenithibitishia hicho nilichoosema.
 
Sheria ya kudhibit unywaji pombe kwa wanafunzi ipo tangu miaka mingi. Sasa sijui wewe mdau unataka serikali ithibit vipi. wazazi mnashinda kwenye bar mnalewa kuanzia asubuhi hadi usiku. unategemea watoto waweje?
Wazazi mnashindwa kuwalea watoto wenu ktk maadili mema, je serikali itaweza? Hata mambo ya kipuuzi unalaumu serikali. Wanafunzi kufeli mitihani ni tatizo la kitaifa hata huko kusiko na ulanzi wanafeli sana tu.

Leke ndibite hupyatila muyaa,

Kaa na yune ndidoboha ugimbi.
 
NAKUBALIANA KUWA WATOTO IRINGA WANAKUNYWA ULANZI, ILA NAKATAA KATAKATA KUWA WATOTO HUFELI SABABU HIYO, Mathalan mwaka huu tanga imekuwa na matokeo mabaya sana kitaifa, je huku nako kuna ulanz? nimezaliwa miaka kadhaa iliyopita cjaona iringa imetoka kwenye top 4 kitaifa, ingawa sikubalian na watoto kunywa pombe ila hili la divion five waachie wenyewe, mwisho nina mashaka kwamba wote humu ni great thinker, tukianzia na mleta mada .nawasilisha mhe.
 
  • Thanks
Reactions: Kig
mawazo mgando hayo....hakuna connection kati ya kunywa na elimu....tumesoma huko...tosa na tulikuwa tunakunywa sana ulanzi kule ipamba na idete na tukapiga paper pia....inategemeana na akili ya mtu. mbona mkoa wa tanga ambao hawanywi lakini kati ya shule kumi za mwisho form four 2014 tano ni za tanga? na iringa haina hata shule moja.

kaka nakuunga mkono, mie nikiwa mkwawa, nilikuwa naenda zangu wilolesi, nimekunywa sana tu, na mbona nilifaulu
 
Back
Top Bottom