Polisi waua na kuuawa huko Sumbawanga

Polisi waua na kuuawa huko Sumbawanga

lifeofmshaba

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2011
Posts
867
Reaction score
219
MFUGAJI aliyeua polisi kwa mkuki wa kichwa, Hango Masanja (19) amefariki dunia usiku wa kuamkia jana, baada ya kuvuja damu nyingi kutokana na majeraha ya risasi sehemu zake za siri.

Masanja anadaiwa alimpiga mkuki wa kichwa Sajenti Elikana Jumatano wiki hii, wakati polisi huyo na wenzake watatu walipokwenda kukutana na wafugaji waliokuwa wakituhumiwa kuvamia Kijiji cha Mfinga wakiambatana na maofisa wa Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga kutafuta suluhu kati ya wafugaji hao na wanakijiji.

Mganga Mkuu wa Mkoa wa Rukwa, Sadun Kabuma alisema kuwa Masanja aliyekuwa amelazwa wodi namba tatu katika hospitali hiyo, alifariki saa saba usiku wa kuamkia jana kutokana na majerahamakubwa aliyopata mwilini mwake.

Inadaiwa Sajenti Elikana baada ya kupigwa mkuki , polisi wanzake watatu waliokuwa wameambata naye katika kujihami walifyatua risasi na kujeruhi baadhi ya wananchi, akiwemo Masanja.

Dk. Kabuma alisema, Masanja alipata majeraha makubwa sehemu ya makalio upande wa kushoto na sehemu zake za siri ziliharibika vibaya baada risasi kupiga maeneo hayo.

“Ni kweli tulimpokea mgonjwa huyo akiwa amepigwa risasi makalio ya kushoto na kusambaza kabisa sehemu za siri… kitabibu nathibitisha kuwa kifo chake kimesababishwa na kuvuja kwa damu nyingi mwilini,” alisema Dk. Kabuma.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Rukwa, Isuto Mantage alisema Masanja ni miongoni mwa watuhumiwa wanne waliokamatwa katika msakounaendelea katika Kijiji cha Mfinga wilayani Sumbawanga ili kubainiwaliohusika katika mauaji ya polisi huyo.

Kamanda Mantage alisema watuhumiwa wengine watatu, mmoja kati yao anaendelea na matibabu katika hospitali hiyo huku wengine wakihojiwa, watafikishwa mahakamani mara baada ya uchunguzi wa awali kukamilika.

maoni yangu:
hapo kwenye RED uwa siwaelewi polisi wa tanzania kwa nini wanaingia kwenye matukio yenye kuhatarisha maisha ya watu wasio na hatia , kwa nini viongozi wa vijiji wasitumike kuamanisha watu ili polisi wapate ushirikiano wakutosha kutoka kwa wananchi wao wenyewe hawawezi
 
Kwa hapa sioni kama polisi tu ni wa kulaumiwa. Kosa liko pande zote mbili. Kwanini wafugaji walirusha mkuki? Hatuambiwi kama polisi ndio walioanza kuwapiga. Kama polisi ndio walioanza basi lawama zitupiwe kwao. Kama wafugaji ndio walianza kama tulivyosoma magazetini basi wafugaji na polisi wote wana makosa. Polisi hawakutakiwa kufyatua risai ovyo kwani aliyerusha mkuki ni mmoja tu kwanini wafyatue risasi kwa wananchi wasio na hatia???
 
Kwa hapa sioni kama polisi tu ni wa kulaumiwa. Kosa liko pande zote mbili. Kwanini wafugaji walirusha mkuki? Hatuambiwi kama polisi ndio walioanza kuwapiga. Kama polisi ndio walioanza basi lawama zitupiwe kwao. Kama wafugaji ndio walianza kama tulivyosoma magazetini basi wafugaji na polisi wote wana makosa. Polisi hawakutakiwa kufyatua risai ovyo kwani aliyerusha mkuki ni mmoja tu kwanini wafyatue risasi kwa wananchi wasio na hatia???

...kabisa unaamini taarifa za kiintelijensia kuwa polisi walipofika tu kwenye hilo eneo hao wafugaji wakaanza kutupa mkuki na polisi ndio wakajibu mashambulizi?? Havent we heard all this many times before??
 
maoni yangu:
hapo kwenye RED uwa siwaelewi polisi wa tanzania kwa nini wanaingia kwenye matukio yenye kuhatarisha maisha ya watu wasio na hatia , kwa nini viongozi wa vijiji wasitumike kuamanisha watu ili polisi wapate ushirikiano wakutosha kutoka kwa wananchi wao wenyewe hawawezi[/QUOTE]

Kweli LM,
Marazote ninashaka sana na mafunzo wanayopewa polisi wetu,
Japo jeshi linachangamoto nyingi, lakini hapo ukiangalia utajiuliza lini Polisi wameanza "conflict resolution program"??
Ni vigumu hilo jeshi kukwepa lawama.
 
RAIA kupiga polisi SAWAAAAAAAA......! polisi kujihami WANAKIUKA HAKI ZA BINADAMU....!
YES! polisi wana madhaifu yao mengi tu.....tuyaite (CALL SPADE A SPADE) na pale ambapo wanafanyiwa visivyo napo tuite SPADE SPADE...!
 
hii nchi imeharibika sasa, Polisi wawe makini, mbinu za zamani za vitisho kwa raia itaendelea kuwagharimu maisha yao
 
Back
Top Bottom