Please help me on how to write a cover Letter | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Please help me on how to write a cover Letter

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by bahaticaro, Sep 27, 2012.

  1. bahaticaro

    bahaticaro Senior Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanajamvi,

    Naomba mnisaidie mwongozo wa kuandika Cover Letter.
    ========================

     
  2. Obama wa Bongo

    Obama wa Bongo JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 4,413
    Likes Received: 1,179
    Trophy Points: 280
    tutajie elimu yako! maana kunasiku mtu wa diploma aliandika cover latter hatari! ningeiweka hapa mngecheka
    ili jitahidi kugoole kupata different style za cover latter
     
  3. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,446
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Jamani msimtukane, ni matokeo ya sera za kyama cha Dhaifu, na upuuzi wa mawaziri mabinamu akina Kalambwa..ooops Kawambwa !Huyu ni mpuuzi kama yule Gasia au yule kiazi injinia Matomato... !!

    Ndg, cover letter unaandika kufafanua kiundani CV yako : Una uzoefu gani ktk nafasi husika, gusia skills na experience- what you did in your current and/or previous jobs- zinazoendana haswa na kazi unayoomba. Mfano: unaweza kusema when I worked as a personal assitance to Chagonja, one of my roles was to help his waifu to collect money from different people as she tapeli that his hubby will help them to get employed by Usumbufu wa Taifa. I also helped them to store money in simtanks and designed other ways to safely store the money..!! So unaonyesha kuwa wewe ulifanya nini haswa.. :)

    Onyesha kwa nini wewe unastahili hiyo kazi- why you are the best candidate, na hakikisha ni one page na kila para inawasilisha sifa/uzoefu tofauti.
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Umemaliza mkuu
     
  5. M

    MMOJA Senior Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Inakuaje unatukana mawaziri,we mbona unaijua chini ya waziri gani kama sana hao?,sasa hapo ni juhudi za mtu binafsi bwana kujua kitu,tusipende kulaumu laumu tu!, NDIO MAANA NYERERE ALISEMA WATU WANAPENDA KULAUMU LAUMU TU!,HATA SURUALI YA MTU IKIWA NA KIRAKA HUYO MTU ATAILAUMU SERIKALI
     
  6. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,446
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Usiwe lofa wewe, naijua sababu nimesoma chini ya waziri wa Kagame, sio huyo dhaifu, muuaji huku akijifanya anachekacheka !! Huyo Kalambwa sababu ni ndg yake lkn hana sifa za kuwa hata katibu kata... na amesaidia sana kuivuruga wizara ya elimu...

     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,248
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Nimependa jinsi Mafuluto hapo juu alivo elezea... Cover letter ni moja ya njia ya kujinadi kama bidhaa vile; kwamba wewe ni bora kuliko bidhaa yoyote ile nyingine iliyopo hapo ama inayo jinadi pia. Unaonesha ubora na umuhimu wako kiufundi kwa vithibitisho pia. For instance ukisema wewe ni bigwa wa wa research inatakiwa unataja wewe ni bingwa wa research tokana na kwamba umeshafanya nyingi huku ukitaja mifano ya maeneo ya research uliyofanya ili isionekane ni maneno hewa.

    Ni kama vile unajielezea wewe ulivo katika eneo husika (unaloliombea nafasi, iwe kazi ama kitu chochote husika); Huku ukiambatanisha kwa maelezo yale ambayo yapo katika CV in relation na yale ambayo unaweza.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. N

    Nndu wa Selote JF-Expert Member

    #8
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 308
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hivi aliuliza kuhusu cover letter au latter???
     
  9. N

    Nndu wa Selote JF-Expert Member

    #9
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2012
    Messages: 308
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Hivi mdau aliuliza kuhusu cover letter au latter??? samahani lakini
     
  10. mzurimie

    mzurimie JF-Expert Member

    #10
    Oct 1, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 6,148
    Likes Received: 1,572
    Trophy Points: 280
    Isiwe na zaidi ya paragraph nne na ziwe fupi karatasi isizidi page moja.

    Umeshapata jibu jinsi ya kuandika? Naweza kukupa tip zaidi.
     
  11. Papizo

    Papizo JF-Expert Member

    #11
    Oct 1, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 4,409
    Likes Received: 249
    Trophy Points: 160
    msaidie please
     
  12. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #12
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 12,156
    Likes Received: 2,650
    Trophy Points: 280
    nyerere hakuwa mungu, ni mtanzania kma ww! Kla m2 ana uhuru wa kuwaclsha mawazo yke
     
  13. M

    MMOJA Senior Member

    #13
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Usiwe lofa wewe, Ha matusi tena ya nini,eeh! huyo waziri kagame alikufundisha kutukana nini!, Kwenye taaluma huwa tunatofautiana kwa hoja na si kumtukana mtu!,kutoa matusi ni udhaifu wa kuishiwa hoja
     
  14. E

    Edo JF-Expert Member

    #14
    Oct 1, 2012
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 728
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CV yenyewe nayo ipo vizuri? wengine hata hiyo cover letter hawatazami mpaka wajiridhishe na CV! cover letter any consultant can do for u!
     
  15. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #15
    Oct 1, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,446
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Na wewe huyo Kalambwa ndiyo kakufundisha kuwa hayo ya suruali na viraka au ndiyo hapo taaluma yako ilipofika ukomo ?? Yaani wakisema wenye taaluma utatoka mbele na ww ??

     
  16. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #16
    Oct 2, 2012
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu hapo kwenye red umenichekesha mpaka mbavu zikauma.
    Big up umempa mfano mzuri!
     
  17. M

    Mafuluto JF-Expert Member

    #17
    Oct 2, 2012
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,446
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Pole sana mkuu wangu ! Nilifikiria mfano wa karibu nikaona huo ndiyo unafaa... :tongue:

     
  18. M

    MMOJA Senior Member

    #18
    Oct 15, 2012
    Joined: Aug 30, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Mmh!,Inaonyesha usemi wa nyerere umekugusa,iyo ni kawaida kupitia maneno ya watu mashuhuri kama reference!,kama ulikua ujui,ndio hivyo
     
  19. bahaticaro

    bahaticaro Senior Member

    #19
    Nov 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Degree
     
  20. bahaticaro

    bahaticaro Senior Member

    #20
    Nov 27, 2012
    Joined: Jul 20, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Asante sana nimeelewa niliandika hat kwenye interview sijaitwa
     
Loading...