PhD ya Magufuli na wanasiasa wengine zichunguzwe upya!

PhD ya Magufuli na wanasiasa wengine zichunguzwe upya!

Swali zuri la mleta mda: lengo la elimu ni nini? Sasa yako malengo mengi, sio lengo moja. Life is not so neat. Kuna kusoma kwa ajili ya kupata ujuzi wa kufanya mambo fulani fulani. Kuna kosoma pia ili kikidhi haja ya kufahamu (intellectual curiosity).

Mwanasiasa mwenye kazi yake nzuri akisoma PhD labda sio ili aje aimarishe matumizi ya korosho, au apate kazi. Inawezekana ni kutokana na intellectual curiosity. Na akimaliza sio lazima atoe papers, kwani hata huo muda hana.

Exactly. Sio kila PhD inatoa machapisho, angalau tu ya kitaifa achia mbali ya kimataifa ambapo kuchapisha kwenye reputable journal mf science nako nasikia kuna politics kibao.
 
Swali zuri la mleta mda: lengo la elimu ni nini? Sasa yako malengo mengi, sio lengo moja. Life is not so neat. Kuna kusoma kwa ajili ya kupata ujuzi wa kufanya mambo fulani fulani. Kuna kosoma pia ili kikidhi haja ya kufahamu (intellectual curiosity).

Mwanasiasa mwenye kazi yake nzuri akisoma PhD labda sio ili aje aimarishe matumizi ya korosho, au apate kazi. Inawezekana ni kutokana na intellectual curiosity. Na akimaliza sio lazima atoe papers, kwani hata huo muda hana.

Main objective inabaki kuwa ule ujuzi ulopata utumike in real life na uwe msaada kwako na kwa wengine(Society) katika kurahisisha na kufanikisha maisha.
Tofauti na hivyo that education becomes useless.
Mtoa mada yeye kaelezea vizuri kwa kuita huko ni kusoma kwa "title tuu" yani kuitwa Prof, Dr, blah, blaa
 
Sio lazima. Kuna PhD ambazo ni lazima uwe na 2 published publications, 1 submitted, 1 in preparations ili kugraduate au vinginevyo kutegemea na chuo. Kuna vyuo ambavyo completed thesis tu (inakua reviewed na external and intern reviewers) inatosha kukupa.
mbona mimi nina publication nne tayari na sio phd holder?
 
mbona mimi nina publication nne tayari na sio phd holder?

Hongera zako nyingi. Nawajua wengine kadhaa waliopublish project zao za undergraduate. Nina washkaji master and phd holders hawana machapisho. Kwa hiyo sio lazima phd holder achapishe. Na pia kuna wengine wanataka wapate patents kabla hawajachapisha na kuna wengine wako kwenye process za kuandaa machapisho baada ya kumaliza masomo yao na kuna wengine wameanza lakini review process ikawaput off wakagive up.

There are some circumtances ambazo mi na wewe hatuzijui zinazopelekea Watanzania kutochapisha kazi zao. Nionavyo sio fair kugeneralize kwamba phd holders wasio na chapisho utafiti wao ni useless.

Nawapa hongera PhD holders wote, wenye machapisho na wasio nayo. Na pia hongera kwa wale wote waliochapisha na hawana PhD.
 
Hongera zako nyingi. Nawajua wengine kadhaa waliopublish project zao za undergraduate. Nina washkaji master and phd holders hawana machapisho. Kwa hiyo sio lazima phd holder achapishe. Na pia kuna wengine wanataka wapate patents kabla hawajachapisha na kuna wengine wako kwenye process za kuandaa machapisho baada ya kumaliza masomo yao na kuna wengine wameanza lakini review process ikawaput off wakagive up.

Director circles zako tisha khatari yaani!!
 
Aah wapi. washkaji zako wanadhani 'nimepewa talaka na mzungu'. Nawe unasema circles zangu zinatisha khatarii yaani!!. Mbona hamwishi kunidhania ndugu? Teh teh

Mimi nasema hayo nayosema kwa mujibu wa kile unachokiandika hapa.

Si zaidi wala pungufu.

Wanachokidhani wao ni yale yatokeayo nje ya JF na kuyaleta JF.

Huge difference hapo Madam Director....no?
 
Mimi nasema hayo nayosema kwa mujibu wa kile unachokiandika hapa.

Si zaidi wala pungufu.

Wanachokidhani wao ni yale yatokeayo nje ya JF na kuyaleta JF.

Huge difference hapo Madam Director....no?

Basi kuanzia leo usiniite Director. Usinidhihaki wala kunichokoza. Niheshimu kama unavyowaheshimu wazazi wako 🙂.

Heshima mbele...
 
Kusoma kunambadilisha mtu. Unaweza kusoma History of Art, au Latin tu, na ikakusaidia kwenye shughuli za aina yoyote.

Kusoma PhD ya Kemia kumejenga akili ya Mheshimiwa. Kumemwezesha awe analytical zaidi, logical zaidi, accurate and precise. Taifa zima linafaidika kutokana na elimu hiyo.

JPM is not an academic. Why are you looking for "his publications"? He probably has none, and he does not need to have any.

I'd be concerned if you couldn't find his speeches, directives and decrees.
 
Kusoma kunambadilisha mtu. Unaweza kusoma History of Art, au Latin tu, na ikakusaidia kwenye shughuli za aina yoyote.

Kusoma PhD ya Kemia kumejenga akili ya Mheshimiwa. Kumemwezesha awe analytical zaidi, logical zaidi, accurate and precise. Taifa zima linafaidika kutokana na elimu hiyo.

JPM is not an academic. Why are you looking for "his publications"? He probably has none, and he does not need to have any.

I'd be concerned if you couldn't find his speeches, directives and decrees.
Ameshindwa kupublish hata kwenye International journal ....
 
Habari wana JF,

Ni siku ya jana nilibandika andiko la kutafuta chapisho la PhD holder Rais Magufuli. Sikuwa na maana mbaya kama baadhi walivyodhani na kudai sina haja na chapisho bali kuzungumzia elimu yake. La hasha hiyo haikuwa maana yangu.

Nilikuwa na malengo ambayo mimi naweza kupambanua kama ifuatavyo:

Kwanza kabisa nilitaka kujua kama kweli hawa wasomi wetu wanazitendea haki elimu zao, au ndiyo tunasoma kwa ajili ya "title tu". Pili nilitaka kuonesha ni aina gani ya elimu tuliyonayo hapa nchini hasa sayansi kama nitakavyoeleza kwenye aya zinazofuata hapo chini. Kwa mtazamo wangu mimi naona bado tunasoma historia ya sayansi. Kama research za PhD. zinakuwa ni research ambazo zinaongelea jambo lilishasemwa na wanasayansi wengine, je hii si historia ya sayansi? Kwa nini tuendelee kung'ang'ana na upangaji madaraja na viwango vya elimu na si kuhangaika kubadili mfumo wa elimu ili uwe ni ule utakaompa mwanafunzi ujuzi na maarifa katika tasnia husika?

Thesis ya Mh. ina title ya "The potential of anacardic acid self assembled monolayer from Cashew Nut Shell Liquid as corrosion protection coatings".
Kwa wanakemia hasa wale wa organic chemistry wanajua hizi ni alkenylphenols ambazo zinapatika kwenye maganda ya korosho. Hiyo anacardic acid ndiyo inapatika kwa wingi katika hayo maganda. Hata aliyemsimamia research hiyo Dk. Magufuli ambaye ni Dk. Joseph Buchweishaija aliwahi kufanya kazi ya kuitenganisha yeye na wenzie walifanikiwa ku-isolate kwa asilimia 82% wakitumia sample ya 3g ndani ya dakika 150.

Ni kweli moja wapo ya kazi ambayo hiyo acid inaweza kufanya ni kuzuia kutu kwa kuzuia oxidation. Si lengo langu kufundisha kemia kwenye uzi huu, point yangu ni hii;
Mtwara kuna korosho, bahati nzuri aliyefanya research hii ndiye Rais wa nchi hivi sasa. Imeshindikana je kuitafsiri research hii katika vitendo na badala yake imehifadhiwa kwenye makablasha hapo UDSM? Mimi nilishangaa sana jana watu walivyokuwa wananiambia nikaitafute kwenye library ya UDSM. Hivi kweli hilo ndiyo lengo la kufanya research? Tutaendelea kufanya tafiti za kutunukiwa degree tu na kuachana nazo mpaka lini?

Kwa mtazamo wangu mimi naona mfumo mzima wa elimu yetu unakasoro bila kujali ni level ipi. Unahitaji kushughulikiwa ili kuondoa fikra za nadharia zilizotawala vichwa vyetu. Ufike wakati tutafsiri nadharia kwa vitendo, hapo tutasonga mbele na si kupangua alama za ufaulu na sifa za kwenda Vyuo vikuu.

Tunapong'an'ania kuwa elimu bora ni kupata "A" tu kwenye karatasi ni kujidanganya kuwa tuna maarifa kumbe ni maarifa ya nadharia tuliyoyaacha kwenye karatasi. Ni nani asiyejua kuwa hizi "A" zinapatikana kwa kukesha tukisolve lundo la mitihani iliyopita? Hata huko vyuo vikuu watu wanahangaika kupata mitihani iliyopita wakibahatisha basi ni "As" na GPA za 4.5 hewa? Katika chuo kikuu kimoja hapa nchini vijana wanasoma Bsc. Physics mwaka wa kwanza hadi wa pili practical kubwa wanayofanya kila semister ni ya Cathode Ray Oscilloscope kustudy frequency za source za umeme kama DC generator, halafu hawa ndiyo watakuwa technologists kweli?

Natoa Rai kwa serikali hii kama kweli ina nia ya dhati katika kuboresha elimu isihangaike tu na madaraja na viwango vya ufaulu, bali twende kwenye elimu ya kutenda zaidi si ufaulu wa karatasi tu. Tunahitaji falsafa mpya ya elimu. Inawezekana je mtu anasoma mechanical engineering miaka minne lakini aingie workshop mwaka mmoja tu? Ni hayo tu, sikuwa na maana ya kukosoa elimu ya bwana mkubwa bali falsafa ya elimu tuliyong'ang'ania ya ufaulu wa makaratasi.


TUNASHUKURU Mh. Rais kuwakumbuka wahadhiri wa Kemia ktk Chuo kikuu cha Dar es salaam kwa kuwapa nafasi mbalimbali za kuutawala, kuanzia Dk. Joseph Buchweishaija, Dk Egid Mubofu (Mkurugenzi TBS), Dk. Leonard Akwilapo (Naibu Katibu Mkuu Wizara ya Elimu)
 
Swali zuri la mleta mda: lengo la elimu ni nini? Sasa yako malengo mengi, sio lengo moja. Life is not so neat. Kuna kusoma kwa ajili ya kupata ujuzi wa kufanya mambo fulani fulani. Kuna kosoma pia ili kikidhi haja ya kufahamu (intellectual curiosity).

Mwanasiasa mwenye kazi yake nzuri akisoma PhD labda sio ili aje aimarishe matumizi ya korosho, au apate kazi. Inawezekana ni kutokana na intellectual curiosity. Na akimaliza sio lazima atoe papers, kwani hata huo muda hana.
Hata masupervisor wetu vyuoni ni tatizo pia. Kuna mmoja alikuwa akiniambia kwenye research yoyote unayofanya huwezi gundua kitu kipya!
 
Mleta maada tuletee hiyo Thesis ya PHD yako au kadgrii kokote koko uliko nako na utueleze hako ka thesis kako koko ULIKOANDIKA kameisadia nini nchi hii kuondokana na umaskini with verifiable evidence.
 
Mkuu, Kama upo jirani in east Africa, pls tuwasiliane. Natafuta watu Kama wewe lakini Mara nyingi ni wachache. Watu wameingia katika siasa as if, ndiyo ajira ambayo Watanzania tunaitafuta. Matokeo yake sasa baada ya Jakaya kumaliza muda wake, kila mtu huko kanda ya ziwa anataka kuwa kiongozi. Of couse am from there. Lakini kuna vitu sikubaliani navyo. Mimi ni Kati ya wale ambao tulisoma tukaelimimika. Ila wengi wao waliosoma kujua kusoma na kuongea at English.pls contact wherever you are.
Mimi nipo hapa hapa Tanzania, niPM namba yako nitakutafuta.
 
Ninacho kiona hapa unaleta mambo ya taaluma kwenye siasa. Any researcher anajua namna ya kupata publication ya fellow researcher. Wewe unakuja hapa JF, a social media, kutafuta kiki with a nonsense cause. Wake up. Not everybody hapa JF is stupid. Do yourself a good use of your time.
 
Sio lazima. Kuna PhD ambazo ni lazima uwe na 2 published publications, 1 submitted, 1 in preparations ili kugraduate au vinginevyo kutegemea na chuo. Kuna vyuo ambavyo completed thesis tu (inakua reviewed na external and intern reviewers) inatosha kukupa.

Nadhani ulitaka kusema manuscripts not published work sababu tunajua published work tayari imekuwa peer reviewed and published
 
Ninacho kiona hapa unaleta mambo ya taaluma kwenye siasa. Any researcher anajua namna ya kupata publication ya fellow researcher. Wewe unakuja hapa JF, a social media, kutafuta kiki with a nonsense cause. Wake up. Not everybody hapa JF is stupid. Do yourself a good use of your time.
Rafiki yangu wewe umeona tu hilo la kutafuta publication lakini hukuona kwa nini nilitafuta hiyo publication! Fuatilia maudhui utaelewa. Wewe bado upo kwenye angle ya kufikiri kuwa nilikuwa na malengo ya kukosoa elimu ya Mheshimiwa.
 
Habari wana JF,

Ni siku ya jana nilibandika andiko la kutafuta chapisho la PhD holder Rais Magufuli. Sikuwa na maana mbaya kama baadhi walivyodhani na kudai sina haja na chapisho bali kuzungumzia elimu yake. La hasha hiyo haikuwa maana yangu.

Nilikuwa na malengo ambayo mimi naweza kupambanua kama ifuatavyo:

Kwanza kabisa nilitaka kujua kama kweli hawa wasomi wetu wanazitendea haki elimu zao, au ndiyo tunasoma kwa ajili ya "title tu". Pili nilitaka kuonesha ni aina gani ya elimu tuliyonayo hapa nchini hasa sayansi kama nitakavyoeleza kwenye aya zinazofuata hapo chini. Kwa mtazamo wangu mimi naona bado tunasoma historia ya sayansi. Kama research za PhD. zinakuwa ni research ambazo zinaongelea jambo lilishasemwa na wanasayansi wengine, je hii si historia ya sayansi? Kwa nini tuendelee kung'ang'ana na upangaji madaraja na viwango vya elimu na si kuhangaika kubadili mfumo wa elimu ili uwe ni ule utakaompa mwanafunzi ujuzi na maarifa katika tasnia husika?

Thesis ya Mh. ina title ya "The potential of anacardic acid self assembled monolayer from Cashew Nut Shell Liquid as corrosion protection coatings".
Kwa wanakemia hasa wale wa organic chemistry wanajua hizi ni alkenylphenols ambazo zinapatika kwenye maganda ya korosho. Hiyo anacardic acid ndiyo inapatika kwa wingi katika hayo maganda. Hata aliyemsimamia research hiyo Dk. Magufuli ambaye ni Dk. Joseph Buchweishaija aliwahi kufanya kazi ya kuitenganisha yeye na wenzie walifanikiwa ku-isolate kwa asilimia 82% wakitumia sample ya 3g ndani ya dakika 150.

Ni kweli moja wapo ya kazi ambayo hiyo acid inaweza kufanya ni kuzuia kutu kwa kuzuia oxidation. Si lengo langu kufundisha kemia kwenye uzi huu, point yangu ni hii;
Mtwara kuna korosho, bahati nzuri aliyefanya research hii ndiye Rais wa nchi hivi sasa. Imeshindikana je kuitafsiri research hii katika vitendo na badala yake imehifadhiwa kwenye makablasha hapo UDSM? Mimi nilishangaa sana jana watu walivyokuwa wananiambia nikaitafute kwenye library ya UDSM. Hivi kweli hilo ndiyo lengo la kufanya research? Tutaendelea kufanya tafiti za kutunukiwa degree tu na kuachana nazo mpaka lini?

Kwa mtazamo wangu mimi naona mfumo mzima wa elimu yetu unakasoro bila kujali ni level ipi. Unahitaji kushughulikiwa ili kuondoa fikra za nadharia zilizotawala vichwa vyetu. Ufike wakati tutafsiri nadharia kwa vitendo, hapo tutasonga mbele na si kupangua alama za ufaulu na sifa za kwenda Vyuo vikuu.

Tunapong'an'ania kuwa elimu bora ni kupata "A" tu kwenye karatasi ni kujidanganya kuwa tuna maarifa kumbe ni maarifa ya nadharia tuliyoyaacha kwenye karatasi. Ni nani asiyejua kuwa hizi "A" zinapatikana kwa kukesha tukisolve lundo la mitihani iliyopita? Hata huko vyuo vikuu watu wanahangaika kupata mitihani iliyopita wakibahatisha basi ni "As" na GPA za 4.5 hewa? Katika chuo kikuu kimoja hapa nchini vijana wanasoma Bsc. Physics mwaka wa kwanza hadi wa pili practical kubwa wanayofanya kila semister ni ya Cathode Ray Oscilloscope kustudy frequency za source za umeme kama DC generator, halafu hawa ndiyo watakuwa technologists kweli?

Natoa Rai kwa serikali hii kama kweli ina nia ya dhati katika kuboresha elimu isihangaike tu na madaraja na viwango vya ufaulu, bali twende kwenye elimu ya kutenda zaidi si ufaulu wa karatasi tu. Tunahitaji falsafa mpya ya elimu. Inawezekana je mtu anasoma mechanical engineering miaka minne lakini aingie workshop mwaka mmoja tu? Ni hayo tu, sikuwa na maana ya kukosoa elimu ya bwana mkubwa bali falsafa ya elimu tuliyong'ang'ania ya ufaulu wa makaratasi.
Thesis ya Mwakyembe iliyompa Udaktari unaijuwa?
 
Back
Top Bottom