"Pembe" za Tembo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Pembe" za Tembo

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by KakaJambazi, May 6, 2012.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    May 6, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 15,064
    Likes Received: 3,247
    Trophy Points: 280
    Kwanini zinaitwa pembe za ndovu na sio za tembo? Ndovu ni nini? Kama ndovu ndo pembe, kwanini hawasemagi amekamatwa na ndovu tu bila kusema "pembe" za ndovu? What if yale ni meno?
     
  2. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #2
    May 7, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,932
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    .
    Mkuu KakaJambazi Kwa mujibu wa Kamusi ya TUKI


    Kiswahili kwenda Kingereza


    Ndovu = elephant.
    Tembo = elephant

    Kingereza kwenda Kiswahili


    elephant = tembo, ndovu


    Sasa kukujibu swali lako


    Ivory = meno/pembe ya ndovu
    .
     
  3. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #3
    May 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 24,128
    Likes Received: 4,995
    Trophy Points: 280
    Na kwa kuongezea tu KakaJambazi, hawawezi ita ndovu peke.
    Cheki hapa.
    Kisawe cha neno Tembo ni Ndovu
    Nyati ni Nyumbu
    Treni ni Garimoshi n.k
    KISAWE: Ni neno lenye maana sawa na maana yenyewe ila lenye kuandikwa na kutamkwa tofauti,na lenye maana hiyohiyo.

    SOURCE: Madame B
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 8,138
    Likes Received: 947
    Trophy Points: 280
    Kisawe cha Nyati ni Mbogo, si Nyumbu. Nyati na Nyumbu ni wanyama wawili tofauti kabisa.
     
Loading...