Paul Makonda aagiza kusitishwa utolewaji zabuni kwa kampuni 4 za ujenzi


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
5,629
Likes
6,195
Points
280
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
5,629 6,195 280
Habari wanaJF,

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam mshimiwa Paul Makonda leo amechukua hatua ya kuzisimamisha na kusitisha Kampuni ya Inshinomya Co. LTD na kuyasimamisha Makampuni mengine ya kujenga barabara ya Germinex construction LTD, Del Monte (T) Ltd na Skol Building Contraction katika Mkoa wa Dar es salaam

Hii ni kutokana na kujenga barabara chini ya kiwango na kuagiza makampuni haya kutopewa tenda yeyote kwenye Mkoa wa Dar es salaam mpaka Mkuu wa Mkoa atakapojirizisha na utendaji wa kazi kwa Makampuni hayo.
 
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,446
Likes
180
Points
160
Njilembera

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,446 180 160
Habari wanaJF,

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam meshimiwa Poul Makonda leo amechukua hatua ya kuzisimamisha na kusitisha Kampuni ya Inshinomya Co. LTD na kuyasimamisha Makampuni mengine ya kujenga barabara ya Germinex construction LTD, Del Monte (T) Ltd na Skol Building Contraction katika Mkoa wa Dar es salaam

Hii ni kutokana na kujenga barabara chini ya kiwango na kuagiza makampuni haya kutopewa tenda yeyote kwenye Mkoa wa Dar es salaam mpaka Mkuu wa Mkoa atakapojirizisha na utendaji wa kazi kwa Makampuni hayo.
Inawezekana kirahisi hivyo? As a government ni muhimu kuwa makini, kwani madai dhidi yake yanaweza yakawa ghali sana! Inakuwaje, kwa nini isiwe aliyetoa zabuni kutangaza mgogoro, na mamlaka kama PPRA ndio wazuiwe wasifikiriwe kwa zabuni zingine. Utawala wa kisheria unatukimbia haraka mno!!!
 
shululu

shululu

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
27,452
Likes
108,625
Points
280
shululu

shululu

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
27,452 108,625 280
Na Skol Building naye yupo? Huo ni mfupa hatauweza
 
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2015
Messages
4,530
Likes
11,465
Points
280
MSAGA SUMU

MSAGA SUMU

JF-Expert Member
Joined May 25, 2015
4,530 11,465 280
skol anapoteza muda tuu
 
kijana wa leo

kijana wa leo

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2011
Messages
2,604
Likes
5,915
Points
280
kijana wa leo

kijana wa leo

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2011
2,604 5,915 280
Dah, kwani mkandarasi ndo anayejenga vibaya? kwa mradi wa design and build unaweza kumlalamikia mkandarasi, lakini kwa miradi ya build pekee mkandarasi anakua hana kosa ukizingatia ayefanya design na ku approval materials ni consultant. Hofu yangu kama amechukua maamuzi kisiasa ataisababishia jiji hasara kubwa kutokana na claims.
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,778
Likes
14,983
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,778 14,983 280
Katika makampuni ya kizalendo skol ni miongoni mwa makampuni yenye mitambo mingi sana. Kuifungia ni kukurupuka, njia nyingine ingetumika kutatua tatizo litokanalo na ubora hafifu kwa baadhi ya kazi.

Vifungu vya mikataba viwe vinasomwa vyote maana vipo vinavyoeleza ikiwa kutatokea mapungufu toka upande wowote wa wadau wa mkataba husika.

Nchi tunaiharibu.
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Atawajua Wahaya na gazeti Lao jipya la NURU.
 
M

mahoza

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
1,246
Likes
415
Points
180
Age
57
M

mahoza

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
1,246 415 180
Sifa inaua.
 
mnyawusi

mnyawusi

Senior Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
162
Likes
239
Points
60
mnyawusi

mnyawusi

Senior Member
Joined Apr 1, 2012
162 239 60
Kuna kampuni moja inaitwa Tanzania Building Works kama sijakosea,iliwahi kulalamikiwa sana bungeni kwamba ilikuwa inapewa zabuni inachukua pesa lakini haimalizi kazi na baadaye inakwenda kushtaki.Ilifanya hivyo kwa jiji la Mbeya na Mwanza,sijui ilifikia wapi
 
ashy da don

ashy da don

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2013
Messages
569
Likes
328
Points
80
Age
27
ashy da don

ashy da don

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2013
569 328 80
Mikataba inasemaje. Nazan kwenye mikataba ya ujenzi kuna kipengele cha deffects liability period.
Vipi kuhusu consultant na wao kawafungia.. Mana contractor halipwi bila kazi yake kukaguliwa na consultant na project manager ambaye anamuwakilisha client. Vipi na hao amewatimua. Ngoja tuone hyo series mpya..
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Inawezekana kirahisi hivyo? As a government ni muhimu kuwa makini, kwani madai dhidi yake yanaweza yakawa ghali sana! Inakuwaje, kwa nini isiwe aliyetoa zabuni kutangaza mgogoro, na mamlaka kama PPRA ndio wazuiwe wasifikiriwe kwa zabuni zingine. Utawala wa kisheria unatukimbia haraka mno!!!
yeye ni mtaalamu wa ujenzi wa barabara? wamepewa nafasi ya kujitetea. Mtalipa fidia mpaka mtafilisika. wafyrahishe wanaowahusudu!
 
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2012
Messages
5,847
Likes
3,267
Points
280
jerrytz

jerrytz

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2012
5,847 3,267 280
Kuna bodi ya Usajili ya Wakandarasi(Contractors Registration Board , kuna PPRA kuna Tanzania Building Agency, hizi ndizo taasisi za kusemea hili.

1. Kuna faida gani za kuinyima kampuni zabuni Dar es salaam kama bado inaweza pata zabuni Morogoro na mikoa mingine?!

2. Kuna faida gani ya kuinyima kampuni zabuni huku bado ikiwa na usajili usio na mashaka kisheria?

3. Inawezekana ni kweli wameharibu lakini ilipaswa hatua zipitie kwenye taasisi/bodi ambazo kampuni hizi zinawajibika kwazo.

Kesho Makonda asipokuwa mkuu wa mkoa wa Dar es salaam kampuni hizi zitaendelea na kazi za mkoa wa Dar es Salaam.

Ifike wakati tufanye mambo kwa manufaa, hizo kampuni zitanyimwa tenda za mkoa wa Dar es Salaam ila bado zinaruhusa kufanya kazi ndani ya Dar es salaam kwa kazi ambazo sio za serikali ya mkoa wa Dar es salaam.

Kilichopaswa kufanywa ni kujiridhisha kuwa kampuni hizi hazikidhi viwango vya kufanya kazi hivyo aidha zisimamishwe au kufutiwa usajili na taasisi ilizozisajili na sio matamko ya aina hii.

CRB, PPRA na TBA mpo?!
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,161
Likes
2,002
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,161 2,002 280
hapa sasa naona watu wa JF mnaanza kupotoka, yaani huyu kanona madudu mengi sana , hawa hawafai kabisa, barabara miezi minne tu imebomoka
 
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
3,415
Likes
2,296
Points
280
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
3,415 2,296 280
Anayeweza kuyafungia haya makampuni ni CRB peke yake
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Habari wanaJF,

Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam mshimiwa Paul Makonda leo amechukua hatua ya kuzisimamisha na kusitisha Kampuni ya Inshinomya Co. LTD na kuyasimamisha Makampuni mengine ya kujenga barabara ya Germinex construction LTD, Del Monte (T) Ltd na Skol Building Contraction katika Mkoa wa Dar es salaam

Hii ni kutokana na kujenga barabara chini ya kiwango na kuagiza makampuni haya kutopewa tenda yeyote kwenye Mkoa wa Dar es salaam mpaka Mkuu wa Mkoa atakapojirizisha na utendaji wa kazi kwa Makampuni hayo.
Habari wanaJF,
Hivi wakuu wa mikoa nao ni waheshimiwa? Nijuavyo mimi mheshimiwa ni yule anayechaguliwa na wananchi na siyo anayeteuliwa.
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,461
Likes
14,158
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,461 14,158 280
Ngoja nipambane nimalize digrii yangu ya sheria kabla mihemko haijaisha,naona pesa zinanipita bure.....hapa kuna mawakili watalamba pesa mingi kwa kufungua kesi
 

Forum statistics

Threads 1,236,744
Members 475,220
Posts 29,267,726