Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Pasaka: Asili, umuhimu wake na tamaduni zetu

Wana jamvi yani leo nimeamka tu asubuhi mara ghafla mawazo yakaniijia kwanini sikukuu za pasaka zinatofautiana tarehe kila mwaka na ni nani anazipanga maan sikukuu za waislamu zinategemea mwezi kuandama vp sisi wakistristo je kuna mtu anapanga tu kila mwaka au....?
Sikukuu ya pasaka hufuata kalenda ya kiyahudi ambayo inatofautiana na hii ya kwetu kwa miezi mitatu na siku kama 10 hivi kutegemeana na mwaka.

Lakini pia kalenda hii ya kiyahudi haina mfumo wa siku 30 na 31 katika mwezi kama Yetu kitu kinacholeta ugumu sana wa Uniformity katika kulocate sikukuu hizi.

Kwa nini tufuate kalenda ya kiyahudi??

Yesu alisulubiwa siku ya Ijumaa ambayo ilikua katika moja ya siku hizi hizi za Sherehe za pasaka ya kiyahudi ambapo wao huadhimisha siku ya kukombolewa kwao kutoka Misri kama ilivyo amriwa na Musa Usiku ule wazawa wa kwanza wa wamisri wote na Farao wao walipouawa kwa amri ya Mungu kama pigo la kumi kwao.

Kiroho yule kondoo asiye na waa aliyechinjwa bila kuvunjwa mfupa wowote siku ya ukombozi wa wayahudi kule Misri aliwakilisha kuchinjwa kwa Yesu bila kuvujwa mfupa tangu kuwekwa kwa misingi ya dunia na ndio maana ilibidi Yesu auwawe wakati huo huo wa pasaka yao ili kutimiliza agano na torati yote.

Kimsingi tofautiano huu wa tarehe hutokana na incompatibility ya kalenda mbili hizi, ya kwetu hii na ya kiyahudi ila ukichunguza kwa makini pasaka karibu zote huangukia March na April
 
Passover ni ule usiku wa Alhamisi kuu ambapo ile karamu ya mwisho ilifanyika. Ni sawa na ile ya waisraeli na kondoo wakati wakitoka Misri.
EASTER ni sikukuu tofauti kabisa kusherekea kufufuka kwa Yesu. Hii ni maalum kwa wakristo ambao kondoo wao alifufuka.
Kondoo waliochinjwa Misri hawakufufuka hivyo wayahudi wamebaki na Passover tu.
 
Passover ni ule usiku wa Alhamisi kuu ambapo ile karamu ya mwisho ilifanyika. Ni sawa na ile ya waisraeli na kondoo wakati wakitoka Misri.
EASTER ni sikukuu tofauti kabisa kusherekea kufufuka kwa Yesu. Hii ni maalum kwa wakristo ambao kondoo wao alifufuka.
Kondoo waliochinjwa Misri hawakufufuka hivyo wayahudi wamebaki na Passover tu.

Hapo nimeelewa
 
Kwa hiyo kumbe usemi kua easter ni sherehe iliyokua inasherehekewa hata kabla Yesu hajazaliwa au kufa ni uongo?
Passover ni ule usiku wa Alhamisi kuu ambapo ile karamu ya mwisho ilifanyika. Ni sawa na ile ya waisraeli na kondoo wakati wakitoka Misri.
EASTER ni sikukuu tofauti kabisa kusherekea kufufuka kwa Yesu. Hii ni maalum kwa wakristo ambao kondoo wao alifufuka.
Kondoo waliochinjwa Misri hawakufufuka hivyo wayahudi wamebaki na Passover tu.
 
Kwa hiyo kumbe usemi kua easter ni sherehe iliyokua inasherehekewa hata kabla Yesu hajazaliwa au kufa ni uongo?

passover imekuwepo tangu israel wanatoka kwa farao,imeendelea kuwepo hadi wakati wa yesu,na hata yesu mwenyewe amesherehekea pasaka soma matayo26:17,leo wengi wanasherehekea kufufuka kwa yesu na sio pasaka,pasaka halisi ni ule mkate na divai mnayokula mara kwamara ktk ibada zenu soma matayo 26:26-30.
kwa mantiki hii wanaosema ijumaa kuu,wanaa zimisha siku aliokufa yesu na j.pili ni siku ya ufufuo wa yesu wanasherekea yesu kushinda nauti kwani asingefufuka kifo cha yesu msalabani ingekua aibu na fedheha kwa ikulu ya mbinguni na shetani angejitangazia ushindi. karibuni tujifunze biblia.
 
! Kwa Kanisa Katoliki Ulimwenguni' linafuata KALENDA YA LITURUJIA kwa maadhimisho ya mbalimbali ya vipindi kadiri ya KALENDA YA JUMLA YA KIRUMI:
mfano; Mwaka wa Kanisa wa sasa tulionao ulianzia mwanzoni mwa Desemba 2013 (1 Desemba ilikuwa Jumapili "DOMINIKA" ya kwanza ya Mwaka, uitwa kipindi cha MAJILIO, na mwaka ujao' Jamapili ya kwanza itakuwa ni tarehe 30 NOVEMBA, 2014)
"hii kalenda KIRUMI ina mzunguko wa vipindi vitatu vitatu tofauti, vimepewa majina ya A, B, C."
 
passover imekuwepo tangu israel wanatoka kwa farao,imeendelea kuwepo hadi wakati wa yesu,na hata yesu mwenyewe amesherehekea pasaka soma matayo26:17,leo wengi wanasherehekea kufufuka kwa yesu na sio pasaka,pasaka halisi ni ule mkate na divai mnayokula mara kwamara ktk ibada zenu soma matayo 26:26-30.
kwa mantiki hii wanaosema ijumaa kuu,wanaa zimisha siku aliokufa yesu na j.pili ni siku ya ufufuo wa yesu wanasherekea yesu kushinda nauti kwani asingefufuka kifo cha yesu msalabani ingekua aibu na fedheha kwa ikulu ya mbinguni na shetani angejitangazia ushindi. karibuni tujifunze biblia.
hii wanaelewa matengenezo au masalia tu
 
Licha ya tarehe kubadirika lkn najiuliza inakuaje wakatoliki wanajua pasaka hadi 2020 huko zitaangukia tarehe gani.

Mkuu hili ni swala la calendar tu kama alivyosema mdau hapo juu. Kwasababu tukio hili linafuata kalenda ya kiyahudi unaweza kujua hata miaka 10 ijayo, siku hii itakuwa lini. Ni sawa na kalenda yetu, ukitaka kujua hata calendar ya 2020 unaweza kufahamu leo hii.
 
Wote nawatakia Pasaka njema. Kristu mfufuka afufuje nanyi wote.
 
kuna fomula wanatumia ngoja niisake thn nakutumia
 
Mimi huwa najiuliza kila siku.
Inakuwaje watu washeherekee siku ya KUFA mungu wao!??

Mi kwa kweli ukristo wangu unaanza kuporomoka.

Cc picchu



wanasherekea siku ya kufufuka na sio kufa kama unavyofikiria
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom