Omari Nundu: Sioni sababu ya kujiuzulu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Omari Nundu: Sioni sababu ya kujiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pascal Mayalla, Apr 22, 2012.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,003
    Likes Received: 12,624
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Niko hapa mjini Dodoma, Waziri wa Uchukuzi Mhe. Omar Nundu, anafanya Press Conference saa hizi hapa Dodoma Hotel na amefunguka vilivyo ikiwemo hoja ya kujizulu!.

    Amesema yeye ajiuzulu kwa kosa gani?. Ila pia kama kutojiuzulu kwake kunaweza kumgharimu Mkuu wake, Waziri Mkuu Mhe. Pinda, then anatafakari na atafikia maamuzi ya busara kwa maslahi ya taifa!.

    Amezungumzia tuhuma mbali mbali zinazoelekezwa kwake na kusisitiza zote ni uwongo mtupu!.

    Endelea kufuatana nami kujua tuhuma dhidi ya tuhuma na kuangalia jinsi anavyozipangua moja baada ya nyingine!.

    Natanguliza shukrani.

    Paskali.

    Update!.
    Press Co imekwisha Waziri Nundu kashuka na hoja 10 za nguvu zifuatazo.

    1. Ujenzi wa Gati No 12 na 14.
    TPA wanaipigia chapuo kampuni CCC ya Uchina kujenga kwa gharama za mkopo wa dola appx 600 toka Exim Bank ya China. Waziri Nundu amekiri kuingilia kati sio mpaka sebulen bali hadi chooni kwenye uchafu wenyewe!.

    Hiyo kampuni ya CCC ilipatikanaje?.
    Waliofanya feasibility study ni hao hao CCC wanaotaka kujenga ni hao hao CCC na mkopo walioomba toka benki ya Exim ya China ni hao hao CCC. Waziri amepinga kwa kutaka ushindani wa wazi!. Wenzetu Mombasa wamejenga gati kama hizo kwa less than 200 millions, kwa nini sisi tujenge kwa dola milioni 600 tena bila ushindani wa wazi, why?.

    2. Baada ya kuona waziri anawakwamisha CCC wakaamua kuyapitishia madudu yao kwa Naibu waziri. wakampa paid trips kutembelea miradi mbalimbali ya CCC duniani pote, Naibu waziri yeye hana bei, akaingia kichwa kichwa kuwa kuwadi wao. Alianza kupigwa trips za nje ya nchi bila kibali cha waziri wake, kwa lugha nyingine ni uwezekano wa Ikulu kuhusika kwa Naibu Waziri huyo kusafiri nje ya nchi bila waziri kujua. Mazingira ya safari hizo za naibu waziri zina viashiria vyote vya rushwa ya "free bees" under pretex ya "facility visit" under transparency lazima Naibu Waziri aseme amelipwa shin ngapi amesafirishwa tiketi za ndege za daraja gani na alifikia hoteli za nyota ngapi?.

    Wachini huwa hawasafiri 1st Class, hawalipani per diem nono wala hawakai hoteli ya nyota 5!, ila makampuni yao yananayo sololea tenda kubwa kubwa, huwalipa maofisa wa nchi masikini, per diem nene, kuwasafirisha kwa 1st class na kuwalaza hoteli za nyota 5!.

    3. Government guarantee hutolewa pale tuu ambapo waziri husika ameridhika na mradi husika shirika husika lipate mkopo, hiyo gvt guatantee ya mkopo kutoka China aliuomba nani?. Niyayo taarifa Tido akiwa TBC aliomba gvt guarantee ili kukopa fedha kumalizia majengo ya TBC mpaka anaondoka hakuna hiyo guaranteeleo vipi MOF wawe kimbelembele kutoa hiyo guatantee ya TPA fasta fasta bila kupitia kwa waziri husika!.
    Haya ya TPA ni madudu kuliko hata ya Richmond!.

    Mkuu Halisi, mimi daima najitahidi kusimama kwenye kweli na haki.

    Kuhusu Richmond sijawahi kusema Richmond ilikuwa safi, ili ni kweli Richmond walionewa na hili nasimama nalo mpaka kwesho kwa sababu ndio ukweli wenyewe!.
    1. Japo ilikuwa ni kampuni hewa, na mkataba ulikuwa ni mkataba batili, ile mitambo waliyoileta sio mitambo hewa, na umeme walioufua sio umeme hewa!, hivyo kuwatendea haki, Tanesco walipaswa kulipia umeme waliotumia!, na hapa nahalalisha ile tozo na piga ua galagaza, lazima italipwa!, hakuna pa kutokea!.

    2. Baada ya kuipiga chini Dowans, tulikumbatia IPTL kwa gharama mara 10 ya Dowans!, hii ni akili au matope?.

    3. EL alijiuzulu kuwajibika kwa madudu ya Richmond, nikawasisoitiza humu, aliwajibika klu save faces za wahusika wakuu!.

    4. Zitto alishauri au tutaifishe mitambo, au tuinunue, alipigwa vita mpaka kuitwa fisadi, leo ameinunua Simbion, tunauziwa umeme na tunalipa
    gharama mara 10 zaidi ya kama tungeinunua!, hii ni akili au matope?!.

    5. Mwenye nchi akakiri hawajui Dowans, Mwarabu zuga akaja mpaka Ikulu to "make belive", Simbion wakaingilia Ikulu, leo ni sisio sisi
    tunaishangilia Simbion tukinunua umeme kwa gharama kubwa kuliko Dowans mitambo inayofua umeme ni ile ile ya Richmond, ememe
    unaofuliwa ni uleule wa Dowans, kama juzi tulikataa na kupiga kelele na leo tumenyamaza, kuna tofauti gani ya kujilia matapishi yetu?!.

    6. Wizi wa hii CCCC ni afadhali ya Richmond!. Hakuna ajuaye walijuaje, wakajitolea kufanya feasibility study bure!, hawa ni waendeshaji na
    sio wajenzi, wala sio wakopeshaji, lakini waendeshaji hawa, baada ya feasibility study, wakajigeuza ni wajenzi, lazima wajenge wao!,
    serikali yetu haina fedha, hivyo sasa wakajigeuza wao ni wakopeshaji kwa kuitumia Exim bank yao kwa sharti mkopo huo utatolewa only
    if ni CCCC ndio watajenga, na wangeshamaliza ujenzi ndipo wangefanya kazi yao ya uendeshaji mpaka mkopo ule ulipwe!, tena wanatupa
    grace period ya miaka kadhaa bila kulipa na kweka very low interest ya asilimia 3% per annum!, mabingwa wa hesabu pigeni hesabu
    mkopo huu ungemalizika kulipwa baada ya miaka mingapi? (life time)

    7. Thamani halisi ya ujenzi ni dola milioni 200 +!, wakaweka other costs na vya juu vyote ikafika
    milioni 400!, kina Mgawe waka top up zao milioni 100!, ikafika na Mkulo akatop zake milioni 27!, ikafika milioni 527!. Deni lote lilikuwa
    lilipwe na sisi Watanzania!.

    8. Kwa vile hatujui CCCC wameingiaje, ila ni hakika kwa asilimia 100% kwa mia, wameletwa!, kama mpaka leo tunapigizana kelele kuhusu
    Kagoda, hao wanaotajwa ni ma ajenti tuu, wenyewe wapo na ni untouchables!. Kwenye Richmond na Dowans mpaka Simbioni, hao wote
    mnaowaona ni ma agenti tuu na na middle men, wenyewe wapo!, na sasa kwenye CCCC, hao waChina wanatumiwa tuu lakini wenyewe
    wapo!. Nundu hakujua ana deal na kina nani!, he has to go!

    9. Kuna watu wanajipambanua kupiga vita ufisadi hata humu jukwaani tunao, na kuna akina sisi tunaonyooshewa vidole kutetea mafisadi,
    utakuja kukuta kumbe hao wapinga mafisadi ndio wanaokula na mafisadi na ndio wanategemea fedha za mafisadi kukamilisha agenda
    yao ya kupinga ufisadi kwa maneno!, na sisi tunao onekana kutetea mafisadi, ndio tunawasiadia zaidi Watanzania kujua ukweli, kama
    sisi wakosoaji wa Chadema humu jukwaani huishia kutukanwa sana, lakini kuna uwezekano, ndio tunaisadia zaidi Chadema, kuliko
    wasifiaji kwa sifa shanhwe na mapambio!.

    10. Tanzania inajengwa na wenye moyo na kuliwa na wewye meno, ila iko siku iso jina, itafika na
    ]u kweli utasimama!.
    My Take.
    Kwa Press Conference hii, naona Waziri Nundu kaamua kujilipua liwalo na liwe, kitendo cha kugoma kujiuzulu kutapelekea kumlazimisha JK kumfukuza kazi!. Tena ni bahati ameyasema haya leo Jumapili ikulu yetu haifanyi kazi, lakini ingekuwa ni siku ya kazi, angefutwa kazi leo leo!.
    wenye press conference nilikuwepo, kiukweli, upepo haumwendei vizuri waziri Nundu kaamua liwalo na liwe, kausema ukweli wa moyoni mwake na kuna uthibitisho beyond reasonable doubt, kuwa Waziri Nundu sio fisadi ila amezungukwa na mafisadi left right and centre, hivyo yeye kuishia kuonekana an enemy of the people and soon atafanywa kondoo wa kafara kwa kufutwa kazi kwa mtindo ule ule wa "funika kombe mwanaharamu apite".
    Hili la uzalendo wa Nundu kutanguliza mbele maslahi ya taifa dhidi ya maslahi ya mafisadi, itamcost.

    Iliwahi kutokea kule nyuma kwenye kisa cha IPTL aliyekuwa Katibu Mkuu wa Madini, Patrick Rutabanzibwa alipelekewa rushwa nene na Rugemalila siku ya Xmas Ave, na siku ya Boxing Day akairudisha kwa Rugemalila na kwenda kumripoti Waziri wake Kikwete kwa rais Mkapa, kilichofuatia Rutabanzibwa akahamishwa fasta, IPTL ikapitishwa juu kwa juu!.

    Sasa ni zamu ya Nundu, subirini kama atafikia J.4!.

    Hivyo wewe mwana jf be the first to know kuna Waziri kesho atafutwa kazi!.

    Paskali
     
  2. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #2
    Apr 22, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,830
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Duh kweli inaonekana hapa bongo dhana ya kujiuzuru ni ndoto kabisaaa
     
  3. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #3
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Pasco wewe ni mchumia 2mbo,othertim we don undestand u..aneitishaje press kama hana hoja wakati nchi ipo ktk tension..hoja angeachia ngazi..na Ester Bulaya je?
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,056
    Likes Received: 3,416
    Trophy Points: 280
    Asante Pasco endelea kutujuza kinachoendelea.
     
  5. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #5
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,836
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Ameshindwa kusimamia sera akae pembeni.
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 33,797
    Likes Received: 8,379
    Trophy Points: 280
    Pasco taratibu Brother,
    Kule kwenye ile Thread ya Easter Bulaya umeanzisha thread halafu umekimbia na unakuaj huku kuanzisha thread nyingine wakati Press conference haijaisha!!........ni kwa nini usingecomment tu au kui update thread ya Crash Wise?
     
  7. Gamaha

    Gamaha JF-Expert Member

    #7
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 17, 2008
    Messages: 2,585
    Likes Received: 605
    Trophy Points: 280
    Hata Mkullo atakuja kutuambia watu wanamuonea wivu tu
     
  8. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #8
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,959
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Endelea kutupa update, japo you've already been omitted from my list kwa ile post ya asubuhi
     
  9. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #9
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 346
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Asante kwa taarifa mkuu Pasco.
    Endelea kufuatilia kila kinachojiri hapo utuhabarishe.
    Kulikua na taarifa za JK kuwepo huko,una lolote?
     
  10. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #10
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 17,241
    Likes Received: 7,579
    Trophy Points: 280
    we ni pasco au pascal?... Lakini we jamaa unakawaida ya kutuacha kwenye mataa kumbuka kwa yule mama hujamaliza kiporo. tena umeanzisha nyingine hapahapa na yenyewe umeleta juujuu bado unataka tukufatilie.
     
  11. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #11
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,623
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Attach document.
     
  12. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #12
    Apr 22, 2012
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,623
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tuna tatizo na mfumo wa bunge, hauwapi hawa waheshimiwa muda wa kuzijibu hoja...
     
  13. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #13
    Apr 22, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    yaani huyo jamaa ningekuwa mi mb. Ningekomaa naye ajiudhuru hadi ubunge.
     
  14. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #14
    Apr 22, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,832
    Likes Received: 274
    Trophy Points: 180
    umeona eee!! huyu jamaa na mfahamu saana by the way ni kibaraka no 1!
     
  15. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #15
    Apr 22, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 33,797
    Likes Received: 8,379
    Trophy Points: 280
    Hakuna kinachoendelea ujinga mtupu, Press Conference imeshakwisha na Wazii Nundu amesema bado anatafakari kama kuna ulazima wa yeye kujiuzulu.
    The same blah blah, wala hakuna jipya.
     
  16. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #16
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,003
    Likes Received: 12,624
    Trophy Points: 280
    Press Co imekwisha Waziri Nundu kashuka na hoja 10 za nguvu zifuatazo.

    1. Ujenzi wa Gati No 12 na 14.
    TPA wanaipigia chapuo kampuni CCC ya Uchina kujenga kwa gharama za mkopo wa dola appx 600 toka Exim Bank ya China. Waziri Nundu amekiri kuingilia kati sio mpaka sebulen bali hadi chooni kwenye uchafu wenyewe!.

    Hiyo kampuni ya CCC ilipatikanaje?.
    Waliofanya feasibility study ni hao hao CCC wanaotaka kujenga ni hao hao CCC na mkopo walioomba toka benki ya Exim ya China ni hao hao CCC. Waziri amepinga kwa kutaka ushindani wa wazi!. Wenzetu Mombasa wamejenga gati kama hizo kwa less than 200 millions, kwa nini sisi tujenge kwa dola milioni 600 tena bila ushindani wa wazi, why?.
     
  17. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #17
    Apr 22, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,604
    Likes Received: 349
    Trophy Points: 180
    Pasco os a self proclaimed news breaker wa jf.
    Yeye hataki kuchangia uzi wa mtu hasa wenye habari ya moto!!
     
  18. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #18
    Apr 22, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,234
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Pasco kulikuwa na haja gani kuanzisha thread hii wakati kuna thread kama hii imeanzishwa na Crashwise? au unaona ni ujiko sana wewe kuanzisha, halafu nenda kwenye thread yako ya Bulaya ukajibu uongo wako kule.
     
  19. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,003
    Likes Received: 12,624
    Trophy Points: 280
    2. Baada ya kuona waziri anawakwamisha CCC wakaamua kuyapitishia madudu yao kwa Naibu waziri. wakampa paid trips kutembelea miradi mbalimbali ya CCC duniani pote, Naibu waziri yeye hana bei, akaingia kichwa kichwa kuwa kuwadi wao. Alianza kupigwa trips za nje ya nchi bila kibali cha waziri wake, kwa lugha nyingine ni uwezekano wa Ikulu kuhusika kwa Naibu Waziri huyo kusafiri nje ya nchi bila waziri kujua. Mazingira ya safari hizo za naibu waziri zina viashiria vyote vya rushwa ya "free bees" under pretex ya "facility visit" under transparency lazima Naibu Waziri aseme amelipwa shin ngapi amesafirishwa tiketi za ndege za daraja gani na alifikia hoteli za nyota ngapi?.

    Wachini huwa hawasafiri 1st Class, hawalipani per diem nono wala hawakai hoteli ya nyota 5!, ila makampuni yamayo sololea tenda, huwalipa maofisa wa nchi per diem nene, kuwasafirisha kwa 1st class na kuwalaza hoteli za nyota 5!.
     
  20. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Apr 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 23,003
    Likes Received: 12,624
    Trophy Points: 280
    Easy Fit, Sorry hiyo thread ya Crashwise mpaka sasa ninapo posti hapa, sijaiona kwa vile mimi niko eneo la tukio physically, ninapandisha kitu ninachokiona kwa macho yangu na ninachokisikia kwa masikio yangu nikiripoti live kutoka eneo la tukio.

    Mode kama kuna mwana jf mwingine yuko hapa eneo la tukio, naomba uinganishe hii thread na hiyo inayotajwa as long as its the same suject matter!.

    Paskali
     
Loading...