Nyerere na majengo dhaifu

Nyerere na majengo dhaifu

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Posts
52,672
Reaction score
103,602
Katika hotuba na nasaha zake, Baba wa Taifa Mwalimu Julius Kambarage Nyerere alitumia msemo wa "vigorofa kama viberiti" kuelezea majengo marefu yenye nafasi finyu sana na yaliyosongamana bila kufuata mipango miji mizuri au yaliyojengwa kwa mlundikano usio na tija kwa maisha ya jamii.

Muktadha na Maana ya Msemo Huu
Mwalimu Nyerere alikuwa muumini mkubwa wa maendeleo yanayomjali binadamu (human-centric development) kuliko sifa za nje za majengo pekee. Alipotumia mfano wa viberiti, alimaanisha mambo yafuatayo: [1]
    • Kukosekana kwa Mipango Miji Sahihi: Alionya kuhusu ujenzi wa maghorofa marefu yaliyobana na kusongamana kama boksi za viberiti kwenye maduka. Mlundikano huu husababisha ukosefu wa mifumo ya hewa, miundombinu mibovu ya maji taka, na hatari kubwa ya majanga kama moto. [1, 2]
    • Maendeleo ya Vitu vs. Maendeleo ya Watu: Mwalimu alisisitiza kuwa kuwa na "vigorofa kama viberiti" mjini hakuna maana kama wananchi wa kawaida hawana uwezo wa kumudu milo yao, kupata huduma bora za afya, au elimu. Aliamini kuwa majengo hayo yasitumike kama kioo cha kudanganya kuwa nchi imeendelea wakati hali halisi ya maisha ya wananchi chini ni ngumu. [1, 2, 3]
    • Kujenga Bila Tafakari: Alikuwa akikemea tabia ya kuiga mifumo ya ujenzi wa nchi za nje bila kuangalia jiografia, utamaduni, na uhitaji halisi wa mazingira ya Kitanzania.
Msemo huu unabaki kuwa fundisho kubwa hadi leo kwa wahandisi, wapangaji miji, na viongozi katika kusimamia ukuaji wa miji kama Dar es Salaam na Dodoma ili isijae majengo yasiyofanya kazi kwa ufanisi
 
Hela za mkupuo zinaboresha nini? Ndio maana tunajenga tu bila kujielewa
 
Back
Top Bottom